ผึ้งหลวง

<< < (3/20) > >>

MR.BEEN รักในหลวง:

อย่าให้ใครไปฉี่เรี่ยราดโคนไม้ ที่ผึ้งจับอยู่น่ะครับ มันจะดุแบบเหลือเชื่อเลย
เมื่อก่อนตอนวัยรุ่น เคยหาน้ำผึ้งป่าขาย รังไหนที่ขึ้นไม่ได้ ก็จะแกล้งกัน โดยฉี่ทิ้งที่โคนไม้
พวกมาทีหลัง โดนกันทั่วหน้า  ไม่รู้ว่าจะจริง หรือเป็นความเชื่อส่วนบุคคล
แต่สำหรับผม เชื่อสนิทใจ เพราะทำเอง โดนเอง  ::005::

พญาจงอาง +รักในหลวง+:
คนเฒ่าคนแก่บอกว่าจะโชคดีครับถ้ามีผึ้งมาทำรังบริเวณบ้านหรือต้นไม้ในบ้าน เพราะฉะนั้นงวดกลางเดือนนี้ เอาเลขที่บ้าน ทะเบียนรถ ทะเบียนปืน แล้วทุ่มหมดหน้าตักครับ หุหุ (ขำๆเด้อ) ;D

ธำรง:
ขอบคุณทุกความรู้ความเห็นที่ปันกันครับ   ::014::

อ้างจาก: submachine -รักในหลวง- ที่ กรกฎาคม 05, 2012, 08:46:22 AM

ผึ้งมันสูงพอควรครับ รอดูสักหน่อย อาจมาพักเฉยๆ รอเดินทางต่อก็ได้ครับพี่

ภาพอาจหลอกตาครับ รังอยู่สูงจากพื้นราว ๖ เมตร คนสวนบอกว่าเห็นเขามาราว๑สัปดาห์แล้ว

อ้างจาก: JOYHUNTER ที่ กรกฎาคม 05, 2012, 08:36:22 AM

พูดยากครับเรื่องผึ้ง ขี้ตกใจเสียงดังหน่อยก็ไม่ได้ เมื่อไม่กี่วันรุมต่อยพระเณรส่งโรงพยาบาลเกือบ 40 คน  ::012::

ที่ห่วงก็ตรงนี้แหละครับ ว่าอะไรบ้างที่ทำให้เขาตกใจ เข้าโจมตีแบบเป็นสิบเป็นร้อยตัว ..... นึกแล้วสยอง  :o

R2D2:
ผึ้งช่วยผสมเกสรต้นไม้ ..ถ้าเป็นผมจะไม่ไล่มันครับ..แต่ต้องระวังตัวมากขึ้น 

ธำรง:
บ้านผมมีผึ้งมิ้มมาทำรังที่ต้นไม้ ผึ้งโพรงมาทำรังที่ชายคาห้องพระ
ผมเห็นเป็นเรื่องดี ว่าบ้านสงบร่มเย็นปลอดมลภาวะ
บางทีเผลอโดนตัวเขา ก็โดนเหล็กไนบ้าง ไม่ว่ากัน

แต่พอบ้านสวนนี่เจอผึ้งหลวง.... เห็นขนาดตัวขนาดรังเขาแล้วชักปอดครับ  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว