๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 06:13:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 81
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลชาวSteyr M9A1  (อ่าน 255486 ครั้ง)
poomkeerati
Full Member

คะแนน 4

SPD#15, TF90#T242 • BPC11 • APC6

« ตอบ #570 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 02:34:07 PM »

มีร้านไหนนำเข้าบ้างครับ ในหนังสือต่างๆ ก็ไม่เห็นมีโฆษณาขายกันเลย ครั้นจะเดินออกไปหลังวังหา
...แค่มอง แขกหน้าร้านปืน ก็เชียร์โน่นเชียร์นี่ บางรายก็ บัพ กันเอง...เขาน่าจะเข้าใจว่า การค้าแบบอิสระ
ต้องให้โอกาสผู้ซื้อได้ศึกษาข้อมูล ราคา และสิ่งที่ควรจะได้...เลือกที่ดีที่สุด...ใช่มัยครับ?Huh

เลยอยากถาม...สมาชิกที่เคยเห็นหรือสนใจเหมือนกัน แล้วเจอมาหรือ พี่หลิว (หายไปครับ)
ราคาเป็นยังไงบ้าง ร้านไหนมีของบ้างครับ มีป.3 แล้ว ขาดแต่budgetเท่านั้น...ขอบคุณครับ
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #571 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 03:48:46 PM »

ช่วยแนะนำช่างแต่งไก M9 - A1 เก่ง ๆ ให้หน่อยครับ  ใครแต่งมาแล้วบ้าง ได้ผลเป็นประการใด รายงานหน่อยครับ.
antman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #572 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 06:37:38 PM »

เมื่อเดือนที่แล้วไปซื้อซองพกใน มาใส่เจ้าเออร์ใหม่ เพราะ ของเก่านิ่มจนไม่ได้รูปแล้ว ซื้อจากข้างๆ วังไชยามา ราคา 80 บาทเอง

แต่คุณภาพเกินราคาครับ พกแล้วรู้สึกสบายดี ใครผ่านไปแถวนั้นลองแวะไปซื้อดูได้ครับ

ปล. ตอนนี้สไตร์เออร์ M9 กลายเป็นของหายากไปแล้ว เพราะ ไม่มีใครนำเข้ามา มีแต่เอกภัทรของ สน.อส. เจ้าเดียว สงสัยว่าคงจะรอให้ของ สน.สก. ลดความร้อนแรงไปก่อน

ประกอบกับ บรรดา Glock เริ่มจะเอาเข้ามาอีกแล้ว ผมว่าใครรักสไตรเออร์จริง อยากได้ คงต้องรอกันไปอีกนานหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 06:44:42 PM โดย antman » บันทึกการเข้า

BUL M5 IS MY FIRST .45
xh1834
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #573 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 07:49:01 PM »

ขอเป็นอีก หนึ่ง ของ สมาชิก ไอ้ คางโต ครับ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #574 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 07:57:59 PM »

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #575 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:55:39 PM »

โอ้ว... สวย มั่ก ๆ ครับ Shocked น้ำลายหก น้ำลายหก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #576 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 10:24:11 AM »

สวยครับ สวยมากครับทั้งนางแบบและปืน แต่นางแบบไม่น่าเอานิ้วไปเกี่ยวไกเลย อาจเป็นแบบอย่างที่ไม่ถูกต้องได้
kamon boonpat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #577 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:44:57 PM »

ขอเป็นสมาชิก ชาวสไตเออร์ ใหม่ ๑ คน  ได้ครอบครองสไตเออซึ่งผมถือว่าเป็นพระราชศาสตราวุธ   ซึ่งได้รับพระราชทานจากสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ  ให้แก่ข้าราชการฯ ใน๓ จชต.  ผ่านราชองครักษ์  ไม่น้อยกว่า ๗๐๐ อัตรา ขอสนับสนุนถึงคุมภาพ/ประสิทธิภาพ  ยอดเยี่ยม  และจนถึงปัจจุบันนี้ ยังไม่มีชื่อผู้ครอบครองพระราชศาสตราวุธ  (สไตเออร์)  ได้เสียชีวิตแม้แต่คนเดียว  ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #578 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:23:42 PM »

ผมเอาโลโก้ สไตเออร์ ไปติดแล้วครับ ลบของกล็อกออกไป เพราะไม่เคยมี ครับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #579 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:33:54 PM »

ขอเป็นสมาชิก ชาวสไตเออร์ ใหม่ ๑ คน  ได้ครอบครองสไตเออซึ่งผมถือว่าเป็นพระราชศาสตราวุธ   ซึ่งได้รับพระราชทานจากสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ  ให้แก่ข้าราชการฯ ใน๓ จชต.  ผ่านราชองครักษ์  ไม่น้อยกว่า ๗๐๐ อัตรา ขอสนับสนุนถึงคุมภาพ/ประสิทธิภาพ  ยอดเยี่ยม  และจนถึงปัจจุบันนี้ ยังไม่มีชื่อผู้ครอบครองพระราชศาสตราวุธ  (สไตเออร์)  ได้เสียชีวิตแม้แต่คนเดียว  ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

แสดงว่าท่านเป็น ๑ ใน ๗๐๐   ที่ได้รับพระราชทาน

และขอเป็นกำลังใจให้กับการปฏิบัติหน้าที่   ไหว้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #580 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 02:52:43 PM »

ขอขอบคุณ..มากครับ
จากที่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ สไตเออร์ เลย
เข้ามากศึกษาจากกระทู้ที่พี่ๆๆๆน้องๆๆ  โพสขึ้นมา
ทำให้ตอนนี้พอจะถอดทำความสะอาดได้ลึกขึ้น
ขอขอบคุณอีกครั้งที่ให้กำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่...และความรู้มากมาย
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #581 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 02:57:40 PM »

ขอเป็นสมาชิก ชาวสไตเออร์ ใหม่ ๑ คน  ได้ครอบครองสไตเออซึ่งผมถือว่าเป็นพระราชศาสตราวุธ   ซึ่งได้รับพระราชทานจากสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ  ให้แก่ข้าราชการฯ ใน๓ จชต.  ผ่านราชองครักษ์  ไม่น้อยกว่า ๗๐๐ อัตรา ขอสนับสนุนถึงคุมภาพ/ประสิทธิภาพ  ยอดเยี่ยม  และจนถึงปัจจุบันนี้ ยังไม่มีชื่อผู้ครอบครองพระราชศาสตราวุธ  (สไตเออร์)  ได้เสียชีวิตแม้แต่คนเดียว  ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

+1 เพื่อเป็นการต้อนรับครับผม ขอให้ปลอดภัยในการปฎิบัติหน้าที่นะครับ Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #582 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 11:50:04 PM »

เป็นที่น่าภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง ...ด้วยพระบารมีล้นเกล้า ขอให้ข้าราชการที่ได้ครอบครองทั้งเจ็ดร้อย... มีขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ และปลอดภัยทุก ๆ ท่านนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #583 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 06:38:39 PM »

เป็นที่น่าภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง ...ด้วยพระบารมีล้นเกล้า ขอให้ข้าราชการที่ได้ครอบครองทั้งเจ็ดร้อย... มีขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ และปลอดภัยทุก ๆ ท่านนะครับ
*** ขอขอบคุณ..แทนพี่น้อง ที่ปฎิบัติหน้าที่อยู่ ๓ จชต. ทุกคนครับ ในความปราถนาดี  และเชื่อว่าพี่น้องไทยพุทธเรา..ไม่มีวันอพยพออกจาก จชต. หมด แน่นอนครับ สู้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #584 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 06:42:47 PM »

ผมดีใจนะครับที่ steyr ได้เป็นปืนที่ถูกนำไปใช้เพื่อรักษาบ้านเมืองของเราทางภาคใต้  Grin เยี่ยม
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 81
  พิมพ์