๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:48:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำปืนขึ้นเครื่อง  (อ่าน 14222 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:13:39 AM »

กำลังคิดว่าเวลาซักชุดเล่น paint ball ของคุณ carrera คงลำบากน่าดูเจ้าคะ

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:20:19 AM »

กำลังคิดว่าเวลาซักชุดเล่น paint ball ของคุณ carrera คงลำบากน่าดูเจ้าคะ
สีน้ำ ซักง่าย ถ้าไม่ไปลุยโคลนฝนตก สบาย (อย่าซักเองสิ  Grin Grin Grin)

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 12:04:09 PM »

ตรงใจจริงๆกำลังสงสัยอยู่พอดีเรื่องเอาปืนขึ้นเครื่อง Cheesy
แล้วถ้าผมอยากโหลตใต้ท้องไปตั้งแต่แรกเชกอินเลยได้หรือไม่
ถ้าแยกกระเป๋าปืนไปอีกลูกล็อกกุญแจให้เรียบร้อยบอกว่าเป็นปืนแล้วโหลตใต้ท้องไปเลย Huh
อืม..ม.....
ต้องเปิดให้เขาดูอยู่ดีครับ
และถ้าเราใช้กระเป๋าของเขา เขาจะมีการรับประกันความเสียหายที่จะเกิด เพราะกระเป๋าของเขามีมาตรฐาน

แต่ถ้าใช้กระเป๋าของเรา ไม่แน่ใจว่าเกิดความเสียหายแล้ว "เป็นความผิดของกระเป๋าเราเอง"รึป่าว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:47:55 AM »

แต่ถ้าใช้กระเป๋าของเรา ไม่แน่ใจว่าเกิดความเสียหายแล้ว "เป็นความผิดของกระเป๋าเราเอง"รึป่าว

ลองยกตัวอย่างความเสียหายหน่อยสิครับ ? 
เอาปืนและกระสุนขึ้นเครื่องเขา  มีแต่ของเราไปสร้างความเสียหายแก่ของเขา

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:50:50 AM »

สีน้ำ ซักง่าย ถ้าไม่ไปลุยโคลนฝนตก สบาย (อย่าซักเองสิ  Grin Grin Grin)
เวลาเล่นเพนท์บอล เค้าจะมีชุดให้ใส่คลุมอีกทีนี่นา Huh เราไม่เห็นจะต้องซักอะไรเลย Huh

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 08:52:22 AM »

เวลาเล่นเพนท์บอล เค้าจะมีชุดให้ใส่คลุมอีกทีนี่นา Huh เราไม่เห็นจะต้องซักอะไรเลย Huh

ก้อใช้ ภรรยา ซักสิ  ฮู้  ม่ายรู้เรื่อง เยยย.... Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 09:02:43 AM »

อ้างถึง
อ้างถึง
ใช่ครับที่สนามมีชุดให้ยืม ใช้ของสนามก็ได้สบาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
::G30::
GLOCK30 My friend he is
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 11:26:52 AM »

เครื่องนี้มีใช้ที่ท่าอากาศยานขนาดใหญ่เช่น LAX(LA Airport) ,Chicago O'Hare ,Frankfurt ,Heathrow
ไอ้หยา Shocked Tongueผมไปโป๊มาหมดแล้วเหรอเนี่ย Grin ล่าสุดที่ LAX ผมไปทำเอาเจ้าหน้าที่ประจำเครื่อง x-ray ที่ปกติจะเก๊กโหดฮากันตรึม เนื่องจากขากลับไปเดินห้างเจอน้ำยาซิลิโคนเช็ดล้อรถยนต์มันลดราคาถูกกว่าบ้านเราครึ่งๆเลยเอามาสองขวด ไม่ได้โหลดท้องเครื่องเพราะโดนเปิดกระเป๋าใหญ่ให้เอาออกแน่เนื่องจากขวดเป็นพลาสติกถ้าแตกละก็เละ และนึกสภาพต้องรื้อกระเป๋าใหญ่แถวๆเครื่อง x-ray นี่ไม่สนุกแน่ ก็ต้องใส่ carry bag ขึ้นไป ปรากฏว่าเป็นเรื่อง เจ้าหน้าที่คุมเครื่องเรียกเพื่อนมาดูที่จอกันสองสามคนแล้วก็ลากนิ้วตามรูปทรงขวดโดยเน้นตรงคันง้างขวดเป็นพิเศษ นึกภาพขวดฟ็อกกี้ฉีดน้ำนะครับ ผมก็ระแวงอยู่แล้วเหมือนกันก็เหลือบไปดูที่จอ เออแฮะเหมือนไกปืนมากประมาณปืนกลเลยละครับ Grin เป็นเรื่องเลยถามว่ากระเป๋าใครแล้วท่านก็ขอเปิดเลย พอเห็นขอจริงก็ยกชูให้ทีมงานดูแล้วก็หัวเราะกันใหญ่ คงคิดว่าคนไทยนี่มันยุ่งจริง Grin Grin Grin พลาสติกเดี๋ยวนี้ scan ได้หมดครับ confirm Smiley

ความยุติธรรมในโลกนี้มีอยู่สองสิ่งคือ เวลาและอากาศ...!!!
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 09:32:20 AM »

ตกลงวันเดินทางไม่ได้พกไปเพื่อนโทรมาแจ้งว่าที่ภุเก็ตช่วงนี้ด่านเยอะ ไปเข้าจริงฝนตกไม่ลืมหูลืมตาด่านหายเกลี้ยง แถมน้ำท่วมอีกต่างหาก Huh

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 10:27:01 AM »

เครื่องนี้มีใช้ที่ท่าอากาศยานขนาดใหญ่เช่น LAX(LA Airport) ,Chicago O'Hare ,Frankfurt ,Heathrow
ไอ้หยา Shocked Tongueผมไปโป๊มาหมดแล้วเหรอเนี่ย Grin ล่าสุดที่ LAX ผมไปทำเอาเจ้าหน้าที่ประจำเครื่อง x-ray ที่ปกติจะเก๊กโหดฮากันตรึม เนื่องจากขากลับไปเดินห้างเจอน้ำยาซิลิโคนเช็ดล้อรถยนต์มันลดราคาถูกกว่าบ้านเราครึ่งๆเลยเอามาสองขวด ไม่ได้โหลดท้องเครื่องเพราะโดนเปิดกระเป๋าใหญ่ให้เอาออกแน่เนื่องจากขวดเป็นพลาสติกถ้าแตกละก็เละ และนึกสภาพต้องรื้อกระเป๋าใหญ่แถวๆเครื่อง x-ray นี่ไม่สนุกแน่ ก็ต้องใส่ carry bag ขึ้นไป ปรากฏว่าเป็นเรื่อง เจ้าหน้าที่คุมเครื่องเรียกเพื่อนมาดูที่จอกันสองสามคนแล้วก็ลากนิ้วตามรูปทรงขวดโดยเน้นตรงคันง้างขวดเป็นพิเศษ นึกภาพขวดฟ็อกกี้ฉีดน้ำนะครับ ผมก็ระแวงอยู่แล้วเหมือนกันก็เหลือบไปดูที่จอ เออแฮะเหมือนไกปืนมากประมาณปืนกลเลยละครับ Grin เป็นเรื่องเลยถามว่ากระเป๋าใครแล้วท่านก็ขอเปิดเลย พอเห็นขอจริงก็ยกชูให้ทีมงานดูแล้วก็หัวเราะกันใหญ่ คงคิดว่าคนไทยนี่มันยุ่งจริง Grin Grin Grin พลาสติกเดี๋ยวนี้ scan ได้หมดครับ confirm Smiley
ถ้าตรวจคน จะมี3ด่านครับ คือ
ด่าน1.เครื่องเดินผ่านที่เป็นโครงโลหะให้เดินผ่าน  ถ้ามีโลหะก็จะส่งเสียงร้องเตือน ถ้าไม่มีก็จะปล่อยผ่านไป
ด่าน2.ถ้าสงสัยหรือเครื่องที่1.ส่งเสียงเตือนก็จะตรวจด้วยด่านที่2.คือเครื่องมือถือHandheld Scannerที่ใช้รูดๆแนบๆถูๆรอบตัวเรา
ด่าน 3.ถ้าสงสัยอีกหรือไม่แน่ใจหรือมีข้อมูลทางลับมาก็จะตรวจด้วยเครื่อง3มิติอีกที แต่แยกตรวจในห้องหรือมีฉากกั้นต่างหาก เพราะภาพมันแสดงออกมาชัดเจนมาก ถ้าเป็นผู้โดยสารหญิงก็จะไม่เหมาะ เป็นการละเมิดสิทธิ์พอควร
ซึ่งด่าน3นี้  เพิ่งจะนำมาใช้กันมากหลังเหตุการณ์ 9/11
ถ้าตรวจสิ่งของสัมภาระ นี่ใช้เครื่องX-Rayต่างหากครับ ไม่ใช่3มิติ แต่ก็เห็นชัดเจนพอกัน ยิ่งเครื่องรุ่นใหม่ๆนี่ตรวจจับยาเสพติดได้ทุกชนิด ตรวจจับวัตถุระเบิดได้เกือบ100%(เขาโฆษณาว่าอย่างนั้น เพราะไม่มีอะไร100%จริงๆ)
ขวดพลาสติคก็ตรวจได้เห็นชัดเจนพอควร
ในอนาคตอันใกล้ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิจะเพิ่มมาตรการการตรวจค้นด้วยระบบ Biometric เช่นการพิมพ์ลายนึ้วมือ ฝ่ามือ ม่านตาในPassport ด้วย
เสี่ยวหงส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 10:40:36 AM »

แต่แยกตรวจในห้องหรือมีฉากกั้นต่างหาก เพราะภาพมันแสดงออกมาชัดเจนมาก ถ้าเป็นผู้โดยสารหญิงก็จะไม่เหมาะ เป็นการละเมิดสิทธิ์พอควร

เอ่อพี่ครับ  เป็นพนักงานหน้าเครื่องตรวจห้องนี้ต้องสมัครยังไงครับ  Grin

เล่งชี้จี้ทง
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 10:53:20 AM »

ก็จบ ขั้นต่ำปวช. ปวส.ครับ แต่นะครับ แต่ผู้โดยสารหญิงนี่ต้องให้พนักงานหญิงเป็นคนตรวจค้นตัวเท่านั้นนะครับ ส่วนผู้โดยสารชายนี่เจ้าหน้าที่ชายหรือหญิงตรวจค้นได้ทั้งนั้น ถ้าคุณเสี่ยวหงส์สมัครเป็นพนักงานตรวจค้นชายนี่ต้องตรวจค้นหรือดูจอได้เฉพาะผู้โดยสารชายเท่านั้น คงไม่น่าดูเท่าไหร่นะครับ Wink
::G30::
GLOCK30 My friend he is
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 11:00:26 AM »

ก็จบ ขั้นต่ำปวช. ปวส.ครับ แต่นะครับ แต่ผู้โดยสารหญิงนี่ต้องให้พนักงานหญิงเป็นคนตรวจค้นตัวเท่านั้นนะครับ ส่วนผู้โดยสารชายนี่เจ้าหน้าที่ชายหรือหญิงตรวจค้นได้ทั้งนั้น ถ้าคุณเสี่ยวหงส์สมัครเป็นพนักงานตรวจค้นชายนี่ต้องตรวจค้นหรือดูจอได้เฉพาะผู้โดยสารชายเท่านั้น คงไม่น่าดูเท่าไหร่นะครับ Wink
Shockedโอ้ว!!!...หรือว่า....ไม่นะ...คุณเสี่ยวหงส์ชอบดูผู้ชาย Grin Grin Grin

ความยุติธรรมในโลกนี้มีอยู่สองสิ่งคือ เวลาและอากาศ...!!!
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 11:00:28 AM »

ถ้าคุณเสี่ยวหงส์สมัครเป็นพนักงานตรวจค้นชายนี่ต้องตรวจค้นหรือดูจอได้เฉพาะผู้โดยสารชายเท่านั้น

อย่างนี้ก็เข้าทางสิเจ้าค่ะ Grin

โพสช้ากว่าคุณ kowit 2 วินาที -_-"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2004, 11:09:05 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

I am dying... -*-

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2004, 01:28:58 PM »

ลองยกตัวอย่างความเสียหายหน่อยสิครับ ? 
เอาปืนและกระสุนขึ้นเครื่องเขา  มีแต่ของเราไปสร้างความเสียหายแก่ของเขา

อย่างเช่น เครื่องตกหลุมอากาศ เครื่องมันจะเขย่า
ถ้าใส่กระเป๋าเราเอง เวลาเครื่องเขย่าแล้วจะเกิดริ้วรอยที่ปืนเพราะมันกระแทกกุกๆกักๆอยู่ในกล่อง เขาอาจไม่รับผิดชอบครับ
หรือบางที เจ้าพนักงานนี่แหละตัวดี ทำหล่น.....ทำตก เราก็ไม่เห็นหรอก

ใส่กล่องที่เขาให้มาแหละครับดีที่สุด และปกติการทำงานเขาก็ให้ใส่กล่องสีดำๆของเขาอยู่แล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์