๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 10:59:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสนามยิงปืนใหม่ "สนามยิงปืนชมรมกีฬายิงปืนกองปฏิบัติการพิเศษ" ลพบุรี  (อ่าน 27409 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:32:16 PM »

คุณภูมินทร์ -- แข่งมินิไอพี วันที่ 20 หรือ 21 ครับ หรือทั้งสองวันครับ ?

การแข่งขันมินิ IPSC มีการแข่งขันในวันอาทิตย์ที่ 21 ธ.ค.51  วันเดียวครับ

อา... ดีครับ ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆ ไปร่วมด้วยคนครับ  Grin

ส่วนพี่เล็กไปชัวร์ ใช่มั๊ยครับ?

Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:40:35 PM »

คุณภูมินทร์ -- แข่งมินิไอพี วันที่ 20 หรือ 21 ครับ หรือทั้งสองวันครับ ?

การแข่งขันมินิ IPSC มีการแข่งขันในวันอาทิตย์ที่ 21 ธ.ค.51  วันเดียวครับ

อา... ดีครับ ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆ ไปร่วมด้วยคนครับ  Grin

ส่วนพี่เล็กไปชัวร์ ใช่มั๊ยครับ?

ชัวร์ครับ บ้านตัวเองจัดแข่งทั้งที ถ้าจัดเวลาก่อนหน้าได้ คงจะไปช่วยน้องเค้าดูตั้งแต่ตอนจัดสนามตั้งมุมเป้าต่างๆ ให้ปลอดภัยโดยรวม และอาจเพิ่มอะไรสนุกๆเข้าไปครับ ยังไงน้อง Pimuk ชวนพรรคพวกไปสนุกกันนะ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:11:05 PM »

ขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้ความสนใจสอบถามทั้งในเวปและสายตรงครับ  รายละเอียด/รูปแบบการจัดการแข่งขัน โดยเฉพาะอย่างยิ่งการแข่งขัน IPSC จะแจ้งให้ทราบอย่างละเอียดต่อไป  รับรองว่าทันเวลาและสนุกแน่นอนครับ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:15:46 PM »

ครับพี่เล็ก... ที่ชมรมผมเขามีจัดยิงแข่งเล่นๆ พร้อมฉลองปีใหม่ในวันเสาร์ที่ 20 ครับ

ภาวนาให้เหตุการณ์สงบ จะได้ไม่ต้องเข้าเวรทำข่าว แล้วจะชวนเพื่อนๆ ไปด้วยครับ

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:40:01 PM »

ครับพี่เล็ก... ที่ชมรมผมเขามีจัดยิงแข่งเล่นๆ พร้อมฉลองปีใหม่ในวันเสาร์ที่ 20 ครับ

ภาวนาให้เหตุการณ์สงบ จะได้ไม่ต้องเข้าเวรทำข่าว แล้วจะชวนเพื่อนๆ ไปด้วยครับ

วันนี้ไม่เจอกันนะ ตอนวันที่ 7 ต.ค. ยังเห็นอยู่แว๊บๆ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:32:22 AM »

ด้วยความเคารพ
      ท่านทรงกรดยังอยู่หรือไม่ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:18:36 AM โดย pminwong » บันทึกการเข้า

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:29:44 PM »

วันนี้ไม่เจอกันนะ ตอนวันที่ 7 ต.ค. ยังเห็นอยู่แว๊บๆ

โทนี่บอกผมว่าพี่เห็นผมแว่บๆ....  แต่ผมไม่เห็นพี่ เพราะกำลังแสบตา โดนแก๊สแค่บางๆ ยังทรมานสุดๆ  Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:31:52 PM »

ไม่ทราบทางสนามรู้จัก Stell Challenge ไหมครับ Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะเหมาะกว่า  IPSC ในขณะนี้ เพระง่ายกว่าและ Action คล้ายกัน น่าจะสะดวกกว่า และไม่ซับซ้อนด้วย สมาคมยิงปืนรณยุทธไทยก็ดูแลอยู่

เปิดดูได้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?board=14.0

แบบสนามก็ตายตัว จัดง่าย ท่า Start ไม่ยาก จัดสัก สาม สี่ สนามก็ใช้ได้แล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:44:49 AM »

ไม่ทราบทางสนามรู้จัก Stell Challenge ไหมครับ Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะเหมาะกว่า  IPSC ในขณะนี้ เพระง่ายกว่าและ Action คล้ายกัน น่าจะสะดวกกว่า และไม่ซับซ้อนด้วย สมาคมยิงปืนรณยุทธไทยก็ดูแลอยู่

เปิดดูได้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?board=14.0

แบบสนามก็ตายตัว จัดง่าย ท่า Start ไม่ยาก จัดสัก สาม สี่ สนามก็ใช้ได้แล้ว
Stell Challenge เป็นรูปแบบที่จะใช้ใน  MINI  IPSC รายการนี้ครับ  เพราะมีความเหมาะสมกับพื้นที่และอุปกรณ์ที่สนามมีอยู่ครับ
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:17:41 AM »

Stell Challenge เป็นรูปแบบที่จะใช้ใน  MINI  IPSC รายการนี้ครับ  เพราะมีความเหมาะสมกับพื้นที่และอุปกรณ์ที่สนามมีอยู่ครับ

Steel Challenge กฏเกณฑ์และวิธีการยิงมีรูปแบบตายตัวตามนี้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?topic=286.0 รวมทั้งขนาดของเป้าเหล็กจะตายตัวเป็นสากล
ส่วนที่จะจัด Mini IPSC เพียงแต่นำเพลทเหล็กมาตั้งมุมยิงในสถานะการณ์ต่างๆ คล้าย IPSC นับเวลาเร็วสุดอย่างเดียว แทนตั้งเป้ากระดาษผสม ซึ่งมีการคิดคะแนนยุ่งยากกว่า

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:21:54 AM »

เรื่องเป้า IPSC และสติ๊กเกอร์ซ่อมเป้า ที่ใข้ในการแข่งขัน
อยู่ที่ผมครับ มีอะไรให้ช่อยบอกมาได้เลย Smiley

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:23:16 AM »

Steel Challenge กฏเกณฑ์และวิธีการยิงมีรูปแบบตายตัวตามนี้ครับ http://www.ipscthailand.com/forum/index.php?topic=286.0 รวมทั้งขนาดของเป้าเหล็กจะตายตัวเป็นสากล
ส่วนที่จะจัด Mini IPSC เพียงแต่นำเพลทเหล็กมาตั้งมุมยิงในสถานะการณ์ต่างๆ คล้าย IPSC นับเวลาเร็วสุดอย่างเดียว แทนตั้งเป้ากระดาษผสม ซึ่งมีการคิดคะแนนยุ่งยากกว่า

ขอบคุณพี่เล็ก..แลพี่..คาร์..  ครับ..ได้..ความรู้...เพียบ  เลย..  เอาไป..แบ่ง  ทางใต้ได้..บ้าง..

ขออนุญาต  นำข้อความไป..แนะนำต่อๆ..นะครับ..       ไหว้

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
pumin
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:59:59 PM »

ขอบคุณพี่ทุกท่านสำหรับความรู้ใหม่ๆ ครับ  รู้สึกอบอุ่นดีจัง 
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:46:34 PM »

เรื่องเป้า IPSC และสติ๊กเกอร์ซ่อมเป้า ที่ใข้ในการแข่งขัน
อยู่ที่ผมครับ มีอะไรให้ช่อยบอกมาได้เลย Smiley

ขอผมมั่งซิ  น้ำลายหก

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:21:59 PM »

ขอผมมั่งซิ  น้ำลายหก

ของสมาคมฯมีไว้ขายนะครับ  เยาะเย้ย

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์