๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:03:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 233
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 33 หมู่ 3 ...  (อ่าน 384802 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #645 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:42:10 PM »

เห็นบรรยากาศแล้วน่าสนุกนะครับ อากาศคงร้อนน่าดู สรุปยอดได้กี่ตัวครับคุณตุ๊

ร้อนมากครับพี่ศักดา แต่ช่วงเย็นฝนลงปรอยๆ ยอดก็สิบกว่าตัวครับ เป็ดผีเจ็ดตัว
  แล้วลาบที่เสร็จแล้วถ่ายไม่ทันเหรอครับ.....วางปั๊บหมดปุ๊บหรือเปล่า?Huh?555555
ไม่ใด้ทำอะไรเลยครับพี่ตุ้ยยิงเสร็จก็เย็นพอดี ออกจากบ่อกุ้งหกโมงครึ่งครับ
เอางี้ดีไหมครับ   

ปากห่าง 200
เป็ดผี 100
กระยางเหลือง 50
พิราบ 20
กาน้ำ 50
นกเขา เล็ก 20
เขาใหญ่ 15
เขาไฟ 15

ใช้เวลา 2 ชม.ส่งผลงาน       ทางใครทางมัน
      แข่งแบบบอลโลก คือเจอกันหมด
      ได้เสียเท่าไร ใส่กองกลางเลี้ยง(จอนนี่เดินเล่น ผมจัดให้ตามเคย)
     (อยากหาเรื่องเลี้ยงน้องๆครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก)

รอบหน้าคงไม่พลาดครับ ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #646 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:43:58 PM »

ยังครับพี่อู๋แต่ได้กระบอกต่อช่วยลดแสงมาครับ
เมื่อวานคง..มึนกับกล้องตัวเองครับ เพราะตั้งกล้อง 50 เมตรที่สนามใช้กำลังขยาย 10 เท่า
พอไปที่บ่อดันไปปรับเป็น 24 เท่า พอยิงก็เห็นจุดตกลูกกระสุน มันต่ำกว่าเดิมมาก(ดูในกล้อง) ก็เลยปรับjavascript:void(0);คลิกสูง-ต่ำ ซะเลย
พอยิงอีกทีก็ปรับอีก ปรับไป-มา จนมึนครับเพราะลืมว่ากำลังขยายไม่ได้อยู่ที่เดิม ที่ 10 เท่า กว่าจะรู้ก็หอบแล้ว...ถึงกับถอดกล้องออกจากปืน 2-3 รอบ
งงตัวเองว่าสงสัยกล้องมันเคลื่อน...ฮ่าๆๆๆ เมื่อวานฟาวล์เลย ยิงโดน สองตัวแต่บินไปได้คงโดนแค่ เฉี่ยวๆ ครับ

สงสัยเสียงเจ้าตัวนี้แหละ....มันเลยดำน้ำไม่ยอมโผล่มาให้ยิง....

สงสัยจะจริงครับพี่ตุ้ย....ขับรถไปเจ้ากระยางคอแดงเกาะบนสายไฟ 7-8 ตัว พี่เขายิงกัน2-3 นัด ไม่บิน ผมยิงไปแค่ทีเดียวเอง หายหมดเลยแถมไม่กลับมาด้วย..  Grin Grin
จริงดิ..ใช่เลย
ตามหลักใครๆก็อยากอยู่ใกล้หน่อง เพราะหน่องจะเป็นคนคอยดูแลคนอื่น ประเภทหน่องจะเอาถังลมใส่รถเผื่อให้คนอื่นแบบว่ารู้กัน อันนี้ ไม่ต้องบอกเลย
แต่เวลาออกรอบ ไม่มีใครอยู่ใกล้หน่องมัน แบบว่าหน่องอยู่ท้ายบ่อ ทุกคนหนีไปหน้าบ่อ และเวลาหน่องอยู่บ่อ1 ทุกคนไปอยู่ท้ายสวนเลยเลยว่างั้น
.....แม่ง ปืนหน่อง แสงดังฉิบ........... ปั้งเดียวของหน่องหน้าบ่อ นกมันบินมาหาพวกเราที่ท้ายบ่อเต็มเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าฉงฉานจังคุณหน่องใครก็ว่า ใครก็ว่าน้อ คิก คิก คิก คิก
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #647 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:44:49 PM »

[/quote]

[/quote]อย่างงี้ต้องเตรียมเพิ่มอีกกลมเลยครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #648 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:46:28 PM »

ท่านประธานจัดการไปกี่ศพครับ หรือว่ากลัวบาป ฮิ ๆ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #649 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:50:34 PM »

ท่านประธานจัดการไปกี่ศพครับ หรือว่ากลัวบาป ฮิ ๆ
พุดแล้วอายจัง
อย่างประธานต้องแบบ สะกิตให้บินปั๊บ...แล้วค่อยยิงเลย....ซักพยานในศาลได้เลย..นี่คุยเลย..5566
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 10:52:36 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #650 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 10:59:21 PM »

[/quote]อย่างงี้ต้องเตรียมเพิ่มอีกกลมเลยครับ
[/quote]
   วันนั้นก็เล่นเอาผมหลงแล้วครับ  บอกว่าตามมา โถพี่ท่านกลับลำ180องศาแล้วผมจะตาม benz ทันรึ  6655 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #651 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:05:34 PM »

อย่างงี้ต้องเตรียมเพิ่มอีกกลมเลยครับ
[/quote]
   วันนั้นก็เล่นเอาผมหลงแล้วครับ  บอกว่าตามมา โถพี่ท่านกลับลำ180องศาแล้วผมจะตาม benz ทันรึ  6655 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
[/quote] ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอโทษ นึกว่าฉลาด เทพๆ ทุกเรื่องนี่จ๊ะ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #652 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:09:05 PM »

พุดแล้วอายจัง
อย่างประธานต้องแบบ สะกิตให้บินปั๊บ...แล้วค่อยยิงเลย....ซักพยานในศาลได้เลย..นี่คุยเลย..5566
อันนี้ยืนยันใด้ครับ เพราะเห็นกับตา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #653 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:11:31 AM »

ขอรายงานผลเพิ่มเติมครับ

ของผมเสียกระสุนไปเกือบร้อยนัดได้เป็ดมา1ตัว ต้องบอกว่าเป็ดที่นี่ยิงยากสุดๆครับ ที่ว่ายากคือ

1.โผ่มาแค่คอกับหัว (ขนาดของหัวใหญ่สุดม่เกิน1นิ้ว หรือ 2.5ซม.)
2.ระยะเวลาที่โผล่ขึ้นมานั้นมีตั้งแต่3วินาทีไปถึง10วินาทีครับ เลงไม่ทันเลยครับ (ผมเคยชินกับการเลงนานๆ เป้าใหญ่ๆ ยิงไม่ทันพี่ตุครับ ปืนเขาปืนยิงนกครับ ของผมตอนสั่งจองสั่งผิดดันไปสั่งรุ่นยิงกระดาษครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก)
3.ระยะยิงไกล้สุด30 เมตร ไกลสุดเกือบ100เมตร (เผื่อดอทกันงงแต้ๆครับ) Huh Huh Huh
4.ช่วงเย็นฝนจะตกลมมาอย่างกับพายุ(ตอนขากลับต้นไม่โค่นลงมาปิดถนนหลายต้นครับ)

ครั้งนี้ยอมรับพี่ตุครับ มือดีจริงๆครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม สอยเป็ดไป6(เข้าหัวกับคอทุกทัด เพราะมันว่ายโผ่ลมาแค่นั้น) กระยางอีก1 (เข้าโคนปีกระยะไม่ต่ำกว่า30เมตรครับ)

ส่วนท่านประธานซื้อas410รุ่นยิงนกเช่นกันครับ นัดแรกก็สุดยอดเลยครับ ยิงดดยการนั่งหลังรถพี่หน่อง ลดกระจกลงพาดปืน กระยางเกาะอยู่บนเครื่องปั่นน้ำที่ลอยอยู่กลางบ่อกุ้ง ระยะอยู่ที่ไม่ต่ำกว่า40เมตรเช่นกัน ใช้เวลาในการปรับไฟกัสหาระยะ กับเลงอยู่5วินาที
นกกำลังจะเทคตัวบินหนี พี่ท่านก็ลั่นไกในเสี้ยววินาทีนั้นพอดี กระสุนวิ่งผ่านตัวนกทะลุไปกระทบน้ำในบ่อซึ่งห่างไปประมาณ10เมตร ส่วนนกนั้นก้ห้อยอยู่ตรงนั้นเลยครับ (เป็นภาพที่สวยจริงครับ)  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม แต่หลังจากนั้นตอนจบผมถามผลการล่าท่านประธาน กลับได้คำตอบว่าไม่พบเป้าหมายครับ จึงไปสองเอี้ยงเจ้ากรรมแทน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ส่วนพี่หน่องกับผม สงสัยตอนซื้อปืนไม่ได้บอกนายห้างปืนว่าเอารุ่นยิงนก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ปล.แซวขำๆนะครับ อย่าถือกันนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #654 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:13:24 AM »

ลืมไปครับ.....

รูปที่เห็นผมถือนกอยู่นี่ฝีมือผมครับ....ฝีมือผมไปตามเก็บมาจากในดงครับ ส่วนฝีมือยิงนั้นของพี่ตุครับ เป็นกระยางครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #655 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 01:25:06 AM »

น่าเห็นใจเฮียตุ๊แกครับ บ่อใหนที่ลงกุ้งใหม่ๆ ไอ้นกเป็ดผีนี่มันจะลงไปรุมกินทันทีครับ แล้วตอนนี้มันค่อนข้างจะฉลาดมากขึ้น
โผล่มาแต่หัว แล้วก็แว้บเดียวเอง
ต้องขอบคุณเฮียตุ๊มากๆครับ(ชื่อเหมือนกัน แต่ผมทำไมไม่มีที่เยอะเหมือนแกก็ไม่รู้) Grinมีนำ้เย็นบริการตลอด สปอนเซอร์ แช่เย็นให้ ไหว้
มีพี่ๆคนงานคอยชี้เป้า แล้วก็ลงไปลุยนำ้เก็บให้ด้วยครับ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #656 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 04:18:15 PM »

เมื่อวานไปซื้อของย่านตลาดเก่าเจอเจ้าพวกนี้เข้า.....อยากให้มาอยู่แถวบ้านผมจริงๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #657 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:00:06 PM »

เห็นบรรยากาศแล้วน่าสนุกนะครับ อากาศคงร้อนน่าดู สรุปยอดได้กี่ตัวครับคุณตุ๊

ร้อนมากครับพี่ศักดา แต่ช่วงเย็นฝนลงปรอยๆ ยอดก็สิบกว่าตัวครับ เป็ดผีเจ็ดตัว
  แล้วลาบที่เสร็จแล้วถ่ายไม่ทันเหรอครับ.....วางปั๊บหมดปุ๊บหรือเปล่า?Huh?555555
ไม่ใด้ทำอะไรเลยครับพี่ตุ้ยยิงเสร็จก็เย็นพอดี ออกจากบ่อกุ้งหกโมงครึ่งครับ
เอางี้ดีไหมครับ   

ปากห่าง 200
เป็ดผี 100
กระยางเหลือง 50
พิราบ 20
กาน้ำ 50
นกเขา เล็ก 20
เขาใหญ่ 15
เขาไฟ 15

ใช้เวลา 2 ชม.ส่งผลงาน       ทางใครทางมัน
      แข่งแบบบอลโลก คือเจอกันหมด
      ได้เสียเท่าไร ใส่กองกลางเลี้ยง(จอนนี่เดินเล่น ผมจัดให้ตามเคย)
     (อยากหาเรื่องเลี้ยงน้องๆครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก)

งั้นผมขอยิงนกเขาไฟกับเขาใหญ่เพราะจ่ายน้อยกว่าเพื่อน คิก คิก คิก คิก
เออ ฉลาดนะนายมนตรี
ลองดูแบบคิกไปคนละอย่างก็ได้นะ
ถึงเวลาจ่ายอานจะบอกให้
ที่แท่ก็หมายถึงแต้มนี่เอง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถ้าแบบนี้ต้องแปลี่ยนเป้าหมาย ไม่งั้นโดนจ่ายอานเลย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #658 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:03:58 PM »

อย่างงี้ต้องเตรียมเพิ่มอีกกลมเลยครับ
ประมาณวันไหนครับรอบหน้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #659 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:09:13 PM »

ประมาณวันไหนครับรอบหน้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่จะมาได้จริงๆหรือครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 233
  พิมพ์