๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:32:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83842 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #255 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:50:22 AM »

สงสัยว่าทำไมชื่อ TropyX เป็นสีดำ เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าครับ

สงสัย..จะเปลี่ยนสี เพื่อ ดำดินมั้งครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #256 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:46:50 AM »

สงสัยว่าทำไมชื่อ TropyX เป็นสีดำ เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าครับ

สงสัย..จะเปลี่ยนสี เพื่อ ดำดินมั้งครับ

เดาเอานะครับ... เข้าใจว่า อ.ทศ ท่านคงล็อคเอ้าท์ ออกจากเวปแล้วครับ... ส่วนสาเหตุ....อันนี้ไม่ทราบได้ครับ คงต้องไปถามท่านอ.ทศเอาเองแล้วหละครับ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #257 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:57:59 PM »

เดาเอานะครับ... เข้าใจว่า อ.ทศ ท่านคงล็อคเอ้าท์ ออกจากเวปแล้วครับ... ส่วนสาเหตุ....อันนี้ไม่ทราบได้ครับ คงต้องไปถามท่านอ.ทศเอาเองแล้วหละครับ...

รับทราบครับ 
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #258 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 02:56:38 PM »

ก็พี่ไปแข่งงานแกเลยงอนพี่สิทไงครับ (คิดเอง)

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #259 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 06:54:44 PM »

น่าจะมาจากการตั้งค่าใน Browser ไว้
ลองคลิกที่ชื่อ แล้วคลิกย้อนกลับไปหน้าเดิม แล้วสั่ง refresh หน้าจอ หรือปิด browser แล้วเปิดใหม่อีกรอบ จะเห็นว่าสีที่ชื่อมันเปลี่ยนไป
จะน้ำเงินเป็นดำ แดงเป็นฟ้า อะไรก็แล้วแต่มันขึ้นอยู่ค่าที่ตั้งไว้ครับ

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #260 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 07:42:27 PM »

ออ เป็นงี้นี่เอง 
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #261 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:40:31 AM »

ถ้าหมายถึงตัวชื่อล๊อคอินที่เป็นสีดำ หมายถึง การยกเลิกการใช้ชื่อล๊อคอินที่สมาชิกลงทะเบียนกับทางเว็บเรียบร้อยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #262 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:55:51 PM »

ซิ๊ด..ด..ด..ด..ด อูย..ย..ย ซิ๊ด..ด..ด
ครางอยู่คนเดียวไม่ได้ค่อยได้ใจ ต้องออกมาครางให้คนอื่นเขาฟังด้วย
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #263 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:48:31 AM »

สว้สดี ครับ เพื่อนๆสมช.ชมรมฯที่รักทุกท่าน  หลงรัก
    ต้องขออนุญาตใช้หัวข้อกระทู้นี้..เป็นบทนำล่อง นะครับ  ไหว้   เพราะว่าหลังจากผมลาสิกขาบทมา..ก็ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆทบทวนย้อนหลังไปประมาณ 1เดือนเศษและได้ทราบว่ามีเพิ่อนๆอย่างน้อย 2 ท่าน"เฮไม่ฮา.." ต้อนรับปีใหม่ 2556  จึงขอเป็นกำลังใจทั้ง 2 ท่านให้เหตุร้ายผ่านไปเลย..ไม่หวนกับมาอีกและควรทำบุญปีใหม่่..ปีนี้กันมากขึ้น ขอรับ  ไหว้   เพื่อเป็นการต่อและเพิ่มบุญเช่นเดียวกับตัวผมที่ประสบเหตุการณ๋ไม่ดีเลย 3 รายการรวดภายใน 2สัปดาห์..ต้อนรับเข้าพรรษาที่ผ่านมา ครับ  กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่
    แล้วอีก 2-3 วันนี้ ผมจะนำประสบการณ์..เรื่องดีๆจากการได้"ไปธุดงค์..มาเล่าสู่กันฟัง" ในหัวกระทู้"เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)" นะขอรับ..โปรดติดตาม!
                                                                                                                                                                                                                          ขอบคุณ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #264 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:52:17 AM »

สว้สดี ครับ เพื่อนๆสมช.ชมรมฯที่รักทุกท่าน  หลงรัก
    ต้องขออนุญาตใช้หัวข้อกระทู้นี้..เป็นบทนำล่อง นะครับ  ไหว้   เพราะว่าหลังจากผมลาสิกขาบทมา..ก็ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆทบทวนย้อนหลังไปประมาณ 1เดือนเศษและได้ทราบว่ามีเพิ่อนๆอย่างน้อย 2 ท่าน"เฮไม่ฮา.." ต้อนรับปีใหม่ 2556  จึงขอเป็นกำลังใจทั้ง 2 ท่านให้เหตุร้ายผ่านไปเลย..ไม่หวนกับมาอีกและควรทำบุญปีใหม่่..ปีนี้กันมากขึ้น ขอรับ  ไหว้   เพื่อเป็นการต่อและเพิ่มบุญเช่นเดียวกับตัวผมที่ประสบเหตุการณ๋ไม่ดีเลย 3 รายการรวดภายใน 2สัปดาห์..ต้อนรับเข้าพรรษาที่ผ่านมา ครับ  กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่
    แล้วอีก 2-3 วันนี้ ผมจะนำประสบการณ์..เรื่องดีๆจากการได้"ไปธุดงค์..มาเล่าสู่กันฟัง" ในหัวกระทู้"เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)" นะขอรับ..โปรดติดตาม!
                                                                                                                                                                                                                          ขอบคุณ

กลับมาสร้างสีสัน...เหมือนเดิมครับพี่วิโรจน์...กระทู้จะได้ไม่เงียบเหงา....+1 ครับผม  Grin Grin

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #265 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:12:56 PM »

เรื่องปีใหม่ที่ไม่ค่อยสุขสรรค์

เรื่องแปลก ๆ สำหรับปีใหม่ไม่ว่าจะเป็นด้วยอุบัติเหตุ ความบังเอิญเราก็มักจะนำมาคิดกันว่าปีนี้โชคไม่ดีหรือปีนี้โชคดี
เมื่อกลางปี 2554 ผมเจอกับมรสุมยาวจนถึงปลายปี 2555

- เมื่อประมาณเดือนเมษา 2554 พ่อผมเข้าโรงพยาบาลประจำอำเภอเพื่อผ่าฝีที่กระดูกสะโพก
 หลังจากนั้นพ่อก็ไม่สบายตลอดจนถึงเดือนตุลาคม
   - ผมพาพ่อย้ายโรงพยาบาลไปที่โรงพยาบาลประจำจังหวัดหมอวิเคราะห์ว่าพ่อเป็นวัณโรคกระดูก
 พ่อน้ำหนักลดจากประมาณ 80 กก.เหลือประมาณ 35 กก.กินอาหารไม่ได้ต้องให้อาหารทางสายยาง
   - เดือนพฤศจิกายนแม่บอกผมว่าให้เตรียมบ้านให้พร้อมเพราะผมกับน้อง ๆทำบ้านหลังใหม่ให้พ่อแต่ยังไม่เสร็จดี
 แม่คิดว่าพ่อคงไม่รอด ผมเร่งทำบ้านให้พออยู่ได้ เตรียมพื้นที่ข้างบ้านไว้พร้อมเตรียมน้ำดื่มเผื่อมีอะไรจะได้ไม่ยุ่งมาก
   - ต้นเดือนธันวาคมพ่อเริ่มดีขึ้นบ้างแต่ยังคงนอนในห้องกันเชื้อและยังคงให้อาหารทางสายยาง
   - ปลายเดือนธันวาคมแม่หกล้มต้องนำส่งโรงพยาบาลหมอรับตัวไว้ดูแล
   - ต้นเดือนมกราคม 2555 พ่อออกจากโรงพยาบาลมาดูแลที่บ้านแต่แม่ยังคงอยู่ที่โรงพยาบาล
ประมาณวันที่ 10 มกราคม 2555 ผมรับแม่ออกจากโรงพยาบาลมาไว้ที่บ้านเพราะหมอบอกว่าไม่มีประโยชน์ที่จะให้
แม่อยู่ที่โรงพยาบาล
   - ช่วงนั้นเป็นช่วงเวลาที่ผมท้อแท้มากหันซ้ายเจอแม่หันขวาเห็นพ่อนอนอยู่บนเตียงแบบสภาพที่เรารับไม่ได้
แต่ด้วยเราเป็นหลักให้กับน้อง ๆ จะแสดงความอ่อนแอไม่ได้
   - วันที่ 20 มกราคม 2555 ผมเสียแม่ไป พ่อก็นอนอยู่บนเตียงช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ขยับแขนได้แค่ข้างเดียง
นอนมองงานศพแม่ไม่พูดไม่จาอะไร ผมมองพ่อนานไม่ได้ต้องเดินหนีเพราะกลัวน้ำตาไหล
   - หลังจากงานแม่ประมาณ 3 เดือนพ่อเริ่มดีขึ้น เริ่มกินข้าวเองได้ไม่ต้องใช้สายยาง ตั้งแต่กลางปี 2554 จนถึง
กลางปี 2555 ผมเดินทาง กรุงเทพ - สกลนคร ทุกสัปดาห์หรือไม่เกิน 2 สัปดาห์ ผมยังจำได้ประมาณเดือนเมษา 2555
ชมรมนัดเจอกันที่ 33 สนาม 2 พี่นะถามผมว่าเป็นไงบ้าง มันเหมือนกับมีอะไรมาสะกิดให้ความอ่อนไหวเข้ามาในใจน้ำตาผมแทบไหล
ไม่อยากจะเชื่อว่าอารมณ์แบบนั้นจะเกิดขึ้นกับตัวเอง

แต่มาวันนี้ย่างเข้าปี 2556 ทุกอย่างเริ่มดีขึ้นพ่อผมเริ่มพึ่งตัวเองได้ถึงแม้แกจะเดินไม่ได้แต่ก็สามารถนั่งรถเข็นไปได้ทั่ว
สามารถหุงข้าวกินเองได้ ที่สำคัญสามารถหยิบปืนมายิงฉลองปีใหม่ได้(ไม่ต้องห่วงเรื่องอันตรายเพราะอยู่บ้านนอกเขารู้ทิศทางดี)
โดยส่วนตัวแล้ว 1 ปีที่คิดว่าโหดร้ายกับเรามาก วันนี้และวันต่อ ๆ ไปมันต้องดีขึ้นกว่านี้ จึงอยากฝากถึงสมาชิกชาวปืนลมเราและ
ทุก ๆ คน ว่าหากเราดูแล พ่อ แม่ ครอบครัวเป็นอย่างดี เราจะไม่รู้สึกเสียใจภายหลัง ทุกอย่างเป็นสัจธรรมเปลี่ยนแปลงไม่ได้
เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดา(แต่จะไม่ธรรมดาถ้าเกิดกับตัวเองเพราะเราไม่ใช่พระอาริยะสงฆ์ที่ตัดได้) คนเราเลือกเกิดไม่ได้
แต่เลือกทำได้ ถ้าเราเลือกทำในสิ่งที่ดีไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นผมว่ามันน่าภูมิใจนะ  ยิ่งถ้าทำแต่สิ่งดี ๆ กับคนที่บ้านเวลาขอ
ซื้อปืนก็จะผ่านง่าย ไม่งอแงครับ  Grin

กินพื้นที่พี่วิโรจน์มาเยอะแล้ว หลังจากอ่านเรื่องที่ไม่น่ารับรู้  มารออ่านเรื่องธรรมะที่น่ารับรู้จากพี่วิโรจน์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 12:27:36 PM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #266 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:31:57 PM »

สู้ๆครับพี่สำราญ   เยี่ยม เยี่ยม
    ...  เส้นบางๆระหว่างภาระความรับผิดชอบ กับ ความหนักแน่น ...คือน้ำตา หากมันไหลมาก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 03:20:38 PM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #267 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 01:54:56 PM »

มาร่วมให้กำลังใจครับคุณสำราญ บุญที่ยิ่งใหญ่ที่สุดคือบุญที่ทำกับ พ่อ แม่. สู้ๆ ครับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #268 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:01:29 PM »

ขอให้ช่วยกันให้กำลังใจท่านเลขาของพวกเราครับ...อะรัยอะรัยคงจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #269 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:18:17 PM »

...จากที่เลขา สำราญ ได้เล่ามานั้นมันเป็น"สัจธรรม" ซึ่งพวกเราหนีไม่พ้นหรอก ครับ  Shocked  และตรงธรรมะที่ว่า "สังขารา อะนิจา" แปลว่า..สังขารไม่เที่ยง  แต่บทธรรมะ..ที่เป็นหัวใจและผมสะดุจใจคือ พวกเราทั้งหลายเป็นผู้ถูกครอบงำแล้ว ตั้งแต่การเกิด โดยความแก่และความตาย(แปลแล้ว) ขอรับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 09:19:59 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 26
  พิมพ์