๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 07:53:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูจนท.บราซิลดูแลการแข่งขันโอลิมปิก  (อ่าน 3279 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 07:02:46 PM »

น่านฟ้าผมว่าใช้ฮ.เหมาะกว่านะครับ ตรวจการได้ครอบคลุมกว่าด้วย

55555  โธ่พี่  Nero Angel01  ประกาศ  " No fly zone " แค่นั้น อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รัศมี  กี่กิโล    " ห้ามบิน "  ส่วนอากาศยานพลเรือน  ตามด้วยเรด้าห์ ห้ามออกนอกเส้นทาง อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

555555   ใครแหลม   ใครห้าว   เจอ  " มิสไซล์ " สถานเดียว อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2016, 07:07:27 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 12:11:53 AM »

Grin สงสัยผมดูหนังมากไปเลยมโนว่า ที่เห็นอาวุธหนักในภาพ
มีทหารคุ้มกันน้อย ของจริงคงมีการคุ้มกันอย่างดี
คงต้องเรียนถามพี่ยุทธ แล้วละว่าจริงๆ เป็นอย่างไร

ถามผมเหรอ จะตอบยังไงดีเพราะเราไม่เคยจัด Olympic หรือ บอลโลก
ถ้าจะให้เทียบเคียงก็ตอนจัด APEC มั้ง ที่เห็นมาก็ C-130 ของไทยกะอเมริกาฝึกบินเกาะหมู่ จะทำอะไรเมือ่มีเหตุก็ไม่รู้รู้แต่ขากลับยืมเตรื่องยนต์ไทยไปใส่เครื่องทีจัดข้อง แล้วก็ C-141 ขนอะไรมาบ้างก้ไม่รู้ ช่วง ปธน. สหรัฐมาถึงมี ฮ. ตำรวจบินขนาบขบวนรถไปถึงโรงแรม รายละเอียดไปถาม รมต.พ.ม. โน่นตอนนั้นเขาดูแล
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 12:27:26 AM »

ถามผมเหรอ จะตอบยังไงดีเพราะเราไม่เคยจัด Olympic หรือ บอลโลก
ถ้าจะให้เทียบเคียงก็ตอนจัด APEC มั้ง ที่เห็นมาก็ C-130 ของไทยกะอเมริกาฝึกบินเกาะหมู่ จะทำอะไรเมือ่มีเหตุก็ไม่รู้รู้แต่ขากลับยืมเตรื่องยนต์ไทยไปใส่เครื่องทีจัดข้อง แล้วก็ C-141 ขนอะไรมาบ้างก้ไม่รู้ ช่วง ปธน. สหรัฐมาถึงมี ฮ. ตำรวจบินขนาบขบวนรถไปถึงโรงแรม รายละเอียดไปถาม รมต.พ.ม. โน่นตอนนั้นเขาดูแล
[/quote]

ไม่ใช่การคุ้มกันเต็มระบบครับผมหมายถึงทีมคุ้มกันอาวุธหนักเช่นเครื่องยิงจรวดต่อสู้อากาศยานแบบบุคลในภาพ
และฐานอาวุธปล่อยต่างๆ ในภาพที่ถ่ายมาจะเห็นทหารประกบแค่คนเดียว แต่จริงๆ คงหลายคนอยู่หรืออาจเป็นหมู่ปืนเล็กทั้งหมู่
ฐานปล่อยคงเป็นกองร้อย เพราะเป็นการจัดกำลังตั้งรับรักษาความปลอดภัย คงไม่เหมือนการจัดกำลังรบเต็มระบบแบบสงคราม
เต็มรูปแบบ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 12:43:40 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=BMhGBdwf34k

บั้งไฟบ้านเค้าไซ้โค้งดีจิมๆ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 10:04:18 AM »

เป็น การ รปภ.ของเจ้าหน้าที่รัฐ และอาจมีมากกว่าที่เห็น
เอเชี่ยนเกมส์ ที่ฟิลิปปินส์ เมื่อ ๒-๓ ปีก่อน ก็ยังใช้ ปตอ. สมัย WWII ร่วม รปภ.
ยังล้าหลังกว่า บราซิล มาก

มี ดีกว่าไม่มี และ จนท. ที่คุ้นเคยกับการปฎิบัติการที่รุนแรง คงไม่ต้องให้คนอื่น
ที่ไม่เเคยรู้เรื่อง มาคิดแทน

ตระเตรียมไว้ ไม่เกิดก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเกิด ก็ถือว่าได้เตรียมรับมือไว้ จะบกพร่องใน
การปฎิบัติการไปบ้าง.. คงไม่เป็นไร มั้ง  ทำก็ว่า ไม่ทำก็ว่า อะไรกันนักหนา  พวกมนุษย์ นี่  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2016, 10:19:29 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 10:52:14 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=BMhGBdwf34k

บั้งไฟบ้านเค้าไซ้โค้งดีจิมๆ  Grin

เลียนแบบเรา Grin Grin Grin บั้งไฟพญานาค

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 11:04:20 AM »

เป็น การ รปภ.ของเจ้าหน้าที่รัฐ และอาจมีมากกว่าที่เห็น

เอเชี่ยนเกมส์ ที่ฟิลิปปินส์ เมื่อ ๒-๓ ปีก่อน ก็ยังใช้ ปตท.

สมัย WWII ร่วม รปภ. ยังล้าหลังกว่า บราซิล มาก

มี ดีกว่าไม่มี และ จนท. ที่คุ้นเคยกับการปฎิบัติการที่รุนแรง
คงไม่ต้องให้คนอื่น  ที่ไม่เเคยรู้เรื่อง มาคิดแทน

ตระเตรียมไว้ ไม่เกิดก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเกิด ก็ถือว่าได้เตรียมรับมือไว้
จะบกพร่องใน การปฎิบัติการไปบ้าง.. คงไม่เป็นไร มั้ง 

ทำก็ว่า ไม่ทำก็ว่า อะไรกันนักหนา  พวกมนุษย์ นี่  คิก คิก

55555   " เชื่อยาย  ยายเป็น หมอ "  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้ตัวแดง  "  ป ต ท "  มันเป็นยังงัย   อาวุธชีวภาพ รุ่นใหม่ ใช่มั้ย อ่ะ ฮา 555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  This is a book  555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 01:09:48 PM »

ผมว่าไม่มีใครคิดแทนเจ้าหน้าที่ได้หรอกครับ
ก็แค่วิจารณ์ไปตามสิ่งที่เห็น และไม่รู้ ไม่เข้าใจเท่านั้นเอง
แต่โลกยุคนี้ ผู้ก่อการร้ายมันคิดได้เหนือเจ้าหน้าที่แล้ว
เราคงได้เห็นวิธีการฆ่าหมู่แบบแปลกๆ หรือกลับมาใช้วิธี
ง่าย ๆ โบราณ ๆ ที่เราคาดไม่ถึง เพราะพวกนี้รู้ว่าในโลกใบนี้
ไม่มีรัฐบาลไหนยอมอ่อนข้อให้ผู้ก่อการร้ายเด็ดขาด
ก็เลยลงมือแบบพร้อมตายไปกับภารกิจที่มันทำ
อย่างที่อเมริกา ฝรั่งเศษ เยอรมนี

"อำนาจ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 03:25:05 PM »

ช่วงแข่งฟุตบอลล์ EURO 2016 ..ฝรั่งเศสประกาศไม่เลื่อนการแข่งขันและเฝ้าระวังอย่างเข้มงวด..มันหือไม่ออกเลย Torrorist พวกมันก็แค่นั้น..กระจอก   
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 04:52:39 PM »

Grinหลังยูโรมันก็ทำไง เข้มก็ไม่ทำครับ มันเป็นผู้ก่อการร้ายแต่มันก็เป็นคนเหมือนเรา
คำว่ากระจอกนี่คุ้นๆ นาครับว่าไอ้ฟักแม้วของยายบ้าบ
เคยพูด มันก็เลยล่อซะเละเลยหลังจากนั้น

"อำนาจ"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 05:06:47 PM »

มึงมาข้ามุดมึงหยุดข้าตี หลักนิยมของผู้ก่อการร้าย
ของเรายังมุดได้เป็นสิบปี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์