๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:52:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเป็นแล้วครับ  (อ่าน 3833 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:31:23 PM »

ผมยังทำกลุ่มไม่เป็น     แต่ยิงเป้าหุ่นคนในระยะ15 หลา      ครั้งละ 20 นัด     เข้าบริเวณอกทั้งหมดไม่หลุดหายไปไหนครับ      ผมหมดกระสุนไม่มาก     เพราะว่าผมยิงครั้งละไม่เกิน 50 นัด    และผมก็เอาไปศึกษาดูครับ     พยายามอยู่ 2 ปี ครับ     ผมชอบปืนกระบอกนี้มานานแล้วครับ      แต่แค่มีปัญหายิงไม่เป็นเท่านั้นครับ      สาเหตุหลักไม่ใช่ที่ตาครับ     ผมกำด้ามแน่นไปจนไม่มีกำลังลากไกครับ     การลากไก 2 จังหวะ ก็มีหลายๆท่านแนะนำ     แต่อยู่ๆก็จำได้เอง  หยุดจังหวะแรกได้    โดยจำได้เองครับ   จังหวะแรกและจังหวะสองสังเกตุได้จนแม่นยำแล้วครับ     ตัวพีพีเคผมยิงเข้าเป้าตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมา     แต่คาห์รวันแรกแทบไม่ถูกเป้าเลยครับ   แสดงว่าพีพีเคยิงง่ายกว่ากันมากเลยครับ       ขอบคุณท่านโทน73   ที่สอนให้จับปืนที่สุพรรณครับ    ตอนนี้ยังไม่อยากซื้อปืนใหม่     เพราะเห็นร้านค้าขูดเลือดกันเต็มที่      ไม่อยากไปต่อคิวให้เขาเห็นว่าแพงๆก้ยังขายได้ครับ
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:37:04 PM »

Wink kahr เป็นปืนยิงยากหน่อยครับ ผมเคยมี mk-9 อยู่กว่าจะจับจุดได้ก็พอสมควร

ยินดีด้วยครับที่ทำกลุ่มได้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 01:18:41 AM »

Grin ตกลงว่า KAHR ไม่ขายผมแล้วหรือคับ...  Grin Grin Grin

Wink ต้องขอแสดงความยินดีด้วยคับ...

ที่พบคุณค่าของสิ่งที่มีในครอบครอง...

ซึ่งดีกว่าจะไปพบตอนที่สูญเสียไปแล้วคับ...  Wink
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:06:53 AM »

Grin ตกลงว่า KAHR ไม่ขายผมแล้วหรือคับ...  Grin Grin Grin

Wink ต้องขอแสดงความยินดีด้วยคับ...

ที่พบคุณค่าของสิ่งที่มีในครอบครอง...

ซึ่งดีกว่าจะไปพบตอนที่สูญเสียไปแล้วคับ...  Wink
         ตัวนี้ผมชอบรูปร่างมากครับ      ในตอนนี้ปืนเหล็กดำไม่เห็นมีของคาห์รมาวางเลยครับ      ใจจริงผมชอบปืนเหล็กดำมากที่สุดครับ     ผมคิดว่าเหล็กจะเหนียวดีกว่าวัสดุอื่นๆครับ
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:32:33 AM »

และตอนนี้ผมฝึกจนได้ที่แล้วครับ Huh Huh Huh

ฝึกยังไงครับ  แนะนำคนอื่นด้วยสิครับ ?
      ผมใช้วิธีลากไกมาส่วนหนึ่งก่อน     สังเกตุดูว่าหนักพอสมควร    แล้วอยุด    และต่อจากนี้ผมมองเป้าและศูนย์แป๊ปเดียวก็ยิงทันทีครับ     ผมรู้สึกว่าเหนียวไกเร็วก็ไม่มีปัญหากระตุกไก      เพราะว่าจังหวะสองมันเหลึอช่วงนิดเดียวครับ     ถ้าลากยาวมาไม่มีการหยุดเราจะระวังไม่ให้กระตุกไกลำบาก   โดยเฉพาะคนใจร้อนครับ     ตอนนี้เล็งตรงไหนก็อยู่ตรงนั้นและไม่ห่างไปไกล     แต่ถ้าลากยาวคุมไกไม่ได้หรือใจรัอน    จะกระตุกไก เช่นเล็งที่อกแต่ลงมาที่ท้องหมด     หรือกินซ้ายหมด     ไม่อยู่ไกล้จุดเล็งครับ      และผมไม่ได้ฝึกยิงแบบปืนแข่งขันครับ     ผมยิงแบบกะให้เหมือนเหตุการณ์จริง      ยิงกะไม่ใช้เวลามากและจะเล็งไปที่จุดใหญ่ของเป้าครับ     ลองทั้งใกล้และไกลครับ      ถ้าใกล้ผมจะยิงแบบเร็วครับ   คือปืนชี้ตรงเป้าก็ระเบิดทันทีครับ     ส่วนถ้าห่างหน่อย   ผมจะยิงให้ช้าลงหน่อยครับ    เพื่อจะได้ยิงได้มั่นใจขึ้นครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 07:38:52 AM »

........ยินดีด้วยครับ    Cheesy

.......ปืนใช้งานเป็นประจำ ถ้าฝึงยิงไม่ได้ดีก็เปล่าประโยชน์  Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 08:49:58 AM »

ตอนนี้ยังไม่อยากซื้อปืนใหม่     เพราะเห็นร้านค้าขูดเลือดกันเต็มที่      ไม่อยากไปต่อคิวให้เขาเห็นว่าแพงๆก้ยังขายได้ครับ
เป็นตัวอย่างที่ดีครับ  ถ้าทำกันได้หลายคน  อย่างน้อยราคาคงไม่ขึ้นเอาแบบทุกวันนี้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 02:47:55 PM »

ชอบเหล็กรมดำตัวเล็กๆเท่าคาร์
มองๆมือสอง วอลเธอร์ พีพีเคสิครับ

ดีใจด้วยที่ยิงดีขึ้น แต่อย่างพี่ชลติ๊ดว่า บอกคนอื่นๆหน่อยสิครับ
(เอ้อ...ก่อนยิงปืน ผมเคยยิงหนังกะติ๊กมาก่อน....ตอนนั้นป้าเล็กสุดที่ยิงหนังกะติ๊กโดน คือ..กระบือ Grin)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 07:45:29 AM »

ชอบเหล็กรมดำตัวเล็กๆเท่าคาร์
มองๆมือสอง วอลเธอร์ พีพีเคสิครับ

ดีใจด้วยที่ยิงดีขึ้น แต่อย่างพี่ชลติ๊ดว่า บอกคนอื่นๆหน่อยสิครับ
(เอ้อ...ก่อนยิงปืน ผมเคยยิงหนังกะติ๊กมาก่อน....ตอนนั้นป้าเล็กสุดที่ยิงหนังกะติ๊กโดน คือ..กระบือ Grin)
       หนังสะติกผมเคยยิงโดนตานก    ม้นไม่ตายแต่ตาแตก   ตั้งแต่วันนั้นมาผมไม่กล้ายิงสัตว์อีกเลยครับ      ปืนPPK   ผมมีแล้วครับ     ผมใช้เป็นปืนพกซ่อนประจำครับ     PPK เบากว่าคาห์รและบางกว่า     พกซ่อนได้แนบเนียนกว่าครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์