๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:56:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนยางในไทย  (อ่าน 9834 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:23:27 AM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 09:54:37 AM »

ผมเคยทดลองยิงครั้งหนึ่งแต่ไม่ได้ทดสอบความแรงของกระสุนว่าขนาดไหน
เพียงแต่ดูคว่มแม่นยำวิถีกระสุนเท่านั้น รีคอยพอๆกับบุลเลตลูกปรายครับ Grin
ยิงไป 2 นัด คิวยาว

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:21:17 AM »

เอ๋...ท่านผู้การครับแล้วเรืองโครงการปืนเลเซอร์ที่เอามาซ้อมๆยิงใส่กันนี่ยังมีอยู่หรือเปล่าครับ เคยดูสารคดีว่าทหารไทยเราเอามาซ้อมรบกันนะครับ...เพราะเมื่องานกาชาดหลายปีมาแล้วก็ไปเล่นไอ้ตัวนี้เหมือนกัน Grin
เป็นโครงการวิจัยของ พล.ต.ธีระ  เจริญเอม  ที่ท่านทำอยู่หลายปีเหมือนกัน   แต่ตอนนี้เจ้าของโครงการเกษียณอายุไปแล้ว  ก็ขึ้นอยู่กับคนที่เห็นคุณค่าของงานวิจัย  จะเอาไปทำต่อหรือเปล่า
โครงการวิจัยบางโครงการที่ดีมาก   เช่นสร้างเครื่องตรวจทุ่นระเบิด   ที่มี ดร.สิทธิชัย  โภคัยอุดม  ร่วมโครงการด้วย   ราคาต่ำกว่าของนำเข้าประมาณครึ่งหนึ่ง  แต่ก็ผลิตขึ้นมาแค่ไม่ถึง 400 เครื่อง แล้วก็เงียบหายไป 
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 01:13:18 PM »

Undecided จริงคับเฮียกล็อกแกล็ก...
กระสุนยางนี่อันตรายคับ...ในฐานะที่เคยเจอมานะคับ...(ไม่ได้ถูกยิงนะคับ... Grin)
เข้าเนื้อแน่ๆคับ แต่ไม่ลึกคับแค่เกือบมิดหัวกระสุน...
รายที่เจอนี่โดนที่ขา รถมอเตอร์ไซค์ที่ขี่มาล้มเลยคับ...
รายละเอียดที่เหลือขอเก็บไว้นะคับเพราะเป็นความลับผู้ป่วย...  Lips Sealed

ขี่มอร์เตอร์ไซมันมีแรงบวกอีกรึเปล่าครับหมอ

ยิงแล้วยางไม่เกาะลำกล้องด้านในหรือครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 06:07:55 PM »

อ้างถึง
สร้างเครื่องตรวจทุ่นระเบิด   ที่มี ดร.สิทธิชัย  โภคัยอุดม  ร่วมโครงการด้วย   ราคาต่ำกว่าของนำเข้าประมาณครึ่งหนึ่ง  แต่ก็ผลิตขึ้นมาแค่ไม่ถึง 400 เครื่อง แล้วก็เงียบหายไป 
อ้างถึง
ชี้แจงแทน ดร.สิทธิชัย หน่อย ไม่ได้หยุดไปหรอกครับ ปรับปรุงมาใหม่อีก 200 เครื่องได้ 2 ปี บางส่วนก็ออกไปใช้งานแล้ว และกำลังจะทำรุ่นใหม่ควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์เหมือนของ Velon แต่ก็มีโครงการวิจัยทางทหารที่เร่งด่วนกว่าเข้ามา ต้นปีหน้าคงลงมือเต็มที่อีกครั้ง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2004, 10:00:36 PM »

เอ๋...ท่านผู้การครับแล้วเรืองโครงการปืนเลเซอร์ที่เอามาซ้อมๆยิงใส่กันนี่ยังมีอยู่หรือเปล่าครับ เคยดูสารคดีว่าทหารไทยเราเอามาซ้อมรบกันนะครับ...เพราะเมื่องานกาชาดหลายปีมาแล้วก็ไปเล่นไอ้ตัวนี้เหมือนกัน Grin
เป็นโครงการวิจัยของ พล.ต.ธีระ  เจริญเอม  ที่ท่านทำอยู่หลายปีเหมือนกัน   แต่ตอนนี้เจ้าของโครงการเกษียณอายุไปแล้ว  ก็ขึ้นอยู่กับคนที่เห็นคุณค่าของงานวิจัย  จะเอาไปทำต่อหรือเปล่า
โครงการวิจัยบางโครงการที่ดีมาก   เช่นสร้างเครื่องตรวจทุ่นระเบิด   ที่มี ดร.สิทธิชัย  โภคัยอุดม  ร่วมโครงการด้วย   ราคาต่ำกว่าของนำเข้าประมาณครึ่งหนึ่ง  แต่ก็ผลิตขึ้นมาแค่ไม่ถึง 400 เครื่อง แล้วก็เงียบหายไป 
อ้างถึง
สร้างเครื่องตรวจทุ่นระเบิด   ที่มี ดร.สิทธิชัย  โภคัยอุดม  ร่วมโครงการด้วย   ราคาต่ำกว่าของนำเข้าประมาณครึ่งหนึ่ง  แต่ก็ผลิตขึ้นมาแค่ไม่ถึง 400 เครื่อง แล้วก็เงียบหายไป 
อ้างถึง
ชี้แจงแทน ดร.สิทธิชัย หน่อย ไม่ได้หยุดไปหรอกครับ ปรับปรุงมาใหม่อีก 200 เครื่องได้ 2 ปี บางส่วนก็ออกไปใช้งานแล้ว และกำลังจะทำรุ่นใหม่ควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์เหมือนของ Velon แต่ก็มีโครงการวิจัยทางทหารที่เร่งด่วนกว่าเข้ามา ต้นปีหน้าคงลงมือเต็มที่อีกครั้ง
ดู ๆแล้วคนไทยนี่มีหัวทางการประดิฐคิดค้นไม่แพ้ชาติอืนนะครับขาดก็แต่การส่งเสริมที่จริงจังและต่อเนือง...เฮ้อแล้วอย่างนี่ชาตินี่ผมจะมีบุญได้เห็นปืนที่ผลิตและออกแบบโดยคนไทย..หรือเปล่าน่อ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 05:49:58 PM »

แล้วเรื่องแก๊สน้ำตาล่ะครับ ว่ายังไง ผมเห็นการสลายผู้ประท้วง เห็นแต่เอากระบองฟาด ในไทยมีการใช้แก๊สน้ำตาบ่อยมั๊ยครับ ผมว่ายังดีกว่านะครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2004, 06:16:08 PM »

Coolผมเคยดูครับทั้ง2เรื่อง   เรื่องแรกที่ตำรวจใช้ปืนยาวลูกยาง ยิงคนบ้า ผมว่าเป็นเพราะตำรวจคนนั้นไม่เก่งพอเพราะการยิงลูกยาง ต้องยิงในจุดที่ทำให้คนร้ายจุกหรือหมดทางสู้ได้ และควรดูทางหนีทีไล่ไว้ด้วยคราบ แบบเรื่องที่สองที่ใช้กระบองดัดแปลงผมว่าดีกว่าวิธีแรก อย่างแรกคนยิงมีความรู้เป็นนายตำรวจครับแต่จำยศไม่ได้ แต่ท่านเข้าไปยิงเกือบปะชิดตัว โดยการหันกระบองไปที่ท้องคนร้าย เปรี้ยงกองกับพื้น/จุกนะสิครับ ไม่เหมือนกับเรื่องที่1 ใช้ปืนใส่กระสุนยาง ทำให้คนร้ายนึกว่าโดนยิงจริงๆ ยิงบ้าเข้าไปใหญ่เหมือนหมาจนตรอกนะครับและยิ่งแค่เจ็บๆด้วยแล้วและในมือก็มีดาปยาวอยู่ด้วย.......สุดท้ายก็โดนสวน คงต้องมีการอบรมเจ้าหน้าที่ที่เข้าไปทำหน้าที่แบบนี้ครับ....... Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2004, 06:19:00 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์