๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 04:01:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยจะซื้อเรือดำน้ำจีน2ลำ 36000ล้าน  (อ่าน 33750 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:19:19 PM »

เรื่องรัสเซียบ่จี๊ ยายควรเช็คข่าวใหม่ครับ  Smiley

55555  ฮา  พี่ " เบเกอร์รี่แมน "  ลองเช็คข่าวใหม่ ดู อ่ะ จิ ฮา 55555

มูลค่าทางตลาด ของ น้ำมัน ที่ลดลง  จาก 100 กว่าเหรียญ / บาเรล อ่ะ ฮา
เหลือ เท่าไหร่   " ห้าสิบ - "  ใช่ป่าว  เงินตราต่างประเทศ หรือรายได้ ฮา

หายไป  " ครึ่งหนึ่ง " เลย  จากเคยได้ร้อย เหลือ  ห้าสิบ อ่ะ ฮา

ยายเพิ่งอ่านข่าว  ตอนนี้  " เงินเฟ้อ " เหมือนฟองสบู่เลยอ่ะ ฮา

มีเด็ก  สาวๆ  แก้ผ้า  " ประท้วง " เรื่อง ค่าครองชีพที่สูงขึ้น อ่ะ ฮา

ในตำราเศรษฐศาสตร์  เขาบอกว่า  " ต้องใช้เงินมากขึ้น เพือซื้อสินค้า ในจำนวนเท่าเดิม " อ่ะ ฮา

5555 แหมมม  ก็  สตางค์หาย ไปทีละครึ่ง " ยุ้ง "  ยังเรียกว่า เจ้าสัว อีกเร๊อะ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:24:16 PM »

เรื่องรัสเซียบ่จี๊ ยายควรเช็คข่าวใหม่ครับ  Smiley

55555  ฮา  พี่ " เบเกอร์รี่แมน "  ลองเช็คข่าวใหม่ ดู อ่ะ จิ ฮา 55555

มูลค่าทางตลาด ของ น้ำมัน ที่ลดลง  จาก 100 กว่าเหรียญ / บาเรล อ่ะ ฮา
เหลือ เท่าไหร่   " ห้าสิบ - "  ใช่ป่าว  เงินตราต่างประเทศ หรือรายได้ ฮา

หายไป  " ครึ่งหนึ่ง " เลย  จากเคยได้ร้อย เหลือ  ห้าสิบ อ่ะ ฮา

ยายเพิ่งอ่านข่าว  ตอนนี้  " เงินเฟ้อ " เหมือนฟองสบู่เลยอ่ะ ฮา

มีเด็ก  สาวๆ  แก้ผ้า  " ประท้วง " เรื่อง ค่าครองชีพที่สูงขึ้น อ่ะ ฮา

ในตำราเศรษฐศาสตร์  เขาบอกว่า  " ต้องใช้เงินมากขึ้น เพือซื้อสินค้า ในจำนวนเท่าเดิม " อ่ะ ฮา

5555 แหมมม  ก็  สตางค์หาย ไปทีละครึ่ง " ยุ้ง "  ยังเรียกว่า เจ้าสัว อีกเร๊อะ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้าจะลงประเด็น ให้ "ลึก " อีกนิ๊ดดดด ฮา 555555

วัตถุประสงค์  ของการเยือนเมืองไทย ในรอบ  "  25 ปี " ของนายกรัสเซีย ฮา

เขามาทำมัย   มาเพื่ออะไร  มาเพื่อเที่ยวทะเลภูเก็ต หรือ พัทยา แค่นั้นเหรอ อ่ะ ฮา

เขามาหาทางระบาย " Military weapons "  หรือ  อาวุธทีใช้ในทางทหาร อ่ะ ฮา

55555555  เขามาขาย  " สินค้า "  ที่กองทัพไทย อยากได้ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:45:12 PM »

5555  ยายมีคำแนะนำ สำหรับ  " สมาคม คนหื่น " อ่ะ ฮา 555555

ถ้าตั้งอกตั้งใจ   " ดูนม "  อย่างเดียว  อ่ะ ฮา

ไปถามอากู๋   " ยู ตูบ " ช่องไหน ไม่เซ็นเซอร์ อ่ะ ฮา

555 แต่ถ้าจะหาความจริง ประเทืองสมอง ไปดูข้างล่าง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1428580488
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2015, 09:47:24 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:54:22 PM »

ยาย ถ้าเขาบ่จี๋จริง ก็ดีนะสิ เราก็จะซื้อได้ถูกไง
แต่ยายเพิ่งบอกว่าเขามาเทรดแลกเปลี่ยนไม่ใช่หรือ
ผมนิงงเลยตกลงยายเอาไงแน่  คิก คิก

ผมรู้แต่ว่าประเทศไหนก็ตามที่จะซื้ออาวุธล๊อตใหญ่
ใครที่มีของก็วิ่งเข้าหาทั้งนั้น

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
gun&gun
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:29:42 PM »

ยาย อย่ามั่ว ยังไม่มีประกาศจัดหาสักนิด ตราบใดที่เรือยังไม่อยู่ในน่านน้ำไทยอย่าพึ่งตีโพยตีพายไป ตอนนี้ใครๆก็บอกได้ คำพูดรัฐมนตรีก็ยังเชื่อไม่ได้ณวินาทีนี้ไม่งั้นมีพลิกโผมานักต่อนักแล้ว อย่างตอนจัดหาบข.ฝึกรอบก่อนHAWKมาเต็ง1 แต่หวยดันไปออกL39เป็นต้น
ตอนนี้มีแต่การเต้าข่าวของนักข่าวที่สักแต่ว่าจะเขียน อย่าพึ่งไปโหนข่าวสิครับ
พอผมเอาหลักฐานที่ว่ามันมองไม่เห็นจริง ยายเปลี่ยนประเด็นอย่างเดียวเลย
อ้อ คนที่เก็งอะไรหลายอย่างปากกาหักมานักต่อนักแล้ว ตอนนี้ได้แค่รอดูอย่างเดียว

คะแนนจะถูกติดลบเป็นล้านผมก็ไม่กลัวนะครับ
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:30:35 PM »

โธ่ถังกะละมังบุบ ไปเชื่อยายบ้าบทำไมครับ อ่านเมนท์ยาย เอามันดีกว่า  อิอิ แลบลิ้น ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #171 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:48:42 PM »

5555  ยายมีคำแนะนำ สำหรับ  " สมาคม คนหื่น " อ่ะ ฮา 555555

ถ้าตั้งอกตั้งใจ   " ดูนม "  อย่างเดียว  อ่ะ ฮา

ไปถามอากู๋   " ยู ตูบ " ช่องไหน ไม่เซ็นเซอร์ อ่ะ ฮา

555 แต่ถ้าจะหาความจริง ประเทืองสมอง ไปดูข้างล่าง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1428580488
จริงๆว่าจะไม่เข้ามาเม้นแล้วนะครับกระทู้นี้ ไอ้เรื่องเรือดำนํ้านี่ผมคิดว่า เอ่ออ.เธอหุ่นดีครับ น้ำลายหก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #172 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 11:51:06 PM »

ข่าวในบ้านเราคือรัสเซียจะซื้อยางพาราจากเรา8หมื่นตันแน่นอน

แต่เรื่องที่เราจะซื้อเครื่องบิน บอกมาแค่"อาจจะ"เท่านั้นเองครับ

เออแล้วพวกอุตสาหกรรมยางทั้งหลายเขาจะยอมให้รัสเซียซื้อแต่ผู้เดียวเหรอ ยังมีพวกที่ผลิตยางแล้วมีสวนยาง โรงอบยาง บริษัทรับซื้อยางอยู่ครบวงจรด้วยเขาจะแบ่งไปขายรัสเซียถูกๆเหรอ งานนี้ยางขึ้นราคาโดยอัตโนมัติแน่ๆ อ้อยังมีผู้ส่งออกยางประเทศอื่นอีกเช่นอินโด นี่ใกล้ชิดกว่าเราอีก
gun&gun
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #173 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 12:04:59 AM »

ประท้วงมีทุกประเทศ แม้แต่อเมริกาเองยังมีทั้งประท้วง ทั้งยิงกันตาย ตำรวจทำเกินกว่าเหตุเรื่องเหยียดสีผิวเลยครับ กี่ศพแล้วนั่น
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #174 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 12:13:54 AM »

เคยพูดเปรยๆว่าสวีเดนจะมาแล้วก็มาจริง และจะได้ใช้ระบบร่วมกับ Gripen ได้ไงมีใครจำได้ม้าย คิดดีๆ  ไหว้
gun&gun
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 12:17:58 AM »

หลักๆอยากได้เยอรมัน กับรัสเซีย ส่วนสวีเดนไม่เท่าไร อยากได้แค่สเตอริงกับลิงค์
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #176 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 09:20:18 AM »

ยาย อย่ามั่ว ยังไม่มีประกาศจัดหาสักนิด ตราบใดที่เรือยังไม่อยู่ในน่านน้ำไทยอย่าพึ่งตีโพยตีพายไป ตอนนี้ใครๆก็บอกได้ คำพูดรัฐมนตรีก็ยังเชื่อไม่ได้ณวินาทีนี้ไม่งั้นมีพลิกโผมานักต่อนักแล้ว อย่างตอนจัดหาบข.ฝึกรอบก่อนHAWKมาเต็ง1 แต่หวยดันไปออกL39เป็นต้น
ตอนนี้มีแต่การเต้าข่าวของนักข่าวที่สักแต่ว่าจะเขียน อย่าพึ่งไปโหนข่าวสิครับ
พอผมเอาหลักฐานที่ว่ามันมองไม่เห็นจริง ยายเปลี่ยนประเด็นอย่างเดียวเลย
อ้อ คนที่เก็งอะไรหลายอย่างปากกาหักมานักต่อนักแล้ว ตอนนี้ได้แค่รอดูอย่างเดียว

คะแนนจะถูกติดลบเป็นล้านผมก็ไม่กลัวนะครับ

พยายามบอกมาตั้งแต่หน้าแรกแล้ว ยายแกไม่ฟังเล๊ยยย  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #177 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 09:55:16 AM »

หลักๆอยากได้เยอรมัน กับรัสเซีย ส่วนสวีเดนไม่เท่าไร อยากได้แค่สเตอริงกับลิงค์

ผมมาเชียร์อีกรอบครับ....เยอรมันครับ...ส่วนยายบ๊าฟจะเอากับจีนก็เรื่องของยาย... ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #178 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 11:23:10 AM »

อาหารจีนฮ่ออร่อยนะเออ ขายดีลงไปถึงปาดังเบซาร์เลยทีเดียว

ยายบาร์บแค่เดินออกพ้นรั้วบ้านก็เจอ จะพลาดชิมได้ไง  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #179 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 01:08:33 PM »

ผลิตภัณฑ์ จากจีน ด้วยฝีมือเอกชน  ทำให้ รัฐจีนเสียหาย
พลอยติดภาพลบ ตามเอกชน ไปด้วย ผลิตภัณฑ์ จากรัฐจีน มันไม่ใช่ ผลิตผลจาก เอกชน

และตัวเราเอง ก็อย่าไปติดกับดักกับอะไร ทั้งนั้น ไม่ว่า เมกา ยุโรป รัสเซีย หรือจีน
เพราะต่างก็มีผลประโยชน์ ชาติใคร ก็ชาติใคร

ในการแข่งขัน คู่แข่งขัน จะเป็นฝ่ายเปิดแผล ของคู่แข่ง ให้เราเห็น ถ้าเรามีวิสัยทัศน์
เราย่อมหาหนทาง หาสิ่งที่เหมาะสมกับตัวเราได้เอง 

ไม่ใช่ จะมุ่งหาสิ่งที่ดีที่สุด ซึ่งไม่มีทางที่จะเข้าถึงได้จริง ถ้ามี นั่นคือการหลอกที่ลึก ขึ้นไปอีก
.........

ในภูมิภาคนี้เขาใช้ อาวุธจากแหล่งใด ภัยจากการก่อการร้าย นั้นใช้อาวุธจากแหล่งใด
ใช่แต่การมีอาวุธจากแหล่งเดียวกัน หรือต่างกัน แต่ยังโยงถึง การฝักใฝ่ หรือการวางตัวเป็นมิตร
กับทุกฝ่าย ด้วยมั้ง ครับ.

ตอนนี้ จีน ขายอาวุธมากเป็นอันดับที่ ๓         ๑. เมกา  ๒.รัสเซีย .

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์