๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 11:18:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .........ช่วงนี้หุ้นตกใจ..? มาก มาก ครับ ...เหมาะแก่การลงทุนครับ..???????  (อ่าน 6572 ครั้ง)
sak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:59:26 AM »

Grin
 ครับ
เหมาะลงทุนครับ  เลือกตัวพื้นฐานดี ปันผลงาม
 Huh
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:03:22 AM »

อืมม......จริงครับ ฝากยัยน้องสาวให้คอยหยอดให้ ได้ตังค์ทุกวันเยย Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:06:24 AM »

กลุ่มธนาคารน่าลงทุนมาก ในความเห็นผม

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:43:47 PM »

Smiley
ครับ
ช่วงนี้หาเงินง่ายครับ
 Grin
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 10:50:20 PM »

Smiley
ครับ
ช่วงเดือนหน้า  อาจมีเซอไพ ครับ
 Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:40:28 PM »

Smiley
ครับ
ช่วงเดือนหน้า  อาจมีเซอไพ ครับ
 Grin
Grin เซอร์ไพรส์แบบไหนหรือคับ... หุ้นตกแบบนี้ผมว่าก็น่าเซอร์ไพรส์อยู่แล้ว...  Grin
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:42:10 PM »

คุณ sakครับ

Smiley
ครับ
 Grin

มีเซอไพนีในทางดีหรือไม่ดี........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 11:45:25 PM »

Smiley
ครับ
 Grin
นั้นสิครับดีหรือไม่ดี Huhเอ๋หรือพี่sakรวยจากหุ้นแล้วจะซื้อปื่นแจก Grinผมขอลงทะเบียนเป็นคนแรกเลยครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 08:36:03 AM »

Huh
ครับ
เรื่องในตลาดสดแบบบ้านเรา ต้องชั่งใจ ครับ
ฟังหู  ไว้หู ครับ อย่างช่วงเช้าบอกว่าลดราคาการกลั่น  สายๆมาบอกอีกแบบ  โห มีเสษถีใหม่เกิดใน 2ชม. (นายท่านเคยบอกไว้ว่าเล่นแบบนี้หาค่าก๋วยเตี๋ยว  แต่งานแบบนี้กินไปทั้งชาติเลย   55555   ก๋วยเตี๋ยวชามใหญ่จิง  จิง )
ผมเองยังโดนเลย  ติดไปก็มาก  ดีนะที่เป็นเงินแช่น้ำแข็ง
 Huh Grin Huh Cry Cry Cry
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 10:56:30 AM »

กลุ่มธนาคารน่าลงทุนมาก ในความเห็นผม

ไม่เห็นด้วยครับ ยกเว้น ธ.ใหญ่บางแห่งที่คิดว่ามีธรรมาภิบาลดี และจ่ายปันผลด้วย

ช่วงนี้ไม่เหมาะเล่นเก็งกำไรครับ หาเงินแช่น้ำแข็งอย่างคุณ sak ว่ามาซื้อกินปันผล เก็บเบี้ยใต้ถุนร้านไปพลาง ๆ  Grin Grin

ท่านใดไม่มีทุนลองที่นี่ก่อนได้ครับ http://stockgame.pantip.com/welcome.php เขาประเดิมให้ 1 ล้านเชียวนา  Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 11:29:28 AM »

ตอนนี้ไม่กล้าเข้าไปซนเลยครับ กะว่าจะรอหลังเลือกตั้งเมกาผ่านไปก่อนเพราะกลัวผู้ก่อการร้ายจะมีเซอร์ไพรส์

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 12:06:26 PM »

สงสัยมานานแล้วครับ   
   เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับหุ้น  เลยอยากถามพี่ๆ ครับ ไอ้ตัว set index (เอ ...สะกด ถูกหรือเปล่าไม่รู้)
    ที่ว่าหุ้นตกกี่จุด กี่จุด นี่มันคือค่าอะไรครับ  เคยหาหนังสือเกี่ยวกับการลงทุนมาอ่าน แต่ผลสุดท้ายยิ่ง งงไป ใหญ่เลย....5555 Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 02:44:46 PM »

สงสัยมานานแล้วครับ   
   เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับหุ้น  เลยอยากถามพี่ๆ ครับ ไอ้ตัว set index (เอ ...สะกด ถูกหรือเปล่าไม่รู้)
    ที่ว่าหุ้นตกกี่จุด กี่จุด นี่มันคือค่าอะไรครับ  เคยหาหนังสือเกี่ยวกับการลงทุนมาอ่าน แต่ผลสุดท้ายยิ่ง งงไป ใหญ่เลย....5555 Grin

ดัชนีราคาหุ้น มีการคิดค้นกันมาหลายรูปแบบ แต่ที่นิยมใช้กันมากที่สุดได้แก่ "ดัชนีราคาหุ้น
ตลาดหลักทรัพย์ แห่งประเทศไทย" หรือ SET Index ซึ่งเป็นดัชนีราคาหุ้นที่คำนวณถัวเฉลี่ย
ราคาหุ้นสามัญ แบบถ่วงน้ำหนักด้วยจำนวนหุ้นจดทะเบียน หมายความว่าหุ้นใหญ่ หรือหุ้นที่มี
ทุนจดทะเบียนสูง หากมีการเคลื่อนไหวขึ้นลงจะมีผลต่อการเคลื่อนไหวของ SET Index
มากกว่าการเปลี่ยนแปลงขึ้นลงของหุ้นเล็ก หรือหุ้นที่มีทุนจดทะเบียนต่ำหรือน้อยกว่า

นอกจาก SET Index แล้ว ยังมีดัชนีราคาหุ้นอื่นๆ ที่มีการคิดค้นกัน เพื่อใช้พิจารณาแนวโน้มของ
ตลาดหลักทรัพย์อีก เช่น ดัชนี SET50 Index และดัชนีราคาหุ้นรายกลุ่มอุตสาหกรรม
(Sectoral Indices) เพื่อใช้พิจารณาการเคลื่อนไหวของหุ้นในแต่ละกลุ่มอุตสาหกรรมว่า
เคลื่อนไหวขึ้นลงเป็นอย่างไรในช่วงนั้น ๆ

จาก http://www.set.or.th/th/isc/education/fundamentals/fundamental_p1.html

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 05:56:10 PM »

การลงทุนในพันธบัตรสิครับ
ช้าแต่ชัวร์ ความเสี่ยงต่ำ

แต่...อืม..ม...ม......คงถูกใจวัยสะรุ่นใจร้อนในเวบนี้เนาะ[/color][/glow]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 06:12:54 PM »

Smiley
ครับ
ผมก็กำลังหาทางไปออมเงินทางพันธบัตร อยู่ครับ   ช่วงนี้เบื่อตามข่าว 
ไปติดต่อแบง  แบงไหนๆก็จองเต็ม  เลยต้องหาทางลัดครับ ซิกแซก.....Huh??
 Smiley
หน้า: [1] 2
  พิมพ์