๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:55:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Opps! เจอวิธีแก้ WGA(Window Genuine Authentication) โดยบังเอิญ  (อ่าน 24439 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 06:22:01 AM »

11. ใส่ Keyในช่องตามรูปครับ B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 06:25:42 AM »

12. ขั้นตอนเมื่อกี้ พอเราใส่Keyเสร็จกด Update จะสังเกตเห็นว่า ดาวสีเงินตรงTask Barด้านล่างขวา จะหายไปแล้วในขั้นตอนนี้ เป็นอันว่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว ต่อไปก็ปิดหน้า Popup ได้เลย คลิก X มุมขวาบนครับ

ป.ล. ต่อไปเราก็ไม่ต้องมารำคาญWGAที่คอย popup มาบ่อยๆ อีกทั้งยังสามารถ Update Patch สำคัญๆที่คอยอุดช่องโหว่ หรือ Update Program Windowด้วย เยาะเย้ย หลงรัก น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2007, 06:28:59 AM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 06:34:58 AM »

ขอบคุณครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2007, 08:41:46 AM »

ขอบคุณครับน้องเก่ง

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 08:44:19 AM »

โหลดแล้ว ต้องระวัง ในเรื่องของการ อัพเกรด โปรแกรม ตัวอื่น นะครับ
เพราะว่า ผม อัพ วิน มีเดีย 11 ไป
ปรากฎว่า วิน มีเดีย ใช้ไม่ได้เลย ไม่ยอมรับ
วินโดว์ เช็คว่า คีย์ที่ป้อน ไม่มีในระบบ ครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 09:09:34 PM »

ผมโดนเจ้าWGAกลับมาเล่นงานอีกแล้วครับ...ทำตามขั้นตอนเดิมก็ไม่หายครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2007, 07:27:06 AM โดย Audy452 » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:42:18 PM »

ผมโดนเจ้าWGAกลับมาเล่นงานอีกแล้วครับ...ทำตามขั้นตอนเดิมก็ไม่หายครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แก้ WGA Window XP แบบสมบูรณ์

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents,
ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)
อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter
จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา จากนั้นให้เลือกที่
Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

4. จากนั้นให้ใส่ Product Key B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M
แล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน

5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้วลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter
จะปรากฎคำว่า Windows is already activated ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Windows Explorer แล้วเลือกที่ Help
แล้วเลือกที่ ตรวจสอบลิจสิทธิ์วินโดวส์ ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์
ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย

Smiley หรือไม่ก็ดาวโหลดอันนี้ครับ โหลดเสร็จดับเบิ้ลคลิ๊ก แล้วตอบ OK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2007, 06:47:19 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 07:38:45 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์...ผมใช้ดาวน์โหลดจากที่พี่วัฒน์ให้ลิ๊งค์มา....ง่ายมากเลยครับ Cheesy

หายไปแล้วครับเจ้าWGAจอมกวน Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 07:43:25 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์...ผมใช้ดาวน์โหลดจากที่พี่วัฒน์ให้ลิ๊งค์มา....ง่ายมากเลยครับ Cheesy

หายไปแล้วครับเจ้าWGAจอมกวน Cheesy

เหมือนกันครับ แก้อันเดิมไม่หาย ดาวท์โหลดตัวนี้หายไปเลยครับ ขอบคุณครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 07:36:28 PM »

ขอบคุณมากครับ ทั้งคุณ Keng Kung และคุณวัฒน์  ไหว้  หลงรัก  เยี่ยม
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 08:11:27 PM »

ถ้าจะใช้ Link ที่คุณวัฒน์ให้มา ก็รีบใช้นะครับ ผมเห็นคำว่า Expires วันอังคาร 11 พรุ่งนี้ คลิคทีเดียวทุกอย่างเรียบร้อย
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 08:18:51 PM »

ผมทดสอบด้วยการ Restart Windows ปรากฏว่ามันยังอยู่ครับ ดาวห้าแฉกเทากลับมา Pop Up ที่มุมขวาด้านล่างก็กลับมา Well, it's worth a try.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 08:24:53 PM »

ผมลองอีกครับ ดาวหายไป ผมไม่ restart ละครับ กลัวมันกลับมาอีก พรุ่งนี้เปิดเครื่องใหม่ ก็ทราบเองว่ามันจะกลับมาอีกหรือไม่
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:48:59 PM »

Smiley ตกลงว่ารีสตาร์ทแล้วยังยังกลับมาอีกใช่หรือเปล่าครับ คุณอาซันแดนซ์ ถ้าอย่างนั้นลองเอาตัวนี้อีกครั้งครับ

http://www.wikifortio.com/691916/wga17591.rar

วิธีการ
- ดาวโหลดเรียบร้อบ ก็ขยายไฟล์ ด้วยโปรแกรม winrar
- ดับเบิ้ลคลิ๊กที่  installer.bat
- ลองรีสตาร์ทเครื่องดูอีกครั้งครับ ได้ผลอย่างไร? บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
shortgunxxx
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 10:25:51 PM »

ทำได้ไม่กี่เดือน ก็โดน  ตัว ลายเซ็นต์ ตามมาอีกครับ  ( your system may be at risk ) คล้ายๆรูปดาวครับ
สงสัย ไมโครซอพ ตามแก้ใด้แล้วครับ 
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์