๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:32:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทด่านค่ะ HOW TO เจอด่านตรวจในพื้นที่ใจกลาง กทม.  (อ่าน 15683 ครั้ง)
One live live it
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:52:19 AM »

ผมขับรถช่วง  ปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา  พบว่าด่านตรวจต่าง  มีการตั้งด่านลดลงไปประมาณ  60 เปอร์เซนต์  (สงสัยนำกำลังไปคุ้มครอง บ้าน วีไอพี)  แต่ก็ยังประมาทไม่ได้สำหรับสมาชิกที่นำพาอาวุธปืนติดรถประจำ  แต่ผมมีข้อมูล่านใหม่มาให้พิจารณาระมัดระวัง กีน่ะครับ
 1.  ถนนพหลโยธิน  สี่แยก่อนถึงโรงเรียนนายเรืออากาศ  ขาเข้าเมือง  (ด่านใหญ่)
 2.  สี่แยก  จ.ป.ร. ทางขึ้นสะพานพระราม  8  ดักรถทุกคันที่จะไปฝั่งธน (ด่านใหญ่)
 3.  ถนนเสนา  4  แยกจากแยกเสนา - วังหิน  ลงสะพานข้ามคลอง  มุ่ง ถนนพหลโยธิน ม.เกษตร
  4.  สี่แยกถนนพระราม  9  ตัดถนนเลียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา  ฝั่งเอกมัยมุ่งมาทางขึ้นทางด่วนรามอินทรา   
ผมขับรถในเวลากลางคืนมาหลายเดือน  ก็เลยสังเกตุด่าน  ต่าง ๆ  ที่อาจรบกวนท่านสมาชิกผู้เล่นปืน อาจเดินทางผ่านไปและอาจมีปัญหาตามมาไม่ว่าจะเรื่อง ดื่ม เรื่องปืน  หรือ รถแต่ง  จะรายงานด่านที่เจอบ่อยนะครับ
 1.หน้า สน.ทองหล่อ (ด่านใหญ่)
 2. หน้าโรงแรมเอส ซี ปาร์ค  ถนนเลียบทางด่วนเอกมัย  รามอินทรา
 3.  หน้าปั๊มบางจาก  ถนนเลียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา  ขาเข้าเมือง   (ด่านใหญ่)
4. ช่วงสี่แยกลำสาลี จากราม เลี้ยวไป ลาดพร้าว แฮปปี้แลนด์  (ด่านใหญ่)
5.  โลตัสฝั่ง ตรงข้ามเซ็นทรัลพระราม  3   (เจ้าหน้าที่เยอะมาก  ถือ เอ็ม 16  ด้วย) (ด่านใหญ่)
6.  ถนนเพชรบุรี - ตัดใหม่  ฝั่งเขาเข้าเมือง  ลงสะพานข้ามคลอง แล้วมาเจอด่านหน้าร้าน คาร์แคร์ (ด่านใหญ่)
7.  ถนนลาดปลาเค้าจะออกเกษตร - นวมินทร์  ฝั่งแยกวังหินออกนอกเมือง
8.  แยกวังหิน  ฝั่งถนน โชคชัย- วังหิน หน้า โลตัสน้อย  
9. สามแยก ถนนรัชดาภิเษก  ฝั่งตรงข้าม  โรบินสัน รัชดา  ช่วงมาจาก ศูนย์วัฒธรรม  (ด่านน้อย)
10.ทางขึ้นถนนวงแหวนอุตสาหกรรม ฝั่ง  กทม. (ด้านใหญ่)
11.  ถนนพระราม  3  มาทางคลองเตย  จะไปนราธิวาสน์ราชครินทร์  เจ้าหน้า ฯ จะบล็อก  รถไม่ให้ขึ้นสะพานด้านบน ให้ตรวจข้างล่างทุกคัน  
12.  แยกถนนรามคำแหง - พระราม  9  ฝั่งหน้า บริษัทเอวอน  
13.  ถนนจันทร์  ใกล้บ้านนายใหญ่            
14.  ถนพหลโยธิน  ตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว   ขาเข้าเมือง (ไม่ค่อยเห็นบ่อย)  แต่น่ากลัว
15.  สี่แยกถนนเกษตรนวมินทร์  จากเกษตรจะเลี้ยวซ้าย เข้าถนนนวมินทร์  ไปทางหมู่บ้าน  ปัฐวิกรณ์
16.  ถนนลาดพร้าวก่อนถึง  แยกเข้าถนนโชคชัย  4  ฝั่งจะออกเมืองไปบางกะปิ  ถ้ามีอะไรคืบหน้า  จะแจ้งให้ทราบ  (1- 16 นี้ ตั้งด่านลดลง  60 เปอร์เซ็นท์ค่ะ)
ถ้าป็นไปได้ให้เพื่อนสมาชิกจำเป็นต้องนำพาอาวุธปืน  เพื่อ

1.  แก็งเด็กแวนท์
  2.  แก็งปาหิน  วางเรือใบ  แกล้งชนท้าย เคลียร์ (อย่านึกว่าไม่มี  หรือสูญพันธ์แล้ว)
  3.  คนเมา แล้วขับ
  4.  บ้านอยู่ชานเมือง ซอยเปลี่ยว แท็กซี่ไม่ยอมไปส่ง  จะให้เหมา  แต่คิดดูแล้วแทกซี่เขาก็เสี่ยงนะ  ง่วงก็ง่วง  ถ้าจะให้เพิ่ม พิเศษ ก็ควรให้นิดหน่อยไม่ใข่เชือดกันเห็น ๆ
  5.  ไม่ได้ตั้งใจจะกลับดึก เช่นวันเกิดเพื่อน คุยนาน  ร้องโอเกะเพลิน หรือ  ดื่มนาน หรือ  รอส่งแฟน  ชานเมือง ข้ามจังหวัด
  6.  นำปืนไว้บ้านทาวเฮ้าส์ โกกลัวโดน  ยกเค้าทางช่องหลังคา
  7.  บ้านอยู่ในดงยาเสพติด   อย่างเช่อน  แถวทุ่งสองห้อง  บางซอยหน้าราม  
ผมขอแนะนำให้  
  1. ขึ้นทางด่วน  หนีไปซ่ะ
  2.  ขึ้นแท็กซี่
  3.  เลือกเส้นทาง  ที่  เป็นซอยแคบ  2  เลนส์ถ้าตั้งด่านแล้วรถจะติด จะไม่มีเจ้าหน้า ฯ ตั้งด่านเพราะจะทำให้รถติด โดนชาวบ้านด่า  ซอยไหน เป็นถนน สี่เลนส์ ขึ้นไป
        มีไหล่ทางง่ายต่อการตั้งด่าน  นะคะ
  4. เช็คข่าวล่วงหน้า กับคนในร้าน  คนขับรถส่งของ เซเว่น  มอไซค์รับจ้าง แท็กซี่  หรือให้ส่วนล่วงหน้า  ที่เป็นผู้หญิงและไม่เมา  ขับรถนำไปก่อน  5  นาที  เปิดมือถือให้พร้อม
       รายงานกลับ หากเจอด่าน
  5.  ไปทางในซอยที่ไม่เปลี่ยว  อย่าไปทางหลัก  
  6.  พกกล้องส่องทางไกลติดรถ  หากเห็นรถติด  เวลา  ตี1 - ตี 3  ให้สันนิษฐานว่า  มีด่าน  หรือเกิดอุบัติเหตุ  แต้ถ้าเกิดอุบัติเหตุ  แสงวับวาบจะมากเป็นพิเศษ
       เพาะบรรดารถเจ้าหน้าที่  ช่วยเลือทั้งหลายจะแห่กันมาช่วยเลือดูราวกลับเป็นเรืองใหญ่โต รถจอด 10  ตัน คนเจ็บ 2  คนไฟแฟลช ไฟหวอ เปิดกันให้ สว่าง โล่หมด
       ยังมีงานในสังคมอื่น ๆ ที่น่าจะช่วยเหลือ เช่น พาเด็กข้ามถนน  ช่วยคนงานกวาดถนนเวลากลางคืน  ส่งไฟเป็นสัญญานเตือนระยะไกล  
      ผมเกือบขับรถชนคนกวาดถนนหลายครั้งแล้วหรือมันไม่เท่ห์   ด่านจะไม่มีแสงวับวาบแต่รถจะติด  ให้เตรียมตัว
       กลับรถ ทิ้งรถ  หรือจะมีสูตรอื่น ๆ  ในการข้ามด่านฯ  วันหลังจะรวบรวมมาบอก  อีกที  
7.  อย่าพยายามขับรถ  ประเภทต่อไปนี้  ในเวลากลางคืน  รถตลาด 1500 -1600  CC  เช่น  Jazz  Vios  Yaris Civic  แต่งบอดี้ภายนอก  รถเก่าแต่มาแต่งให้แรงใหม่  
      เช่น เซฟีโร่ , 200  SX  บีเอ็ม  ซีรี่  3 นกแก้ว  พรีลูด  เซลิก้า  แต่อันนี้มันก็แล้วแต่บุญกรรมนำแต่ง  ขนาดคนขับ ปอร์เช่ ยังโดนเลยครับ  (มันรวยเงินเยอะ)    
   ที่นาสังเกตุคือ  ถ้าเป็นด่านเล็ก มีเจ้าหน้าฯ น้อยถนนเปิดกว้างเวลาโบกเรียกรถให้จอดแต่เริ่มมีบางคันขบรถฝ่าด่านไปเลย (ทำเหมือนมอเตอร์ไซค์ โดนจับผิด ใบขับขี่ ไฟเลี้ยว หมวกกันน็อก พรบ. ตั้งด่านในเวลากลางวัน ซะงั้น)  ผมก็ไม่เห็นจะมีการจดทะเบียนรถ  หรือขับรถไล่ตามเลย ซึ่งอันตรายมาก  ถ้าคิดจะบล็อกรถ ก็ต้องระวัง หรือคิดจะฝ่าด่าน ก็ต้องชำนาญเส้นทางและประเมินถนนปลายทางด้วยน่ะครับ      

วันหลังจะมาบอกสูตรในการข้ามด่าน  ปืนที่เหมาะกับ กับ  Night Time  capability  (แน่ละว่าต้องไม่ใช่ปืนสแตนเลส)  หรือแก้ฏหมายเรื่องนำพาอาวุธปืน  ซะเลย  ยิ่งปืนโครงการปล่อยออกมามาก  ยิ่งมีพลังในการขอยื่นแก้ไข  กฏหมายมาก  เรื่องนี้ต้องต่อนื่องกันอีกยาว.............................................หึหึ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:25:49 AM โดย storm40sw » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:55:55 AM »

กลับดึก เดินทางกลางคืนบ่อยนะครับ
แล้วดูท่านจขกท.ยังเคืองไม่หายกับด่านฯ  Cheesy
เอาเทคนิคมาเล่าในบอร์ดสาธารณะ  ก็กลายเป็นเผยกระบวนท่าหมดซิครับ

ด่านฯก็เป็นคุณในการป้องปรามอาชญากรรม
เทคนิคของผมคือ..."Hidden in a plain sight".....ไม่ดื่ม ไม่มีปืน รถไม่แต่ง แถมหน้าจืดๆ ผ่านตลอด.....  Wink

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:01:30 PM »

น้ำลายหก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:16:23 PM »

จขกท. พกปืนเป็นประจำหรือครับ...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:42:24 PM »

เวปนี้ตํารวจนครบาลก็มาอ่าน....

เดี๋ยวเจอด่านย้าย......หลบไปหลบมา..สับขาหลอก....เจอเลย...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:47:45 PM »

ลืมเล่าว่า.....ถ้าเจอด่านตอนดึกแบบนี้......ผมโดนเรียกจอดทุกครั้ง....ไม่เคยรอด...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:54:04 PM »

ไม่กล้ากลับดึกครับ

ผบทบ ไม่อนุมัติ
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:07:22 PM »

ไม่ต้องพกก็หมดเรื่องครับ................จะมีเรื่องก็หลบเอา.อิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:11:56 PM »

......ผมใช้รถหลวงครับ..อิอิ Grin Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:10:45 PM »

ของผมรถก็ไม่แต่ง ไม่ดื่มขณะขับรถ(จริงๆนะมันจะหกเรี่ยราด) ไม่พกพาอาวุธ ไม่ออกเที่ยวข้างนอก(เมียห้ามออก หัวเราะร่าน้ำตาริน)

เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:11:00 PM »

โชคดีอยู่ต่างจังหวัด ขับรถยนต์ไม่เคยโดนตรวจอาวุธ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:57:49 PM »

ด่านฯก็เป็นคุณในการป้องปรามอาชญากรรม
เทคนิคของผมคือ..."Hidden in a plain sight".....ไม่ดื่ม ไม่มีปืน รถไม่แต่ง แถมหน้าจืดๆ ผ่านตลอด.....  Wink

ผมทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นหน้าจืด  พอมีคำแนะนำไหมครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:58:28 PM »

ไม่กล้ากลับดึกครับ

ผบทบ ไม่อนุมัติ

ของผมรถก็ไม่แต่ง ไม่ดื่มขณะขับรถ(จริงๆนะมันจะหกเรี่ยราด) ไม่พกพาอาวุธ ไม่ออกเที่ยวข้างนอก(เมียห้ามออก หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ยอมมอบตัวแต่โดยดี.......ว่าเกรงใจภรรยา

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 07:52:01 PM »

ผมทำได้ทุกอย่าง ยกเว้นหน้าจืด  พอมีคำแนะนำไหมครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แช่น้ำสามคืนยังไม่จืดเลย.. ตกใจ.......คุณsubmachine  หลับตา ห้ามยิ้ม ........... จนท.จะตกใจว่า....รถวิ่งเองได้ รีบโบกผ่านแน่ครับ   คิก คิก

D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 08:28:37 PM »

เคยเจอครับ..แถว ๆ ซีคอนสแควร์ราว ๆ เที่ยงคืน โดนตรวจทุกคันไม่เห้นรอดเลย ดีว่าวันนั้นไม่ได้ดื่มไป จนท.ก็น่ารักดีนี่ครับแกถามว่า "ไม่ได้ดื่มมาใช่มั้ยครับ " ผมก็ "ครับ เพิ่งเลิกงานมา" แกถามต่ออีกว่า " ในรถไม่มีอาวุธนะครับ " ผมก็" ครับ ไม่มีครับ " แกก็ปล่อยผ่าน คิดในใจว่าถ้าแกขอดูใต้เบาะ...งานนี้มีเฮ

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์