"..ใครเหมือนผมบ้าง...ดู.. ทีวี.ทีไร...หงุดหงิดทุกที..."

(1/4) > >>

รัตตรา:
       .....ครับไม่ต้องพูดถึง....ละครทีวีหรอกครับ....ผมไม่สนใจดู...ไม่เคยใส่ใจดูอยู่แล้ว...

.....นอกจากลูกสาวเปิดผ่านมาเจอบ้าง....ดูแล้วทุเรศ...ลูกกะตา...เนื้อเรื่องซ้ำซาก......

...ทีนี้ก็เหลือแต่ดูข่าว..แล้วก็สารคดี....ฉลาดสุดๆ...อะไรทำนองนี้.....

...แต่พอเราตั้งใจดูข่าว..เหตุการณ์บ้านเมืองทีไร...จะรู้สึกหงุดหงิดมากขึ้นทุกวัน....

...ก็เพราะด้านล่าง..ของจอทีวี...ไม่ว่าจะช่องไหนๆ...พ่อเล่นใส่แถบ..อักษรวิ่ง..

....บางช่องเล่นใส่ซะ....3 แถบ...แถบที่สี่...เป็นแถบแสดงชื่อ..ผู้อ่านข่าวเข้าให้อีก..

...ยิ่งตอนบอลโลก...มองไม่เห็น..การเตะ..เข้าประตู..เอาไปเลย...รายละเอียดของภาพ..

....ความต่อเนื่องของภาพ...ไม่ครบร้อย...ไม่รู้เขาตัดสินใจทำกันแบบนี้ได้ยังไง..

....รำคาญตา..เอามากๆเลย...ตอนบอลโลกบอกว่าไม่มีโฆษณา...แต่เผลอๆหน่อย..

....มุมภาพด้านขวาบน...เปิดมุมออกมาเป็น..เบียร์ช้าง...อย่างนี้ยังจะพอเรียกได้ว่า...ทำน่ารักครับ

....แต่ไอ้ที่เล่นเสนอข่าว...กันทุกวันนี้...มันมีความจำเป็น..ขนาดไหน..กำลังเสนอ

..ภาพข่าว..กันอยู่แล้ว...ไม่เห็นมีความจำเป็น...ต้องเอาข่าวตัวหนังสือวิ่ง...มาซ้อนข่าว....

..ที่กำลังเสนอภาพเต็มๆ...ทำให้ความเต็มของคุณภาพข่าว..รับได้ไม่เต็มร้อย..ไปซะนี่...

ในความรู้สึกซื้อ..ทีวี.มา..29 นิ้ว...ตอนนี้มันดูได้แค่...12-13 นิ้วเองคร๊าบ...เห็นทีต้องซื้อจอ..

40-50 นิ้ว...ถึงจะดูได้...24-29  นิ้ว....แต่ก็อีกนั่นแหละ...รำคาญตา....หงุดหงิดครับ...

........................สมาชิกท่านใดมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ.............................

nick:
ดีครับ  อึดอัดก็ระบายเสียบ้างครับ

มะเอ็ม:
เหมือนกันครับ....ไม่ค่อยไม่คิดมากเท่าไหร่แล้วครับทีวีเมืองไทย...

....ยัดเยียดให้ดู ให้ฟัง........

lek:
โลโก้บดบังทัศนียภาพมันแย่ยังงี้แหละครับ  เหมือนพวกเกมเกี่ยวกับเศษรฐี    ได้หมื่นสองหมื่นแล้วก็ออก    ห่วยครับห่วยจริงๆ

PU45™:
อยู่ในภาวะจำยอมครับ ไม่มีตังค์ติด Cable TV หรือ UBC ฯลฯ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป