๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:45:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องกระทู้ ... มายิง I D P A กันเถอะ ...  (อ่าน 5713 ครั้ง)
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:01:10 PM »

ผมขอชี้แจง ว่า การที่ผมมาตั้งกระทู้ ..มายิง IDPA กันเถอะ คือสืบเนื่องมาจาก การที่ผมไปอบรมตำรวจอุทัยธานี และได้มีการสาธิต การยิง IDPA
ได้มีการถ่ายภาพนิ่ง และวีดีโอ       ช่วงก่อนที่จะอบรมทางสนามยิงปืนได้ประกาศบนเวป ว่าจะมีการอบรมตำรวจและสาธิต การยิงปืน IDPA  ก็มีสมาชิก
ทางเวป ผมจำชื่อไม่ได้  ตั้งกระทู้ถามว่า มีคนรู้เรื่องและยิง IDPA จริงหรอ   โม้ หรือป่าว ผมก็เลยนำภาพที่บันทึกไว้ให้คุณผองพัฒ และขออนุญาติลง
เผยแพร่ภาพทางเวป ให้สมาชิกดู เจตนามีเท่านี้  เมื่อรูปได้เผยแพร่ทางเวป ก็มีสมาชิกหลายท่านสนใจอยากที่จะอบรม ผมก็บอกว่าตอนนี้ยังไม่ได้เป็นสมาชิกที่สำนักงานใหญ่ ที่อเมริกา ด้วยเหตุใดผมเคยชี้แจงไปแล้ว ถ้าอยากจะอบรมแค่ ยิงอย่างไร คิดคะแนนอย่างไร ทำโทษอย่างไร แค่นี้ก็พอได้
สมาชิกส่วนใหญ่ ที่เข้าอบรมไม่สนใจว่าเป็นสมาชิก หรือป่าว  แค่อยากรู้เรื่อง IDPA เท่านั้น ส่วนเรื่องที่กำลังเกิดขึนในขณะนี้ เป็นเรื่องที่ผมพยายามหลีกเลียงมาตลอด ที่จะกระทบกระทั้ง กับคนที่เข้ามาถามในกระทู้  ผมเป็นครูสอนยิงปืนมาเป็นเวลาเกือบ 10 ปี  โดยเฉพาะการต่อสู้ และ IPSC มีลูกศิษย์ ตั้งแต่เชียงใหม่ - สุไหงโกลค ก็มากพอสมควร โดยเฉพาะ  นักฆ่า9000R/KM อาจจะเป็นลูกศิษย์  คนทึ่รุ้จักผม หรือคนที่รักผม ก็ไม่ทราบ อ่านกระทู้แล้วโมโหแทนผม  จึงใชถ้อยคำที่รุนแรงลงไปบนเวป ผมจึงขอโทษแทนการกระทำของบุคคลดังกล่าวด้วย และผมจะขอให้แสดงตัวบนเวปด้วยว่าเค้าเป็นใคร มีความคิดอย่างไรจึงใช้ถ้อยคำที่รุนแรงขนาดนี้  ผมขอย้ำให้ ลูกศิษย์ , คนที่รู้จักผม และคนที่รักผม " จงยุติการใช้ถ้อยคำที่รุนแรงใดๆ ที่จะมากระทบกับกระทู้ มายิง IDPA กันเถอะของผม "  ผมขอให้ RO ทุกท่าน โปรดพิจารณาอีกสักครั้งหนึงว่าข้อความและภาพ ที่ผมเสนอไปนั้น ทำให้ทางเวปเสียหายหรือป่าว ซึ่งผมพยามเหลี่ยกเลี่ยงที่สุด และความตั้งใจของผม พยายามที่จะนำเสนอเรื่องราวและสาระต่างๆ ของ IDPA นำเสนอต่อสมาชิก ทางเวป ให้มากและนานที่สุด และเมื่อเกิดเหตุการณ์ ซึ่งไม่ได้เกิดจากการกระทำของผม ผมก็ขอกล้าวคำว่า     เสียใจ  ในสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมด ขอแสดงความนับถือ  .....  Uncle Ray

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:31:00 PM »

นายสมชายยังไม่ได้ไปอ่านตามกระทู้ที่คุณลุงอ้างอิงนะครับ... แต่นึกแล้วว่าคงจะมีคน Post กระทู้ทำนองนี้...

คือยิงปืนมันก็เหมือนกับเรื่องการฝึกทักษะอย่างอื่นครับ คนที่ฝึกกับไม่ได้ฝึกมีความแตกต่างกันมาก มากเสียจนคนที่ไม่ได้ฝึกได้รับรู้เรื่องราวแล้วเข้าใจผิด หาว่าโม้...

ให้กำลังใจคุณลุงเรย์ครับ....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:47:11 PM »

กลับไปอ่านแล้วครับ... RO ดำเนินการสมควรแล้วครับ...

อ่านกี่ครั้งก็ไม่เบื่อครับ... เย้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:58:20 PM »

อ่านโดยตลอดแล้ว...

เข้าใจถึงปัญหาที่เกิดขึ้น...

การสื่อสารแบบนี้ทำให้เกิดความเข้าใจผิดได้ง่าย...

ต้องคิดต้องอ่านให้ดีแล้วค่อยพิมพ์...

พิมพ์เสร็จต้องอ่านทวนอีกครั้งจึงค่อยโพสท์...

ถ้าหากเกิดความเข้าใจผิดกันขึ้นควรรีบขอโทษและแก้ไข...

มิเช่นนั้นจะเข้าใจผิดไปกันเช่นนี้...

ทั้งๆที่จริงก็รักชอบปืนเหมือนๆกันทุกคน...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 05:00:03 PM »

เกิดอะไรขึ้น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:41:41 PM »

เห็นใจ เข้าใจ คุณลุงครับ
และผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับประเด็นที่คุณหมอ rute ว่าไว้ครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 09:34:04 PM »

ได้อ่านแล้ว... และเป็นกำลังใจให้ "คุณลุงเร" ครับ.

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 08:23:18 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ อ.จเร อีก 1 เสียงคครับ  Grin

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 08:49:02 AM »

ผมอ่านข้อความของคุณ นักฆ่า9000R/KM  ที่ข่มขู่ว่าจะแจ้งกระทรวง ICT ให้มาสอดส่องเวปนี้แล้วก็เจ็บปวดนะครับ
เจ็บปวดที่ผมเป็นสมาชิกของเวปนี้เช่นกัน  ตลอดเวลาเกือบสองปีมานี่ ผมยังไม่เคยเห็นว่าตัวเวปและผู้ดูแล กระทำการใดที่ละเมิดกฏหมาย  หรือมีพฤติกรรมอะไรที่รัฐจะต้องเข้ามาใช้อำนาจเซ็นเซอร์หรือสอดส่องเหมือนคนในเวปเป็นผู้ต้องสงสัยว่ากระทำความผิด
เราเป็นสังคมที่สมาชิกส่วนใหญ่มีวุฒิภาวะมากกว่าหลายๆเวปนะครับ  ผมยืนยัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2007, 08:51:01 AM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 08:51:48 AM »

Wink มีปัญหาทุกฝ่ายก็ต้องค่อย ๆ แก้ปัญหากันน่ะครับ ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ คุยกัน เราอยู่ในสังคมเดียวกันชอบในสิ่งที่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ อ.จเร ครับ  Wink Smiley

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 09:10:15 AM »

Cheesy  ค่อยๆปรับ  ค่อยๆพิมพ์ครับ   คนกันเองทั้งนั้น Smiley

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 09:43:15 AM »

ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาจากเรื่องของระดับภาษาในการสื่อสารนะครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 09:55:33 AM »

เป็นกำลังใจให้อีก 1 เสียงนะครับ
~@น้องGun@~
Full Member

คะแนน 2

หายใจเข้าก็ฮ้าปืน หายใจออกก้ฮ้าปืน

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 10:06:01 AM »

เป็นกำลังใจอีก 1ครับ
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 10:35:15 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

อรินทราช 26
หน้า: [1] 2
  พิมพ์