๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 07:04:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SKS ล้างแล้วครับ  (อ่าน 14232 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 02:59:29 AM »

มาเยี่ยมได้เลยครับผม มีปืนให้ยิงแต่ไม่มากอย่างคุณเจษ แต่ลูกปืนจัดให้ได้อย่างจุใจ ยิงให้หายอยากไปเลย  แล้วจะพาเลยไปเวกัสหาคุณSIG PRO รายนั้นก็ของเล่นไม่น้อยเหมือนกัน ว่างก็มาได้เลยครับ ยินดีต้อนรับ

แต่คงจะไม่พาเลยไปหาคุณเจษด้วยมั้งครับ  Grin

พี่ boon เนื่องจากเที่ยวบินตรงจากไทยไป Equador ไม่มีเลย  ต้องลงแอลเอหมด
ผมจะหาตารางเที่ยวบิน จากแอลเอไป Equador ได้ที่เวปไหนหรือพี่ boon โทรเช็คที่ไหนได้บ้างครับ
ว่ามีสายการอะไรบ้างที่บินจากแอลเอ  และอาทิตย์ละกี่เที่ยว ?   เข้าใจว่าเป็นสายการบินอเมริกันล้วน

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:12:09 AM »

ผมมีเพื่อนเป็นแอร์เดี๋ยวผมให้เขาดูให้นะครับ อาจได้ราคาถูกหน่อย ถ้าไม่ได้ถูกก็อย่าว่ากันนะครับ จะไปเมื่อไรบอกได้เปล่า อาจช่วยเรื่องราคาตั๋วได้บ้าง  เวกัสยังพอขับรถพาไปไหว แต่ไปหาคุณเจษคงต้องคิดหนักหน่อย แต่ไม่แน่นะครับลองนัดกันดูก็ได้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:19:24 AM »

ผมมีเพื่อนเป็นแอร์เดี๋ยวผมให้เขาดูให้นะครับ อาจได้ราคาถูกหน่อย ถ้าไม่ได้ถูกก็อย่าว่ากันนะครับ จะไปเมื่อไรบอกได้เปล่า อาจช่วยเรื่องราคาตั๋วได้บ้าง 

ส.ค. ปีหน้า 2005 นู่นแน่ะครับ   ไปเป็นกรุ๊ปประมาณ ๑๑ คน  ไม่รีบ ตอนนี้ก็หาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ครับ

เวกัสยังพอขับรถพาไปไหว แต่ไปหาคุณเจษคงต้องคิดหนักหน่อย แต่ไม่แน่นะครับลองนัดกันดูก็ได้

Shockedโอโห  ...ผมแค่พูดเล่น แต่พี่ใจถึงกว่า  Wink

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:20:59 AM »

วันนี้ไม่เอา SKS ไปยิงอีกเหรอครับ ?

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:45:22 AM »

พี่บุญผมมีไม่กี่กระบอกหรอกครับที่เห็นในรูปนั่นของเพื่อนด้วยถ้าแบบมีเป็นคลังแสงต้องหลาน Sigpro ครับ
อ้างถึง
เวกัสยังพอขับรถพาไปไหว แต่ไปหาคุณเจษคงต้องคิดหนักหน่อย
Embarrassed Embarrassed ผมอยู่บ้านนอกก็อย่างงี้แหละครับอยู่ทางใต้ห่างไกลความเจริญไม่มีใครไปมาหาสู่ Grin จากเวกัสมานี่ก็ขับรถประมาณ 3 วันล่ะ ถ้าไม่หยุดค้างผลัดกันขับก็คง 2 วันได้ มาบ่ Grin Grin พี่บุญถ้าปีหน้าผมไม่ได้ไปเมืองไทยมานัดเจอกันที่บ้านพี่ ตำรวจเมกา ดีไหมคือแบบ พบกันครึ่งทางไงพี่ชวนนาย Sigpro ไปด้วยและรู้สึกจะมีท่านที่อยู่ในเว็ปนี้เรียนอยู่แถวๆ Orange County Huh??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2004, 03:50:25 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 03:52:28 AM »

อ้างถึง
ส.ค. ปีหน้า 2005 นู่นแน่ะครับ   ไปเป็นกรุ๊ปประมาณ ๑๑ คน  ไม่รีบ ตอนนี้ก็หาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ครับ
คุณอ๋องผมฝากพาใครมาด้วยได้ไหมครับ Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 04:02:16 AM »

ไม่ได้ไปยิงครับ แขนยังล้าไม่หาย แบบว่าปืนหนักมากๆสำหรับผม ความคล่องตัวสู้ปืนมะกันไม่ได้ แต่ปืนดีแน่นอนครับ เรื่องศูนย์ผมเองก็พึ่งรู้จากคุณเจษว่าปรับจากข้างหน้า คงต้องค่อยๆเรียนรู้อะไรต่ออะไรอีกหลายอย่าง สำหรับไปหาคุณเจษไม่มีปัญหาสำหรับผมครับ ผมมีเวลาสำหรับพักร้อนที่ยังไม่ได้ใช้90วันเต็มๆ+เสาร์อาทิตย์ด้วยก็คงเกือบๆสี่เดือน กะว่าจะใช้ให้หมดในสองปี ผมคุยกับพี่ตำรวจแล้วก็คงต้องเป็นปีหน้า แต่ผมอาจจะลองไปเยี่ยมพี่เขาก่อนนะครับ อยากพบพี่เขามากเลย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 04:03:44 AM »

ผมฝากด้วยคนครับ เอามาทิ้งใว้ที่แอลเอก็พอ ไม่ต้องเอากลับไปด้วย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 04:12:35 AM »

ผมฝากด้วยคนครับ เอามาทิ้งใว้ที่แอลเอก็พอ ไม่ต้องเอากลับไปด้วย
55555 Grin Grin Grin Grin :Smiley :Smiley :Smiley
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 04:27:58 AM »

ศูนย์ปืน SKS ตอนตั้งศูนย์ปรับข้างหน้าครับพี่ ปรับ Elevation ด้วยการไขแกนศูนย์หน้าให้ขึ้นหรือลงแล้วแต่ว่าปืนยิงต่ำหรือสูงยิงต่ำก็ไขลง  ปรับ Windage ด้วยการดันฐานศูนย์ไปทางซ้ายหรือขวาแล้วแต่ว่าปืนกินซ้ายหรือขวา ถ้ากินซ้ายดันไปทางซ้ายครับพี่ ศูนย์หลังไว้ใช้ปรับยิงตามความไกลของเป้าครับ Wink
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 08:40:21 AM »

พี่บุญครับถ้าพี่อยากจะติดกล้องให้ SKS จริงๆผมขอแนะนำตัวนี้นะครับดีที่สุดครับแต่ต้องไปให้ช่างปืนเจาะรูและทำเกลียวให้แค่สองรูเองนะครับไม่เสียปืนครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2004, 08:45:38 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์