๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:49:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู็้หญิงพกปืนแบบไหนดีคะ  (อ่าน 13763 ครั้ง)
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:05:14 PM »

เข้ามาต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณ B_natural9 สู่ "บ้านชาวปืน"

เป็นสิ่งที่ดี่ที่เข้ามาถาม มาหาข้อมูล ประกอบการตัดสินใจ ก่อนซื้อปืน

อีกอย่างที่ควรทำ คือ ทดลองยิงปืนหลาย ๆ แบบ ตามสนามที่มีให้ทดลองยิง

เพื่อหาความชอบ+ความถนัดของตัวเองให้พบ ประกอบการตัดสินใจอีกด้านหนึ่ง

ดูตามนามแฝงแล้ว ใจน่าจะเอนเอียงไปทางปืนเซมิออโต้ขนาด 9 มม.อยู่บางส่วน

ถึงมีเลข 9 ในนามแฝงด้วย

ขอให้ได้ปืนที่ถูกใจครับ และหมั่นซ้อมให้ชินมือ เพื่ออาศัยเป็นเพื่อนได้ทุกสถานการณ์ครับ
ชื่อก็สามารถบ่งบอกได้เรยเหรอคะเนี่ย
555+
สุดยอดไปเรย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:05:33 PM »

ขนาดที่ยิงแล้วคุมปืนได้ครับ...

เคยไปหัดยิงที่ฟาร์มจระเข้แล้วได้ลองยิงขนาดไหนแบบไหนมาหรือครับ...Cheesy
ตอนแรกก็ยิง.22อะคะ
แล้วก้มา.45มั้งอะจามไม่ได้
ก็สนุกดี

แบบนี้หา .45 พวกแม็กแถวเดียวใช้เลยดีกว่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:06:40 PM »

ตัวอย่าง นะครับ  เคยเห็น ยาย ที่ อยู่ข้างบ้าน เค้าทำสวนอยู่ เลยไปคุยด้วย ยายพก ลูกซองแฝดสั้นๆ ไว้กับตัวตลอด  เลยครับ .... ยาย เล่าว่า สารพัดประโยชน ครับ ยิง งู ยิงโจร  ยาย แก่ แล้ว ใช้ลูกซอง ยิงยังไงก็โดน  ยัง มีลูกติดตัวอีก6 นัดด้วย ..... ผม อึ้ง เลย  ยาย เจ๋ง จริงๆๆ
    เริ่มต้น ไปเรียน ก่อนก็ดีครับ ถ้าไม่มี เวลาก็ ซื้อติดบ้านไว้ ก่อน
    ลองลูกโม่ก่อนดีไหม ครับ ใช้ง่ายไม่จุกจิก เอาซัก3 นิ้ว 5-6 นัด .38spl เล็กๆ  ( ซ่อนได้เผื่อควงไปแบงค์ )  ซ้อมยิง บ่อย ๆ แล้ว ค่อย ข้ามไป เล่น ปืน ออโต้ หรือ ลูกซอง อ่านของพี่ๆ ที่มี ออโต้ หลายท่านก็ มีลูกโม่ไว้ เผื่อด้วยครับ
อึ้งเหมือนกานค้า
55+
ลูกโม่ง่ายกว่าใช่ไหมคะ จะได้ไปลองดู
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:08:10 PM »

ขนาดที่ยิงแล้วคุมปืนได้ครับ...

เคยไปหัดยิงที่ฟาร์มจระเข้แล้วได้ลองยิงขนาดไหนแบบไหนมาหรือครับ...Cheesy
ตอนแรกก็ยิง.22อะคะ
แล้วก้มา.45มั้งอะจามไม่ได้
ก็สนุกดี

แบบนี้หา .45 พวกแม็กแถวเดียวใช้เลยดีกว่าครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่มันแรงนะคะ
ยิงทีแขนกระเด็นเรย55+
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:10:17 PM »

น้องเค้าถามแล้ว หาย เงียบเลยครับ

สงสัยว่าจะ กลัว อะไรหรือเปล่า คิก คิก

ไปตั้งหลักก่อนสิท่าน Grin Grin Grin
ไม่ต้องกลับไปตั้งหลักอะคะ
ยังไม่ได้เดินหน้าไปไหนเรย
55
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:11:04 PM »

แต่ลูกโม่ก็ใช้ง่ายนะครับ
ใส่ลูก ยิงได้เลย ... ไม่ซับซ้อน ไม่ต้องปลดเซฟให้กังวล ...

แต่ก็ควรศึกษาการทำงานของปืนไว้ก็ดีนะครับ  เยี่ยม

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:11:43 PM »

Grinอยู่ไกลขอรับไม่งั้นจะไปสอนถึงที่เลยขอรับ เศร้า
ขอบคุนค้า
น้ำใจงามๆๆ
อยู่ที่ไหนล่ะคะเนี่ย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:53:16 PM »

เพื่อให้เป็นการยุติธรรมกับ  สมาชิกใหม่หลายๆท่านที่ถูกตำหนิเรื่องการสะกดภาษาไทยผิด  คุณช่วยกรุณาอ่านกระทู้ข้างล่างด้วยนะครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29842.0
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:26:03 AM »

ภาษาไทยครับท่าน
ศัพท์วัยรุ่นไว้คุยกับเพื่อนคงดูน่ารักดี แต่บอร์ดเปิดคุยกันด้วยภาษาแบบนี้ รังแต่จะเป็นที่รังเกลียดครับ เมื่อได้รับการกล่าวตักเตือนแล้ว
อย่านิ่งดูดายครับ ปรับเปลี่ยนให้ถูกต้อง ระมัดระวังการใช้ภาษาให้ถูกต้อง ก็จะเป็นที่รักของทุกคนครับ
เป็นคนไทย ภูมิใจในภาษาไทย รักภาษาไทยครับ  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 05:49:25 AM »

ขอบคุณคุณ XD40 และคุณแมวบ้า ที่ช่วยติงสมาชิก ในการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ  ไหว้  ไหว้
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 07:58:29 AM »

เคยมีน้องผู้หญิงท่านหนึ่งมาขอคำแนะนำว่าอยากได้ปืนไว้ใช้ติดกระเป๋า ติดรถ เฝ้าบ้านด้วย เมื่อดูหนังสือแล้วน้องกลับดูแต่รูปลักษณ์ภาพนอกของปืน ที่น้องชอบมันกระบอกใหญ่มาก หนักก็หนัก ไม่ตรงตามจุดประสงค์ที่ใช้งานเลย
เลยแนะนำลูกโม่ 2 นิ้ว แต่น้องชอบออโต้ ดูๆแล้ว cz 75 d น่าจะเหมาะสมกว่า
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:26:12 AM »

เลือกปืนต้องคำนึงถึงการพกด้วยครับ เช่นถ้าเราต้องเดินไปหน้าปากซอยเปลี่ยว เวลากลางคืน หรือ กลับบ้านดึก

พวกปืนใหญ่ๆ ที่พี่ๆแนะนำนั้น ถ้าเอาไวเฝ้าบ้าน ก็คงได้แต่อยู่กับบ้าน คงไม่นำออกไปด้วยเวลาจำเป็น

การ นำพา ส่วนใหญ่จะคิดถึงการเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋าถือ ซึ่งก็เสี่ยงต่อการถูกชิง หรือโขมย เกิดเรื่องขึ้นมาจริงๆ ก็เอาออกมาใช้ไม่ทัน หรือถูกเอาไปทั้งกระเป๋าทั้งปืน

ถ้าจะให้แนะนำ ก็น่าจะเลือก ที่มีขนาดเล็ก และ ที่เหมาะสมกับเสื้อผ้าที่เราใส่อยู่ด้วยครับ  เช่นใส่แจ็กเก็ต ก็สามารถเหน็บหลัง หรือแค่เอาใส่ไว้ในกระเป๋าแจ็กเก็ตง่าย พอรู้ว่าจะเกิดเรื่องก็เอามือคว้าเอาไว้ก่อนไม่ต้องรีบร้อนชัก ออกมา มีเวลาประเมิณสถาณการครับ

ชอบลูกโม่ ก็ไม่พ้น S&W Lady Smith .38SPL 2นิ้ว

ชอบออกโต้ก็ประมาณ Keltec, Kahr, หรือ Baretta Tomcat ครับ

อำนาจกระสุนนี้ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากแนะนำอย่างน้อย .38SPL หรือ ขนาด 9mm ครับ หากระสุนง่าย และไว้ใจได้
แต่ปืนก็จะใหญ่ตามกระสุนไปด้วย ถ้าดูแล้วใหญ่เกินไปไม่เหมากับเราค่อยลดขนาดลงมาเป็น .380 หรือ .22LR ครับ เป็นขั้นเป็นตอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2008, 08:30:19 AM โดย KCharng » บันทึกการเข้า
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:34:38 AM »

เชียรลูกโม่ 38 spl 2 นิ้วครับ  ถ้าออโต .380  sig 232 

ยินดีต้อนรับครับ นึกว่าไก่ตื่น หนีไปซะแล้ว

เลือกปืนให้ถูกใจ ต้องลองไปหาจับ ไปลองยิงดูครับ

บางทีเข้ามือคนอื่น แต่มือเราเองกลับยิงไม่ดีจับไม่ถนัด
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:40:48 AM »

เชียรลูกโม่ 38 spl 2 นิ้วครับ  ถ้าออโต .380  sig 232 

ยินดีต้อนรับครับ นึกว่าไก่ตื่น หนีไปซะแล้ว

เลือกปืนให้ถูกใจ ต้องลองไปหาจับ ไปลองยิงดูครับ

บางทีเข้ามือคนอื่น แต่มือเราเองกลับยิงไม่ดีจับไม่ถนัด

ใครเป็น "ไก่" ครับ  ตกใจ

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 10:57:38 AM »

เข้ามาดูรอบนี้ยังนึกอยู่ว่า....

ไม่มีคนเตือนน้องเรื่องภาษา

ปรกติจะมีหนุ่มๆหลายคนคอยติง...แต่นี่หายหมด...

คิดอารายกานนนน  คิก คิก ...( ขอวิบัตินิดนึง ตกใจ....เดี๋ยวไม่ได้อารมณ์ เยาะเย้ย )

แต่ยังเหลือผู้เฒ่า3คน ไม่ทำตัวเป็น บุคคลสองมาตราฐาน(Double Standard)

พี่XD40 เยี่ยม            พี่แมวบ้า เยี่ยม                 พี่ธำรง เยี่ยม

นับถือครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2008, 11:13:12 PM โดย AkNaRiN~* » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์