๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 09:59:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83850 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #225 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:11:42 PM »

เฮไม่ฮา  แลบลิ้น  แล้วมันทำรถมาทำไม Huh ซื้อควายมาขี่ดีกว่า ยี๊ 
    138 ถือว่าขับแบบหลับตาข้างนึงนะเนี้ย  แลบลิ้น  จำได้ว่าวันนั้นใช้เวลาจากวงแหวนบางพลีมาลงที่สุขสวัสดิ์12นาที่ มันไม่มีรถเลยครับมีบางช่วงก็น้อยคันครับ ขับมาประมาณ140ตั้งแต่ขึ้นจนลงแตะเบรค2ครั้งเอง(จำได้เพราะก็แปลกใจ ที่ไม่มีรถเลย Huh )

ผมโดนที่ โคราช เขาถ่ายแต่หน้ารถ+ป้ายทะเบียน จะไม่ถ่ายทั้งคันแบบนี้ คิดดู ส่งถึงบ้าน แล้วถ้าใครพาบ้านน้อยไปเที่ยวแล้วมีรูปสงถึงบ้านใหญ่อะไรจะเกิด 5555 ระวังกันด้วยครับ ส่วนตัวผมรักลูกรักเมีย ไม่มีปัญหา 55555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #226 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:20:00 PM »

เฮไม่ฮา  แลบลิ้น  แล้วมันทำรถมาทำไม Huh ซื้อควายมาขี่ดีกว่า ยี๊ 
    138 ถือว่าขับแบบหลับตาข้างนึงนะเนี้ย  แลบลิ้น  จำได้ว่าวันนั้นใช้เวลาจากวงแหวนบางพลีมาลงที่สุขสวัสดิ์12นาที่ มันไม่มีรถเลยครับมีบางช่วงก็น้อยคันครับ ขับมาประมาณ140ตั้งแต่ขึ้นจนลงแตะเบรค2ครั้งเอง(จำได้เพราะก็แปลกใจ ที่ไม่มีรถเลย Huh )

ผมโดนที่ โคราช เขาถ่ายแต่หน้ารถ+ป้ายทะเบียน จะไม่ถ่ายทั้งคันแบบนี้ คิดดู ส่งถึงบ้าน แล้วถ้าใครพาบ้านน้อยไปเที่ยวแล้วมีรูปสงถึงบ้านใหญ่อะไรจะเกิด 5555 ระวังกันด้วยครับ ส่วนตัวผมรักลูกรักเมีย ไม่มีปัญหา 55555

ปกติเขาโดนกัน 400  500  บาท  ผมเองก็โดนเหมือนนายช่าง ราคา 1000 พันบาท
น่าจะเป็นโทษปรับสูงสุด   ก็มาคิดว่าทำไมถึงโดนสูงกว่าชาวบ้านเขา
ก็มาลงเอยด้วยเหตุผลการเดาที่น่าฟังได้ คือ กล้องถ่ายรูปไว้หลายกล้อง ไม่ใช่โดนแค่กล้องเดียว
คือพอเอาทะเบียนมาคีย์ลงคอมแล้วจัดเรียงจะพบว่าทะเบียนนี้มีหลายกล้องในวันนั้น
แสดงว่าใช้ความเร็วยิงยาวมาตลอดเส้นทางไม่มีการลดความเร็วเลย  อย่างนี้ต้อง 1000 บาท

อ่านดูที่นายช่างบอกไว้ก็ประมาณนั้นครับ 
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #227 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 05:45:37 PM »

อันนี้ ดีกว่าพี่นะ
Grin+1 ตาอาท.....แบบนี้ต้องจัดเต็ม 2000@2000 627   047  ทิ้งทวนสิ้นปี  ถูก 627 ซื้อ HONDA  ถูก 047 ซื้อ  MAZDA    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #228 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:33:47 PM »

ขอตาม พรุ่งนี้จัดไป บน ล่าง  ฯลฯ.........โม ก็อยากมีตังค์

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 01:39:27 PM »

นี่ไงบอส..ปีชง ของคนเกิดปีมะเส็ง...... ดูช่วงวินาทีที่ 40 - 50 นะ ... ช่วงอื่นไม่มีอะไร....  ผมหละเซ็งเลย.... ดีที่มันไม่ตาย.. เมื่อเช้านี้เอง .. หมาดๆ.....

http://www.youtube.com/watch?v=SZa8fdXPtMw&feature=youtu.be
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 03:23:07 PM »

นี่ไงบอส..ปีชง ของคนเกิดปีมะเส็ง...... ดูช่วงวินาทีที่ 40 - 50 นะ ... ช่วงอื่นไม่มีอะไร....  ผมหละเซ็งเลย.... ดีที่มันไม่ตาย.. เมื่อเช้านี้เอง .. หมาดๆ.....

http://www.youtube.com/watch?v=SZa8fdXPtMw&feature=youtu.be

ยังดีที่มีหลักฐาน  ไม่งั้นโดนเรียกค่าทำขวัญอาน
ว่าแต่ผมต้องหามาติดรถบ้างแล้ว เยียมยอดๆๆ จริงๆ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:57:58 PM »

เป็นอะไรมากหรือป่าวครับ  ดีว่าไม่มีรถสวน   เศร้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:05:38 PM »

น่าจะตายครับ..... ตายเพราะพี่ตุ้ยลงไปกระทืบ...  ยิ้มีเลศนัย

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:23:49 PM »

วันอาทิตย์ผมก็เกือบเก็บสไตรค์ ใส่เสื้อดำทั้งสามคนวิ่งข้ามถนนใต้สะพานแถวเรียบทางด่วนรามอินทรา
ผมเบรคตัวโก่ง แท๊กซี่ตามมาด้านหลังหักออกขวา คงมองไม่เห็นว่าข้างหน้ามีอะไรเพราะรถผมบัง แท๊กซี่วิ่งเฉี่ยวตูดไอ้คนสุดท้ายไปนิดเดียว   อ๋อย บู่

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #234 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:36:10 PM »

เป็นอะไรมากหรือป่าวครับ  ดีว่าไม่มีรถสวน   เศร้า

ยังมีถอยหลังมาคุยกัน สงสัยไม่เจอกันมานาน
ถ้าขับเร็วกว่านี้ มอเตอร์ไซต์ไม่ทันเลี้ยวหรอกครับ
หรือถ้าขับช้ากว่านี้มอเตอร์ไซต์จะออกมามากกว่านี้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #235 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:27:58 PM »

เป็นอะไรมากหรือป่าวครับ  ดีว่าไม่มีรถสวน   เศร้า

ยังมีถอยหลังมาคุยกัน สงสัยไม่เจอกันมานาน
ถ้าขับเร็วกว่านี้ มอเตอร์ไซต์ไม่ทันเลี้ยวหรอกครับ
หรือถ้าขับช้ากว่านี้มอเตอร์ไซต์จะออกมามากกว่านี้

ถอยมาทับครับพี่สิทธา.....
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #236 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:46:10 PM »

ฟาด เคราะห์ ครับพี่ตุ้ย ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ตายมาเรื่องยาวอีก
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #237 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 07:52:48 AM »

ฟาด เคราะห์   ผมคงฟาดแบบหนักๆ ส่งท้ายปี

เรื่องมีอยู่ว่า ...ผมแค่จิบเรดผสมโซดา  ครึ่งแก้ว  ....ทั้งๆที่ไม่ดืมเลยตลอดงาน แค่จิบยกชนแก้วตอนงานเลิกเท่านั้น  (โดนไป 71 มิลลิกรัม)

ตอนแรกตำรวจให้จอดพัก ดืมน้ำจนกว่าแอลกอฮอล จะลด  สักพักไอ้บ้าอำนาจคนนึงมันตะโกนไล่ต้อนขึ้นรถทั้งหมดเลย บู่ บู่
   เอารูปสถานที่ที่ผมอยู่มาให้ดูกัน พอดีกล้องถ่ายรูปมันหลงอยู่กระเป๋าขากางเกง
ตำรวจค้นไม่เจอ ไม่งั้นก็ถูกยึดไปพร้อมโทรศัพท์ เข็มขัด บุหรี่แล้ว.. 
    บอกตามตรงว่าเข้าใจพวกที่ฆ่าตัวตายในคุกเลย มันเหม็นฉี่-ขี้มากๆ เหม็นแสบจมูกตลอดเวลา  (ขอประกันตัวก็ไม่ยอมให้ประกัน บอกแต่ว่าเค้ากลับบ้านหมดแล้ว)
มันไม่สนุกเลย ต้องอยู่รวมกับ พวก เสพยาบ้า ค้ายา และพวกขโมย ส้วม ก็เป็นอย่างที่เห็น ( บุหรี่ที่ยึดไปก็เอามาขายให้ผู้ต้องหา 3 มวน 100 บาท)
   แฟนผมก็ต้องนั่งรอผม 1คืน กับ อีก 1วัน ร้องไห้ตลอด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เย็นวันที่ 27 ตอนไปศาลถูกใส่กุญแจมือล่ามติดกัน
ทั้ง 9 คน  เดินขึ้นรถที่เป็นกรง ผมเห็นแฟนร้องไห้รับไม่ได้กับสภาพที่เห็น  ศาลตัดสิน ปรับ 7000 บาท คุมความประพฤติ 1ปี
และต้องรายงานตัวทุก 3 เดือน  จ่ายเงินให้ค่าส่งเรื่องไปศาล 4000 บาท  ไม่งั้นได้นอนคุกยาวถึงปีใหม่

แอลกอฮอลที่ผมผมโดน 71 มิลลิกรัม ร้อยเวรบอกว่าไม่น่าจะจับมา เพราะปรกติเค้าจะจับที่100 ขึ้น คนที่ไม่ถึง100 เค้าให้จอดรถ
วิ่ง เดิน กินน้ำหรือทำอะไรก็ได้ให้แอลกอฮอลลด แล้วปล่อย   แต่วันนันเป็นเพราะช่วงปีใหม่เค้าเข็มงวดมากๆ  ผมเลยโดน

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #238 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 09:19:15 AM »

โอ้โห.. ฟาดหนักกว่าผมเยอะเลยว่ะบอส...  แต่ที่เคยได้ยินก็จะเป็นแบบที่บอสว่านั่นแหละ คือนอน 1 คืน รุ่งขึ้นไปศาล  ถ้าโดนวันศุกร์หละก็ยาวไปถึงวันจันทร์ค่อยได้ไปศาล...  ถือว่าฟาดเคราะห์น่าน้อง... เดี๋ยวมันก็ดีเอง...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #239 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 09:42:58 AM »

ฟาด เคราะห์   ผมคงฟาดแบบหนักๆ ส่งท้ายปี

เรื่องมีอยู่ว่า ...ผมแค่จิบเรดผสมโซดา  ครึ่งแก้ว  ....ทั้งๆที่ไม่ดืมเลยตลอดงาน แค่จิบยกชนแก้วตอนงานเลิกเท่านั้น  (โดนไป 71 มิลลิกรัม)

ตอนแรกตำรวจให้จอดพัก ดืมน้ำจนกว่าแอลกอฮอล จะลด  สักพักไอ้บ้าอำนาจคนนึงมันตะโกนไล่ต้อนขึ้นรถทั้งหมดเลย บู่ บู่
   เอารูปสถานที่ที่ผมอยู่มาให้ดูกัน พอดีกล้องถ่ายรูปมันหลงอยู่กระเป๋าขากางเกง
ตำรวจค้นไม่เจอ ไม่งั้นก็ถูกยึดไปพร้อมโทรศัพท์ เข็มขัด บุหรี่แล้ว..  
    บอกตามตรงว่าเข้าใจพวกที่ฆ่าตัวตายในคุกเลย มันเหม็นฉี่-ขี้มากๆ เหม็นแสบจมูกตลอดเวลา  (ขอประกันตัวก็ไม่ยอมให้ประกัน บอกแต่ว่าเค้ากลับบ้านหมดแล้ว)
มันไม่สนุกเลย ต้องอยู่รวมกับ พวก เสพยาบ้า ค้ายา และพวกขโมย ส้วม ก็เป็นอย่างที่เห็น ( บุหรี่ที่ยึดไปก็เอามาขายให้ผู้ต้องหา 3 มวน 100 บาท)
   แฟนผมก็ต้องนั่งรอผม 1คืน กับ อีก 1วัน ร้องไห้ตลอด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เย็นวันที่ 27 ตอนไปศาลถูกใส่กุญแจมือล่ามติดกัน
ทั้ง 9 คน  เดินขึ้นรถที่เป็นกรง ผมเห็นแฟนร้องไห้รับไม่ได้กับสภาพที่เห็น  ศาลตัดสิน ปรับ 7000 บาท คุมความประพฤติ 1ปี
และต้องรายงานตัวทุก 3 เดือน  จ่ายเงินให้ค่าส่งเรื่องไปศาล 4000 บาท  ไม่งั้นได้นอนคุกยาวถึงปีใหม่

แอลกอฮอลที่ผมผมโดน 71 มิลลิกรัม ร้อยเวรบอกว่าไม่น่าจะจับมา เพราะปรกติเค้าจะจับที่100 ขึ้น คนที่ไม่ถึง100 เค้าให้จอดรถ
วิ่ง เดิน กินน้ำหรือทำอะไรก็ได้ให้แอลกอฮอลลด แล้วปล่อย   แต่วันนันเป็นเพราะช่วงปีใหม่เค้าเข็มงวดมากๆ  ผมเลยโดน

สะหวัดดีปีใหม่ครับ ขอแสดงความยินดีและดีใจที่ได้ออกมาก่อนปีใหม่

ประสบการณ์แบบนี้ก็สามารถเรียกได้ว่า "มีเงินก็ซื้อไม่ได้"  ผมเองก็ไม่รู่ว่าจะโดนวันไหน
ขนาดไม่ได้ใช้รถ 2 วัน พอมีคนขึ้นรถเขาทักว่าผมดื่มเหล้าหรือเปล่า

ที่ว่าเรดผสมโซดาแค่จิบๆ  สงสัยสีเข้มเกือบเท่าสีเดิมๆ ของมันแน่เลย
แสดงว่ากินเข้มน่าดูครับ  ดื่มเท่าๆกัน แต่จะมีแอลกอฮอล์ในเลือดแค่ไหนก็อยู่ที่น้ำหนักตัว ขนาดตัวของผู้ดื่มด้วยครับ

ที่ว่าทั่วไปจับที่ 100 มิลลิกรัม น่าจะเป็นการผ่อนผันสุดๆ แล้วครับ
เคยได้ยินมาว่า ตามกฏหมายคำว่า เมาสุรา หมายถึงมีแอลกอฮอล์ในเลือดวัดได้ 50 มิลลิกรัมขึ้นไป
ดังนั้น 71 มิลลิกรัม ก็อยู่ในเกณฑ์เมาสุราของกฏหมายแล้ว ทั้งที่เราเองอาจรู้สึกเฉยๆ ก็เป็นได้
แต่ที่แน่ๆ คือประสิทธิภาพการตัดสินใจ การเคลื่อนไหวจะด้อยลงกว่าปกติ เขาว่ายังงั้นนะครับ

ผมว่าน่าจะออกกฏหมายพวกขับรถเร็วด้วยนะครับ เพราะเวลามันชนกัน ความร้ายแรงก็ไม่ต่างจากพวกเมาแล้วขับหรอก
เอาโทษเท่าๆกับดื่มแล้วขับเลยดูสิว่าจะเป็นยังไง  ตำรวจไล่ผู้ร้าย ผู้ร้ายขับรถหนี ทั้งคู่ควบคุมความเร็ว
รถไม่ให้เกิน 90 กม.ต่อชั่วโมง ใครเร็วเกิน 90 โดนขังคุก

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 26
  พิมพ์