๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:51:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สามจังหวัดภาคใต้....อนุญาตให้ยิงต่อสู้โจร  (อ่าน 9879 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:16:10 PM »

ตกใจ ฟังข่าวจากไอทีวีซักครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมา เรื่องการจับนักศึกษา มอ.ปัตตานีซึ่งเกี่ยวข้องกับโจรใต้ ท้ายข่าวมีการแจ้งว่า สำหรับคนที่มีใบอนุญาตให้มีและใช้ปืน ป.4 สามารถยิงตอบโต้โจรได้ทันที (ปรกติสถานการแบบนี้ ถ้ามีคนดึงปืนแล้วหันลำกล้องมาทางเรา ก็ควรยิงทันทีอยู่แล้วและไม่ต้องเถรตรงว่าไม่มีใบพกแล้วห้ามพก เพราะสามจังหวัดภาคใต้อนุโลมให้พกได้อยู่แล้ว)

เป็นห่วงหลายๆท่านที่อยู่ในสามจังหวัดภาคใต้ ขอให้ระมัดระวังตัวกันมากๆนะครับ

ตกใจ ตกใจ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:17:59 PM »

ไม่ต้องสั่ง เป็นผมก็ยิงครับ    Grin Grin   เอาลมหายใจไว้ก่อน  แล้วค่อยว่าผิดถูก  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ดอนเมือง​1
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:22:02 PM »

.....โจรกระจอก....... ทำไมมีความสามารถสูงจัง เกือบ 5 ปีแล้ว ทางการแพ้ มันยังชนะหน.รบ.อยู่อีก HuhHuhHuhHuh?? ไม่รู้ว่าใครกระจอกกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2005, 07:36:22 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:27:21 PM »

ตกใจ ฟังข่าวจากไอทีวีซักครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมา เรื่องการจับนักศึกษา มอ.ปัตตานีซึ่งเกี่ยวข้องกับโจรใต้ ท้ายข่าวมีการแจ้งว่า สำหรับคนที่มีใบอนุญาตให้มีและใช้ปืน ป.4 สามารถยิงตอบโต้โจรได้ทันที (ปรกติสถานการแบบนี้ ถ้ามีคนดึงปืนแล้วหันลำกล้องมาทางเรา ก็ควรยิงทันทีอยู่แล้วและไม่ต้องเถรตรงว่าไม่มีใบพกแล้วห้ามพก เพราะสามจังหวัดภาคใต้อนุโลมให้พกได้อยู่แล้ว)

เป็นห่วงหลายๆท่านที่อยู่ในสามจังหวัดภาคใต้ ขอให้ระมัดระวังตัวกันมากๆนะครับ

ตกใจ ตกใจ
....เป็นข่าวดีครับ สุจริตชนจะได้ใช้เต็มที่หน่อย  และโจรใต้จงรู้ไว้  ซี้ซั้วไม่ดูตาม้าตาเรือเจอสวนแน่.... Grin.

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:30:49 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่า...เป็นผมก้อคงไม่รอให้คนบอกหรอกครับ
ปกป้องคนที่เรารัก และเอาตัวเองให้รอดจากภัยที่มาคุกคามมีอยู่ในเลือดไทยทุกคนอยู่แล้ว

Wink

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:36:47 PM »

อนุญาตให้พกปืนติดตัว พร้อมสำเนาใบ ป.4 ผมว่ายังจะดูเข้าท่ามากกว่า 

เพราะจุดประสงค์ของการมีปืน ก็เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินอยู่แล้ว

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 07:39:15 PM »

ได้ยิงแบบสบายใจขึ้นอีกหน่อย Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:07:51 PM »

Grin ถ้าเป็นผม ไม่ต้องรอคำสั่งยิงจากคนอื่น พอสมองสั่งปุ๊บ โป้งป้างทันที สถานการณ์แบบนั้นขอใจแคบรักตัวเองไว้ก่อน  Cool
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:11:44 PM »

Wink ในข่าวระบุว่า "...ผู้ที่มีอาวุธปืนครอบครองโดยถูกกฎหมาย สามารถนำปืนดังกล่าวใช้ป้องกันตัวและระงับเหตุได้..."
...ถ้าอย่างนั้นแสดงว่า นอกจากใช้ปกป้องคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินตนเอง/ครอบครัวแล้ว ยังสามารถใช้เพื่อระงับเหตุที่คาดว่าจะเป็นอันตรายต่อผู้อื่นได้ด้วย....ใช่หรือเปล่า... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:19:47 PM »

Angry Angry กลัวคนเถรตรงมากกว่ากลัวโจรครับ  Angry Angry

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
binla
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:21:27 PM »

ถึงไม่อนุญาตจำเป็นก็ต้องยิง Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:23:05 PM »

หายไปนานเลยนะครับ คุณบินหลา  Wink ไม่ได้เจอตัวเป็น ๆ กันสักทีนิ  Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:24:11 PM »

Wink ในข่าวระบุว่า "...ผู้ที่มีอาวุธปืนครอบครองโดยถูกกฎหมาย สามารถนำปืนดังกล่าวใช้ป้องกันตัวและระงับเหตุได้..."
...ถ้าอย่างนั้นแสดงว่า นอกจากใช้ปกป้องคุ้มครองชีวิตและทรัพย์สินตนเอง/ครอบครัวแล้ว ยังสามารถใช้เพื่อระงับเหตุที่คาดว่าจะเป็นอันตรายต่อผู้อื่นได้ด้วย....ใช่หรือเปล่า... Huh

ขอมองต่างมุมน่ะครับว่าตอนนี้รัฐฯไม่สามารถคุ้มครองหรือช่วยเหลือเราได้แล้ว  โดนชกฉะนั้นพวกคุณต้องดูแลตัวเองเต็มที่แล้วครับ   หัวเราะร่าน้ำตารินแต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ เพราะโจรใช้วิธีซุ่มยิงครับหรือถ้าในเมืองก็ขี่รถมอร์ไซตามประกบแล้วยิงจากด้านหลัง ตกใจ ถึงเราจะมีปืนก็ต้องภาวนาไห้นัดแรกพลาดครับ ถึงจะมีโอกาสได้ตอบโต้บ้าง

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:26:53 PM »

ขอมองต่างมุมน่ะครับว่าตอนนี้รัฐฯไม่สามารถคุ้มครองหรือช่วยเหลือเราได้แล้ว  โดนชกฉะนั้นพวกคุณต้องดูแลตัวเองเต็มที่แล้วครับ   หัวเราะร่าน้ำตารินแต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ เพราะโจรใช้วิธีซุ่มยิงครับหรือถ้าในเมืองก็ขี่รถมอร์ไซตามประกบแล้วยิงจากด้านหลัง ตกใจ ถึงเราจะมีปืนก็ต้องภาวนาไห้นัดแรกพลาดครับ ถึงจะมีโอกาสได้ตอบโต้บ้าง

เห็นด้วยครับพี่  ... รัฐฯน่าจะยอมรับได้แล้วว่าพวกมันไม่ธรรมดา ไม่ใช่สร้างภาพว่าตัวเองคุมสถานการณ์อยู่ แต่ประชาชนร่วงหล่นเหมือนใบไม้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2005, 09:36:49 PM »

Angry....รัฐออกมาตรการฟังดูเหมือนสวยหรู...แท้จริงคือ สถานการณ์ ณ วันนี้....ตัวใคร ตัวมัน ดูแลกันเอง เพราะคนของรัฐก็โดนทำร้าย ไม่สามารถมาปกป้อง คุ้มครอง ช่วยเหลือประชาชนได้แล้ว....ช่างหดหู่ วังเวง และหวาดหวั่นไปทั่ว...ในขณะที่ท่าน นาย กอ คนเก่ง กลับไปวุ่นวาย ปกปิด ปกป้องแต่เรื่องผลประโยชน์ของตนเองและพวกพ้อง....เห็นใจพี่น้องทางใต้ ประชาชนผู้บริสุทธิ์ ครับ... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์