๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 08:50:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าทิ้งปืน glock ไว้ในรถ  (อ่าน 7897 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2004, 08:35:08 AM »

Embarrassedโชคดีด้วยนะครับที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่งั้นเสียใจไปตลอดชีวิตครับ เห็นกระทู้ครั้งแรกตกใจเหมือนกัน คิดว่าโครงปืนบิดเสียอีก Embarrassed

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2004, 10:58:50 AM »

Embarrassedโชคดีด้วยนะครับที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่งั้นเสียใจไปตลอดชีวิตครับ เห็นกระทู้ครั้งแรกตกใจเหมือนกัน คิดว่าโครงปืนบิดเสียอีก Embarrassed

คิดเหมือนกันเลยครับ คุณvichai01 นึกว่าเป็นแบบที่มีคนเล่าให้ฟัง ว่าทิ้งไว้ในรถแล้วโครงบิดเสียอีก  แต่ผมก็ยังไม่เคยเห็นเองซักที

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2004, 02:00:08 AM »

Huh โชคดีนะครับไม่เกิดอะไรขึ้น เรื่องนี้คงทำให้พวกเราชาวปืนระมัดระวังกันมากขึ้น
:Smiley คงต้องระวังกันหน่อยคับ...

ผมว่าเด็กๆเจอปืนก็หยิบมาเล่นทั้งนั้นแหละคับ...

ผู้ปกครองควรระมัดระวังให้ดีคับ...  Wink
เอาแบบบ้านผมไหมครับ   ทั้งบ้านไม่มีปืนเด็กเล่นเลย  และถ้าลูกผมเห็นเพื่อนเอาปืนเด็กเล่นมาเล็งใสกัน  ก็จะไม่พอใจด้วย
เป็นอุทาหรณ์ที่...ต้องให้ความสำคัญมากๆเลย..โดยเฉพาะ ปืนกล๊อก..คิดว่าคนทั่วๆไปอาจคิดว่าเป็นปืนเด็กเล่นได้..ทางที่ดีเก็บไว้ในที่ปลอดภัยที่สุด และถ้าไม่จำเป็นอย่างขึ้นลำรอไว้ก่อน...โชคดีอาจไม่เข้าข้างทุกครั้ง....
....โชคดีไม่มีเรื่องเศร้า....ต้องระวังให้มากกว่านี้ครับ อย่าคิดว่าไม่เป็นไร :Smiley
       Shocked   อาจกลัวปืน  ไปตลอดชีวิต  ถ้าเกิด...... :Smiley   abs
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2004, 02:41:35 AM »

ยังดีที่คุณยายไม่เอาปืนฟาดหัวให้นะครับ ท่านจดจำได้ว่าปืนจริงต้องเป็นเหล็ก ปืนพลาสติกคือปืนเด็กเล่น สมัยเด็กิยุ8-9ขวบ เล่นดีดลูกแก้วกับน้องชาย เอาปืนลูกซองคุณพ่อมาเล่น แล้วขึ้นลำยิงไปบนผนังครับ ใจหายวาบคิดว่าปืนไม่มีลูก แต่โชคดีที่พ่อสอนไว้ว่าอย่าเล็งปืนไปที่คนครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
ruger mark2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 04:14:01 PM »

ผมอยากได้ cvd เรื่องปืน การซิ่งปืน การทดสอบอานุภาพและหัวกระสุน และอื่นๆ เนื่องจากกระผมเป็นมือใหม่ ขอความกรุณาพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ(กระผมอยู่ที่เชียงใหม่ไม่รู้ว่าหาซื้อไดที่ใหน)
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์