๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 05:14:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 192 193 194 [195] 196 197 198 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 945170 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2910 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 03:10:32 PM »

ได้ข่าวว่า ตอนนี้บริษัทกระสุนน้องใหม่ NRC กำลังจะคลอดกระสุน 38 ซูปเปอร์ ในเดือนสิงหาคม ต่อไปคงหากระสุนใช้ได้ไม่ยาก และหวังว่าราคาคงไม่แพงน่ะครับ  ไหว้
ขอให้ความฝันเป็นจริงซะทีนะท่านนะ ไอ้กระสุนปืนราคาไม่แพงในเมืองไทยเนี่ยะ ถ้ากระสุนในเมืองไทย ไม่แพงเท่าไหร่ ผมคิดว่า คงมีช้างเผือก ในวงการปืนเกิดขึ้นมามากกว่านี้แน่ๆ
เพราะเคยเห็นคำพูดในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเขียนว่า ดินต้องหมั่นฟื้น....... ปืนต้องหมั่นยิง .....  จึงจะดี ท่านว่า
แต่ถ้าหมั่นยิงปืนเมืองไทย ตามคำท่านว่า   ในราคากระสุนขนาดปัจจุบัน  ยิงไปไม่เท่าไหร่ จะเทียบเท่าราคาปืนสวัสดิการน้อยๆ กระบอกหนึ่งเลยทีเดียว

ผมจะขนลุกเสมอ เวลาเห็นนักกีฬา ไอพีเอสซี แข่งขันยิงลูกซองรณยุทธ ตามสนามต่างๆ
สนามหญ้า เป็นสีเขียว   แต่จะมีปลอกเชล สีแดง ตูดทองเหลือง กลาดเกลื่อนอยู่เต็มสนามหญ้า
ปลอกสีแดงเหล่านั้น สำหรับคนจนแล้ว มันเป็นค่าอาหารเลี้ยงชีพได้เป็นเดือนๆ เลยทีเดียว
ส่วนคนที่กำลังยิงอยู่นั้น ไม่ต้องห่วง ท่านขับบีเอ็ม หรู มายิง กะอีแค่ ปลอกแดงบนสนามหญ้า ขนหน้าแข้งท่านไม่ร่วงหรอก
แต่คนจนรักปืนอย่างผม เห็นแล้ว ยอมแพ้ครับ .....ถ้าพวกเรายิงได้เยอะๆ เหมือนท่าน พวกเราคงยิงแม่นขึ้นบ้าง ไม่มาก ก็น้อย แต่ไม่มีปัญญา เพราะต้องเอาตังค์ไปซื้อข้าวกินครับ  กระสุนกินไม่ได้ แค่มันส์เท่านั้นเอง
ผมจะขนลุกเสมอ เวลาเห็นนักกีฬา ไอพีเอสซี แข่งขันยิงลูกซองรณยุทธ ตามสนามต่างๆ
สนามหญ้า เป็นสีเขียว   แต่จะมีปลอกเชล สีแดง ตูดทองเหลือง กลาดเกลื่อนอยู่เต็มสนามหญ้า
ปลอกสีแดงเหล่านั้น สำหรับคนจนแล้ว มันเป็นค่าอาหารเลี้ยงชีพได้เป็นเดือนๆ เลยทีเดียว
ส่วนคนที่กำลังยิงอยู่นั้น ไม่ต้องห่วง ท่านขับบีเอ็ม หรู มายิง กะอีแค่ ปลอกแดงบนสนามหญ้า ขนหน้าแข้งท่านไม่ร่วงหรอก
แต่คนจนรักปืนอย่างผม เห็นแล้ว ยอมแพ้ครับ .....ถ้าพวกเรายิงได้เยอะๆ เหมือนท่าน พวกเราคงยิงแม่นขึ้นบ้าง ไม่มาก ก็น้อย แต่ไม่มีปัญญา เพราะต้องเอาตังค์ไปซื้อข้าวกินครับ  กระสุนกินไม่ได้ แค่มันส์เท่านั้นเอง

ถูกใจ กินใจ เข้าใจ ครับท่าน
ขอบพระคุณครับท่านที่ เข้าใจกระผม  ภาพสนามหญ้าปลอกกระสุนแดงนี้ ติดตา ติดใจ ผม มาตั้งแต่ยังเด็กๆ  ตอนไม่ได้ทำงาน เป็นนักเรียนมัธยม ไปนั่งขอบสนาม ศรภ. มองไป กลืนน้ำลายไป  โอโห.....  เขาทำกันได้ไงนะ เขามีตังค์มายิงกันได้ไงนะ ... ซักวันหนึ่ง เราทำงานได้ เราจะมาทำอย่างพวกเขาบ้าง
........... ต่อมา เหตุการณ์ผ่านไป 25 ปี  ณ ขอบสนามที่เดิม ใต้ต้นกระถินณรงค์ ดอกเหลืองๆ โปรยปราย แม้อายุผ่านไปจนผมหงอกแล้ว ทำงานก็แล้ว .....มีเงินเดือนแล้ว .... ผมก็ยังคงได้แต่เฝ้ามองลานปลอกกระสุนแดง เหมือนเดิม 
เพราะค่าปลอกที่ร่วงอยู่นั้น ซัก 3 ปลอก ก็สามารถบรรเทาความหิวมื้อเที่ยง แบบอร่อยๆ ได้แล้ว 1 มื้อ ...
เมื่อไหร่ กระสุนเมืองไทย จะราคาถูกลง ซักที.......เศร้า...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2911 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 04:07:43 PM »

ได้ข่าวว่า ตอนนี้บริษัทกระสุนน้องใหม่ NRC กำลังจะคลอดกระสุน 38 ซูปเปอร์ ในเดือนสิงหาคม ต่อไปคงหากระสุนใช้ได้ไม่ยาก และหวังว่าราคาคงไม่แพงน่ะครับ  ไหว้
ขอให้ความฝันเป็นจริงซะทีนะท่านนะ ไอ้กระสุนปืนราคาไม่แพงในเมืองไทยเนี่ยะ ถ้ากระสุนในเมืองไทย ไม่แพงเท่าไหร่ ผมคิดว่า คงมีช้างเผือก ในวงการปืนเกิดขึ้นมามากกว่านี้แน่ๆ
เพราะเคยเห็นคำพูดในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเขียนว่า ดินต้องหมั่นฟื้น....... ปืนต้องหมั่นยิง .....  จึงจะดี ท่านว่า
แต่ถ้าหมั่นยิงปืนเมืองไทย ตามคำท่านว่า   ในราคากระสุนขนาดปัจจุบัน  ยิงไปไม่เท่าไหร่ จะเทียบเท่าราคาปืนสวัสดิการน้อยๆ กระบอกหนึ่งเลยทีเดียว

ถูกใจ กินใจ เข้าใจ ครับท่าน
ขอบพระคุณครับท่านที่ เข้าใจกระผม  ภาพสนามหญ้าปลอกกระสุนแดงนี้ ติดตา ติดใจ ผม มาตั้งแต่ยังเด็กๆ  ตอนไม่ได้ทำงาน เป็นนักเรียนมัธยม ไปนั่งขอบสนาม ศรภ. มองไป กลืนน้ำลายไป  โอโห.....  เขาทำกันได้ไงนะ เขามีตังค์มายิงกันได้ไงนะ ... ซักวันหนึ่ง เราทำงานได้ เราจะมาทำอย่างพวกเขาบ้าง
........... ต่อมา เหตุการณ์ผ่านไป 25 ปี  ณ ขอบสนามที่เดิม ใต้ต้นกระถินณรงค์ ดอกเหลืองๆ โปรยปราย แม้อายุผ่านไปจนผมหงอกแล้ว ทำงานก็แล้ว .....มีเงินเดือนแล้ว .... ผมก็ยังคงได้แต่เฝ้ามองลานปลอกกระสุนแดง เหมือนเดิม 
เพราะค่าปลอกที่ร่วงอยู่นั้น ซัก 3 ปลอก ก็สามารถบรรเทาความหิวมื้อเที่ยง แบบอร่อยๆ ได้แล้ว 1 มื้อ ...
เมื่อไหร่ กระสุนเมืองไทย จะราคาถูกลง ซักที.......เศร้า...

โห คุณเต่า เล่าซะ ต้องเกิดสงสารเลยครับ ไว้เอา Colt Combat Commander .๓๘ super ให้ยิงซะให้เหงื่อชุ่มมือเลย . คิก คิก

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2912 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 04:27:20 PM »

ขอบพระคุณพี่โรด มากครับ ที่จะให้เอา เจ้าคอมมานเดอร์ ซูเปอร์ มาให้ยิง
ครับผม พี่บอกว่าให้ยิงซะเหงื่อชุ่มมือเลย  .... 
เอาไว้พี่เอามาให้ผมยิง มันส์ๆ ดีกว่า นะพี่นะ
ส่วนไอ้เรื่องยิงจนเหงื่อชุ่มมือนั้น   ...  ไม่ต้องถึงปืนพี่ดอกครับ .......
แค่ .45 ออโต้  โคลท์ มาร์คโฟร์  ซีรีส์ 80 กัฟเวอร์นเม้นท์ โมเดล (โมเดล 1970) ยิงไป ก็ต้องเอามือถูหน้าขากางเกงยีนส์ ตัวที่ใส่ไปยิง ยิงไป ถูไป  มือก็สั่น เหงื่อก็แตก
ทีแรก ก็สงสัยตัวเองเหมือนกัน ...เอ..... ก็ตั้งใจมายิงปืนแล้ว ทำไม ยังมือสั่น เหงื่อแตกอีกนะ .....  เวลาไปยิงกล็อค ลูกฟรีๆ  ทำไมไม่เห็นเป็นเลย..HuhHuh??
พอเข้าใจตัวเองจึงรู้ได้ว่า.....อ๋อ .... ที่แท้ ก็ยิงไป เสียดายตังค์ ไป  ....นั่นเอง มือเลยสั่น เหงื่อเลยออกมือ
....รู้งี้ หาปืนแก็ปฝรั่งมาเล่น พอทำดินปืนเป็น  แล้วตำดินปืน เอง แยงไป ยิงไป  ดีกว่า ถูกตังค์ดี   ยิ่ง ซูเปอร์ยิ่งหนัก ยิงไป สั่นไป เพราะลูกซูเปอร์ หลายตังค์อยู่ ..ต่อนัด 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2913 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 10:24:11 AM »

ผมนำกระสุนปืน 9 พารา 6 นัด .38 super 4 นัด .40  6 นัด
แช่เย็นไว้ตังแต่วันที่ 17 กรกฎาคม..

ผ่านมาได้ 17 วัน เมื่อคืนวาน ที่บ้านฝนตกหนักพอสมควร.. เป้าคือโคนต้นหูกวาง หลังบ้าน

กระสุน .40  S&B 180 เกรน หัวตัน กันซึมสีแดง และ TA ปลอก S&B 180 เกรน หัวตัน
นำออกจากตู้เย็น แล้วโหลด ยิง อย่างละนัด อาการปรกติ ทั้งเสียงและรีคอลย์
รีคอลย์ และเสียง กระสุนนอก หนัก และดังกว่า บอกถึงอานุภาพของหัวกระสุนที่เหนือกว่า ครับ

และ .38 super Win 130 เกรน หัวบอล และ 9 พารา Speer 115 เกรน  อย่างละนัด
สับแตก อาการปรกติ ทั้ง 2 นัด

ฉะนั้น เรื่องความชื้น ไม่ควรต้องกังวลมากนัก ผมเคยยิงมาครั้งหนึ่งแล้ว .40  13 นัด  9 พารา 12 นัด
แช่เย็น 10 กว่าวัน สับแตกทุกนัด เหมือนกัน.

กระสุนที่เหลือจะแช่น้ำ ในตู้เย็นต่ออีก สัก 7 วัน แล้วจะแจ้งผลให้ทราบ ครับ   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2013, 11:38:48 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2914 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 11:30:45 AM »

ผมนำกระสุนปืน 9 พารา 6 นัด .38 super 4 นัด .40  6 นัด
แช่เย็นไว้ตังแต่วันที่ 17 กรกฎาคม..

วันนี้ ผ่านมาได้ 17 วัน ที่บ้านฝนตกหนักพอสมควร เมื่อครู่ เป้าคือโคนต้นหูกวาง หลังบ้าน

กระสุน .40  S&B 180 เกรน หัวตัน กันซึมสีแดง และ TA ปลอก S&B 180 เกรน หัวตัน
นำออกจากตู้เย็น แล้วโหลด ยิง อย่างละนัด อาการปรกติ ทั้งเสียงและรีคอลย์
รีคอลย์ และเสียง กระสุนนอก หนัก และดังกว่า บอกถึงอานุภาพของหัวกระสุนที่เหนือกว่า ครับ

และ .38 super Win 130 เกรน หัวบอล และ 9 พารา Speer 115 เกรน  อย่างละนัด

ฉะนั้น เรื่องความชื้น ไม่ควรต้องกังวลมากนัก ผมเคยยิงมาครั้งหนึ่งแล้ว .40  13 นัด  9 พารา 12 นัด
แช่เย็น 10 กว่าวัน สับแตกทุกนัด เหมือนกัน.

กระสุนที่เหลือจะแช่น้ำ ในตู้เย็นต่ออีก สัก 7 วัน แล้วจะแจ้งผลให้ทราบ ครับ   Cheesy
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2915 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:50:06 PM »

สงสัยครับพี่  Ro@d พี่แช่ในห้องแช่ผักหรือห้องแช่แข็งครับห้องแช่ผักก็น่าจะสัก 5-6 องศา  แต่ห้องแช่แข็งก็คงน่าจะ 0-10  ถ้าแช่สองห้องผลมันน่าจะมีแตกต่างกันบ้างละครับ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2916 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 02:03:03 PM »

สงสัยครับพี่  Ro@d พี่แช่ในห้องแช่ผักหรือห้องแช่แข็งครับห้องแช่ผักก็น่าจะสัก 5-6 องศา  แต่ห้องแช่แข็งก็คงน่าจะ 0-10  ถ้าแช่สองห้องผลมันน่าจะมีแตกต่างกันบ้างละครับ.

ห้องแช่เย็น แช่เบียร์ นะครับ ไม่ใช่ห้องแช่แข็ง เพราะต้องการสภาพใกล้เคียง กับสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นจริง

ตอนสายวันนี้ ใส่น้ำลงไปด้วย..  อย่างน้อย ๑ สัปดาห์ จึงจะนำมายิง ครับ .  Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2917 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 04:39:31 PM »

ห้องแช่เย็น แช่เบียร์ นะครับ ไม่ใช่ห้องแช่แข็ง เพราะต้องการสภาพใกล้เคียง กับสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นจริง

ตอนสายวันนี้ ใส่น้ำลงไปด้วย..  อย่างน้อย ๑ สัปดาห์ จึงจะนำมายิง ครับ .  Cheesy

ไหว้ผมจะรอฟังผลทดสอบรอบต่อไปว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมั่งอีกหนึ่งสัปดาห์ครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2918 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 09:20:54 PM »

ผมนำกระสุนปืน 9 พารา 6 นัด .38 super 4 นัด .40  7 นัด

ผ่านมาได้ 17 วัน เมื่อคืนวาน ที่บ้านฝนตกหนักพอสมควร.. เป้าคือโคนต้นหูกวาง หลังบ้าน

กระสุน .40  S&B 180 เกรน หัวตัน กันซึมสีแดง และ TA ปลอก S&B 180 เกรน หัวตัน

และ .38 super Win 130 เกรน หัวบอล และ 9 พารา Speer 115 เกรน  อย่างละนัด

ฉะนั้น เรื่องความชื้น ไม่ควรต้องกังวลมากนัก ผมเคยยิงมาครั้งหนึ่งแล้ว .40  13 นัด  9 พารา 12 นัด

กระสุนที่เหลือจะแช่น้ำ ในตู้เย็นต่ออีก สัก 7 วัน แล้วจะแจ้งผลให้ทราบ ครับ   Cheesy

จากกระทู้ข้างต้น ผม นำกระสุนที่ผ่านการแช่ในตู้เย็นต่ออีก 1 วัน เป็น 18 วัน แล้วนำแช่น้ำ
นับแต่ค่ำวันที่ 2 สิงหาคม  ถึงคำวันนี้ 12 สิงหาคม  10 วันพอดี

ปืนที่ใช้ M&P40 กระสุน S&B 2 นัด Speer 1 นัด TA ปลอก S&B 2 นัด.. หัวตันหนัก 180 เกรน
สภาพแช่น้ำเย็น ถึงขนาดน้ำบางส่วนกลายเป็นเกร็ดน้ำแข็ง นำออกแล้วโหลดยิง ทันที

5 นัด..  ผ่าน 4 นัด  
TA โหลดเป็นนัดแรก นอกจากด้าน แล้วหัวกระสุนยังจับแน่นติดกับเส้นเกลียว หลุดจากปลอก
และโหลดนัดอื่น ก็ขัดลำ เพราะตอนนั้นยังไม่ทราบ ว่าหัวคาอยู่

บทสรุป กระสุนแช่เย็น 17 วัน S&B,TA  ผ่าน
แช่น้ำเย็น 10 วัน S&B,Speer ผ่าน  ส่วน TA ผ่าน 1 ไม่ผ่าน 1

ส่วนกระสุนขนาดอื่น ยิงด้วย Colt 38 super
.38 super วันเวลา เท่ากับข้างต้น Win รุ่นใหม่ fmj 130 เกรน ปลายตัด 2 นัด และ รวท fmj ปลอกทองเหลือง ผ่านทั้ง 3 นัด

9 พารา  fioochi 123 เกรน fmj tc ผมซื้อไว้ตั้งแต่ปี 2543 เสียงดังฟังชัดและแรง เหมือนยิงด้วย .38 super
Speer 2 นัด 115 เกรน ผ่านทั้ง 2 นัด  ส่วน Magtech (CBC) fmj 115 เกรน จากบราซิล ด้าน .ไม่ผ่านครับ

สรุป
กระสุนแช่เย็น + แช่น้ำเย็น จนเป็นเกร็ดน้ำแข็ง เวลารวม 28 วัน
17 นัด มีด้าน เพียง 2 นัดเท่านั้น ฉะนั้น ฝากเป็นแนวทาง อาจเพื่อทะลุ วิตกจริต เรื่องกระสุน กันบ้างนะครับ   ไหว้    ยิ้มีเลศนัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2013, 09:39:27 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2919 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:17:19 PM »

ปลอกกระสุน .. 

๙ พารา นัดที่ด้าน และหัวกระสุน TA .40 ยังหาปลอกที่ด้านไม่พบ  ๑ ปลอก ครับ   Grin .

STPNET98
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2920 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:40:33 PM »

.40 ใช้ปืนอะไรยิงทดสอบครับ  Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2921 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 10:59:46 PM »

.40 ใช้ปืนอะไรยิงทดสอบครับ  Huh

S&W M&P40  ครับ.  Grin

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #2922 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 11:43:00 PM »

เห็นการทดลองของพี่ Ro@d แล้ว นึกถึงหนังเรื่อง bourne identity ที่นักฆ่าจากโครงการเทรดสโตนเก็บปืนไว้ในตู้เย็น แสดงว่า ไม่เป็นปัญหาทำให้กระสุนด้านครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2923 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 08:16:31 AM »

เห็นการทดลองของพี่ Ro@d แล้ว นึกถึงหนังเรื่อง bourne identity ที่นักฆ่าจากโครงการเทรดสโตนเก็บปืนไว้ในตู้เย็น แสดงว่า ไม่เป็นปัญหาทำให้กระสุนด้านครับ

กระสุนไม่ด้านหรอกครับ  อยู่ได้นานขึ้นด้วยซ้ำ เพราะในตู้เย็นจะแห้งและความเย็นทำให้ดินส่งกระสุนหยุดการสลายตัว  แต่อาจจะเกิดปัญหากับไพรเมอร์ โดยเฉพาะลูกกรดที่จะแห้ง หลุดออกมาจากตำแหน่งที่ควรจะเป็น
และความเย็นจัด อาจจะเกิดปัญหาที่ตัวปืน ทำให้สารหล่อลื่นแข็งตัว ปืนติดขัดได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2924 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 01:06:29 PM »

กระสุนไม่ด้านหรอกครับ  อยู่ได้นานขึ้นด้วยซ้ำ เพราะในตู้เย็นจะแห้งและความเย็นทำให้ดินส่งกระสุนหยุดการสลายตัว  แต่อาจจะเกิดปัญหากับไพรเมอร์ โดยเฉพาะลูกกรดที่จะแห้ง หลุดออกมาจากตำแหน่งที่ควรจะเป็น
และความเย็นจัด อาจจะเกิดปัญหาที่ตัวปืน ทำให้สารหล่อลื่นแข็งตัว ปืนติดขัดได้

TA .40 นัดที่ด้าน Primer เงียบสนิท แถมหัวจับกับเส้นเกลียว ปลอกหลุด
และ Magtech Primer ก็เงียบฉี่ เหมือนกัน

.38 super และ 9 พารา เสียงดัง รีคอยด์ปรกติ
แช่ในห้องแช่เย็น 18 วัน และแช่น้ำในห้องแช่เย็น 10 ..วันนี้ จะเริ่มนับ 1 กับห้อง Freezer ครับ.  Grin

หน้า: 1 ... 192 193 194 [195] 196 197 198 ... 210
  พิมพ์