๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 01:41:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น sw 910s หน่อยคับ  (อ่าน 3721 ครั้ง)
SATTAYANIN
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 02:51:32 PM »

ขอความคิดเห็นจากบรรดาเซียนและสมาชิกทุกท่านคับ
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 04:24:52 PM »

ไชโย!!!!  ดีใจจังได้เพื่อน 910 s แล้ว ผมเข้ามาก่อนเพื่อนเลยไม่ใช่เซียนนะครับ มือใหม่หัดยิงครับ กระบอกนี้ยิงไปได้สัก 500 นัด ได้แล้วกระมังครับ ยังไม่พบข้อขัดข้องใด ๆ ไม่เคยติดขัด ยกเว้นไม่ค่อยเข้าเป้า น่าจะไม่ใช่ที่ปืน คงเป็นฝีมือชั้นพระกาฬของผมเองมากกว่า ที่สามารถยิงออกนอกเป้าได้ดีกว่าท่านอื่น ๆ เรื่องกลุ่มกระสุนอะไรพวกนี้ผมคุยไม่ได้ ต้องรอท่านที่ฝีมือเยี่ยม ๆ มาตอบ ครับ ว่าแต่ว่ามีมาอยู่ในอ้อมกอดหรือยังครับรุ่นนี้

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 08:54:36 PM »

...เคยใช้...910 ครับ....ยิงดีไม่มีติด....กระสุนไม่เลือก  ...  ระบบความปลอดภัย...มีให้เลือกหลายลูกเล่น  .. ยิงปั้น X ได้ดี แต่ต้องทำความคุ้นเคยไปหลายนัด..เหมือนกัน...ต่อไปเป็นข้อติ....คือ ตัวเป็นอลูมิเนียม เวลาเป็นรอยแล้ว ซ่อมยากกว่าเหล็ก รู้สึกว่าเปราะ..กว่า โพลิเมอร์ ... ปุ่มปลดแม็กฯ อยู่สูงคือ เวลาเราพกใน แล้วไปนั่งทับตัวปืนกับเบาะเช่นตอนขับรถ ทำให้เกิดการกดปุ่มปลดแม็กฯ โดยไม่รู้ตัว...เวลาจะใช้งาน ชักปืนขึ้นมา   พอปลดเซฟฯ ปั๊ป (กรณีขึ้นลำแล้วปลดคันลดนก) แม็กหล่นตุ๊บ...ปืนยิงไม่ออก เพราะเซฟแม็กฯ ...ทีนี้ลองคิดดูว่าช่วงเสี้ยววินาทีแห่งความเห็นความตายล่ะ... (เหตุผลข้อนี้ ผมเลยไปโดนใจกับปุ่มปลดแม็กฯ ของ SW 990L ครับ และโดนใจอื่น ๆ ด้วยก็เลยเลือกตัวนี้แทน) .อันสุดท้ายคือ ..เปลืองกระสุน...อันนี้..คงมีในปืนทุกรุ่น... Grin

M 910 .

SW 990L

สรุปคือ "เป็นปืนที่ดีกระบอกหนึ่ง....แต่อยู่ที่เราว่าเราชอบแบบไหน...ก็เลือกตามใจเราชอบครับ....ใครก็มาบังคับเราไม่ได้....เหมือนกับเรา...จะแต่งงาน .. เราเลือกเจ้าสาวเอง...เป็นความพอใจความสุขของเรา ... ใครก็มาห้ามไม่ได้...." 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2006, 09:08:11 PM โดย ท้าวสิงห์คำ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์