๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 12:10:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 945127 ครั้ง)
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1770 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:03:51 PM »

ลูกซ้อมของ 38 super ยิงสนุกดีนะครับถึงจะแพงไปนิด  แต่ลูกจริงเสียงมันแผดแสบแก้วหูดีจัง แถมไฟที่ปากลำกล้องก็มากด้วย  ยอมรับว่ายิงมันจริงๆครับ(แต่เกรงใจคนอื่นเขา)   ไหว้

ลูกซ้อมหาซื้อได้ที่ไหนครับ
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #1771 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:16:08 PM »

ลูกซ้อมของ 38 super มีขายตามสนามยิงปืนหลายแห่งและตามร้านขายปืนในกรุงเทพฯก็มีอยู่ครับ  บางเวลาอาจมีขาดตลาดบ้างต้องลองโทรสอบถามดูนะครับ     ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1772 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:44:11 PM »

............ หลงรัก รัก .38 SUPER  หลงรัก

เอาที่มีๆมาดูกันบ้างดิ  ยิ้มีเลศนัย

............ คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ครับพี่   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1773 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 05:56:58 PM »

หล่อล่ำ เหมือนเจ้าของ  เยี่ยม คิก คิก
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #1774 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 02:09:39 AM »

เดิมทีว่าจะขาย 38 supper ออกแต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปลองยิงแผ่น ฟิล์มหนา30แผ่นรองด้วยสเตนเลสหนึ่งมิล
ผลออกมาไม่น่าเชื่อครับทะลุ รูสวยมากครับ ยังกะยิงกล่องกระดาษลังเรยครับ กี่ทีๆก้อทะลุหมดขนหัวลุกเรย
5555 เปลี่ยนจัยเก็บไว้ใช้ดีกว่า
   เกิดข้อข้องจัยเอาแผ่นสแตนเลสไว้หน้าฟีล์ม ผลออกมาคือเลสฉีกแต่ไม่ทะลุครับตุงนิดหน่อย อีกทีลองกับ
เลสหนึ่งมิลซ้อนกันสองแผ่น ผลออกมาเลสตุงเข้าไปประมาณเกือบ  หนึงเซ็นได้ครับไม่มีรอยฉีก น่ากลัวมากครับ
กระดูกคงหักแน่เรยจากแรงกดเข้าไป  ที่ลองนะด้านหลังเป็นทรายครับ   นี่หละที่หลงรัก 38 supper
วันหลังจะเอารูปมาลงหั้ยชมกันครับ
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1775 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:47:22 AM »

เดิมทีว่าจะขาย 38 supper ออกแต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปลองยิงแผ่น ฟิล์มหนา30แผ่นรองด้วยสเตนเลสหนึ่งมิล
ผลออกมาไม่น่าเชื่อครับทะลุ รูสวยมากครับ ยังกะยิงกล่องกระดาษลังเรยครับ กี่ทีๆก้อทะลุหมดขนหัวลุกเรย
5555 เปลี่ยนจัยเก็บไว้ใช้ดีกว่า
   เกิดข้อข้องจัยเอาแผ่นสแตนเลสไว้หน้าฟีล์ม ผลออกมาคือเลสฉีกแต่ไม่ทะลุครับตุงนิดหน่อย อีกทีลองกับ
เลสหนึ่งมิลซ้อนกันสองแผ่น ผลออกมาเลสตุงเข้าไปประมาณเกือบ  หนึงเซ็นได้ครับไม่มีรอยฉีก น่ากลัวมากครับ
กระดูกคงหักแน่เรยจากแรงกดเข้าไป  ที่ลองนะด้านหลังเป็นทรายครับ   นี่หละที่หลงรัก 38 supper
วันหลังจะเอารูปมาลงหั้ยชมกันครับ

ปูเอรอชมครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1776 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:50:03 AM »

คำเต็ม คือ "ปูเสื่อรอชมครับ"  นะครับ.  Grin

Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1777 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:12:40 AM »

คำเต็ม คือ "ปูเสื่อรอชมครับ"  นะครับ.  Grin

ขอบคุณครับพี่Ro@d
พอดีว่า พิมพ์ไปด้วย ดูทีวีไปด้วย ไม่ได้ตรวจสอบดูว่าพิมพ์ตกครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1778 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:51:59 AM »

หล่อล่ำ เหมือนเจ้าของ  เยี่ยม คิก คิก

............ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ปืนนะหล่อพอดูได้ครับ  แต่เจ้าของไม่หล่อ แถมพุงป๋องด้วยครับ..  กิ๊วก๊าว  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1779 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:26:20 AM »

.38 ซุปเปอร์ ไม่ได้ยิงนานแล้ว....อยากหาที่ยิงตอนกลางคืน อยากเห็นลูกไฟดวงโตๆ ครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1780 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:37:51 PM »

.38 ซุปเปอร์ ไม่ได้ยิงนานแล้ว....อยากหาที่ยิงตอนกลางคืน อยากเห็นลูกไฟดวงโตๆ ครับ

ผมเคยยิงตอนกลางคืนอยู่ 2 นัด แต่กลับลืมดูลูกไฟที่ปากกระบอกปืน เลยไม่รู้ว่ามันจะโตขนาดไหน น่าเสียดายจัง

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
PABHARS
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1781 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:12:37 PM »

เรียนสอบถามทุกท่านด้วยจิตคาราวะ

.38 ซุปเปอร์ ลาม่า สามารถเป็นนกเป็นแบบไม่มีหางยาวโค้งได้หรือไม่ และมีอะหลั่ยขายที่ไดน ราคาเท่าใด เนื่องจากผมเจอปัญหาวาวโดนหนีบง่ามมือแบบไม่รู้ตัว ทำให้เกิดอาการแหยงๆเวลายิง ต้องลดมือให้จับต่ำลง ยิงแพ้หัวหน้าทุกที
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1782 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:52:30 AM »

ช่วงผมใช้ ลาม่า ก็โดนนกจิกเหมือนกันครับ แรงใช่เล่น แต่เคยโดนแค่ครั้งเดียวเอง เพราะจับไม่มั่น

ลองจับให้มั่น และต้านแรงรีคอยล์ให้มากดูครับ ว่าจะโดนจิกอีกหรือเปล่า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
phromwipol
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1783 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:35:25 AM »

รบกวนพี่ๆครับ ไม่ทราบท่านใดพอแบ่งกระสุนหัวรู ไว้ติดปืนให้ผมบ้างครับ ขอ 10 นัดก็ยังดี ราคาว่ามาครับ  ....ซุปเปอร์หัวรูหายากเหลือเกิน ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1784 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:11:05 AM »

รบกวนพี่ๆครับ ไม่ทราบท่านใดพอแบ่งกระสุนหัวรู ไว้ติดปืนให้ผมบ้างครับ ขอ 10 นัดก็ยังดี ราคาว่ามาครับ  ....ซุปเปอร์หัวรูหายากเหลือเกิน ไหว้

ไม่ต้องไปจ้องแต่หัวรู  ก็ได้ครับ  เลือกปลายตัด ซึ่งเป็นกระสุน fmj รุ่นใหม่ของ Win ที่วางขายดี ในขณะนี้ ดีกว่าครับ

หลักการคล้ายกับพวกรู คือให้เกิดแรงต้านของเนื้อเยื่อที่มากขึ้นกว่าพวก  หัวแหลม หัวทู่   
เฉพาะ กระสุนของ .๓๘ super ปลายตัด มีความเร็วสูงมาก ไม่มีเปลือกที่จะฉีกออก น้ำหนักจึงคงเดิม ได้ทั้งลึก และแีรงปะทะกับเนื้อเยื่อ 
ที่ไม่ด้อยกว่่า หัวรู.. อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ

ผมยิงแผ่นแคปบร้า ปลิวมองแทบไม่ทัน..  ต่างจากหัวบอล มาก ครับ.  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 210
  พิมพ์