๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 06:04:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่อาจเป็นต้นเหตุที่เจ้าของปืนโดนซะพรุน  (อ่าน 3593 ครั้ง)
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:46:14 AM »

เหตุตำรวจยิงตำรวจกลางกรุง เกิดขึ้นเมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 8 ต.ค.ที่ผ่านมา ทั้งนี้ พ.ต.ท.พิทักษ์ ปัญญาพร พงส.(สบ 3) สน.บางโพงพาง ได้รับแจ้งเหตุว่า เกิดยิงกันบริเวณกลางซอยพระราม 3 ซ.39 หน้ารัชดาอพาร์ตเมนต์ ถนนพระราม 3 แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา กทม. จึงเดินทางไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พล.ต.ต.กฤษฎา พันธุ์คงชื่น รองผบช.น. พล.ต.ต.โกสินทร์ หินเธาว์ ผบก.น.5 พ.ต.อ.สำเริง สุวรรณพงษ์ รอง ผบก.น.5 และ พ.ต.อ.ฤทธิรงค์ เทพจินดา ผกก.สส.น.6

ที่เกิดเหตุบริเวณร้านขายก๋วยเตี๋ยว บริเวณต้นซอยดังกล่าว พบเพียงกองเลือดและอาวุธปืนขนาด 9 มม. สภาพขัดลำกล้อง ตกอยู่ 1 กระบอก ปลอกกระสุนขนาด 9 มม. จำนวน 5 ปลอก ส่วนคนเจ็บถูกนำส่งโรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์ ทราบชื่อต่อมาคือ ส.ต.อ.จารึก ศรีภักษ์ ผบ.หมู่งานปราบปราม สน.บางโพงพาง ถูกยิงด้วยกระสุนไม่ทราบขนาดเข้าที่บริเวณหน้าท้อง 2 นัด กลางหลัง 2 นัด และลำคออีก 1 นัด รวมทั้งหมด 5 นัด แพทย์ต้องผ่าตัดช่วยเหลือชีวิตอย่างเร่งด่วน

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:50:32 AM »

ตำรวจยิงกันอีกแล้ว     ไม่รู้ว่าใครเคยรู้ข่าวบ้าง ตุลา ปีที่แล้ว ตชด จวกกับ นปพ ผลคือ ตชด เจ็บ 2 ตาย 1 นปพไม่มีใครเป็นอาราย  เฮ้อ  ...  แค่ข้ามถิ่นกันเอง  Grin
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:51:31 AM »

ผมว่า...ยิงแม่นแบบร้อยรูหรือจะสู้นัดเดียวเข้ากลางอกแบบรีบๆ...คนละวัตถุประสงค์..เข้าใจครับ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:09:10 AM »

อ่านข่าวว่าเป็นการเข้าใจกันผิดเอง....ต้องผมสืบสวนครับ Shocked
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:16:50 AM »

สู้ๆ ครับงานนี้ ตำรวจไทยต้องทำใด้    ว่าแต่ ใอ้คนที่แทงนักศึกษาที่ กทม ตายบนรถเมล์ ข่าวเงียบไปเยย ไม่รู้ว่าตำรวจมีความสามารถแค่นี้เหรอ ( ประทาน โทษ ผมเป็นสมาชิก เรื่องเล่าเช้านี้อ่ะ )  Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:26:18 AM »

จาก นสพ.ไทยรัฐครับ 

จุดเกิดเหตุอยู่ใกล้เพิงร้านขายก๋วยเตี๋ยว ใกล้ปากซอย 39 เจ้าหน้าที่ตำรวจพบกองเลือดนองอยู่บนพื้นถนน ขณะเดียวกันยังพบอาวุธปืนขนาด 11 มม. ในสภาพขัดลำกล้อง ตกอยู่ 1 กระบอก พร้อมปลอกกระสุนอีก 5 ปลอก จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

ขนาดปืนกระบอกเดียวกัน  ข่าวยังออกมาไม่ตรงกันครับ ตกลง 9 หรือ 11 หรือ ทั้งสองขนาด  Huh

ดอนเมือง​1
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:28:26 AM »

นักข่าวไงครับ  Grin Grin
เดี๋ยวไม่ทันขายข่าว  Cool
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:14:01 PM »

นักข่าวไงครับ  Grin Grin
เดี๋ยวไม่ทันขายข่าว  Cool
วรรณกรรมฉบับเร่งด่วนครับท่าน Grin Grin Grin
ดีไม่ดีอาจเป็น.45มม. (โอ้ว..ว..ว. พระเจ้า ทำไมมันถึงเล็กขนาดน้าน.น..น...)

งานนี้ ผมนึกไปถึงนายดาบตำรวจแห่งกาญจนบุรี
ที่ยิงนักท่องเที่ยวชาวอังกฤษ ตายคู่
อืม..ม...ม...
เอาเป็นว่า เพื่อนที่ทำ land ให้กับทัวร์อังกฤษ บอกว่า โปรเเกรมสิ้นปี หรือโปรแกรม ลอยกระทง เฟสติวัล
ที่ชาวอังกฤษหอบเอากล้องมาถ่ายรูปกระทง มาถ่ายรูปโคมยี่เป็ง หรือมาถ่ายรูปการจุดพลุเล่นไฟ

ตอนนี้นักท่องเที่ยวอังกฤษ-หาย-ไป-หมด-แล้ว
ความเสียหายไม่มากไม่น้อย แค่เฉียดๆห้าร้อยล้าน แค่นั้นเอง
 Grin Grin Grin(คิถถึงสิ้นปีนี้นะครับ ยังไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างนี้ อีกนานแค่ไหน)

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:17:03 PM »

ยี่เป็งเหรอ ครับ  หากแวะ มาเชียงใหม่ ก้อ เอิ้น กันพ่องเน้อ  ครับ  ไม่ เป็นไร  มันหาย เดี๋ยว คณะอื่น ก้อมาอีกแหละครับ Smiley
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 12:13:07 AM »

Cheesy ปืนขัดลำกล้องนี่เป็นสิ่งที่ไม่ควรเกิดขึ้นกับปืนตำรวจประจำการที่พร้อมต่อสู้กับผู้ร้ายนะครับ Embarrassed พกปืนถูกต้อง ปืนต้องพร้อมครับ Wink แล้วก็น่าเสียใจที่ต้องมายิงกันเองแล้วผู้ต้องสงสัยลอยนวล  Undecided  เอ! หรือมีอะไรมากกว่านั้น Wink

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 04:31:32 AM »

เห็นว่า รถที่ใช้ขนของเป็น ของ เมีย ตร ที่ถูกยิงอ่ะครับ  กลิ่นมันชักทะแม่งๆ พี่ๆว่าไงกันบ้าง Smiley

www.rodyok.net  01-5675456
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2004, 01:53:18 PM »

ล่าสุดครับ  ทั้งสองฝ่าย ถูกพาไปตรวจ พาราฟิน ( เขม่า ) แต่.....ไม่พบทั้งสองฝ่ายเช่นกัน   Huh Huh   แล้วใครยิง   เอาอะไรยิง   งง  Huh Huh
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2004, 03:29:49 PM »

ตอนนี้อยู่ในระหว่างสอบสวน แต่รูปคดีชักจะเพี้ยนไปแล้ว จะกลายเป็นว่า ตำรวจจับโจร ไม่ใช่เข้าใจผิดแล้วยิงกัน Shocked

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2004, 05:36:27 PM »

ล่าสุดครับ  ทั้งสองฝ่าย ถูกพาไปตรวจ พาราฟิน ( เขม่า ) แต่.....ไม่พบทั้งสองฝ่ายเช่นกัน   Huh Huh   แล้วใครยิง   เอาอะไรยิง   งง  Huh Huh

ผมว่าต้อง "ไอ้ปื๊ด" แน่เลย ส่วนเอาอะไรยิงนั้นไม่รู้ ไม่หาย แต่หาไม่เจอครับ Wink Smiley Wink Smiley Wink Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2004, 05:57:41 PM »

ถึงลูกถึงคนเมื่อคืนใครดูบ้าง  ไม่รู้เรื่องไหนจริงแต่ มาฝ่ายเดียวอีกฝ่ายน่าจะมาโต้วาทีกันเลยว่าใครผิด

จ่าตำรวจที่มาออกรายการก็น่าส่งสาร เหมือนเขาไม่ผิดแต่จริงๆ ผมไม่รู้ต้องรอความจริง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์