๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 03:55:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำแพงแบบใหน โดนจุดเดิมได้กี่นัดครับ  (อ่าน 4970 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 12:55:21 PM »

เมื่อ 5-6 ปีที่แล้วเคยเอา .357 หัวตัวกั่วมน ยิงอิฐบล๊อค ไม่ได้ฉาบทั้ง 2 ด้าน วาง เรียงกัน
2 ก้อน ห่างกัน 1 ฟุต ระยะยิงประมาณ 20 เมตร นัดแรกโดนตรงกลาง ทะลุเป็นรูทั้งสองก้อน นัดที่สองอิิฐพังกระจายทั้งสองก้อนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 02:04:12 PM »

เคยอ่านจากฟอร์เวิร์ดเมล์
เค้าบอกแต่ว่า ถ้ามีคนเล็งปืนใส่คุณ ให้วิ่งในแนวตั้งฉากกะแนวปืน (ซ้าย-ขวา)
โอกาสที่จะยิงเป้าเคลื่อนที่แบบนี้โดนมีแค่4เปอร์เซนต์
(อ้อ...รวบรวมจากสถิติอาชญากรรมนะครับ ไม่ได้รวบรวมจากนักยิงปืนที่ฝึกฝนประจำ)

ว่าง ๆ ใครช่วยพิสูจน์ให้ด้วยครับ Grin Grin Grin

แล้วถ้ายิง....งู....เคลื่อนที่ล่ะครับ ท่านซับใน...

.............โอกาสถูกเป้าหมายกี่เปอร์เซนต์.....ครับ
Angry Angry Angry

ถ้าจะยิงงูนี่ต้องให้สาวๆยิงหละครับ  น้ำลายหก รับรองครับโดนแน่นอน เพราะงูมัวแต่ชูคอตะลึงครับ เออออสงสัยต้องลองไปถาม พี่งูsp ซะแล้ว

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 03:34:16 PM »

ไม่เคยลองกับผนังปูนครับ แต่5-6ปีที่แล้วเคยตามไปดูพี่ๆรุ่นใหญ่เค้าไปยิงทดสอบ"ฟิล์ม"กันกระสุนรถยนต์(บ.จากมาเลย์เซียมาติดต่อจะให้พี่เค้าเป็นตัวแทนจำหน่าย) ยิงด้วย.45ถ่ายวิดิโอเอาไว้ได้ผลออกมาว่า นัดแรกยังคงทะลุไปจุกอยู่ที่ผิวถุงทราย ยิงซ้ำนัดที่2ซ้ำเข้าบริเวณใกล้เคียงกับรอยแรกยังคงเอาไม่อยู่กระสุนเจาะถุงทรายกระจุยครับ เลยไม่ได้นำเข้ามาขาย  Cool

ฮ่า ๆ แล้วยังงี้คงกันได้แต่หนังสติ๊กสิเนาะ ฮ่า ๆ ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 05:36:28 PM »

เป็นเรื่องน่าสนใจครับ
จะลองปรึกษากับทีมงานดู
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 05:58:56 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงความหลังครับ Grin Grin  ที่ไร่ผมมีทำถังใว้เก็บน้ำใช้ทำโดยอิฐมอญฉาบปูนสองด้าน  ใช้มาหลายปีจนได้ย้ายกระท่อมไปที่ใหม่  ถังเก็บน้ำไม่มีปัญญาย้ายครับ Grin Grin Grin
เลยกลายเป็นเป้าปืนอย่างดีของผม  ที่ลองมา  .38  9 มอมอ  ลูกซอง  ไม่ทะลุครับ  ยิงทั้งลูกจริง  ลูกซ้อม  มีเพียงรอยยุบเข้าไปหน่อยหนึง  ยิงปูนถ้ายิงแบบตรงๆไม่มีแถลบครับ  ระวังแต่กระเบื้องครับ  กลัว : :oo

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2005, 06:15:36 PM »

ผมเคยลอง.38หัวตะกั่วยิงต้นไม้ภายในสวน แต่ไม่โดนตรงกลาง (ต้นไม้เท่าขา )กลับโดนแฉลบแล้วเลยไปถึงกำแพงซึ่งเป็นอิฐบล๊อคปรากฎว่าทะลุครับแต่หัวกระสุนตกอยู่ตรงนั้นเลย
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 06:41:44 PM »

วันนี้ผมไปที่สนามราชนาวีบางนามา เจอรอยกระสุนยิงโดนกำแพงเลยเอามาให้ชมกันครับ จุดนี้คือ ระยะยิง25เมตรจากเป้าครับ
ภาพที่สองเนี่ย เข้าใจว่าโดน .223 เพราะปกติ ที่ราชนาวี ไรเฟิลจะยิงที่ช่องยิงที่ 1

ปล. บ่ได้ยิงเองเด้อ คนอื่นเขายิง เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าผมยิง  Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2005, 06:44:19 PM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 07:35:27 PM »

วันนี้ผมไปที่สนามราชนาวีบางนามา เจอรอยกระสุนยิงโดนกำแพงเลยเอามาให้ชมกันครับ จุดนี้คือ ระยะยิง25เมตรจากเป้าครับ
ภาพที่สองเนี่ย เข้าใจว่าโดน .223 เพราะปกติ ที่ราชนาวี ไรเฟิลจะยิงที่ช่องยิงที่ 1

ปล. บ่ได้ยิงเองเด้อ คนอื่นเขายิง เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าผมยิง  Grin Grin

แหม ถ้าพี่ยิง คงไม่ไปโดนแถวนั้นล่ะครับ ถ้าโดนคงจะทะลุเป้าไปอยู่แถวหลังแบ๊คสต๊อปล่ะครับ  Grin

We can either find the way or make one.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 09:40:47 PM »

เคยอ่านจากฟอร์เวิร์ดเมล์
เค้าบอกแต่ว่า ถ้ามีคนเล็งปืนใส่คุณ ให้วิ่งในแนวตั้งฉากกะแนวปืน (ซ้าย-ขวา)
โอกาสที่จะยิงเป้าเคลื่อนที่แบบนี้โดนมีแค่4เปอร์เซนต์
(อ้อ...รวบรวมจากสถิติอาชญากรรมนะครับ ไม่ได้รวบรวมจากนักยิงปืนที่ฝึกฝนประจำ)

ว่างๆ ใครช่วยพิสูจน์ให้ด้วยครับ Grin Grin Grin

ผมว่างครับ..............เผอิญจบ หลักสูตรทำนองรบชั้นสูงมาด้วย

ขอเชิญท่านซับฯหน่อยสิครับ..................เอาที่สนาม ร.1 รอ. ใกล้ๆนี่ก็ได้..............ผมจะใช้ลูกโม่ .38 ลำกล้อง 4 นิ้ว ลูกซ้อมก็พอ.................ไม่รู้ว่า มือยิงเป้าวิ่ง 97% สมัยเรียน จะอยู่ใน 4 % ที่ท่านซับฯกล่าวหรือเปล่า................เอาวิ่งตั้งฉากกับแนวยิง แบบเร็วๆเลยนะ

วันเสาร์นี้ก็ได้ครับ...........จะได้ให้ท่าน51 เตรียมรถเฮียปอไว้ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2005, 06:36:31 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 09:47:01 PM »

Smiley..อิฐบล๊อกที่ก่อกำแพง ไม่มีความทนทานขนาด 9 มม 11 มม ผ่านสบายๆ...แต่ถ้าเป็นคอนกรีตหล่อแบบ ฝาท่อน้ำทิ้ง .. .ทน ขนาด 223 ..จาก M 16 ได้สบาย... ส.ส. และท่าน สว.บางท่าน มีชิวิต รอดเพราะหลบหลัง แผนคอนกรีตผ่าท่อ..นี่หลายท่าน เมื่อคราว 6 ตุลาคม 2519 ..ครับ. Smiley ส่วน ผนังตึกอิฐมอญ อิฐมวลเบา ไม่มีประสบการณ์ ครับ.. Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 07, 2005, 11:14:07 PM »

ผมว่ากำแพงบลอกจะทนกว่าแบบอืนๆ

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 12:56:17 AM »

ผมว่างครับ..............เผอิญจบ หลักสูตรทำนองรบชั้นสูงมาด้วย

ขอเชิญท่านซับฯหน่อยสิครับ..................เอาที่สนาม ร.1 รอ. ใกล้ๆนี่ก็ได้..............ผมจะใช้ลูกโม่ .38 ลำกล้อง 4 นิ้ว ลูกซ้อมก็พอ.................ไม่รู้ว่า มือยิงเป้าวิ่ง 97% สมัยเรียน จะอยู่ใน 4 % ที่ท่านซับฯกล่าวหรือเปล่า................เอาวิ่งตั้งฉากกับแนวยิง แบบเร็วๆเลยนะ

วันเสาร์นี้ก็ได้ครับ...........จะได้ให้ท่าน51 เตรียมรถเฮียปอไว้ Grin Grin Grin

Grin พี่มะขิ่นใจดีไปหน่อยแล้วคับ...

ปกติท่านซับเคยแต่ล่อเป้าลูกซองอ่ะคับ...  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 08:59:46 AM »

ตามที่เคยคุมงานก่อสร้างมาหลายๆแบบ
น่าจะเป็นกำแพงอิฐมอญจะทนทานที่สุดเพราะอฺฐมอญจะมีความหนาแน่นมากที่สุดแถมเอาไปเผาก่อนความแข็งแกร่งน่าจะน้องๆคอนกรีตไม่เสริมเหล็กเลยล่ะครับ  รองลงมาน่าจะเป็นอิฐบล็อค  อิฐมวลเบาน่าจะน้อยที่สุดครับ  แถมฉาบปูน 2 ด้านไปด้วยก็จะเพิ่มความแข็งแรงทนทานมากขึ้นด้วย
แต่กำแพงคอนกรีตเสริมเหล็กทนทานที่สุดครับ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 01:08:07 PM »

ขอแนะนำตัวหน่อยครับผมชื่อ NUTAPHOL มจธ เป็นสมาชิกมาก็นานพอสมควร  ส่วนใหญ่จะอ่านแต่ข้อความของท่านอื่นมาตลอด   ผมเคยยิงปืนใส่กำแพงก็พอควร  ส่วนใหญ่เป็นกำแพงอิฐมอณฉาบปูนทั้งสองด้านครับ  ไม่ว่าจะเป็น ขนาด .22   .38   .358    9. ม.ม    ลูกซองยาว   และ.380  รับรองได้ครับไม่ทะลุ  เพียงแต่ปูนที่ฉาบไว้เป็นจุดล่อนออกนิดเดียวเอง   แต่สิ่งที่ควรระวังก็คือลูกปืนจะสะท้อนกลับระยะที่ยิง 60กว่าเมตร  ยังเกิบถึงบริเวณที่ยืนยิงครับ(กำแพงผิวเรียบ)
TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 01:56:53 PM »

Grin พี่มะขิ่นใจดีไปหน่อยแล้วคับ...

ปกติท่านซับเคยแต่ล่อเป้าลูกซองอ่ะคับ...  Grin
นี่
   ป๋ามะขิ่นผมจะบอกอะไรให้  ท่าน ซับ น่ะหนังเหนียวล่อลูกจริงไปเลย
      เห็นสีผิวก็รู้แล้วว่า  อาบน้ำว่านมา  หนังเหนียวแน่นอน(ในโลง) Grin Grin Grin

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์