๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 02:12:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอจ๊ากซ์  (อ่าน 8407 ครั้ง)
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 09:54:20 AM »

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2006, 12:04:50 PM โดย rapin » บันทึกการเข้า
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 09:57:00 AM »

ต้องส่งน้องนี้ไปช่วยเลยยยยยย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:09:04 AM »

ขอบคุณท่านพี่สุพินที่นำเรื่องดังกล่าวมาแบ่งปันกัน โดยส่วนตัวผมมองว่า ในสภาพสังคมตกต่ำและพวกก่อความเดือดร้อน(โดยไม่เกรงใจผู้อื่น)มากมายเช่นนี้ ก็ต้องใช้คนแบบนี้แหละ ในการจัดการปัญหา เนื่องจากคนปกติมิอาจทำได้(ด้วยปัจจัยเรื่องต่างๆ) เสียดายว่าพี่คนดังกล่าวมิได้เป็นตำรวจจริง

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:16:45 AM »

Grin Grin ความบ้า ของพวกโรคจิต ที่ยึดติดเครื่องแบบ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:26:35 AM »

(ต่อ) พอดีเมื่อกี้มือพลาดไปกดเอนเทอร์ ข้อความมันเลยไป กลับมาอีกทีหนึ่ง เสียดายพี่คนดังกล่าวมิได้เป็นตำรวจจริงๆ หากเป็นจริงๆจะขอสดุดีในวีรกรรมอันกล้าหาญดังกล่าว คนที่ก่อความเดือดร้อนคนอื่น จะได้แหยงๆ แต่เข้าใจว่าหากเป็นตำรวจจริงๆ หากปฎิบัติด้วยวิธีดังกล่าว คงผิดกฎหมายและกระทำเกินกว่าเหตุ แต่.............หากไม่ทำอย่างนั้น มันก็ลุยกับพวกแก็งค์ซึ่งมิได้นะสิ เข้าใจแล้วละ คนบ้าดีเดือดแบบนี้ ยังจำเป็นต้องมีอยู่ในสังคม เพื่อถ่วงดุลกำจัดพวกคนที่กระทำการอันใดโดยไม่สนใจความเดือดร้อนของผู้อื่น(ไอ้พวกแก็งค์มอไซด์ มันบ้าดีเดือด ก็ต้องใช้คนบ้าดีเดือด ดีกรีเดียวกันในการจัดการกับฝ่ายตรงข้าม) อ่านข่าวนี้แล้วอยากสมัครสอบเป็นตำรวจจัง(แต่ตนเองคงหมดวาสนาที่จะได้เป็นแล้วละ)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:45:42 AM »

อ่านข่าวนี้แล้วอยากสมัครสอบเป็นตำรวจจัง(แต่ตนเองคงหมดวาสนาที่จะได้เป็นแล้วละ)
Smileyคุณพลายแก้ว อายุยังไม่มากใช่เปล่าครับ ลองสอบ ตำหรวจ บุคคลภายนอกดูสิครับ ( ปีนี้เพิ่งสอบกันไป นายร้อย สายสอบสวนปราบปราม ) แต่ต้องจบ นิติกับรัฐศาสตร์ ส่วนสายธุรการไม่ต้อง  เพื่อนผมปีที่แล้วเพิ่งบรรจุใหม่ รับยศร้อยตำหรวจตรี ได้เงินเดือน 6900 บาท Cry เพื่อนผมบ่นอุบเลย Cry)

ยังดีที่ไม่มีใครได้รับอันตราย Smiley เดี๋ยวนี้สภาพสังคมมันกดดันมากคนไม่เต็มแยอะ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:51:10 AM »

ทำไมไม่ไปแต่งตัวเป็นตำรวจ  ลงไปขี่รถแถวภาคใต้บ้างครับ  พอโจรมาก็ไล่ยิง   Grin Grin   

ดอนเมือง​1
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 10:51:13 AM »

ขอบคุณท่านพี่สุพินที่นำเรื่องดังกล่าวมาแบ่งปันกัน โดยส่วนตัวผมมองว่า ในสภาพสังคมตกต่ำและพวกก่อความเดือดร้อน(โดยไม่เกรงใจผู้อื่น)มากมายเช่นนี้ ก็ต้องใช้คนแบบนี้แหละ ในการจัดการปัญหา เนื่องจากคนปกติมิอาจทำได้(ด้วยปัจจัยเรื่องต่างๆ) เสียดายว่าพี่คนดังกล่าวมิได้เป็นตำรวจจริง

พี่สุพิน?? rapin??

I am dying... -*-

JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 11:34:37 AM »

ทำไมไม่ไปแต่งตัวเป็นตำรวจ  ลงไปขี่รถแถวภาคใต้บ้างครับ  พอโจรมาก็ไล่ยิง   Grin Grin   

ความคิดนี้เข้าท่าครับ  Grin Grin Grin

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 04:46:04 PM »

Tongue เสียดาย ไม่น่าถูกจับเลย เช้าๆวันอาทิตย์น่าจะไปตระเวณกำจัดพวกรกถนน รอบๆ กทม. พวกที่ชอบสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเนอะ... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 04:53:27 PM »

Tongue เสียดาย ไม่น่าถูกจับเลย เช้าๆวันอาทิตย์น่าจะไปตระเวณกำจัดพวกรกถนน รอบๆ กทม. พวกที่ชอบสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านเนอะ... Grin

พี่  visith  ครับ  คือผมไม่ใช่คนกรุงเทพฯ อ่ะครับ  ขอถามพี่เพื่อประดับความรู้หน่อยครับว่า  เช้าๆวันอาทิตย์ ที่กรุงเทพฯ  นี่จะมีพวกรถซิ่งเหรอครับ  หรือพี่หมายความว่าอย่างอื่นครับ "รกถนน"  ช่วยอธิบายหน่อยครับ   Grin Grin

ดอนเมือง​1
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 05:02:16 PM »

พี่  visith  ครับ  คือผมไม่ใช่คนกรุงเทพฯ อ่ะครับ  ขอถามพี่เพื่อประดับความรู้หน่อยครับว่า  เช้าๆวันอาทิตย์ ที่กรุงเทพฯ  นี่จะมีพวกรถซิ่งเหรอครับ  หรือพี่หมายความว่าอย่างอื่นครับ "รกถนน"  ช่วยอธิบายหน่อยครับ   Grin Grin
คืออย่างนี้ครับ ในช่วงเช้าๆของวันอาทิตย์ จะมีกลุ่มมอไซด์ซิ่งรวมกลุ่มกันบางครั้งเป็นร้อยคัน จะใช้ถนนใน กทม. เป็นที่ประลองความเร็ว โดยไม่คำนึงถึงผู้ใช้ถนน บางครั้งก็วิ่งสวนเลนแบบไม่กลัวตาย สร้างความเดือดร้อน รำคาญแก่ชาวบ้านเป็นอย่างมาก บางครั้งก็มี"สาวเกาะหลัง"เป็นเดิมพัน เห็นแล้วอยากให้พวกนี้พิการตลอดชีวิต หรือ ไปเกิดใหม่นะครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 06:50:01 PM »

ผมว่าเขาไม่บ้าหรอกครับ เพียงแต่อยากเป็นตำรวจแล้วไม่สมหวังเลยมีอาการทางจิต...........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:29:03 PM »

ความคิดนี้เข้าท่าครับ  Grin Grin Grin

Grinนั้นสิครับ เห็นข่าวบอกว่าพอเมียแกโทรมา แกก็อ้างกับเมียว่า นายใช้ให้ไปราชการทางภาคไต้สัก3เดื่อน พวกตำรวจบนโรงพักก็ฮากันตรึม Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:46:42 PM »

อ่านข่าวนี้แล้วอยากสมัครสอบเป็นตำรวจจัง(แต่ตนเองคงหมดวาสนาที่จะได้เป็นแล้วละ)
Smileyคุณพลายแก้ว อายุยังไม่มากใช่เปล่าครับ ลองสอบ ตำหรวจ บุคคลภายนอกดูสิครับ ( ปีนี้เพิ่งสอบกันไป นายร้อย สายสอบสวนปราบปราม ) แต่ต้องจบ นิติกับรัฐศาสตร์ ส่วนสายธุรการไม่ต้อง  เพื่อนผมปีที่แล้วเพิ่งบรรจุใหม่ รับยศร้อยตำหรวจตรี ได้เงินเดือน 6900 บาท Cry เพื่อนผมบ่นอุบเลย Cry)

ยังดีที่ไม่มีใครได้รับอันตราย Smiley เดี๋ยวนี้สภาพสังคมมันกดดันมากคนไม่เต็มแยอะ Grin

ขอบคุณครับพี่เสนัดแนะนำหนทาง อ่านความคิดเห็นของพี่แล้วเปรียบเสมือนแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์(แห่งความฝัน)จริงๆ ตกลงสายปราบปรามสอบกันไปแล้วหรือครับ(เพราะผมเป็นพลเรือน เลยไม่ค่อยรู้ข่าว) แต่ผมจบมนุษย์และจิตวิทยามา คงหมดวาสนาจะได้เข้าสายปราบปราม ตนเองเคยซื้อหนังสือคู่มือเตรียมสอบ นายร้อยตำรวจ สายปราบปราม(จากบุคคลพลเรือน) ตอนแรกกะจะซื้อสายธุรการ ตามวุฒิการศึกษาที่ตนเองจบมา(สำนักพิมพ์ดังกล่าว จะแยกหนังสือคู่มือเตรียมสอบ เป็นสองสาย) พลิกไปพลิกมา รู้สึกสายปราบปรามเป็นจริตของตนเองมากกว่าสายธุรการ(ถึงรู้ว่าตนเองคุณสมบัติไม่ดีพอสำหรับสายนี้ในเรื่องวุฒิการศึกษา แต่ก็ชอบอ่านหนังสือพวกนี้) ปัจจุบันก็อ่านก่อนนอนเกือบทุกคืน เพราะหนังสือดังกล่าวจะสรุปข้อกฎหมายต่างๆ และสรุประบบการปกครองเบื้องต้น ให้อ่านเข้าใจง่ายๆ อย่างน้อยก็เป็นความรู้รอบตัวประดับสมอง ถึงแม้ตนเองจะไม่มีโอกาสได้สมัครสอบในตำแหน่งดังกล่าวก็ตาม(เพราะคู่มือเตรียมสอบ ผมว่าอ่านสนุกมาก ได้เนื้อหาเรื่องกฎหมาย ได้เนื้อหาเรื่องระบบการปกครองขององค์กร และระบบการปกครองของประเทศ) รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม ความรู้ต่างๆสำหรับผมถือเป็นขนมหวานสำหรับผมอยู่แล้ว

หากเข้าสายธุรการ สงสัยเสาร์-อาทิตย์(วันหยุดราชการ)ผมคงต้องรับจ็อบพิเศษเป็น รปภ.เฝ้าร้านทอง หรือไม่ก็ร้านเพชร เพื่อเป็นรายได้เสริมให้เพียงพอแก่ค่าครองชีพในปัจจุบันของเมืองหลวง ตกลงว่าทั้งสองสายที่รับบุคคลธรรมดา(พลเรือน)สอบไปแล้วใช่ไหมครับ หรือสายธุรการยังมิได้สอบ เคยได้ยินว่าสอบเดือนกันยายนใช่ไหมครับ(อ้างมั่วๆจากที่เคยได้ยินเขาคุยกันในเว็บบอรด์อื่น) จะได้ลองไปสมัครสอบดูบ้าง(ติดไปติดแล้วแต่พระจะทรงเมตตา) เอาเถอะ....พูดไปมันก็เหมือนฝันลมๆแล้งๆของเด็กซื่อๆคนหนึ่ง

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

หน้า: [1] 2
  พิมพ์