๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:34:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกโควต้าสั่งปืนได้หรือไม่???  (อ่าน 5900 ครั้ง)
เสก
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 02:15:59 AM »

ระบบโควต้าสั่งปืนเป็นต้นเหตุสำคัญอย่างหนึ่งที่ทำให้ปืนแพงเกินความเป็นจริงไปมาก พอจะมีทางไหนบ้างที่จะยกเลิกระบบนี้และให้เป็นระบบการค้าเสรีใครใคร่ค้าค้า ร้านปืนที่ชอบเอาเปรียบผู้บริโภค จะได้สูญพันธุ์ซะที
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 02:31:16 AM »

.......... Grin..ผมว่าคงยาก ครับ.... แต่ใจจริงของผมนะครับ อยากให้แก้ กม. ให้ร้านขายปืน รับปืนที่ผลิตในเมื่องไทย( โรงงานถูกต้องตาม กม.)  ขายได้แบบไม่จำกัดโคต้า แต่ของนอกให้นำเข้าตามโคต้าเหมือนเดิมครับ  คนที่มีงบน้อยก็เล่นของโรงงานในไทย  ใครมีเงินมาก ก็เล่นของนอกกันไป.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:23:14 AM »

วิธีง่ายๆคือทำอย่างไรให้ผู้นำของไทย ไม่รังเกียจปืนครับ    ทำให้เขาชอบปืนครับ Huh Huh Huh
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:23:24 AM »

น่าจะพิจารณาออก ป 2 บุคคล ให้กับ บุคคลที่ตกเป็นเป้าหมาย ในสามจังหวัดภาคใต้ ได้แล้วครับ  สงสารพี่น้องชาว ตจว ที่จำเป็นต้องซื้อปืนราคาแพงเกินเหตุ 

และออกใบอนุญาตซ่อมปืน ให้เป็นสวัสดิการแก่ ข้าราชการทหาร ที่ปลดประจำการครับ  เสียดายความรู้ที่มีครับ และกลัวจะเอาไปใช้ในทางมิชอบด้วย(คนต้องกินต้องใช้)  เป็นสหกรณ์ ร้านซ่อมปืน รัฐสามารถควบคุมให้อยู่ในกรอบได้ครับ  ปืนเก่าๆจะได้ฟื้นสภาพ ตัดราคาปืนใหม่ในตลาดไปอีกทาง

....ตามล่า...อีตอแหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:31:46 AM »

คุณเสกลองรวมกลุ่ม สพป. สนับสนุนและเสนอ มท.๑ ยกเลิกคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๑๐๙/๒๕๓๕  ข้อ ๒ และ ข้อ ๓ สิครับ 
ภาวะทางภาคใต้และกระแสช่วงนี้ เป็นสิ่งที่พอเป็นไปได้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 09:05:45 AM »

ยกเลิกได้อยู่แล้วแค่กฎหมาย กฎหมายเปลี่ยนกันประจำ แต่ใครจะเป็นคนยกเลิกให้เท่านั้นเองครับที่ยาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 12:08:03 PM »

คงยากครับ...หากผู้นำยังเห็นแก่ตัวและพวกพองอย่างนี้ Angry
คงต้องมีญาติโกโหติกาท่านโดน..ลูกปืน...เข้ามาอยู่ร่างกายโดยไม่ได้รับเชิญ
สักนัดสองนัด...แล้วเสียชีวิตนั้นละครับ....จะมีน้ำตาคลอเบ้าให้เห็น
แล้วคงจะกลับคิดใหม่ทำใหม่เองครับ Angry Angry Angry
เสก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:46:08 PM »

คงต้องขอความเห็นจากพี่สุพินท์ ว่าพอมีทางเป็นไปได้ไหมครับ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 09:15:33 PM »

Wink ผมก็ภาวนาให้มีการยกเลิกกฎหมายฉบับนี้เร็วๆเหมือนกัน... Wink

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:33:52 PM »

คุณเสกลองรวมกลุ่ม สพป. สนับสนุนและเสนอ มท.๑ ยกเลิกคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๑๐๙/๒๕๓๕  ข้อ ๒ และ ข้อ ๓ สิครับ 
ภาวะทางภาคใต้และกระแสช่วงนี้ เป็นสิ่งที่พอเป็นไปได้

การเลิกคงเป็นไปไม่ได้   แต่ถ้าขอให้กำหนดจำนวนให้สอดคล้องกับอุปสงค์  ละก็ พอจะเป็นไปได้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:43:02 PM »

อุปสงค์ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ สั้น 100 ยาว 120 พอได้ไหมครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:47:39 PM »

อุปสงค์ตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ สั้น 100 ยาว 120 พอได้ไหมครับ
ถ้าเพิ่มได้ ก็เอาซัก สั้น 1000 ยาวซัก 2000 ไม่ดีกว่าหรือครับจะได้แข่งกันขายไปเลย ร้านที่ไม่บริการลูกค้าดีๆคราวนี้ไม่ต้องขายแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 10:49:20 PM »

การเลิกคงเป็นไปไม่ได้   แต่ถ้าขอให้กำหนดจำนวนให้สอดคล้องกับอุปสงค์  ละก็ พอจะเป็นไปได้

...มีแนวทางไหนที่ประชาชนจะทำได้บ้างครับ โดยที่ผลประโยชน์ควรตกเป็นของประชาชน ไม่ใช่ร้านปืน เดียวจะกลายเป็นว่า เรียกร้องแทบตาย ดันกลายเป็น "เตะหมู เข้าปากหมา" (คำเปรียบเปรย).. :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:04:42 PM »

ถ้าคิดจะทำ  เรื่องแบบนี้ได้ประโยชน์กันทุกฝ่ายนะครับ  เราได้ซื้อปืนถูกลง 
ร้านค้าปืนที่ดีจะสนับสนุน  มีแต่ร้านค้าที่พิศดาร กับผู้ที่รับส่วยเท่านั้นแหละครับที่ไม่อยากให้เพิ่มโควต้า

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:10:01 PM »

ผมคิดว่า น่าจะเป็นเรื่องที่ต้องใช้กระบวนการศึกษาวิจัยมาหาตัวเลขนี้

ส่วนการเริ่มต้นเลิกคำสั่งห้าม ป.2 บุคคล   ก็ที่ผมชวนให้สั่งปืนกีฬา  ก็เป็นจุดเริ่มต้นละครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์