๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:38:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเร็ตต้า px4 strom กับ GLOCK19 ตัวใหนน่าซื้อช่วยตัดสินใจหน่อยครับ  (อ่าน 14909 ครั้ง)
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 08:26:24 PM »

GLOCK 19 ครับเพราะผมก็จาเอาเหมือนกัน Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:05:31 AM »

ถ้าเน้นใช้งานจริงๆจังๆ อย่างอื่นไม่สนก็ G19 ครับ ถ้าใช้ด้วย ชื่นชมด้วยเลือก PX4 ครับเพราะมีลายเส้นและกลไกหลายอย่างให้เล่นครับ  ไหว้

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 08:38:58 AM »

ราคามันขึ้นไปจากเดิม 2040 บาท (เดิม 39960 เป็น 42000) เพิ่มอีก 3000 ได้ MP9c ที่ราคา 45000 น่าจะดีกว่ามั้ยครับ
ได้โครง สแตนเลส ด้วยนะ แต่น้ำหนักอาจจะมากกว่าหน่อย
ที่สน.อส.มีของเหลือเยอะไหมครับ   mp9c  ไหว้
โทรถามเมื่อต้นเดือนยังมีอยู่ครับ ส่วนเรื่องขายต่อเลิกคิดครับ ปืนโครงการกรมการปกครองฯ โอนทางมรดกเท่านั้น

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:54:32 PM »

CZ 75 D compact หรือ P-01 ไม่แน่ใจครับ ตอนแรกผมไม่ชอบนะยี่ห้อนี้ แต่พอมาเห็นของพี่ที่รู้จัก มันสวยครับ
อยากได้ แต่ผมมี S&W M&P9c ครับ อยากได้อีกครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:57:08 PM »

ราคามันขึ้นไปจากเดิม 2040 บาท (เดิม 39960 เป็น 42000) เพิ่มอีก 3000 ได้ MP9c ที่ราคา 45000 น่าจะดีกว่ามั้ยครับ
ได้โครง สแตนเลส ด้วยนะ แต่น้ำหนักอาจจะมากกว่าหน่อย
ที่สน.อส.มีของเหลือเยอะไหมครับ   mp9c  ไหว้
โทรถามเมื่อต้นเดือนยังมีอยู่ครับ ส่วนเรื่องขายต่อเลิกคิดครับ ปืนโครงการกรมการปกครองฯ โอนทางมรดกเท่านั้น
แล้วถ้าผมซื้อของโครงการฯมาแล้วนี่ ผมยังไม่ตายผมสามารถโอนให้พี่เขยได้ไหม ให้ถือเป็นผู้รับมรดกปืนกระบอกนี้ (สงสัย)

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:59:29 PM »

PX4 ครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 01:30:11 PM »

แล้วถ้าผมซื้อของโครงการฯมาแล้วนี่ ผมยังไม่ตายผมสามารถโอนให้พี่เขยได้ไหม ให้ถือเป็นผู้รับมรดกปืนกระบอกนี้ (สงสัย)
คิดว่าน่าจะได้แค่ ผู้สืบสันดานเท่านั้น (ลูก เมีย)

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
yuth6816
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 01:47:19 PM »

มรดกตกทอด = เจ้ามรดกตายเท่านั้นครับ ทรัพย์ฯ ถึงจะเป็นมรดก และตกทอดถึงทายาท  ทายาทตามกฎหมาย (ปพพ. มาตรา 1629) มี 6 อันดับ
1. ผู้สืบสันดาน 2. บิดามารดา 3. พี่น้องร่วมบิดามารดา 4. พี่น้องร่วมแต่บิดาหรือมารดา 5. ปู่ ยา ตา ยาย 6. ลุง ป้า น้า อา  และ ภรรเมีย ถือเป็นทายาท ชั้นบุตร ด้วย นะครับ  (ดูจากหนังสือมานะครับ  เดียวคงมีผู้รู้เข้ามาตอบเพิ่มเติม)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 03:01:30 PM »

.......จะซื้อปืนใหม่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะเอา  เบเร็ตต้า Px4 stromหรือ GLOCK 19 ดีครับแบบว่ารักพี่เสียดายน้อง  ต้องขอให้พี่ๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ  ( น้องสมาชิกใหม่) ขอบคุณครับ
ไม่รู้ตกลงปลงใจกับตัวไหนไปหรือยัง เพราะมาช้า( แต่ก็ยังดีกว่าไม่มา)
ตัดสินใจซื้อกล็อควันนี้  มีอะไหล่ เซอร์วิส แอสเซนเซอร์รี่ มากมายจนนับไม่ถูกแล้ว
เปลี่ยนอะไหล่  หรือตกแต่งได้ทุกชิ้น
ในขณะที่วันนี้ บาเร็ตต้าตัวใหม่ เหมือนเด็กเพิ่งเกิด อาจดี หรือไม่ ก็ได้

แต่กล็อค ได้รับการการันตีจากทั่วโลกแล้ว เขาไม่มาประกาศให้ผมทราบหรอกนะครับว่า หน่วยไหน เขาใช้กันบ้าง แต่เราคนชอบปืนก็ช่างสังเกตเสียหน่อย
เวลาดูข่าวต่างประเทศ เวลาดูตำรวจ หรือหน่วยรักษากฎหมาย ของฝรั่ง ดูแล้วก็อย่าดูแต่หน้าตาว่าหล่อดี หรือผมเท่ห์ ในฐานะคนบ้าปืน โปรดสังเกตที่เอวของเขาด้วย (ห้ามดูต่ำกว่านั้น...อิอิ...)
ล่าสุด ข่าวต่างประเทศ ไม่รู้ผู้ต้องหาฝรั่งชาติไหนก็ไม่รู้ที่ทำอนาจารแถวๆ เอเชียนี่แหละ
แล้วขึ้นเครื่องบินกลับไปแถวๆ บ้านตัวเองแถวๆ ชาติตะวันตก แล้วไปติดอยู่ที่สนามบินในประเทศอังกฤษ (จำเมืองไม่ได้) ร้อนถึงตำรวจสนามบินต้องเข้ามาควบคุมตัว หรืออะไรซักอย่างจำไม่ได้ เพราะมัวแต่ดูเอวฝรั่ง  .... ครับ..... ฝรั่งอังกฤษที่เป็นเจ้าหน้าที่คนนั้น ก็ใช้กล็อคอีกแล้ว เออ....อาจจะบ้ากล็อคคนเดียวก็ได้สำหรับฝรั่งคนนั้น แต่พอสาดสายตาไปถึงเอวคนอื่นๆ ก็กล็อคเหมือนกัน

ถ้าตัดสินใจชูประเด็นสองตัวนี้ มาถามละก็ กล็อค ดีกว่าครับ ใช้ง่ายจริงๆ ครับ
อันตรายหรือไม่ อยู่ที่สติของท่านเท่านั้น ปืนแค่เป็นตัวเลือก แต่สติของท่าน ท่านเลือกไม่ได้ครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 07:38:46 PM »

.......จะซื้อปืนใหม่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะเอา  เบเร็ตต้า Px4 stromหรือ GLOCK 19 ดีครับแบบว่ารักพี่เสียดายน้อง  ต้องขอให้พี่ๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ  ( น้องสมาชิกใหม่) ขอบคุณครับ
ไม่รู้ตกลงปลงใจกับตัวไหนไปหรือยัง เพราะมาช้า( แต่ก็ยังดีกว่าไม่มา)
ตัดสินใจซื้อกล็อควันนี้  มีอะไหล่ เซอร์วิส แอสเซนเซอร์รี่ มากมายจนนับไม่ถูกแล้ว
เปลี่ยนอะไหล่  หรือตกแต่งได้ทุกชิ้น
ในขณะที่วันนี้ บาเร็ตต้าตัวใหม่ เหมือนเด็กเพิ่งเกิด อาจดี หรือไม่ ก็ได้

แต่กล็อค ได้รับการการันตีจากทั่วโลกแล้ว เขาไม่มาประกาศให้ผมทราบหรอกนะครับว่า หน่วยไหน เขาใช้กันบ้าง แต่เราคนชอบปืนก็ช่างสังเกตเสียหน่อย
เวลาดูข่าวต่างประเทศ เวลาดูตำรวจ หรือหน่วยรักษากฎหมาย ของฝรั่ง ดูแล้วก็อย่าดูแต่หน้าตาว่าหล่อดี หรือผมเท่ห์ ในฐานะคนบ้าปืน โปรดสังเกตที่เอวของเขาด้วย (ห้ามดูต่ำกว่านั้น...อิอิ...)
ล่าสุด ข่าวต่างประเทศ ไม่รู้ผู้ต้องหาฝรั่งชาติไหนก็ไม่รู้ที่ทำอนาจารแถวๆ เอเชียนี่แหละ
แล้วขึ้นเครื่องบินกลับไปแถวๆ บ้านตัวเองแถวๆ ชาติตะวันตก แล้วไปติดอยู่ที่สนามบินในประเทศอังกฤษ (จำเมืองไม่ได้) ร้อนถึงตำรวจสนามบินต้องเข้ามาควบคุมตัว หรืออะไรซักอย่างจำไม่ได้ เพราะมัวแต่ดูเอวฝรั่ง  .... ครับ..... ฝรั่งอังกฤษที่เป็นเจ้าหน้าที่คนนั้น ก็ใช้กล็อคอีกแล้ว เออ....อาจจะบ้ากล็อคคนเดียวก็ได้สำหรับฝรั่งคนนั้น แต่พอสาดสายตาไปถึงเอวคนอื่นๆ ก็กล็อคเหมือนกัน

ถ้าตัดสินใจชูประเด็นสองตัวนี้ มาถามละก็ กล็อค ดีกว่าครับ ใช้ง่ายจริงๆ ครับ
อันตรายหรือไม่ อยู่ที่สติของท่านเท่านั้น ปืนแค่เป็นตัวเลือก แต่สติของท่าน ท่านเลือกไม่ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ  ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลและคำแนะนำจากพี่ๆที่ใช้มาก่อนอยู่ครับ ยังไม่ตัดสินใจแต่เลง2ตัวนี้อยู่ครับ

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 08:03:13 PM »

ปืนสวัสดิการ ...............ซื้อไปขายต่อไม่ได้ ต้องโอนให้ทายาทประการเดียว ........ดังนั้นอยู่กับเรานานแน่ๆ

เลือกเปรียบเทียบกับเม็ดเงินที่จ่ายออกไปนะครับ ...............ระหว่างตัวเลือกทั้งสอง ถ้าตัดสินใจไม่ถูก.........

ลองเพิ่มข้อพิจารณาอีกอย่างหนึ่งโดยพิจารณา งาน รายละเอียด รูปร่าง มิติ การจับถิอความประณีต เนื้อวัสดุ ทั้งที่เป็นเหล็กและโพลิเมอร์ ว่า ต่างกันแค่ไหน ...............สุดท้าย อาจจะใช้ความดูหรูเข้ามาเป็นข้อพิจารณาด้วย..............

ลองดูนะครับ ................ผมเองเวลาพิจารณาปืนโพลิเมอร์ด้วยกัน เมื่อเปรียบเทียบ ผมดูเนื้อโพลิเมอร์ก่อน................แล้วจะเห็นความแตกต่าง ถึงรายละเอียดที่ลงลึก รวมทั้งจะเห็นเทคโนโลยี่ของการผลิต..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 08:39:34 PM »

เลือก Px4 ครับ  ผมไม่คิดเรื่องขายครับ  เพราะว่า ผบ.ทบ. คาดโทษว่าถ้าเลือกอะไรแล้วห้ามเปลี่ยน (คุ้นๆกับอะไรมั๊ยเนี่ย  เศร้า

ชอบเพราะว่าเรื่อง safety ด้วยครับ  เราไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตำรวจหรือทหาร ที่ต้องมีความเสี่ยงภัยอยู่มาก  การที่จะมีอาวุธที่จะแน่ใจว่ายังไงก็ลั่นออกไปก่อนแน่  ไม่ต้องมะงุมมะงาหราหาเซฟอยู่  (ก็แล้วแต่ทักษะและการฝึกฝน)  ก็น่าจะเป็นเรื่องจำเป็น  แต่ผมเป็นพลเรือนที่มีเด็กอยู่ใกล้ด้วย ขอให้มันยิงออกยากสักหน่อยดีกว่า  (ส่วนจะให้เร็วเราก็ต้องฝึกฝนให้คุ้นกับการใช้ปืน "ของเรา" ให้ดีครับ)

ป.ล. Requirement ของแต่ละหน่วยงานของแต่ละรัฐ แต่ละประเทศก็แตกต่างกันไป  แต่ทราบว่าหน่วยงานตำรวจของรัฐ Maryland ใน U.S. ก็เลือกใช้ Px4 ประจำการนะครับ   Shocked

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 06:58:36 PM »

เลือก Px4 ครับ  ผมไม่คิดเรื่องขายครับ  เพราะว่า ผบ.ทบ. คาดโทษว่าถ้าเลือกอะไรแล้วห้ามเปลี่ยน (คุ้นๆกับอะไรมั๊ยเนี่ย  เศร้า

ชอบเพราะว่าเรื่อง safety ด้วยครับ  เราไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตำรวจหรือทหาร ที่ต้องมีความเสี่ยงภัยอยู่มาก  การที่จะมีอาวุธที่จะแน่ใจว่ายังไงก็ลั่นออกไปก่อนแน่  ไม่ต้องมะงุมมะงาหราหาเซฟอยู่  (ก็แล้วแต่ทักษะและการฝึกฝน)  ก็น่าจะเป็นเรื่องจำเป็น  แต่ผมเป็นพลเรือนที่มีเด็กอยู่ใกล้ด้วย ขอให้มันยิงออกยากสักหน่อยดีกว่า  (ส่วนจะให้เร็วเราก็ต้องฝึกฝนให้คุ้นกับการใช้ปืน "ของเรา" ให้ดีครับ)

ป.ล. Requirement ของแต่ละหน่วยงานของแต่ละรัฐ แต่ละประเทศก็แตกต่างกันไป  แต่ทราบว่าหน่วยงานตำรวจของรัฐ Maryland ใน U.S. ก็เลือกใช้ Px4 ประจำการนะครับ   Shocked
เยี่ยมขอบคุณครับ  1 คะแนนสำหรับคำแนะนำครับผมอิๆๆๆ เยี่ยม

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:24:46 AM »

ถูกต้องตามที่พี่มะขิ่นบอกเลยครับ   ยิ่งถ้าปืนที่ท่านซื้อเป็นปืนสวัสดิการด้วยแล้ว  ยิ่งต้องเปรียบเทียบความคุ้มค่าให้ดี

Glock กับ CZ  เมื่อก่อนเป็นปืนถูก(มาก)  เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น   ในช่วงปี 2541-2542  ผมจำได้ว่าราคามือสอง ที่ลงขายใน อวป.  สองหมื่นกว่าๆ ยังหาซื้อได้  ในครั้งที่ยังไม่ได้รับความนิยมมากนัก  สมัยก่อน ผมอยากมีปืน  แต่เงินไม่พอ  ยังเคยจะหนีไปเอาปืนถูกเหมือนกัน   ต่อไปเมื่อกระแสนิยมเพิ่มขึ้น  ราคาก็ขยับขึ้นตามกระแส  จนมาขายในราคาเท่ารุ่นอื่นๆ  หรืออาจจะแพงกว่าบางรุ่นด้วยซ้ำ  ทั้งที่คุณภาพเดิม

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ไม่ค่อยตามกระแสเท่าไหร่   เลือกเพราะชอบ  เลือกเพราะคุ้มค่าเงิน    ไม่จำเป็นต้องมีคนใช้เป็นเพื่อนเยอะๆก็ได้  เรื่องแต่งปืน หรือใส่ของเล่น  ก็ไม่นิยมมากนัก   ถ้าให้เลือกใหม่ตอนนี้  ก็ยังเลือก PX4  อยู่ดีครับ

ด้วยเหตุผล

- ความปราณีต    :  ดูไม่ได้ทำง่ายๆ ค่อยน่ายอมจ่ายค่าแรงเพิ่มให้เค้าหน่อย
- ความครบครัน   :  จริงอยู่ ถ้าเรามีสติและคุ้นเคยกับปืนดี  ระบบเซฟตี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเอง   แต่ให้มาครบไม่ดีกว่าขาดหรือ....  PX4 มีอรรถประโยชน์ครบแล้ว โดยที่ท่านไม่ต้องง้ออุปกรณ์แต่ง  ศูนย์เรืองแสงแบบสะสมแสงก็ติดปืนมาให้  แต่ถ้ายังไม่พอใจ จะเอาแบบไม่ต้องสะสมแสง สว่างได้ตลอด  ก็มีให้เปลี่ยน  http://www.opticsplanet.net/trijicon-beretta-px4-storm-3-dot-front-rear-night-sight-set-be10.html
- ระบบเซฟตี้+แถมคันลดนก  : มีประโยชน์ในการใช้งานจริงมากครับ  ในช่วงกลางของการยิง(พักการยิง)    หากอยู่ในสถานการณ์จริง ก่อนยิงเราสามารถคุมสติตัวเองได้ดีกว่าแน่นอน  ฉะนั้น การจะบรรจุลูกเข้ารังเพลิงไว้ก่อน  หรือบรรจุเมื่อเกิดเหตุ  ขึ้นอยู่กับการฝึกฝนของเรา   แต่ลองนึกดูครับ  ว่าระหว่างยิงความตื่นเต้นและสติสัมปชัญญะ  จะคุมอยู่ได้เท่าเดิมหรือไม่  เมื่อยิงไปแล้ว กระสุนลูกใหม่จะถูกบรรจุเข้าแทนในรังเพลิง  หากท่านอยากเก็บปืนก็ต้องมาเคลียร์กระสุนเพื่อความปลอดภัยของคนรอบข้างท่าน  หรือคนในรถท่าน ซึ่งอาจจะมีเจ้าตัวน้อยนั่งอยู่ด้วย    ในสถานการณ์คับขันที่ยังไม่มั่นใจว่าปลอดภัยจริงหรือยังผมเห็นข้อดีของคันลดนกตรงนี้แหละครับ   เป็นการเข้าเซฟเพื่อความปลอดภัยจะเก็บปืนก็เก็บได้อย่างอุ่นใจ   แต่ถ้าสถานการณ์ยังไม่ยอมจบ  จะมีต่อ เราก็พร้อม  เพียงแค่ปลดเซฟก็ยิงต่อได้ทันที

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:13:24 PM »

Px4 บาเรตต้า ส่งมาลองชิมตลาด ถือเป็นโพลิเมอร์รุ่นแรกๆ ของตัวเองเท่านั้น อนาตตน่าจะปรับปรุงให้ดีขึ้น อีกเพราะที่เป็นอยู่ ยังไม่สามารถแย่ง บันลังค์ โพลิเมอร์ มาจาก Glock ได้ อีกอย่าง Glock เป็น ปืนที่ผู้ที่มีครอบครองไม่เคยเบื่อมันเลย ( เห็น อ้วน ดำ อย่างนี้ ก็เหอะ ) จริงไหมพวกเราชาว Glock  ทั้งหลาย แฮะๆ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์