๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 05:31:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 945179 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2550 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:29:22 PM »

เห็นท่าน กงไกลาส ลงภาพแล้วสวยมาก เลยลองถ่ายปืนของผมมาให้ติชมกันครับ
ผมเคยรวมพลคนคบ.38ซุป...ไว้ตั้งแต่หน้า 1และเพิ่งนำรูป  ตามไปแปะไว้รูปนึงเมื่อ
เร็วๆนี้เอง ได้ปืนมา4ปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยลองยิงสักที ว่าจะเก็บไว้สภาพนี้เพราะเสียดาย
เจ้าของเดิมบอกว่า ซื้อมาไม่เคยยิงเหมือนกัน เป็นพี่สาว เพื่อนผมเอง แฟนแกซื้อไว้
ให้ป้องกันตัว แกก็เก็บไว้ในตู้มาตลอดครับ Grin ไหว้

สไลด์ ดูยังไม่ออกครับว่า ว่าเป็นรมดำสะท้อนแสง หรือ เป็นนิเกิล

แต่เลข S/N  เดิมสวย .  ปืนสภาพที่สวย อีกกระบอกหนึ่งเลยครับ.  หลงรัก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2551 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:12:39 PM »

เห็นท่าน กงไกลาส ลงภาพแล้วสวยมาก เลยลองถ่ายปืนของผมมาให้ติชมกันครับ
ผมเคยรวมพลคนคบ.38ซุป...ไว้ตั้งแต่หน้า 1และเพิ่งนำรูป  ตามไปแปะไว้รูปนึงเมื่อ
เร็วๆนี้เอง ได้ปืนมา4ปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยลองยิงสักที ว่าจะเก็บไว้สภาพนี้เพราะเสียดาย
เจ้าของเดิมบอกว่า ซื้อมาไม่เคยยิงเหมือนกัน เป็นพี่สาว เพื่อนผมเอง แฟนแกซื้อไว้
ให้ป้องกันตัว แกก็เก็บไว้ในตู้มาตลอดครับ Grin ไหว้

สไลด์ ดูยังไม่ออกครับว่า ว่าเป็นรมดำสะท้อนแสง หรือ เป็นนิเกิล

แต่เลข S/N  เดิมสวย .  ปืนสภาพที่สวย อีกกระบอกหนึ่งเลยครับ.  หลงรัก

เป็นรมดำครับ มันสะท้อนแสง ถ่ายภาพยากมากๆครับ เสียดายมีจุดสนิมเล็กๆอยู่2-3แห่งครับ Grin
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2552 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:11:43 PM »

ปืนสวยมากเลยครับคุณ ตี๋ br  เยี่ยม เยี่ยม

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2553 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:08:18 PM »

ปืนสวยมากเลยครับคุณ ตี๋ br  เยี่ยม เยี่ยม
   ขอบคุณครับ Grin ไหว้
   เห็นท่านอื่นๆ ถ่ายภาพแล้วสวยมาก ทำไมปืนผมถ่ายยากจัง มันสะท้อนแสง ต้องพลิกปืน
ซ้ายขวา ให้มันเห็นตัวหนังสือ ให้มันเห็นรายละเอียด ใครมี เคล็ดลับการถ่ายภาพ บอกกันบ้าง
นะครับ  ไหว้
ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2554 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:53:35 PM »

การถ่ายภาพปืนกลางแจ้ง ผมชอบตอนย่ำรุ่ง หรือช่วงย่ำค่ำ โพล้เพล้หน่อย แสงพอดีๆ ครับ
ผิวปืนที่ขัดเงาเกินไป ถ่ายให้เห็นตัวหนังสือได้ยาก บางครั้งต้องหามุมหลบไม่ให้แสงเข้าตรงจุดโฟกัสมากเกินไป
ภาพด้านล่างที่ผมถ่ายยังไม่ถือว่าสวยมาก คงพอดูได้แค่นั้น

BLACK HORSE
"กรุงศรีอยุธยา จะไม่สิ้นคนดี"
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #2555 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 12:14:15 PM »

เยาะเย้ยสวยๆทั้งนั้นเลยครับ...

'' อย่าใช้อาวุธปืนของท่าน ไปในทางก้าร้าว...รังแกใคร  ควรต้องใช้ปกป้องตนและคนที่ถูกรังแก..คนมีปืนต้องไม่ใจเสาะนัก...ครับ.." (พี่โร้ด)
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2556 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:25:30 PM »

อยากได้กระสุนซ้อมเพิ่ม แต่ใครๆก็บอกว่าหายาก+แพง จะไปหาที่ไหนดีเนี่ยครับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
jjkallnew
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #2557 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:56:58 PM »

สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่ตอนนี้ผมต้องการ38ซุปเปอร์เหมือนกันคับรบกวนเพื่อนสมาชิกให้ข้อมูลเรื่องราคาหน่อยคับ
ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่ารัย ร้านไหนดี ใบป.3พร้อมแล้วคับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2558 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 07:54:04 AM »

อยากได้กระสุนซ้อมเพิ่ม แต่ใครๆก็บอกว่าหายาก+แพง จะไปหาที่ไหนดีเนี่ยครับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยิงลูกซ้อม ๙ พารา แทนไปก่อนก็ได้ ครับ แต่ต้องทำความสะอาดตรง Headspace ขึ้นอีกนิด Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2559 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:01:23 AM »

สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่ตอนนี้ผมต้องการ38ซุปเปอร์เหมือนกันคับรบกวนเพื่อนสมาชิกให้ข้อมูลเรื่องราคาหน่อยคับ
ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่ารัย ร้านไหนดี ใบป.3พร้อมแล้วคับ

ปืนใหม่ ไม่เห็นร้านสั่งเข้านานแล้วครับ

จะมีแต่ มือ ๒ up ในเว็บ อวป. และgun.in ถ้าเดิม ๆ เหลี่ยมมุมคม อาจอยู่ที่ ๘๐,๐๐๐.-+/-  ปืนเดิม ๆ มูลค่าจะมากขึ้นตามกาลเวลา

ถ้าต้องการปืนป้องกันตัว และถ้าหาตัวไม่ได้ หันไปหา ปืนนาด .๔๐ ก็ได้ครับ พลังงานหัวกระสุน อยู่ในระดับใกล้เคียงกัน แต่ไปทางสูงกว่า
และปืน .๔๐ จุกระสุนได้มากกว่า ศักยภาพในตัวปืน จึงมากกว่า ปืน .๓๘ super  Cheesy

กงไกรลาศ
Full Member

คะแนน 54

ดื่มนมสด ชมบรรยากาศริมน้ำน่าน

« ตอบ #2560 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:32:58 AM »

ปืนใหม่ ไม่เห็นร้านสั่งเข้านานแล้วครับ

จะมีแต่ มือ ๒ up ในเว็บ อวป. และgun.in ถ้าเดิม ๆ เหลี่ยมมุมคม อาจอยู่ที่ ๘๐,๐๐๐.-+/-  ปืนเดิม ๆ มูลค่าจะมากขึ้นตามกาลเวลา

ถ้าต้องการปืนป้องกันตัว และถ้าหาตัวไม่ได้ หันไปหา ปืนนาด .๔๐ ก็ได้ครับ พลังงานหัวกระสุน อยู่ในระดับใกล้เคียงกัน แต่ไปทางสูงกว่า
และปืน .๔๐ จุกระสุนได้มากกว่า ศักยภาพในตัวปืน จึงมากกว่า ปืน .๓๘ super  Cheesy

ด้วยเหตุนี้และอีกหลายเหตุผลทำให้ผมต้องไปรับเจ้าตัวนี้มาอีกตัวนึงครับผม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2561 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:49:49 AM »

จะมีแต่ มือ ๒ up ในเว็บ อวป. และgun.in ถ้าเดิม ๆ เหลี่ยมมุมคม อาจอยู่ที่ ๘๐,๐๐๐.-+/-  ปืนเดิม ๆ มูลค่าจะมากขึ้นตามกาลเวลา

และปืน .๔๐ จุกระสุนได้มากกว่า ศักยภาพในตัวปืน จึงมากกว่า ปืน .๓๘ super  Cheesy

ด้วยเหตุนี้และอีกหลายเหตุผลทำให้ผมต้องไปรับเจ้าตัวนี้มาอีกตัวนึงครับผม

ยินดีด้วยครับ คุณกงฯ  ปืนและกระสุน .๔๐ เป็นปืนหลักในการป้องกันตัวได้อย่างยอดเยี่ยมที่สุดขนาดหนึ่ง  บัดเดี๋ยวก็จะรัก
มากยิ่งข้ึ้นแม้ ๕ ปี ไปแล้ว ก็ไม่อยากผ่องไปที่ใด  ยิ่ง มี G ๒๖ เป็น Back up จบได้เลยครับ  Wink

ปืนขนาดนี้ ถ้าจัดการเรื่องกระสุนนอกให้พอใช้ ไม่ยิงเล่น โดยเปลี่ยนวิถี ยิงแบบป้องกันตัว คือ ยิงเอากลุ่มกระสุนให้ครอบคลุมจุดเล็ง
ถึงจะมีปัญหาเรื่องเหนี่ยวไกปืนบ้าง แต่ถ้าเล็งถูกต้อง ก็จบแล้ว  ต่างกับการปั้น X ถ้าเราไม่ได้แข่งเก่ง จะไม่จำเป็นเลย ครับ  Cheesy

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2562 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:03:42 AM »

จะมีแต่ มือ ๒ up ในเว็บ อวป. และgun.in ถ้าเดิม ๆ เหลี่ยมมุมคม อาจอยู่ที่ ๘๐,๐๐๐.-+/-  ปืนเดิม ๆ มูลค่าจะมากขึ้นตามกาลเวลา

และปืน .๔๐ จุกระสุนได้มากกว่า ศักยภาพในตัวปืน จึงมากกว่า ปืน .๓๘ super  Cheesy

ในอวป. เล่มนี้ เห็นมีของ Colt สวยๆ แม่นๆ(แพงๆ ด้วย)อยู่นี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 11:12:44 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
jjkallnew
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #2563 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:42:31 AM »

ในอวป. เล่มนี้ เห็นมีของ Colt สวยๆ แม่นๆ(แพงๆ ด้วย)อยู่นี่ครับ

แล้มผมจะหา38ซุปเปอร์ใด้ที่ไหนใบป.3ก็มาแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2564 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:29:24 PM »

แล้มผมจะหา38ซุปเปอร์ใด้ที่ไหนใบป.3ก็มาแล้ว

ลองเฝ้ากระทู้ซื้อขาย ปืนมือ ๒ ดูครับ ทั้งเว็บ อวป. และ Gun in อาจจะมีเป็นบางช่วง

หรือตั้งกระทู้ในห้องซื้อ-ขาย  ขอซื้อ ..  แต่ท่านต้องแสดงตัวด้วยการ fax บัตรประชาชน ไปที่ วมต. ก่อนนะครับ

ปืน .๓๘ super หาได้ยากกว่า .๔๕ เพราะตัวปืมีน้อย และจำนวนรุ่นก็น้อยกว่า .. ขอเอาใจช่วย ครับ.

หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 210
  พิมพ์