๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 11:43:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 440915 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1470 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:52:55 PM »

ของพี่คนปัจจุบันว่าไม่ดี เซ็นต์ไปแล้ว สี่กระบอก  แล้วยังไม่ยอมย้าย

ถ้าคนใหม่มา  ยากกว่าคนเก่า  ตรู  จะทำไงดี    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

มันต้องใช้ชื่อ หากิน ในท้องที่นี่ซิหน่องพี่ไปไม่ด้าย....   พี่ไปไม่ได้

ย้าย สำมะโนครัว.....ครับพี่ศักดา

ย้ายมา..บ้านพี่มนตรี...รอ 6 เดือน...แล้ว ป. 3 จะเสร็จภายใน 24 ชั่วโมง....เลย ครับ 55555 ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่...เอาจริงๆนะครับ...
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1471 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:53:29 PM »

อยากให้ค่อยลงอ่านกระทู้ ย้อนหลังไปเรื่อยๆซักพัก...แล้วจะรู้อะไรได้มากขึ้น ถึงปืนที่น้องต้องการ..แล้วก็เริ่มวางแผน ทุบกระปุก..
ปืนมีทะเบียน ต้องขออนุญาติ ใบป.3 เพื่อนำมาซื้อปืนครับ...ลองอ่านดูก่อนเพื่อความเข้าใจ..ที่มากขึ้น

การมีปืนมีทะเบียนไม่ใช่เรื่องยากแล้วก็ไม่ใช่เรื่องง่าย ครับ..

...มึนตึบ ครับ คุณ หน่อง  สงสัย"การมีปืนมีทะเบียนไม่ใช่เรื่องยาก+ง่าย" ใช่เลย 55555

ไม่มึนหรอก ครับ...พี่วิโรจน์...

ถ้ามีนายอำเภออยู่ แล้วเซ็นให้..ง่ายๆ เหมือนของพี่วิโรจน์ไง ครับ
แล้วก็อีกแบบนึง....

ขออนุญาติที่เอ่ย นาม ครับ... พี่ สหายแป๋ง ก็ท่านนึง ที่ต้องเสียปืนไป..โดยที่ไม่มีนายอำเภอย้ายมา...เซ็นให้ ครับ...

เข้าใจแล้วหรือยังครับ...พี่วิโรจน์...ยากไหม...และ...ง่ายไหม...ครับ

...กระจ่าง ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1472 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:21:42 PM »

อยากได้ปืนอัดลมเบอร์2 ราคาไม่แพง ทนทาน แม่นระดับนึง
เลือกแบบไหนดีครับ เน้นที่ราคาไม่แพงนะครับซื้อมาแล้วคุ้มค่า
ขอความกรุณาจากผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ของดี ผมว่าน่าจะแพง

ของทน ผมก็ว่าน่าจะแพง

ของแม่น ก็น่าจะแพงอีกครับ

ของถูก  ถึงจะไม่แพง

ไม่ทราบว่า  พร้อมที่ราคาไหน เพราะของดี ของทน ของถูก บางทีอาจไม่ถูกใจก็ได้นะครับ

เพราะไม่แม่น  ถ้าอยากได้ครบสูตรลองอ่าน ตามที่ ท่าน DUNK เสนอก่อนตัดสินใจก็ดีนะครับ ไหว้

ใจเย็น ๆ โครงการจองหมดตูดเหลืออีกเยอะ หมดแล้วก็มีโครงการใหม่อีกเรื่อย ๆ เพราะพี่ในชมรม ชวน พา ให้หมดตูด

สมัครสมาชิกก่อนได้เลยนะครับ มีอะไรปรึกษาได้ตลอด พี่ ๆ ใจดีทุกคน เยี่ยม เยี่ยม

+1แบบไม่มีเหตุผลครับ เยี่ยม

NLT
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #1473 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:30:44 PM »

[/quote]

ไม่ทราบว่า  พร้อมที่ราคาไหน เพราะของดี ของทน ของถูก บางทีอาจไม่ถูกใจก็ได้นะครับ

เพราะไม่แม่น  ถ้าอยากได้ครบสูตรลองอ่าน ตามที่ ท่าน DUNK เสนอก่อนตัดสินใจก็ดีนะครับ ไหว้

ใจเย็น ๆ โครงการจองหมดตูดเหลืออีกเยอะ หมดแล้วก็มีโครงการใหม่อีกเรื่อย ๆ เพราะพี่ในชมรม ชวน พา ให้หมดตูด

สมัครสมาชิกก่อนได้เลยนะครับ มีอะไรปรึกษาได้ตลอด พี่ ๆ ใจดีทุกคน เยี่ยม เยี่ยม
[/quote]

จากที่ได้อ่านข้อมูลมาสักระยะ รวมถึงข้อมูลจากแก็งปืนลมด้วย
ผมอยากได้ปืนลมแบบปริงมากกว่าครับ แบบสำหรับล่าสัตว์ขนาดเล็ก ยิงเล่น ไม่ได้เอาแข่งขัน
อยากทราบว่าการใช้งานดังกล่าวควรเลือกปืนรุ่นไหนดีครับ จึงจะเหมาะกับการใช้งาน

แบบเติมก๊าซคงไม่มีกำลังพอครับงบคงบานปลายเยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:41:48 PM โดย NLT » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1474 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:48:42 AM »

ตามเวปบอร์ดนี้ไปเรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวต้นปีคงมีให้ลงชื่อจองปืนอีกโครงการ ถ้าไม่ขยันตามก็ อด...  ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1475 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:33:07 AM »

[/quote]

จากที่ได้อ่านข้อมูลมาสักระยะ รวมถึงข้อมูลจากแก็งปืนลมด้วย
ผมอยากได้ปืนลมแบบปริงมากกว่าครับ แบบสำหรับล่าสัตว์ขนาดเล็ก ยิงเล่น ไม่ได้เอาแข่งขัน
อยากทราบว่าการใช้งานดังกล่าวควรเลือกปืนรุ่นไหนดีครับ จึงจะเหมาะกับการใช้งาน

แบบเติมก๊าซคงไม่มีกำลังพอครับงบคงบานปลายเยอะเลย

[/quote]

ถ้าจะเอาแบบที่แจ้งไว้ งบประมาณก็อยู่แถวๆ  35000 - 40000 บาท  ก็จะได้ปืนที่ผลิตจากเยอรมัน  อังกฤษ หรือ อเมริกาใช้ทนจนชั่วลูก ชั่วหลาน  แต่ถ้าจะเอาถูกกว่านี้  ก็อยู่ที่  25000 - 35000 บาท  ก็จะเป็นปืนที่ผลิต ในสเปน หรือ ตุรกี  วัสดุก็ด้อยลงมาครับ  ความทนทานก็ลดน้อยถอยลง  ก็ลองคิดดูก็แล้วกันนะครับว่าจะเล่นระดับไหนดี  และถ้าจะให้ดี ก็ขอให้ได้จับ ได้เห็นตัวเป็นๆของปืนที่สนใจไว้จะเป็นการดี  ก่อนการตัดสินใจนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1476 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:42:36 PM »

ชัดเจนครับพี่แม็ก ถ้างั้นถามเลย..... ว่าคุณNLTบ้านอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ในกทม.ก็ลองตามเวปดูอีกสักพักครับ. สมาชิกนัดเจอกันเมือไหร่ตามไปเลยครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1477 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:13:08 PM »

ปืนสปิงชั่วโมงนี้เชีย Air Arms TX200

weapon
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #1478 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:07:19 PM »

น่าสงสารครับ
NLT
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #1479 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:25:22 PM »

ชัดเจนครับพี่แม็ก ถ้างั้นถามเลย..... ว่าคุณNLTบ้านอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ในกทม.ก็ลองตามเวปดูอีกสักพักครับ. สมาชิกนัดเจอกันเมือไหร่ตามไปเลยครับ
ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ   ผมอยู่ กทม. ครับ  แต่ถ้าตามทะเบียนบ้านอยู่ จ.ตรัง ครับ 
ทีแรกก็ว่าจะเอา ลูกกรด .22  แต่แถวบ้านขอ ป.3 ยากครับ นายไม่ค่อยเซ็นให้
ผมเลยหันมาสนใจปืนอัดลมแบบสปิงแทนครับ ดีเหมือนกัน กระสุนถูกกว่า ได้ยิงเล่น ซ้อมมือบ่อยๆ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1480 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:12:05 PM »

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ   ผมอยู่ กทม. ครับ  แต่ถ้าตามทะเบียนบ้านอยู่ จ.ตรัง ครับ 
ทีแรกก็ว่าจะเอา ลูกกรด .22  แต่แถวบ้านขอ ป.3 ยากครับ นายไม่ค่อยเซ็นให้
ผมเลยหันมาสนใจปืนอัดลมแบบสปิงแทนครับ ดีเหมือนกัน กระสุนถูกกว่า ได้ยิงเล่น ซ้อมมือบ่อยๆ

ถ้าอย่างนั้น ก็อ่านตามมาอย่างต่อเนื่อง   แล้วถ้าเขารวมพลกันที่ไหนก็  ไปขอดูขอจับของพวกพี่ๆเขาได้เลย  จะเล็ก  จะใหญ่  จะยาว  จะสั้น  เลือกจับได้ตามใจเลย  พวกพี่ๆเขาใจดีเขาให้จับให้บีบได้เต็มที่  ไม่เชื่อก็ลองไปดูได้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1481 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:42:00 PM »

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำดีๆ   ผมอยู่ กทม. ครับ  แต่ถ้าตามทะเบียนบ้านอยู่ จ.ตรัง ครับ  
ทีแรกก็ว่าจะเอา ลูกกรด .22  แต่แถวบ้านขอ ป.3 ยากครับ นายไม่ค่อยเซ็นให้

ถ้าอย่างนั้น ก็อ่านตามมาอย่างต่อเนื่อง   แล้วถ้าเขารวมพลกันที่ไหนก็  ไปขอดูขอจับของพวกพี่ๆเขาได้เลย  จะเล็ก  จะใหญ่  จะยาว  จะสั้น  เลือกจับได้ตามใจเลย  พวกพี่ๆเขาใจดีเขาให้จับให้บีบได้เต็มที่  ไม่เชื่อก็ลองไปดูได้

อยากบีบของน้าบ้างจัง...หาเวลาหนีคนใช้เอามาให้บีบมั่งนะ ครับ....อิอิ

ผมรักในหลวง...ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1482 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:50:33 PM »

ใครช่วยเปิดกระทู้ใหม่

"นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1483 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:24:24 PM »

"นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"

เห็นด้วยครับ ตั้งอีกซักกระทู้เอาไว้แจ้งเรื่องการนัดหมายรวมตัว สมาชิกมาใหม่จะได้ไม่สับสน (ถ้ากระทู้ไม่ออกทะเลไปซะก่อนนะครับ)
ตอนแรกผมก็อาศัยไล่อ่านมันไปทุกกระทู้ อังเอิญไปเจอกระทู้อะไรก็ไม่รู้ที่บอกว่าจะนัดกันไปซ้อม ผมถึงได้ตามไปแหลมหน้าถึงที่
แล้วก็ยาวมาจนถึงวันนี้ คิดว่าสมาชิกใหม่ๆ ก็คงอยากมาร่วมกิจกรรมกับเราแต่ไม่รู้สถานที่และเวลา

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1484 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:32:47 PM »

เห็นด้วยครับ ตั้งอีกซักกระทู้เอาไว้แจ้งเรื่องการนัดหมายรวมตัว สมาชิกมาใหม่จะได้ไม่สับสน (ถ้ากระทู้ไม่ออกทะเลไปซะก่อนนะครับ)
ตอนแรกผมก็อาศัยไล่อ่านมันไปทุกกระทู้ อังเอิญไปเจอกระทู้อะไรก็ไม่รู้ที่บอกว่าจะนัดกันไปซ้อม ผมถึงได้ตามไปแหลมหน้าถึงที่
แล้วก็ยาวมาจนถึงวันนี้ คิดว่าสมาชิกใหม่ๆ ก็คงอยากมาร่วมกิจกรรมกับเราแต่ไม่รู้สถานที่และเวลา

ผมจัดไปแล้ว 555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 115
  พิมพ์