๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:57:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศาลฎีกา ไม่อนุญาตให้ประกันตัว 3 อดีต กกต.  (อ่าน 12070 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:13:44 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin รอฟังข่าวเพิ่มเติมอยู่ครับ Grin

Grin ด้วยเหตุผลยืนตามศาลอุธร คือเกรงว่าจะไปปฏิบัติหน้าที่จัดการการเลือกตั้งที่ไม่ยุติธรรม อาจทำให้เกิดความวุ่นวายในประเทศชาติ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 06:17:52 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:23:40 PM »

แสดงว่ามีความผิดต่อแผ่นดินชัดเจน จนไม่อาจให้อภัยได้ ..... เสียใจด้วยนะ สิ่งที่คุณและพวกทำไว้ มันย้อนเข้าตัวแล้ว

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:25:41 PM »

Smiley.. ไม่เห็นหลุม. . ไม่หลั่งน้ำตา..  Smiley

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:25:42 PM »

โดน.......แบบรุนแรง จริง ๆ  สามเกลอหัวแข็ง Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:28:31 PM »

Smiley.. พฤติการณ์ หลาย หลาย ครั้ง. ที่ผ่าน.. บ่งบอกว่า บังอาจ และท้าทาย..  Smiley

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:29:47 PM »

ไงต่อล่ะทีนี้ท่าน กกต. .....เล่นกะอะไรไม่เล่น

ใจนึงก็นึกสงสาร.....แต่นึกถึงตอนนั้น แกดันทุรังสุดๆจริงๆ..(แถมท้าทายอีกต่งหาก).....เ ฮ้ อ.อ....

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:30:46 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin มีความดีความชอบเยอะ!!!!ศาลท่านเมตตาให้นอนในเรือนจำต่อสบายหละคราวนี้ติดคุกหายอยาก...ฮิฮิฮิ Grin Grin Grin Grin Grin
abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:31:28 PM »

คุก แน่นอนแล้วครับ รอดูว่าหัวหน้าแก๊งส์จะเป็นอย่างไรครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:33:51 PM »

Smiley.. ช่วง ๑๕.๐๐ น.ศษ ผมผ่านไปธุระที่ศาลอาญา..
       มีรถ Mobile ถ่ายทอด.. หลายช่อง. มาเตรียมทำข่าว.. แต่ไม่มีกลุ่มคน. เหมือนเมื่อวาน..
       มีหน่วยรักษาความปลอดภัย แต่งชุดสีน้ำเงิน ไม่ทราบหน่วย.. ทำตัวสบาย ไม่เครียด
       เพียงเห็นมี Glock ไม่ทราบรุ่น เป็นปืนสั้นประจำกาย..  Smiley

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:36:26 PM »

Smiley..
       มีหน่วยรักษาความปลอดภัย แต่งชุดสีน้ำเงิน ไม่ทราบหน่วย.. ทำตัวสบาย ไม่เครียด
       เพียงเห็นมี Glock ไม่ทราบรุ่น เป็นปืนสั้นประจำกาย..  Smiley

Grin เห็นจากทีวีเมื่อวาน จากอาร์มแพดบอกว่าเป็นคอมมานโด กองปราบฯ ครับ Grin

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:38:48 PM »

ผู้ต้องหา มีอำนาจและมีลูกน้องมากมาย หากปล่อยออกมาอาจจะมีพฤฒิกรรมเป็นอันตรายต่อความมั่นคงของชาติได้ครับ อาจจะถึงขั้นข่มขู่ศาลก็ได้ใครจะทราบได้ เพราะที่ผ่านมามีพฤฒิกรรมที่ก้าวร้าว ท้าทายอำนาจศาลตลอดเวลาครับ
ตอนนี้มองข้ามไปถึงนายทักษิณหัวหน้าแก๊งค์โกงเมืองอยู่ครับ ว่าจะสามารถเอาผิดดำเนินคดีตามกฏหมายได้หรือไม่ ช่วยๆกันคิดหลายมุมมองกันดีกว่าครับ
สำหรับผม มองได้ว่า การผ่านกฏหมายเอื้ออาทรพวกพ้องและตัวเอง รวมทั้งนโยบายสังหารหมู่ประชาชนกรณีต่างๆ ในฐานะหัวหน้ารัฐบาลย่อมหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบไม่พ้นอยู่แล้ว น่าจะยื่นฟ้องร้องให้ศาลดำเนินการให้ความยุติธรรมได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 06:40:48 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:39:49 PM »

คนบางคนในกลุ่มสนับสนุน กกต. ที่ด่าศาลเมื่อวานหน้ากล้องทีวี  สมควรโดนข้อหาละเมิดศาลเป็นตัวอย่างสักคดีสองคดีนะครับ
ปากเก่งกันจัง  อยากเห็นหน้าตอนที่ตำรวจไปควบคุมตัว   Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:42:08 PM »

คนบางคนในกลุ่มสนับสนุน กกต. ที่ด่าศาลเมื่อวานหน้ากล้องทีวี สมควรโดนข้อหาละเมิดศาลเป็นตัวอย่างสักคดีสองคดีนะครับ
ปากเก่งกันจัง อยากเห็นหน้าตอนที่ตำรวจไปควบคุมตัว Grin
ได้เห็นแน่ครับ

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:44:06 PM »

ผมสงสัยข้อหนึ่งครับ
คนที่ต้องนอนค้างเรือนจำระหว่างสู้คดีในศาลอุทธรณ์ หรือ ศาลฏีกานี่  เขาต้องถูกกร้อนผมตามระเบียบนักโทษไหมครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 06:47:33 PM »

จะหาว่าผมซ้ำเติมก็ว่าเถอะครับ  แต่ไอ้การที่เข้าไปนอนในคุกแค่คืนเดียวแล้วก็รู้สำนึก เซ็นลาออก แล้วจะขอเป็นเหตุผลให้ได้รับการประกันตัว  ผมว่ามันจนแต้มจนน่าสมเพช (แต่ไม่ยักจะสมเพชแฮะ  Grin )

เทียบกับตอนที่ยังไม่มีคำตัดสินแล้วทำตัวกร่างนั่น  แค่นี้ยังน้อยไปอีก  Tongue

อ้อ... คดีที่คณะนี้เขาขึ้นเงินเดือนให้ตัวเอง มีความคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ?  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์