๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 04:42:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 166 167 168 [169] 170 171 172 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 945168 ครั้ง)
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2520 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:54:28 PM »

ไปลองยิงกับคุณพ่อที่สนาม ศรภ. บางเขนมาแล้วครับ
พยศเอาเรื่องจริงๆครับ สำหรับมือใหม่หัดยิงอย่างผม (ขนาดลูกซ้อมหัวตะกั่วนะครับ)
เลยขอไม่โพสต์เป้ายิงมาให้ดูนะครับ อนาถมาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กินล่าง แถมหลุดออกนอกเป้าอีก ทั้งๆที่อุตส่าห์เล็งประณีตแล้วนะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2521 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:13:34 AM »

ไปลองยิงกับคุณพ่อที่สนาม ศรภ. บางเขนมาแล้วครับ
พยศเอาเรื่องจริงๆครับ สำหรับมือใหม่หัดยิงอย่างผม (ขนาดลูกซ้อมหัวตะกั่วนะครับ)
เลยขอไม่โพสต์เป้ายิงมาให้ดูนะครับ อนาถมาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กินล่าง แถมหลุดออกนอกเป้าอีก ทั้งๆที่อุตส่าห์เล็งประณีตแล้วนะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไม่เป็นไรครับ ปืนเคยแต่ได้ยินสรรพคุณ  เมื่อยิงครั้งแรก จะเกิดอาการ ที่เรียกว่า แหยงปืน ทั้งรีคอยด์ และเสียงที่ดัง
สไลดฺ์ น้ำหนักมากขึ้น และอาจใช้ สปริงรีคอยด์เส้นเดิม หรือมีแรงต้านน้อยลง จะเตะหนัก ตึงมือมากขึ้น

ลูกซ้อม ใน .๓๘  super ความจริงแล้ว มันเบาเหมือนยิงด้วย ลูกซ้อมในปืน .๓๘  อาจท่าน ไม่ทราบถึงความแตกต่าง เท่านั้นเอง
และอาการที่เป็นจริง ของ Colt . ๓๘ super จาก fmj ๑๓๐ เกรน จะประมาณ เสียงแผดดัง จนคนรอบข้างต้องหันมามอง
ถ้าแดดน้อยลง จะเห็นเปลวไฟจากปากลำกล้อง..

ส่วนรีคอยด์ นั้นแค่ตึงมือ ไม่พยศนัก กลุ่มกระสุนนั้น กระด้ง หาร ๓
จะแผ่กว่า ๙ พารา บางกระบอกอาจ พอ ๆ กับ ๙ พารา แต่ ๒๕ หลา เป้าหุ่นคน ไม่มีหลุด ครับ   

ปัญหาที่เคยกับท่าน น่าจะเป็นเพราะยังไม่คุ้นกับการยิงปืน มีขยำไก.. เล็งผิด  เกิดได้กับทุกคน ครับ  Grin

Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2522 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:58:42 AM »

ไม่เป็นไรครับ ปืนเคยแต่ได้ยินสรรพคุณ  เมื่อยิงครั้งแรก จะเกิดอาการ ที่เรียกว่า แหยงปืน ทั้งรีคอยด์ และเสียงที่ดัง
สไลดฺ์ น้ำหนักมากขึ้น และอาจใช้ สปริงรีคอยด์เส้นเดิม หรือมีแรงต้านน้อยลง จะเตะหนัก ตึงมือมากขึ้น

ลูกซ้อม ใน .๓๘  super ความจริงแล้ว มันเบาเหมือนยิงด้วย ลูกซ้อมในปืน .๓๘  อาจท่าน ไม่ทราบถึงความแตกต่าง เท่านั้นเอง
และอาการที่เป็นจริง ของ Colt . ๓๘ super จาก fmj ๑๓๐ เกรน จะประมาณ เสียงแผดดัง จนคนรอบข้างต้องหันมามอง
ถ้าแดดน้อยลง จะเห็นเปลวไฟจากปากลำกล้อง..

ส่วนรีคอยด์ นั้นแค่ตึงมือ ไม่พยศนัก กลุ่มกระสุนนั้น กระด้ง หาร ๓
จะแผ่กว่า ๙ พารา บางกระบอกอาจ พอ ๆ กับ ๙ พารา แต่ ๒๕ หลา เป้าหุ่นคน ไม่มีหลุด ครับ   

ปัญหาที่เคยกับท่าน น่าจะเป็นเพราะยังไม่คุ้นกับการยิงปืน มีขยำไก.. เล็งผิด  เกิดได้กับทุกคน ครับ  Grin

จะว่าไป กระบอกนี้ ผมเพิ่งเคยยิงของคุณพ่อเป็นครั้งแรกในชีวิตครับ เพิ่งแตะเป็นครั้งแรกจริงๆ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2523 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:07:05 PM »

จะว่าไป กระบอกนี้ ผมเพิ่งเคยยิงของคุณพ่อเป็นครั้งแรกในชีวิตครับ เพิ่งแตะเป็นครั้งแรกจริงๆ
จับยิงจับเล่นบ่อยๆครับเดี๋ยวก็ดีเอง   แต่ต้องยอมเปลืองลูกกระสุนสักหน่อยนะครับกว่าจะคุ้นมือ.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2524 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:52:09 PM »

ผมก็มาดูเรื่อย ๆ ครับ... ดูจนกว่าจะหามาไว้ได้สักกระบอกครับพี่ Cheesy

ซื้อมือหนึ่งไปเลยครับเฮีย.. Grin

มันก็อยากซื้ออยู่หรอกครับ ช่วงนี้ยังพร้อมครับ Grin

อยากได้ Colt ลายทองโน่นเลยล่ะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2525 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:11:42 PM »

ผมก็มาดูเรื่อย ๆ ครับ... ดูจนกว่าจะหามาไว้ได้สักกระบอกครับพี่ Cheesy

ซื้อมือหนึ่งไปเลยครับเฮีย.. Grin

มันก็อยากซื้ออยู่หรอกครับ ช่วงนี้ยังพร้อมครับ Grin

อยากได้ Colt ลายทองโน่นเลยล่ะครับ

เห็นเหมือนกันครับ ต้องซื้อมาเก็บ.  คิก คิก

ปืนป้องกันตัว  .๓๘ super  พลังงาน นั้น อยู่ในระดับเดียวกับ .๔๐ แต่ .๓๘ sup หนักไปทาง อำนาจสังหาร เพราะทะลุทะลวงสูง
ส่วน .๔๐ หนักไปทาง อำนาจยับยั้ง  เพราะน้ำหนักหัวหนักกว่่า และความเร็วน้อยกว่า

.๔๐ ได้ความเหนือกว่า ตรงที่ ในขนาด Compact แต่จุได้มากกว่า และมีตัวปืนให้เลือกมาก และเพราะเป็นปืน-กระสุนที่เกิดในยุคของเราหมาด ๆ
ใครไม่มี เป็นตกเทรน แน่เลย.  คิก คิก

ส่วนอาการ เตะของปืนนั้น ผมรู้สึกใกล้เคียงกันมาก เมื่อยิง
Colt Combat Commander.๔๕    - Colt Combat Commander .๓๘ super และ Glock ๒๓  . Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 01:21:52 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2526 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:55:11 PM »

พี่ครับพี่  ไม่มี .40 เนียตกเทรนเลยรึครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2527 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 05:12:54 PM »

พี่ครับพี่  ไม่มี .40 เนียตกเทรนเลยรึครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับพี่... ไม่มีนี่ตกเทรนด์เลยนะครับ ต้องรีบหามาเลยครับ Cheesy Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #2528 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:09:10 AM »

ตอนนี้อยากลูก.38super มากๆ ที่ราชบุรี กล่องละ 2250 บาท
ลูกที่มีอยู่เหลือประมาณกล่องเดียวเองครับ  เศร้า

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2529 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:20:31 PM »

ถ้ามีขายก็ซื้อๆ เก็บไว้ใช้เถอะครับ ต่างจังหวัดหาราคาใกล้เคียงกับ กทม. ยาก

ของผมกล่องละสามพันกว่าก็ยังต้องซื้อเลยครับ ดีกว่าไม่มีใช้ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
GreezezY
พี่ไม่หล่อ แต่ก็พอมีท่ายาก
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2530 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 03:57:40 PM »

ข้อคิดเตือนใจครับพี่น้อง

อยากเอาชีวิต ฉันหรอ.......ยิงเลยสิ....ยิงมาที่กลางหัวใจเลย...แต่เธอจะเจ็บหน่อยนะ เพราะในนั้นหนะ...............มีเธออยู่
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2531 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 06:47:56 PM »

เอา .40 อีกกระบอกนะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2532 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:15:29 PM »

กระบอกต่อไปตั้งธงไว้ที่  .40  มาอ่านกระทู้นี้  เกิดอาการลังเลเลยครับ  เอาทั้งสองไม่ไหว เม้มเงินไม่ทัน  กับเกรงว่านายทะเบียนจะทำหน้าบูดใส่   Cheesy

""
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2533 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:02:07 AM »

กระบอกต่อไปตั้งธงไว้ที่  .40  มาอ่านกระทู้นี้  เกิดอาการลังเลเลยครับ  เอาทั้งสองไม่ไหว เม้มเงินไม่ทัน  กับเกรงว่านายทะเบียนจะทำหน้าบูดใส่   Cheesy

เพื่ออยู่กับปัจจุบันและอนาคต เลือก .๔๐ ถูกต้องแล้วครับ

.๓๘ super ต้องเป็นวิถี แบบย้อนอดีต จับม้าหลุดคอก ที่หลงทาง มาเลี้ยง นะครับ  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #2534 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:07:36 AM »

เห็นตามพี่ Ro@d ครับ... เอา 40 ก่อน มีโอกาสค่อยหาม้าซุปเปอร์ครับ

หน้า: 1 ... 166 167 168 [169] 170 171 172 ... 210
  พิมพ์