๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 05:06:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83843 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #285 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 11:54:44 PM »

ถ้าจะให้ดี จากกระเบื้องลอนเล็ก เปลี่ยนหลังคาเป็นเมททอลชีท ความยาวตามจันทัน จบ ไม่มีโอกาสรั่ว ให้ฝ้า มีปัญหา ไหว้

นอนฟังเสียงตอนฝนตก...จะเพราะพริ้งเป็นจังหวะดีครับ...  Grin Grin

เพราะที่บ้านผมก็นอนฟังจนชินแล้วครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 06:03:52 AM »

เคยโดนเหมือนกันครับพี่วิโรจน์ ผมยังเก็บรูปไว้ดูเลยครับผลงานเยี่ยมจริง ๆ ที่บ้านผมชั้นบนปูเสื่อน้ำมัน ยิ่งกินแบบนิ่มเลย วันแรกให้ช่างขึ้นไปดูผมบอกให้ระวังหน่อยแต่ไมยอมเชื่อทำเป็นโชว์เดินลอยหน้าลอยตา พื้นทะลุลงข้างล่างดีที่ไม้ตงมันถี่หน่อยเลยติดรักแร้ ไม่งั้นถึงพื้นแน่

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:08:41 AM »

ถ้าจะติดกล้องวงจรปิดใว้ดูปลวก บอกผมใด้นะครับ  คิก คิก

ถ้าจะให้ดี จากกระเบื้องลอนเล็ก เปลี่ยนหลังคาเป็นเมททอลชีท ความยาวตามจันทัน จบ ไม่มีโอกาสรั่ว ให้ฝ้า มีปัญหา ไหว้

ขอขอบคุณ สำหรับคำแนะนำทั้ง 2 ท่าน ครับ  ไหว้ ไหว้
    ส่วนของเลขาฯ สำราญนั้น..เราประสบกับปัญหาอย่างเดียวกัน ก็คิดเสียว่า"มันคือบทเรียนที่ป้องกันได้ด้วย .ง.." ตามที่เพื่อนทั้งสอง..กล่าวไว้เบื้องต้น นะขอรับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #288 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:24:41 AM »

แถว ๆ บ้านผมใช้วิธีไล้ปลวกแบบนี้ครับ คือเจาะพื้นคอนกรีตบริเวณเสาแล้วฝังท่อ PVC 3/4"ยาว 50 ซม. ปลายบนใส่เกลียวในพร้อมเกลียวปิด หากบ้านสร้างใหม่ก็ฝังไปในเสาจนถึงฐานรากเลย ทีนี้ก็เทยาฆ่าปลวก หรือน้ำมันเครื่องเก่า ทิ้งไว้ในท่อ ทุก ๆ 6 เดือน/ครั้ง ครับ ลองใช้ดูครับใด้ผล เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #289 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:17:11 AM »

แถว ๆ บ้านผมใช้วิธีไล้ปลวกแบบนี้ครับ คือเจาะพื้นคอนกรีตบริเวณเสาแล้วฝังท่อ PVC 3/4"ยาว 50 ซม. ปลายบนใส่เกลียวในพร้อมเกลียวปิด หากบ้านสร้างใหม่ก็ฝังไปในเสาจนถึงฐานรากเลย ทีนี้ก็เทยาฆ่าปลวก หรือน้ำมันเครื่องเก่า ทิ้งไว้ในท่อ ทุก ๆ 6 เดือน/ครั้ง ครับ ลองใช้ดูครับใด้ผล เยี่ยม

หรือไม่ก็สร้างบ้านด้วยไม้สัก รับรองว่าปลวกไม่กินครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #290 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:34:16 AM »

หรือไม่ก็สร้างบ้านด้วยไม้สัก รับรองว่าปลวกไม่กินครับ

เห็นด้วยครับ....แต่รู้สึกว่าเจ้าหน้าที่ป่าไม้จะมากินแทนนะครับ...(บางคนนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 10:37:06 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #291 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:54:36 PM »

ผมใช้ตัวนี้ครับ พี่ วิโรจน์

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #292 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 02:09:01 PM »

นี่ก็มีรอยปลวกกินไม้เหมือนกันครับ ...  Grin Grin

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #293 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 06:14:21 PM »

Grin"""""ตอนปลวกกินบ้านผม.....10 ปี มันกินเสาบ้านผมหมดไปครึ่งต้น......ผมให้คนงาน..เอาไม้แบบตี่ที่เสา...แล้วเทปูนใส่เข่าไปแทนที่..ไม้ที่ปลวกกิน.....คนงานถาม   "พี่ๆ...ทำไมไม่เปลี่ยนเสาปูนไปเลยล่ะ" ผมด่ามันไป...."มรึงนี่มันไง่ จิงๆ...อีก10 ปีข้างหน้า..ปลวกมันกินเสาไม้ที่เหลือ...มรึ่งจะได้มาเทปูนหล่ออีกครึ่ต้นไง......มรึงจะได้มีงานทำ...ไอ้โง่. สรุปไม้รู้ว่าผมหรือคนงานโง่ Huh

....แต่ๆๆๆ Grin......ผมเริมมี ไอเดียใหม่ เยี่ยมแล่ะครับพี่ดุก Cheesy...ผมจะไม่ใช้ยา  ฆ่าปลวก....ผมมานั่งๆ...คิดดูแล้ว....ผมว่าสัตว์พวกนี้..มันกลัวความร้อน...ผมว่า.....ผมจะเผาบ้านทิ้งเพื่อ ฆ่าปลวก ตกใจ......แค่นี้เอง คิดง่ายๆ เยาะเย้ย...เสียเวลาคิดอยู่ตั่งนาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #294 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:10:16 PM »

Grin"""""ตอนปลวกกินบ้านผม.....10 ปี มันกินเสาบ้านผมหมดไปครึ่งต้น......ผมให้คนงาน..เอาไม้แบบตี่ที่เสา...แล้วเทปูนใส่เข่าไปแทนที่..ไม้ที่ปลวกกิน.....คนงานถาม   "พี่ๆ...ทำไมไม่เปลี่ยนเสาปูนไปเลยล่ะ" ผมด่ามันไป...."มรึงนี่มันไง่ จิงๆ...อีก10 ปีข้างหน้า..ปลวกมันกินเสาไม้ที่เหลือ...มรึ่งจะได้มาเทปูนหล่ออีกครึ่ต้นไง......มรึงจะได้มีงานทำ...ไอ้โง่. สรุปไม้รู้ว่าผมหรือคนงานโง่ Huh

....แต่ๆๆๆ Grin......ผมเริมมี ไอเดียใหม่ เยี่ยมแล่ะครับพี่ดุก Cheesy...ผมจะไม่ใช้ยา  ฆ่าปลวก....ผมมานั่งๆ...คิดดูแล้ว....ผมว่าสัตว์พวกนี้..มันกลัวความร้อน...ผมว่า.....ผมจะเผาบ้านทิ้งเพื่อ ฆ่าปลวก ตกใจ......แค่นี้เอง คิดง่ายๆ เยาะเย้ย...เสียเวลาคิดอยู่ตั่งนาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม นายอำเภอ นะครับ  หลงรัก ไหว้

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #295 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 08:11:23 PM »

555  ตองไปพี่นะ +

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #296 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:53:57 PM »

ถ้าจะเผาบ้านเพื่อฆ่าปลวก ผมว่าลองเอาขี้ทาบ้านดูก่อนจะดีกว่ามั๊งครับ แล้วก็ไม่บาปด้วย
เผื่อปลวกมันเหม็นขี้ก็ย้ายหนีหมด ไม้บ้านเราก็ปลอดภัย

ถ้าปลวกไม่ย้ายหนี ต่อไปก็รมแก็สครับ แก็ส LPG ในครัวนั้นแหละไม่ต้องเปลืองเงินไปซื้อ
วิธีก็ปิดประตูหน้าต่างให้หมด เปิดเตาแก็สไม่ต้องจุดไฟ ปล่อยให้แก็สขังรมปลวก
มันจะได้หายใจไม่ออก แล้วก็พากันย้ายหนีไป  รอสัก 1 ชั่วโมง ค่อยเข้าไปดู
เอาผ้าชุบน้ำปิดจมูกไว้  อ้อ อย่าลืมจุดเทียนส่องดูปลวกด้วยนะครับ
วิธีนี้ดังแน่ครับ ได้ลงหน้าหนึ่่งหนังสือพิมพ์ด้วย พาดหัวข่าว คนเหาะได้

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #297 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:56:46 PM »

Grin"""""ตอนปลวกกินบ้านผม.....10 ปี มันกินเสาบ้านผมหมดไปครึ่งต้น......ผมให้คนงาน..เอาไม้แบบตี่ที่เสา...แล้วเทปูนใส่เข่าไปแทนที่..ไม้ที่ปลวกกิน.....คนงานถาม   "พี่ๆ...ทำไมไม่เปลี่ยนเสาปูนไปเลยล่ะ" ผมด่ามันไป...."มรึงนี่มันไง่ จิงๆ...อีก10 ปีข้างหน้า..ปลวกมันกินเสาไม้ที่เหลือ...มรึ่งจะได้มาเทปูนหล่ออีกครึ่ต้นไง......มรึงจะได้มีงานทำ...ไอ้โง่. สรุปไม้รู้ว่าผมหรือคนงานโง่ Huh

....แต่ๆๆๆ Grin......ผมเริมมี ไอเดียใหม่ เยี่ยมแล่ะครับพี่ดุก Cheesy...ผมจะไม่ใช้ยา  ฆ่าปลวก....ผมมานั่งๆ...คิดดูแล้ว....ผมว่าสัตว์พวกนี้..มันกลัวความร้อน...ผมว่า.....ผมจะเผาบ้านทิ้งเพื่อ ฆ่าปลวก ตกใจ......แค่นี้เอง คิดง่ายๆ เยาะเย้ย...เสียเวลาคิดอยู่ตั่งนาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม นายอำเภอ นะครับ  หลงรัก ไหว้

ขอเพิ่มเติมอีกสักนิด นะครับ  ไหว้
    ผมพึงเจอเมื่อวานนี้ ครับ  โดนชก "มันกินเสาบ้านผมหมดไปครึ่งต้น......"  ผมเลยบอกกับช่างที่ช่อมบ้านว่า...

ต้องใช้..ตัวนี้(ตามช่างดุก)

+ ไอเดีย..ของนายอำเภอ นะครับ

ก่อนแก้ไข

เสาใกล้ห้องน้ำ..จงระวัง!

ใกล้เข้าไปอีกนิด

หลังแก้ไข

ตีไม้แบบตี่ที่เสา...แล้วเทปูนใส่เข่าไปแทนที่..ไม้ที่ปลวกกิน

หัวข้อกระทู้นี้ดีจริง..อย่างนี้ถ้าไป 33 ม.3 ต้องมี"น้ำสีอำพัน..รสนุ่ม"ไปฝากนายอำเภอกับนายช่างใหญ่ สักหน่อย ขอรับ  คิก คิก คิก คิก หลงรัก

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #298 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:30:16 PM »

Cheesy""เอาจิงเหรอพี่วิโรจน์.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก .......ไอเดีย..เผาบ้านทิ้ง..กับเปิดแก๊ส lpg...ของน้าสิ..ก็น่าลองนะครับ..รับรองปลวกก็ตาย..เราก็ถูกเมียกระทืบตาย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #299 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:06:10 PM »

สำคัญช่วงเผาบ้านกับเปิดแก๊สทิ้ง  ตามน้าสิทกับน้านะว่าเราออกไปแด๊กเหล้านอกบ้านนี่สิ้

กลับบ้านมาน้ำตารินไหลร่วง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 26
  พิมพ์