ผิดหวัง

(1/7) > >>

CT_Pro4:
...เมื่อซักครู่ได้ฟังคุณจักรภพ เพ็ญแข ออกรายการถึงลูกถึงคน แล้วมีการเอ่ยในเชิงเปรียบเทียบสถานการณ์ในทางการเมืองระหว่างพ.ต.ท. ทักษิณ กับท่านอาจารย์ปรีดี พนมยงค์ แม้ว่าคุณจักรภพจะพยายามใช้วาทะศิลป์ชี้แจงว่า "ไม่ได้เปรียบเทียบบุคคลทั้งสอง แม้ว่าจะมีบางเรื่องเทียบกันได้ก็ตาม ฯลฯ" ... ผมรู้สึกผิดหวังกับ statement ของคุณจักรภพจริงๆ ไม่ว่าจะพิจารณาในมุมใดผมคิดว่าพ.ต.ท. ทักษิณ ไม่คู่ควรที่จะถูกนำมาเปรียบเทียบในด้านใดๆ กับท่านอาจารย์ปรีดีฯ ผู้ประศาสน์การมหาวิทยาลัยที่ได้ให้ความรู้กับตัวผมจนทำให้ผมสามารถดำรงตนอยู่ในสังคมนี้ได้...

...ประชาชนทุกคนมีสิทธิ์และเสรีภาพตามบทบัญญัติของรัฐธรรมนูญ คุณจักรภพฯ เองจะมีแนวคิดทางการเมืองอย่างไรก็ตาม จะสนับสนุนท่านนาย ...ก ขนาดไหนก็เป็นสิทธิ์ของคุณจักรภพฯ เอง แต่การที่นำมาเปรียบเทียบกับท่านอาจารย์ปรีดี ที่สร้างคุณประโยชน์อเนกอนันต์ต่อประเทศชาติเป็นสิ่งที่ไม่คู่ควรอย่างยิ่ง...

...ผิดหวังอย่างยิ่งทั้งในฐานะคนที่เคยชื่นชอบผลงานของคุณจักรภพ และยิ่งผิดหวังมากขึ้นไปอีกในฐานะนักเรียนร่วมสถาบัน...  :( :( :(

TEA S'70:
ผมก็คนหนึ่งที่เคยชื่นชมคุณจักรภพก่อนที่เขาจะเข้าไปเล่นการเมืองครับ

PU45™:
หนึ่งในลิ่วล้อที่ดี  ต้องสร้างเครดิตให้นายรัก หาไม่ปลอกคอหลุดอีก  :P

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง:
นาย ก เคยทำอะไรผิดไหม..................................จะมีเสียงตอบจากพรรคไทยรักใครว่า.........

ไม่ผิด.................ท่านบกพร่องโดยสุจริต 

Nakin:

ต่างคน    ต่างความคิด    ต่างเหตุผล     ......     ผิด    หรือ    ถูก    ก็ขึ้นอยู่กับ    ผลประโยชน์ของฝ่ายตนเอง        ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป