๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 11:24:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 440929 ครั้ง)
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1350 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 02:00:17 PM »

เห็นกระทู้ปืนลม อยากได้ Gamo แต่ที่ระยองไม่ออก ป2 ให้ เซ็งเลย  พี่ๆ มีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ย้ายมากทม.ซิ

ก็คงเป็นทางเลือกสุดท้าย  เดี๋ยวว่าจะลองไปขอที่อยุธยาดูก่อน  ว่าได้หรือเปล่า  ถ้าไม่ได้คงต้องย้ายครับ  สงสัยไม่ทันช่วงปืนลดราคาแน่เลย  เห็นในเว็ปราคาลดแบบลองซื้อมาสะสมก็ไม่เจ็บตัวมากครับ 
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1351 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:50:56 AM »

เห็นกระทู้ปืนลม อยากได้ Gamo แต่ที่ระยองไม่ออก ป2 ให้ เซ็งเลย  พี่ๆ มีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ก็คงเป็นทางเลือกสุดท้าย  เดี๋ยวว่าจะลองไปขอที่อยุธยาดูก่อน  ว่าได้หรือเปล่า  ถ้าไม่ได้คงต้องย้ายครับ  สงสัยไม่ทันช่วงปืนลดราคาแน่เลย  เห็นในเว็ปราคาลดแบบลองซื้อมาสะสมก็ไม่เจ็บตัวมากครับ  

คุณ juon2001 ครับ
     หากทางอยุธยาไม่ออกป.3 อีก...คงต้องจัดหาซื้อปืน"ยี่ห้อใหม่"ที่มีการ Promotion...แน่เลย ครับ
 อย่างนี้ต้อง +1คะแนน ให้กับผู้มีความพยายาม...สักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 10:18:57 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1352 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:02:49 AM »

เห็นกระทู้ปืนลม อยากได้ Gamo แต่ที่ระยองไม่ออก ป2 ให้ เซ็งเลย  พี่ๆ มีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ก็คงเป็นทางเลือกสุดท้าย  เดี๋ยวว่าจะลองไปขอที่อยุธยาดูก่อน  ว่าได้หรือเปล่า  ถ้าไม่ได้คงต้องย้ายครับ  สงสัยไม่ทันช่วงปืนลดราคาแน่เลย  เห็นในเว็ปราคาลดแบบลองซื้อมาสะสมก็ไม่เจ็บตัวมากครับ  

หากทางอยุธยาไม่ออกป.3 อีก...คงต้องจัดหาซื้อปืน"ยี่ฮ้อใหม่"ที่มีการ Promotion...แน่เลย ครับ
 อย่างนี้ต้อง +1คะแนน ให้กับผู้มีความพยายาม...สักหน่อย

ขอบคุณมากครับพี่ อยากลองสั่ง Gamo มาเล่นดูก่อน  ยังไม่อยากลองเล่นปืนนอกกฎหมาย  
เคยไปดูที่ร้าน รุ่นที่อยากได้ก็ไม่มี ถึงมีก็ราคาแรงไป เห็นพี่ๆ หลายคนสั่งมาได้ ( แต่อยู่ กทม. )
 ใครอยากสั่งมาขายผมก็ได้นะครับ  อิอิ  ตั้งโต๊ะรอพี่ๆ ใจดี      

เข้ามาแก้เป็น ป2  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 12:32:12 PM โดย juon2001 » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1353 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 04:21:37 PM »

เห็นกระทู้ปืนลม อยากได้ Gamo แต่ที่ระยองไม่ออก ป2 ให้ เซ็งเลย  พี่ๆ มีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ

ก็คงเป็นทางเลือกสุดท้าย  เดี๋ยวว่าจะลองไปขอที่อยุธยาดูก่อน  ว่าได้หรือเปล่า  ถ้าไม่ได้คงต้องย้ายครับ  สงสัยไม่ทันช่วงปืนลดราคาแน่เลย  เห็นในเว็ปราคาลดแบบลองซื้อมาสะสมก็ไม่เจ็บตัวมากครับ 

หากทางอยุธยาไม่ออกป.3 อีก...คงต้องจัดหาซื้อปืน"ยี่ฮ้อใหม่"ที่มีการ Promotion...แน่เลย ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ อยากลองสั่ง Gamo มาเล่นดูก่อน  ยังไม่อยากลองเล่นปืนนอกกฎหมาย 
เคยไปดูที่ร้าน รุ่นที่อยากได้ก็ไม่มี ถึงมีก็ราคาแรงไป เห็นพี่ๆ หลายคนสั่งมาได้ ( แต่อยู่ กทม. )
 ใครอยากสั่งมาขายผมก็ได้นะครับ  อิอิ  ตั้งโต๊ะรอพี่ๆ ใจดี     

...ขอให้ป.2ผ่านสะดวก แล้วได้ปืน Gamo ตามที่ต้องการ ครับ
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1354 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:38:47 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ อยากลองสั่ง Gamo มาเล่นดูก่อน  ยังไม่อยากลองเล่นปืนนอกกฎหมาย 
 ใครอยากสั่งมาขายผมก็ได้นะครับ  อิอิ  ตั้งโต๊ะรอพี่ๆ ใจดี     

...ขอให้ป.2ผ่านสะดวก แล้วได้ปืน Gamo ตามที่ต้องการ ครับ
มาอัพครับ  นายทะเบียนบอกไม่เคยออกให้ให้ไปขอที่นครสวรรค์แทน  เพราะที่นั่นดูแลนักกีฬายังปืนอยู่  Huh?  สงสัยไม่ออกให้แน่
คงต้องหาทางดิ้นรนไปกรุงเทพแล้วครับ   
สอบถามเรื่องสนามกีฬาที่ต้องเป็นสมาชิกหน่อยครับ
ว่าที่ไหน  และต้องเป็นระยะเวลาเท่าใด สมัครแล้วขอเลยได้รึเปล่าครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1355 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:44:28 PM »

มาอัพครับ  นายทะเบียนบอกไม่เคยออกให้ให้ไปขอที่นครสวรรค์แทน  เพราะที่นั่นดูแลนักกีฬายังปืนอยู่  Huh?  สงสัยไม่ออกให้แน่
คงต้องหาทางดิ้นรนไปกรุงเทพแล้วครับ   
สอบถามเรื่องสนามกีฬาที่ต้องเป็นสมาชิกหน่อยครับ
ว่าที่ไหน  และต้องเป็นระยะเวลาเท่าใด สมัครแล้วขอเลยได้รึเปล่าครับ

...ลำบากแย่เลย ครับ...น่าเห็นใจ  ขอให้ไปกทม. ประสบความสำเร็จ นะครับ
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:49:54 PM »

ลองดูครับช่วงต้นมีกระบอกที่เหมือน m 16(ใช่หรือเปล่าไม่ทราบ)ด้วยหรือครับ

รู้สึกจะใช้ชือว่า The crosman MAR .177

The Crosman MAR .177 and Benjamin Rogue .357
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:51:26 PM โดย nikonji13 » บันทึกการเข้า

เด็ก เล่นของ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:06:59 AM »

...ขอบคุณ คุณ nikonji ที่นำปืนอัดลมรุ่นใหม่ๆ(M 16 และลูกหนัก .357ของ Benjamin)มาให้เพื่อนๆได้ชม...
จึงขอ+1 คะแนนให้ด้วยความเต็มใจ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 10:27:28 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:13:24 AM »

มาอัพครับ  นายทะเบียนบอกไม่เคยออกให้ให้ไปขอที่นครสวรรค์แทน  เพราะที่นั่นดูแลนักกีฬายังปืนอยู่  Huh?  สงสัยไม่ออกให้แน่
ว่าที่ไหน  และต้องเป็นระยะเวลาเท่าใด สมัครแล้วขอเลยได้รึเปล่าครับ

...ลำบากแย่เลย ครับ...น่าเห็นใจ  ขอให้ไปกทม. ประสบความสำเร็จ นะครับ

...ขอ+1คะแนน เพื่อเป็นกำลังใจให้กับ..น้องใหม่ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2011, 09:45:16 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1359 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 02:14:06 PM »

ลองดูครับช่วงต้นมีกระบอกที่เหมือน m 16(ใช่หรือเปล่าไม่ทราบ)ด้วยหรือครับ

รู้สึกจะใช้ชือว่า The crosman MAR .177

The Crosman MAR .177 and Benjamin Rogue .357
รูปทรงถูกใจมากครับ  เยี่ยม แต่ไปหาข้อมูลคร่าวๆของ The crosman MAR .177
บรรจุได้ 8 นัด
เติมลมได้ 3000 psi
ความเร็ว 600 Fps.
เติมลมครั้งนึงสามารถยิงได้ประมาณ 120 นัด
ความเร็วขนาดนี้เหมาะกับการยิงเป้าระยะ 10 - 20 เมตร เท่านั้น ความเร็วซึ่งใกล้เคียงกับปืนอัดลมแข่งระยะ 10 เมตร อาจจะไม่จุใจสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในความแรงและระยะหวังผลที่ไกล 30 - 50 เมตร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1360 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:31:40 AM »

รูปทรงถูกใจมากครับ  เยี่ยม แต่ไปหาข้อมูลคร่าวๆของ The crosman MAR .177
บรรจุได้ 8 นัด
เติมลมได้ 3000 psi
ความเร็ว 600 Fps.
เติมลมครั้งนึงสามารถยิงได้ประมาณ 120 นัด
ความเร็วขนาดนี้เหมาะกับการยิงเป้าระยะ 10 - 20 เมตร เท่านั้น ความเร็วซึ่งใกล้เคียงกับปืนอัดลมแข่งระยะ 10 เมตร อาจจะไม่จุใจสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในความแรงและระยะหวังผลที่ไกล 30 - 50 เมตร

...ขอบคุณ กับข้อมูลดีๆของคุณ Terk ผู้ดูแลเว็บฯ ครับ
และผมขอ+1คะแนน..สำหรับการให้ความรู้ใหม่ๆนี้ แด่..สมาชิกฯ ขอรับ
pentor2012
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1361 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 01:15:42 PM »

น้าคับ อัดลมเบอร์ 1 ราคาสามพันสี่พันพอไช่ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1362 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:08:03 PM »

น้าคับ อัดลมเบอร์ 1 ราคาสามพันสี่พันพอไช่ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

ราคานี้...ถ้าหมายถึงปืนบีบีกัน ก็ใช่ครับ...
แต่ถ้าเป็นปืนอัดลมลูกตะกั่ว...คิดว่าเป็นปืนไม่มีทะเบียน..ไม่แนะนำให้เล่นครับ
เพราะเวลาโดนจับ..ค่าปรับมันแพงพอๆกับซื้อปืนมีทะเบียนที่ถูกกฎหมายได้เลยครับ
แล้วก็จะมีประวัติ..ที่ไม่สามารถขออนุญาติซื้อปืนมีทะเบียนได้อีกครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1363 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 06:43:10 PM »

ราคานี้...ถ้าหมายถึงปืนบีบีกัน ก็ใช่ครับ...
แต่ถ้าเป็นปืนอัดลมลูกตะกั่ว...คิดว่าเป็นปืนไม่มีทะเบียน..ไม่แนะนำให้เล่นครับ
เพราะเวลาโดนจับ..ค่าปรับมันแพงพอๆกับซื้อปืนมีทะเบียนที่ถูกกฎหมายได้เลยครับ
แล้วก็จะมีประวัติ..ที่ไม่สามารถขออนุญาติซื้อปืนมีทะเบียนได้อีกครับ...

ดูซิ...ตอนตั้งกระทู้เรียก"พี่"  พอตั้งคำถามอีกทีเรียก"น้า"  แล้วให้ใส่เสื้อ กับ กางเกงเบอร์เล็กอีก...("คับ"..เชียว..)  แล้วทำไมต้อง"ชอบคูณ"ตอน "คับ..คับ" ด้วย...ผมไม่เข้าใจ??   555555

เข้าเรื่องดีกว่า........เหมือนคุณ AJ 6080 ตอบครับ... เพราะผมเพิ่งซื้อ บีบีกันมาเล่น  ราคาประมาณนี้เลยครับ..
  แต่ถ้าเป็นปืนอัดลม ที่ใช้ลูกตะกั่วแบบ"จีบ" (ไม่ใช่หนุ่ม "จีบ" สาว นะครับ)  ปืนสั้นราคานี้คงหายากมากครับ อันนี้ขอพูดถึงแต่แบบมีทะเบียนนะครับ..  แต่ถ้าสามารถหาได้ในราคานี้ แล้วยังใช้งานได้ดี อาจต้องเปลี่ยนอะไหล่บางตัวที่หมดสภาพไปบ้าง  ผมว่าก็น่าซื้อเอาไว้เล่นนะครับ..
  ถ้าได้แล้วเอามาโชว์ให้ดูบ้างนะครับ..พอจะทราบไหมครับ ว่าเป็นปืนยี่ห้ออะไรครับ..

ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ว่างๆมาคุยกันอีกเรื่อยๆนะครับ.. เยี่ยม เยี่ยม
maymay
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1364 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 04:14:56 PM »

สอบถามท่านสมาชิกครับ diana 31 ราคาประมาณ มี ร้านไหนครับ ขอบคุณครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 115
  พิมพ์