๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:31:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้................ช่วยแก้ให้ผมด้วยครับ  (อ่าน 3087 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:05:43 PM »

กันไว้ดีกว่าแก้เพราะถ้าแย่แล้วจะแก้ไม่ทัน  ถือว่าจขกท.เป็นผู้ที่มีความรอบคอบไม่ประมาทเป็นอย่างยิ่ง

ร่างกายคงต้องฟิตพอสมควรจึงจะใช้อาวุธได้คล่องแคล่วประกอบกับต้องมั่นทบทวนการใช้/ดูแลอาวุธอยู่เสมอ  ของพันนี้ถ้าไม่ฝึกแล้วยามเจอสถานการณ์จริงอาจจะเอ๋องงทำอะไรไม่ถูกไม่ทันการณ์ก็ได้ ....ทั้งหมดนี้ผมเทียบมาจากกีฬาipscนะครับ

แต่อย่างไรก็ตามคนที่แอบจ้องจะทำร้ายเรา  ย่อมจะมีโอกาสมากกว่าเราเป็นเรื่องธรรมดาสากล  ไม่งั้นคนระดับประธานาธิบดีก็คงไม่ถูกลอบสังหาร    คนที่ถูกจ้องจึงมีเปอร์เซ็นต์ที่จะถูกกระทำสูงมาก.....ดังนั้นคนที่มีหน้าที่เพื่อบ้านเมืองที่ไปอยู่ในท้องถิ่นหรือแม้คนในท้องถิ่นนั้นที่ถูกจ้องทำร้ายแต่ไม่ยอมอพยพหลบหนีไปไหน  จึงเป็นผู้เสียที่ควรนับถือและยกย่องในน้ำใจอย่างยิ่ง

ถ้าจำเป็นก็ต้องอยู่ก็ต้องสู้  แต่ถ้าเลือกได้ก็อยากให้นึกถึงคำพระที่ว่า..ปะฏิรูปะเทสะวาโส...

มีทริคเพิ่มเติมเล็กน้อย..ผมจำมาจากหนังสือต่างๆ
1.อย่าเดินทางไปกลับเส้นทางเดิมเป็นประจำ
2.เปลี่ยนยานพาหนะในการเดินทางบ่อยๆ
3.อย่าออก/เข้า บ้าน ที่ทำงาน  เป็นเวลาแน่นอน
4.ไม่ไปเที่ยวงานมหรสพ โดยเฉพาะยามค่ำคืน
5.ประตูหน้าต่างควรติดสัณญาณ
6.อย่านั่งตรงหน้าต่างและประตูที่เปิดไว้
7.ก่อนออกจากบ้านสังเกตดูให้ดี เมื่อเห็นว่าปลอดภัยแล้วจึงเปิดประตู
8.ก่อนจะสตาร์ทรถตรวจดูให้เรียบร้อยโดยรอบและล่าง
9.เมื่อขับรถออกไปต้องระแวดระวังทั้งด้านหน้า ด้านข้างและด้านหลัง..และพร้อมตลอดเวลา!
10.อย่าทำตัวให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งคิดว่าเป็นพวกของอีกฝ่าย....ตรงนี้ต้องระวังมากๆโดยเฉพาะตามบ้านนอก  แค่เขาแกล้งแวะมาเยือนบ่อยๆก้แย่แล้วววว ตกใจ

บุญรักษานะครับ  ผมเห็นใจจริงๆ
 Grin Grin Grin

เห็นด้วยครับ   
ใช้สติ ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:05:39 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ จะพยายามนำไปฝึกซ้อมให้มาก
หวังว่าทุกท่านคงไม่ต้องมานั่งอ่านข่าวของผมทางหน้าหนังสือพิมพ์นะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:54:32 PM »

Smiley ยังไม่เคยตกอยู่ในสถาณการณ์แบบนั้นเหมือนกันครับ เลยไม่ทราบจะแนะนำประการใด แต่ขอให้อยู่รอดปลอดภัย คุณพระคุ้มครอง ฝีกสมาธิมากๆจะได้มีสติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2007, 11:56:21 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:55:12 PM »

ฝึกการสังเกต สิ่งแวดล้อมรอบๆ ตัวเราครับ Smiley Smiley Wink ยินดีต้อนรับสู่ 3 จวต.ครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2007, 11:57:04 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:55:48 PM »

อย่าคิดมากครับ

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

bankcphone
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 12:04:16 AM »

ขอให้โชคดีครับ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 12:29:49 AM »

ส่วนตัวแล้วเรื่องสู้รบผมคงไม่ถนัด  แต่ก็ขอแนะนำพวกอุปกรณ์กันขโมยแบบเซ็นเซอร์เฉพาะคน  หรือกล้องวงจรปิดต่างๆ เอาไปติดตามทางเข้าจุดต่างๆพรางไว้ไม่ให้เห็น  เวลาเขาเข้ามาเราจะได้รู้ตัวก่อน   และตอนอยู่นอกบ้านก็คงต้องหาเพื่อนระวังหลังเพิ่มอีก1

พระคุ้มครองครับ Smiley

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 06:44:02 AM »

สติอยู่กะเนื้อกะตัว ปืนอยู่กะมือครับ
.ชอบคำนี้ครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์