๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 04:33:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33723 33724 33725 [33726] 33727 33728 33729 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25833177 ครั้ง)
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #505875 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:34:51 PM »

k@mon, Southlander, GUNRUNNER (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Grinลุงๆ...ทุ่มหลอด..มาเล่นเกียงกันมั้งหว่านิ..จุดหลอดเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย

ผมหม้ายเพื่อนอยู่นิ คิก คิก
ผมได้มาหนวยหนึ่งจากป๋าฮิม จุดติดครับ จุดได้ครั้งหนึ่งตอนได้มาใหม่ๆ แต่มีสภาพที่ต้องซ่อม
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อม เห็นลุงเข้มว่า ลิ้นมังกรน่าจะรั่ว ผมก็ยังไม่ได้ลงมือหาอะไหล่อย่างจริงจัง เพราะมังกรหายากมาก
ต้องขอขอบพระคุณป๋าฮิมมา ณ.โอกาสนี้ด้วย

แต่ถ้าชอบตะเกียงสมัยใหม่และสะดวก ก็มีตะเกียงสมัยใหม่มากมายที่ยังคงผลิตโดยยี่ห้อเจ้าเก่าดั้งเดิมอย่าง
Coleman / Butterfly ตะเกียงใหม่สะดวกตรงเลือกชนิดน้ำมันได้ตามใจชอบ มีหลากหลายรุ่นเยอะแยะมากมาย
ผมก็ว่าจะถอยรุ่นใหม่ๆ สักตัวเหมือนกัน

Grinนั้นเเหละถ้าถอยตอนไหนเรียกผมกันห้าน... คิก คิก

วันก่อนลุงตุ้มให้Link,มา .http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=3854.503535#quickreply..

ลองไปเหิดเเลเเล้ว...เเต่ไม่โร้เริ่มปรือ..

ถามลุงหรอยเเกกะไม่หว่างน่าว่า คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505876 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:35:46 PM »

k@mon, Southlander, GUNRUNNER (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Grinลุงๆ...ทุ่มหลอด..มาเล่นเกียงกันมั้งหว่านิ..จุดหลอดเหมือนกัน ยิ้มีเลศนัย

ผมได้มาหนวยหนึ่งจากป๋าฮิม จุดติดครับ จุดได้ครั้งหนึ่งตอนได้มาใหม่ๆ แต่มีสภาพที่ต้องซ่อม
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อม เห็นลุงเข้มว่า ลิ้นมังกรน่าจะรั่ว ผมก็ยังไม่ได้ลงมือหาอะไหล่อย่างจริงจัง เพราะมังกรหายากมาก
ต้องขอขอบพระคุณป๋าฮิมมา ณ.โอกาสนี้ด้วย

แต่ถ้าชอบตะเกียงสมัยใหม่และสะดวก ก็มีตะเกียงสมัยใหม่มากมายที่ยังคงผลิตโดยยี่ห้อเจ้าเก่าดั้งเดิมอย่าง
Coleman / Butterfly ตะเกียงใหม่สะดวกตรงเลือกชนิดน้ำมันได้ตามใจชอบ มีหลากหลายรุ่นเยอะแยะมากมาย
ผมก็ว่าจะถอยรุ่นใหม่ๆ สักตัวเหมือนกัน

ของเก่าๆหลายๆอย่างเป็นเหมือนเทคโนโลยีที่ยังไม่ถึงที่สุด เลยทำให้มีของใหม่ทีพัฒนาขึ้นไปที่ดีกว่าครับ ดังนั้นอย่ามองตรงแค่ว่าเป็นของเก่าแล้วจะดีเสมอไป โดยเฉพาะสิ่งที่เป็นวัตถุต่างๆครับ

โดยเฉพาะเรื่องรถ ผมคิดตรงกับพี่ดุลย์ครับ รถเก่าๆดีพรือก็ด้อยกว่ารถใหม่ๆครับ ถ้าดีจริงผลิตรุ่นใหม่มาทำไหรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505877 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:37:19 PM »

Grinนั้นเเหละถ้าถอยตอนไหนเรียกผมกันห้าน... คิก คิก

วันก่อนลุงตุ้มให้Link,มา .http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=3854.503535#quickreply..

ลองไปเหิดเเลเเล้ว...เเต่ไม่โร้เริ่มปรือ..

ถามลุงหรอยเเกกะไม่หว่างน่าว่า คิก คิก

จัดไปเลย ผีเสื้อใช้มันก๊าด สักดวงครับ ผมได้มาวันแรก พอจุดติดแล้ว เดินถือไปโม้หลายๆบ้านเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505878 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:41:26 PM »

มันมีตะเกียงที่เลือกใช้เชื้อเพลิงได้หลากหลายเยอะนะพวกรุ่นสมัยใหม่ทั้งหลายนั่นแหละ
มีทั้งใช้น้ำมันก๊าด น้ำมันเบนซิน ถังแก๊ส  แก๊สกระป๋อง

ผมว่าแบบใช้ น้ำมันเบนซิน น่าจะโดนใจผมมากที่สุดเพราะหาน้ำมันง่าย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505879 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:43:47 PM »

แต่ถ้าใครเล่นตะเกียงแล้วโดนเมียด่าว่า ไอ้หัวเกียง ให้หยุดเล่นในทันที แล้วหันไปเล่นอย่างอื่นแทนชั่วขณะ ยิ้มีเลศนัย

แล้วค่อยกลับมาเล่นตะเกียงใหม่ เมื่อเมียหายโกรธแล้ว

เป็นคำเตือนด้วยความหวังดี ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505880 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:52:10 PM »

มันมีตะเกียงที่เลือกใช้เชื้อเพลิงได้หลากหลายเยอะนะพวกรุ่นสมัยใหม่ทั้งหลายนั่นแหละ
มีทั้งใช้น้ำมันก๊าด น้ำมันเบนซิน ถังแก๊ส  แก๊สกระป๋อง

ผมว่าแบบใช้ น้ำมันเบนซิน น่าจะโดนใจผมมากที่สุดเพราะหาน้ำมันง่าย

เบนซินยุ่งยากครับ ยิ่งในที่ๆน้ำมันเบนซินมีขายหลายแบบ บางแบบก็ไม่มีขาย ทำให้จุดติดลำบากครับ เพราะอัตราการเผาไหม้ไม่สม่าเสมอนะครับ ไหนยังเรื่องมลพิษอะไรอีกหลายๆเรื่องครับ

มันก๊าดนี่แหละ แพงได้แรงอก ตกประมาณลิตรละร้อย หลาบโถกเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505881 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:55:18 PM »

มีทั้งใช้น้ำมันก๊าด น้ำมันเบนซิน ถังแก๊ส  แก๊สกระป๋อง

เบนซินยุ่งยากครับ ยิ่งในที่ๆน้ำมันเบนซินมีขายหลายแบบ บางแบบก็ไม่มีขาย ทำให้จุดติดลำบากครับ เพราะอัตราการเผาไหม้ไม่สม่าเสมอนะครับ ไหนยังเรื่องมลพิษอะไรอีกหลายๆเรื่องครับ

มันก๊าดนี่แหละ แพงได้แรงอก ตกประมาณลิตรละร้อย หลาบโถกเข้า

ไม่ทราบมาก่อนนะเนี่ยว่าตะเกียงน้ำมันก๊าดนี่มีข้อดีกว่าน้ำมันเบนซินมาก
ไหนลองยกข้อดีมาอีกซิผมจะได้ฟันธงลงไปที่มันก๊าด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505882 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:00:28 PM »

ไม่ทราบมาก่อนนะเนี่ยว่าตะเกียงน้ำมันก๊าดนี่มีข้อดีกว่าน้ำมันเบนซินมาก
ไหนลองยกข้อดีมาอีกซิผมจะได้ฟันธงลงไปที่มันก๊าด

๑ เหม็น เวียนหัว ถ้าจุดในบ้านโถกด่าแน่ๆ
๒ มันกาดชุบผ้าขัดขี้ไคลได้ดีครับ
๓ แพง
๔ หายาก
๕ หรูหรา เหมาะกับ ผู้เล่นมือใหม่ครับ

ฮายอย่าเชื่อผมนักแรงต๊ะ ผมปล้ำอี้ดัดแปลงเกียงมันก๊าดให้เป็นเกียงป๊องแล้วนิ จุดยากครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505883 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:07:48 PM »

ท่านtum610 ครับ...  Huh  Huh  Huh
ไปตั้งอยู่ที่ป้อมยาม(อีกแล้ว) ไม่เข้ามานำส่งที่บ้าน   Huh Huh แต่ในแทรคกิ้ง ออกเป็นใบแจ้งแทน อะไรของเค้า....
ทั้ง ๆ ที่มีคนอยู่บ้านตลอดเวลา... อ๋อย อ๋อย บู่  หมายความว่าไง....
ขอบคุณน้ำใจแบ่งปันน้ากันมากครับ  ไหว้  Grin Grin
เครื่องเทิร์น ตั้งอยู่บ้านเพื่อน....เดี๋ยวค่อยไปติดตั้ง  
ได้ซักเมาหลาว..  Grin   คิก คิก

คิดว่าไม่มีใครคอยรับที่บ้าน ต้องเสียค่าน้ำมันตะเกียง เอ๊ย ค่าน้ำมันรถไปรับของเองอีกครับ  คิก คิก
และยังดี  ที่ไม่เปิดออกมากลายไอโฟน เอ๊ยก้อนหิน  ขำก๊าก
    สภาพคงต้องขัดผิว อาบน้ำแร่  แช่น้ำนม ก่อนนำไปใช้  ส่วนสกรูตัวหนอนที่หายไป  ผมเคยหาแล้วไม่มีเลยครับ
ดีใจนะครับ ที่ท่านtum610 พอใจ
 Grin

ตั้งใจทำบรรจุภัณฑ์มาอย่างพิถีพิถันเลย.. Grin
สก๊อทช์เทป 3M ซะด้วย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 06:10:19 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505884 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:10:36 PM »

ไอ้อ้วนนี่มานั่งฝอยคืนความสุขเห้ไรของมัน คนจะดูสาวๆประกวดแอร์ช่อง3  อุคคุยเอ้ยย เสียรม  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505885 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:25:43 PM »

พี่ไพศาลครับ   เกียงมันก๊าด ๕๐๐ แรง

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวๆๆๆ พี่อยู่ไหนนิครับ

น้าไพศาล....ส่งให้น้าหนองซักสองอันครับ....

เผาไส้มาให้เรียบร้อยด้วยนะครับ..
น้าหนองได้รับปั๊บใช้ได้ทันที ไม่ต้องเผาไส้อยู่....
เดี๋ยวเผาไม่เป็น โป๊ะดำเหม็ด Grin Grin

จารย์อย่าแกล้งน้าหนองต่ะ  ขำก๊าก ขอสถานที่จัดส่งด้วยครับ ผมอยู่ระนองครับ แต่เป็นคนคอน.. Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก

ตัวในภาพ น้าไพศาลแกะไส้ส่งให้น้าหนอง
ส่วนเกียง ส่งมาให้ผม... Grin Grin

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
[/quote]
ตัวเขียวผมมีหนวยเดียวนี่แหละครับ  อยากได้สีแดงเหมือนกัน แต่ต้องพักไว้มาทำแอมป์หลอดก่อน  Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #505886 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:38:12 PM »

พี่ไพศาลครับ   เกียงมันก๊าด ๕๐๐ แรง

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวๆๆๆ พี่อยู่ไหนนิครับ

น้าไพศาล....ส่งให้น้าหนองซักสองอันครับ....

เผาไส้มาให้เรียบร้อยด้วยนะครับ..
น้าหนองได้รับปั๊บใช้ได้ทันที ไม่ต้องเผาไส้อยู่....
เดี๋ยวเผาไม่เป็น โป๊ะดำเหม็ด Grin Grin

จารย์อย่าแกล้งน้าหนองต่ะ  ขำก๊าก ขอสถานที่จัดส่งด้วยครับ ผมอยู่ระนองครับ แต่เป็นคนคอน.. Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก

ตัวในภาพ น้าไพศาลแกะไส้ส่งให้น้าหนอง
ส่วนเกียง ส่งมาให้ผม... Grin Grin

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
ตัวเขียวผมมีหนวยเดียวนี่แหละครับ  อยากได้สีแดงเหมือนกัน แต่ต้องพักไว้มาทำแอมป์หลอดก่อน  Grin
[/quote]
สวัสดีครับ น้าไพศาล สาว่าเคยเห็นชื่อนี่ที่ไทยโบราณกัน อีกคนก็ชื่อ บารมี คนหาดใหญ่ขายเกียงอยู่ สาย2
ช่วงนี้ผมบ้า สีเขียวเกียงทหาร เห็นไรเขียวคว้าไว้ก่อน แต่บางทีถูกเอา เชื้อรา คันเป็นแถบๆๆ.....อิ อิ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505887 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:56:20 PM »

ไหว้น้าฉ๊องคร๊าบบบบ.....ผมเข้าใจเรื่องพันธ์ุยางโถกม่ายเนี่ย..

600...= มาเลย์ยอดดำ , ไม่ทนโรคเชื้อราไฟเทอร์เทร่า , เวลาผลัดใบ ใบเเดง เหมือนหูกวาง

251...= ปลูกบนควนโตช้า กรมวิชาการไม่เเนะนำ , เเต่ปลูกไปสักปี โตเห็นผลเลย , เวลาผลัดใบ ใบเหลือง คล้ายใบสะเดาเทียม

KT 311 PB...= ของนายขำ

PB 311...= ของเติ้นที่นพพิต่ำ

ผมเข้าไปอ่านกระทู้นู้มา ผมย่อมาโถกหม้ายเนี่ยครับ คิก คิก

โถก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505888 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:00:49 PM »

ใช้มันก้าดชุบผ้า ล้างข้อดีออกหมดครับ

ขี้ไคลตังยังออกเลย แรกเด็ก ๆ ผมโดนประจำ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #505889 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:03:35 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 33723 33724 33725 [33726] 33727 33728 33729 ... 35790
  พิมพ์