๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 05:42:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 154
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คติเตือนใจประจำวัน  (อ่าน 310971 ครั้ง)
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #1320 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 03:03:37 PM »

สาเหตุนี้ทำให้ทำให้ผู้หญิงส่วนใหญ่กลัวว่าจะได้คู่ครองที่ไม่สามารถครองคู่กันได้ด้วยสาเหตุต่าง ๆ

ผมว่ามันก็ขึ้นกับดวงนะหมวด ทั้งที่ก็ไม่ปักใจเชื่อ   บางคนโดนจับคลุมถุงชนอยู่กันได้ ลูกเต็มบ้านเมือง

ผมคิดว่ามันคงเป็นพรหมลิขิต นะหมวด  คนใจร้อนก็จะได้คู่เป็นคนใจเย็น  หรืออะไรอย่างนี้นะ ทำให้อยู่กันได้ยืดยาว

หมวดครับ โบราณว่า เลือกนักมักได้แร่  ปัจุบันว่า ช้าช้า ได้พร้าขึ้นสนิม นะครับมวด

อึ๋ย.. ไม่ได้เลือกเลยนะคะ ท่าน ผอ.  มันไม่มีให้เลือกต่างหากล่ะคะ
ช้าช้า  ได้พร้าเล่มงาม ไม่ใช่เหรอคะ ขึ้นสนิมมาจากไหนคะ
แล้วระหว่าง ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม กับ น้ำขึ้นให้รีบตัก นี่
จะเชื่ออันไหนดีคะ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1321 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:29:41 PM »

น้ำขึ้นให้รีบตัก ใช้กับสถานการณ์ หรือเวลาเป็นเกณฑ์ นะหมวด มิได้ใช้เปรียบเปรยกับการเลือกคู่นะหมวด

หมวดครับ ใกล้เกลือกินด่าง นี่หมายถึงอะไรหรือครับ ต่างจากเกลือจิ้มเกลืออย่างไรครับ  Huh

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #1322 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:22:56 PM »

น้ำขึ้นให้รีบตัก ใช้กับสถานการณ์ หรือเวลาเป็นเกณฑ์ นะหมวด มิได้ใช้เปรียบเปรยกับการเลือกคู่นะหมวด

หมวดครับ ใกล้เกลือกินด่าง นี่หมายถึงอะไรหรือครับ ต่างจากเกลือจิ้มเกลืออย่างไรครับ  Huh
อ้าว ท่านอาจารย์มาถามหนู แล้วหนูจะไปถามใครได้คะ  ตกใจ
ใกล้เกลือกินด่าง ก็มีเกลือแต่ไม่กินไปกินด่างไงคะ
ส่วนเกลือจิ้มเกลือ  ก็คือนำเกลือมาจิ้มเกลือค่ะ
ไม่ได้ไปจิ้มกับด่าง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถูกไหมคะ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1323 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:06:29 AM »

ถูกต้อง เก่งมากครับ

เอ. อย่างผมนี้เรียกใกล้เกลือกินด่างไหมหนอ

แต่ที่แน่แน่ ผมกำลังเจอคู่ปรับที่เปรียบเหมือนเกลือจิ้มเกลือนะครับ หมวดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 02:12:22 AM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1324 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:11:13 AM »

คนผู้สะสมวัตถุ ไม่มีวันเห็นความงามของเรียวใบไม้ ที่ประดับด้วยหยาดน้ำค้าง

cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #1325 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:42:15 PM »

ถูกต้อง เก่งมากครับ

เอ. อย่างผมนี้เรียกใกล้เกลือกินด่างไหมหนอ

แต่ที่แน่แน่ ผมกำลังเจอคู่ปรับที่เปรียบเหมือนเกลือจิ้มเกลือนะครับ หมวดครับ
และแล้ว ท่านผอ.ก็นำเข้าประเด็นจนได้  คิก คิก คิก คิก
ใครบังอาจมาเทียบกับท่าน ผอ.ได้คะ
เกลือจิ้มเกลือเนี่ย  ระวังเกลือจะแพงตามน้ำตาลไปด้วยนะคะ
(เกี่ยวกันไหมเนี่ย)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1326 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:41:39 PM »

เกลือแพงไม่กลัวครับหมวดครับ แต่กลัวความเค็มนะครับ  เพราะเกลือรักษาความเค็มได้อย่างคงเส้นคงวา

ใส่มากเค็มมากครับ หมวดครับ เป็นเหมือนเกลือก็ดีนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1327 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:45:13 PM »

ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1328 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:33:39 PM »

..... คนที่พูดเสียงดัง  ใช่ว่าจะฟังชัดทุกคนเสมอไม่ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1329 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:01:26 AM »

ถูกต้องครับ ผู้การฯ แจ็ค (เพราะบางคนลิ้นไก่สั้น)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #1330 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:29:06 PM »

คนฉลาด ต้องรู้จักจ้างคนฉลาดกว่า มาเป็นลูกจ้าง

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1331 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:55:20 PM »

..... น้ำบ่อยิ่งลึกยิ่งใส    น้ำใจยิ่งมากยิ่งดี ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1332 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:03:57 PM »

..... น้ำบ่อยิ่งลึกยิ่งใส    น้ำใจยิ่งมากยิ่งดี ........

น้าแจ็คครับแล้วที่บ้านผมผลิตน้ำดื่มบริสุทธิ์แล้วก็ใสด้วย หลงรักอย่างนี้เข้าประเด็นหรือเปล่าครับ  คิก คิก คิก คิกอิอิอิ

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1333 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:33:55 PM »

..... การผลิตน้ำดีมนั้น  ยิ่งมากก็ยิ่งดีซิครับผม  แล้วยิ่งถ้าลดรายจ่ายในการขนส่งกับอุปกรณ์จำพวกภาชนะบรรจุได้แล้วละก็  ไปโล้ดเลยละครับท่าน  เมื่อก่อนเคยคิดจะทำนะครับ  แต่ด้วยงบการลงทุนและก็เวลาในขณะนั้น  เลยเป็นเพียงโครงการค้างคาจนพวกกันเอาแนวความคิดไปทำ  แต่ก็เปลี่ยนเจ้าของไป 2 - 3 เจ้าแล้วครับ .... คงบริหารไม่ดีมากกว่า ...

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #1334 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:39:36 PM »

ภาพนี้ท่านจรูญส่งให้
เก็บไว้จนถึงป่านนี้
ชอบนักชอบหนาคนดี
สวยซึ้งหวานดีถูกใจ

เห็นภาพพาคิดถึงคนส่ง
ท่านคงไม่ชอบหลงใหล
ส่วนเรานั้นคลั่งแทบตาย
เก็บไว้แนบใจในโฟลเดอร์

หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 154
  พิมพ์