๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 12:45:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83825 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 10:42:27 PM »

ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ ทุกท่าน

สรุปเข้ามาได้ งัดลิ้นชักเงินได้ไปแบงค์ 50 สี่ใบ

สัญญาญกันขโมยดัง  ผมชล่าใจคิดว่าสัญญาณมันดังหลอก เลยไม่สนใจ

ตอนเช้าลงมาเปิดร้านขนลุกซู่ ประตูมอเตอร์กว้าง 5 เมตรถูกงัดขึ้นประมาณ 30 ซ.ม.

เปิดวงจรปิดดูได้ภาพไม่ค่อยชัด เป็นชายประมาณ 20 กว่า แต่งตัวแบบฮิปฮอบ ใส่หมวกไอ้โม่งดำ ใส่ถุงมือขาว ผ้าใบขาว

ไม่น่าจะเดินสายงัด น่าจะเป็นคนในพื้นที่ ได้ข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที

+1 ทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 10:51:40 PM »

ถ้าผมผ่านไปชุมพวงจะไปเช็กกล้องวงจรปิดให้ครับ ว่าเป็นพี่โอ๋เป็ดใหญ่หรือว่าพี่สิทธา   ขำก๊าก ไหว้

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:53:45 AM »

ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ ทุกท่าน

สรุปเข้ามาได้ งัดลิ้นชักเงินได้ไปแบงค์ 50 สี่ใบ

สัญญาญกันขโมยดัง  ผมชล่าใจคิดว่าสัญญาณมันดังหลอก เลยไม่สนใจ

ตอนเช้าลงมาเปิดร้านขนลุกซู่ ประตูมอเตอร์กว้าง 5 เมตรถูกงัดขึ้นประมาณ 30 ซ.ม.

เปิดวงจรปิดดูได้ภาพไม่ค่อยชัด เป็นชายประมาณ 20 กว่า แต่งตัวแบบฮิปฮอบ ใส่หมวกไอ้โม่งดำ ใส่ถุงมือขาว ผ้าใบขาว

ไม่น่าจะเดินสายงัด น่าจะเป็นคนในพื้นที่ ได้ข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที

+1 ทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

โชคดี ครับ พี่ศักดา ที่มันยังไม่ได้ อะไรไปมาก ครับ  งง ว่า หมาไม่เห่า น่าจะเป็นคนคุ้นเคย ปล่าว
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:41:45 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ..พี่ศักดา ไหว้
ผมเคยโดนครั้ง 1 ครับ เมื่อปีที่แล้ว ครั้งนั้น"ปืน"ไม่เคยอยู่ในหัวสมองเลยครับ ดูว่าจะไม่เกิดกับตนเอง พอเจอเข้า นอนไม่หลับจิตตก กลางคือผวา ตกใจ
พอเวลาผ่ามมาซักระยะ ไม่ค่อยมองโลกในแง่ดีเหมือนก่อนแล้วครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:46:41 PM »

ตามสถิติ บ้านไหนเคยถูกขโมยขึ้นบ้าน ส่วนใหญ่จะโดนครั้งที่สองในเวลาไม่เกินปี
คิดว่ามันย้อนกลับมาอีกแน่ครับ

บ้านผมโดนครั้งแรก ภรรยาโทรบอกว่ามีเสียงเหมือนมีเหล็กตกพื้นอยู่ข้างล่าง
ผมบอกให้วางหูแล้วก็โทรไปใหม่เพื่อให้ภรรยารับ  ขโมยจะได้รู้ว่ามีคนอยู่ข้างบนและตื่นมารับโทรศัพท์
สรุปคืนนั้นปลอดภัย  ภรรยาบอกพ่อตาให้ทราบ พ่อตาเฉยคิดว่าไม่น่าใช่

อีกไม่นานมันงัดที่เดิมคราวนี้ได้ทองไปด้วย เปิดประตูห่างพ่อตาไม่ถึง 3 เมตรแต่ประตูบังตัวกันไว้
พ่อตาทักนึกว่าลูกสาว มันเลยปิดประตูและย่องออกไป
คิดเฉพาะสร้อยทองคำ 8 บาทและพระ 5 องค์ที่ห้อยอยู่ก็สร้างบ้านใหญ่ได้เป็นหลัง
คราวนี้ติดเหล็กประตูหนาแน่นมาก

ครั้งที่ 3 ผมเห็นบุหรี่ใหม่เอี่ยมตกกลางสนามหญ้าข้างบ้าน ในบ้านไม่มีใครสูบแสดงว่ามีขโมยเข้ามานั่งดูลาดเลา
คิดว่าคงเข้าบ้านไม่ได้

ครั้งที่ 4  เห็นขวดเบียร์ใหม่เพิ่งใช้เมื่อคืนนี้แต่เบียร์หมดแล้ว ทิ้งอยู่ใต้กอกล้วยริมรั้ว

เท่าที่มีหลักฐาน ก็ 4 ครั้งแล้วครับ

คุณศักดาติดเครื่องแบบเซเว่นสิครับ เดินผ่าน "สวัสดีครับ" เปิดทิ้งไว้ในประตู
แม้เราไม่รู้ แต่ขโมยมันได้ยินมันก็เผ่นแล้วครับ เพราะมันก็นึกว่าเรารู้ตัวแล้ว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:47:38 PM »

แล้วมีอะไรเสียหายมากไหมครับ  ถ้าไม่มากมายก็ปล่อยไปดีกว่าครับ  อย่าเอาใจไปหมกมุ่น  แต่ถ้ารู้ตัวก็แบ่งของแถมไปให้เขาบ้าง  แต่อย่าให้ถึงตายนะครับ  เดี๋ยวจะทำให้เสียทั้งเวลา และทรัพย์สิน  ยิงโจรตายก็ไม่ได้หมายความว่าเราไม่ผิดนะครับ  เพราะถึงตอนนั้นเราไม่ได้ไปทะเลาะกับโจรแล้วครับ  แต่จะต้องไปทะเลาะกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ถ้าเจอคนดีก็จบง่าย  ถ้าไปเจอตำรวจร้าย  ยิ่งกว่าถูกโจรปล้นอีกครับ   โชคร้ายก็ผ่านไปแล้ว  ต่อไปก็รอรับโชคดีแล้วละครับ  และของให้โชคดีส่งท้ายปีเก่า  และโชคดีต้อนรับปีใหม่ไปด้วยเลยครับ

เห็นขวางโลกมาตลอด แต่ที่แท้มีความคิดที่ดีอยู่ภายใน คุณศักดาฟังไว้นะครับ เยี่ยมครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:01:08 PM »

ตามสถิติ บ้านไหนเคยถูกขโมยขึ้นบ้าน ส่วนใหญ่จะโดนครั้งที่สองในเวลาไม่เกินปี

บ้านผมโดนครั้งแรก ภรรยาโทรบอกว่ามีเสียงเหมือนมีเหล็กตกพื้นอยู่ข้างล่าง
ผมบอกให้วางหูแล้วก็โทรไปใหม่เพื่อให้ภรรยารับ  ขโมยจะได้รู้ว่ามีคนอยู่ข้างบนและตื่นมารับโทรศัพท์
สรุปคืนนั้นปลอดภัย  ภรรยาบอกพ่อตาให้ทราบ พ่อตาเฉยคิดว่าไม่น่าใช่

อีกไม่นานมันงัดที่เดิมคราวนี้ได้ทองไปด้วย เปิดประตูห่างพ่อตาไม่ถึง 3 เมตรแต่ประตูบังตัวกันไว้
พ่อตาทักนึกว่าลูกสาว มันเลยปิดประตูและย่องออกไป
คิดเฉพาะสร้อยทองคำ 8 บาทและพระ 5 องค์ที่ห้อยอยู่ก็สร้างบ้านใหญ่ได้เป็นหลัง
คราวนี้ติดเหล็กประตูหนาแน่นมาก

ครั้งที่ 3 ผมเห็นบุหรี่ใหม่เอี่ยมตกกลางสนามหญ้าข้างบ้าน ในบ้านไม่มีใครสูบแสดงว่ามีขโมยเข้ามานั่งดูลาดเลา

ครั้งที่ 4  เห็นขวดเบียร์ใหม่เพิ่งใช้เมื่อคืนนี้แต่เบียร์หมดแล้ว ทิ้งอยู่ใต้กอกล้วยริมรั้ว

เท่าที่มีหลักฐาน ก็ 4 ครั้งแล้วครับ

คุณศักดาติดเครื่องแบบเซเว่นสิครับ เดินผ่าน "สวัสดีครับ" เปิดทิ้งไว้ในประตู
แม้เราไม่รู้ แต่ขโมยมันได้ยินมันก็เผ่นแล้วครับ เพราะมันก็นึกว่าเรารู้ตัวแล้ว

แล้วเพิ่มประโยคว่า "วันนี้จะรับลูกซอง หรือว่า 11 มม. เพิ่มดีค๊ะ"

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:40:36 PM »

แล้วเพิ่มประโยคว่า "วันนี้จะรับลูกซอง หรือว่า 11 มม. เพิ่มดีค๊ะ"

โอกาสยิงน่าจะน้อย ถ้าไม่ห้าว.. จริง ๆ ลงมาจากชั้น 3

ถือลูกซอง กับเอา สิบเบ็ด เหน็บเอว  555

คราวนี้รอดได้ก็สัญาณกันขโมย นั่นแหละครับ

ไม่แน่ถ้าห้าว ลงมาปะทะวันั้น วันนี้อาจะมีข่าว แจ้งเผา เลขาอีสาน

ผ่านทางเนท  AIRGUN CORNER

ขออภัย สมช. ทุกท่าน สำหรับคำพูดที่อาจจะไม่ถูกใจ เครียดครับ ป๊อดครับ บอกตรง ๆ

แต่ไม่เกิดกับใคร ไม่มีใครรู้  ป้องกันครับ เป็นคำตอบสุดท้าย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:35:05 AM »

โอกาสยิงน่าจะน้อย ถ้าไม่ห้าว.. จริง ๆ ลงมาจากชั้น 3

ถือลูกซอง กับเอา สิบเบ็ด เหน็บเอว  555

คราวนี้รอดได้ก็สัญาณกันขโมย นั่นแหละครับ

ไม่แน่ถ้าห้าว ลงมาปะทะวันั้น วันนี้อาจะมีข่าว แจ้งเผา เลขาอีสาน

ขออภัย สมช. ทุกท่าน สำหรับคำพูดที่อาจจะไม่ถูกใจ เครียดครับ ป๊อดครับ บอกตรง ๆ

แต่ไม่เกิดกับใคร ไม่มีใครรู้  ป้องกันครับ เป็นคำตอบสุดท้าย

"เลือดเดือดที่ชุมพวง"

ผมว่าคืนนั้นถ้ามีการยิงกัน ข้าวของคงเสียหายมากกว่านี้ เพราะยิงกันไม่โดนเหมือนหนังไทย

เจ้าของบ้านอยู่ราวบันได ยิงร้องตะโกนไล่โมยก่อนเป็นการขู่ ขโมยยิงสวนปรากฏว่ากระสุนโดนราวบันไดแทน
เจ้าของบ้านสวนกลับด้วยลูกซองเบนเนลี่  กระสุนโดนเสา โดนโอ่งน้ำไม่ตามเรื่องตามราวแต่ไม่ยักกะโดนขโมย
ทั้งขโมยทั้งเจ้าของบ้านยิงสวนกันไปมา ประมาณกะเอาอีกฝ่ายให้ตาย ยิงกันจวนกระสุนปืนจะหมดขโมยจึงถอยหนีหายไปในความมืด
เจ้าของบ้านจะตามแต่ภรรยาห้ามไว้ว่าอย่าตาม มันมืดมากมองไม่เห็นเดี๋ยวจะเป็นอันตราย
สรุปเจ้าของบ้านปกป้องชีวิตและทรัพย์สินไว้ได้  เหลือแต่ซากปรักหักพังจากแรงกระสุนของเจ้าของบ้านครึ่งหนึ่ง ขโมยอีกครึ่งหนึ่ง

หลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ แนะนำคุณศักดาจ้าง รปภ. ดีกว่าครับ

แนะนำสเปค รปภ. 

สามารถอยู่ค้างคืนได้ ถ้าออกต่างจังหวัดได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ
สัดส่วน  36  24  36
สูง ไม่น้อยกว่า 165 เซน
น้ำหนักระหว่าง 45-55 กิโล
อายุ ไม่เกิน 25 ปี
เพศ หญิง 
หน้าตาจิ้มลิ้ม
สถานะโสด ยังไม่มีแฟน
หน้าตาเป็นพริตตี้ได้เลย
ไม่เรื่องมาก ไม่เล่นตัว สนใจใฝ่รู้ อยากลอง
เก็บความลับได้ดี

หาได้บอกด้วยเด้อ จะไปยิงนกที่บ้านคุณศักดาบ่อยๆ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:26:57 AM »

"เลือดเดือดที่ชุมพวง"

ผมว่าคืนนั้นถ้ามีการยิงกัน ข้าวของคงเสียหายมากกว่านี้ เพราะยิงกันไม่โดนเหมือนหนังไทย

เจ้าของบ้านอยู่ราวบันได ยิงร้องตะโกนไล่โมยก่อนเป็นการขู่ ขโมยยิงสวนปรากฏว่ากระสุนโดนราวบันไดแทน
เจ้าของบ้านสวนกลับด้วยลูกซองเบนเนลี่  กระสุนโดนเสา โดนโอ่งน้ำไม่ตามเรื่องตามราวแต่ไม่ยักกะโดนขโมย
ทั้งขโมยทั้งเจ้าของบ้านยิงสวนกันไปมา ประมาณกะเอาอีกฝ่ายให้ตาย ยิงกันจวนกระสุนปืนจะหมดขโมยจึงถอยหนีหายไปในความมืด
เจ้าของบ้านจะตามแต่ภรรยาห้ามไว้ว่าอย่าตาม มันมืดมากมองไม่เห็นเดี๋ยวจะเป็นอันตราย
สรุปเจ้าของบ้านปกป้องชีวิตและทรัพย์สินไว้ได้  เหลือแต่ซากปรักหักพังจากแรงกระสุนของเจ้าของบ้านครึ่งหนึ่ง ขโมยอีกครึ่งหนึ่ง

หลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ แนะนำคุณศักดาจ้าง รปภ. ดีกว่าครับ

แนะนำสเปค รปภ. 

สามารถอยู่ค้างคืนได้ ถ้าออกต่างจังหวัดได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ
สัดส่วน  36  24  36
สูง ไม่น้อยกว่า 165 เซน
น้ำหนักระหว่าง 45-55 กิโล
อายุ ไม่เกิน 25 ปี
เพศ หญิง 
หน้าตาจิ้มลิ้ม
สถานะโสด ยังไม่มีแฟน
หน้าตาเป็นพริตตี้ได้เลย
ไม่เรื่องมาก ไม่เล่นตัว สนใจใฝ่รู้ อยากลอง
เก็บความลับได้ดี

หาได้บอกด้วยเด้อ จะไปยิงนกที่บ้านคุณศักดาบ่อยๆ

ไปด้วยค้างคืน +1 ความคิด..555
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:09:56 AM »

+ ครับ

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 08:04:24 PM »

พี่ศักดิ์ดาตัดสินใจต้อนนั้นถูกแล้วครับ....นับถือๆๆ ไหว้ ไหว้

แนวคิดแรก ..ถ้ายิงสวนกันขนาดนั้น สุ่มเสี่ยงกับเจ้าของบ้านมากๆ   เป็นการเปิดเผยตำแหน่งเจ้าของบ้าน และคนในบ้านได้  และแถมเปิดโอกาสให้ ขโมยอ้อมเข้ามาจ่อยิงได้ โดยให้เพื่อนมันยิงกดหัวไว้  (ยิงกดหัวไว้ ได้ผลมากๆ หากผมรู้ว่าคู่ต่อสู้เหลือคนเดียว..ประสบการณ์ตอนที่ผมเล่นBB กันอิอิ )

แนวคิดสองยิงไปแล้ว  มันไม่ตาย มันก็กลับมาแก้แค้น  หรือมันตายเพื่อนมันพี่มันน้องมันก็มาแก้แค้น  ไม่เป็นผลดีกับเจ้าของบ้านเลยสักนิด...

.....หากเป็นไปได้ลอง  ช่วนเพื่อนๆที่เป็นตำรวจ หรือผู้หลักผู้ใหญ่มาซ้อมยิงปืนบริเวณบ้าน เดือนละครั้ง สังสรรคกันกับเพื่อนคือของแถม กำไร คือได้เขียนเสือ ไว้ให้โจรกลัว

...ไม่มีหลักสูตรใดๆ ที่มันได้ผลตายตัวตัวกับเหตุการณ์เฉพาะหน้าแบบนี้  อยู่ที่สติควบคุมจิตใจให้เข้มแข็ง  และนึกถึงคนที่เรารักไว้ให้มาก  ๆ เพื่อให้ข้ามผ่านช่วงเวลาเลวร้ายนั้นไป  นิ่งเฉยไม่ใช่ว่าขี้ขลาด หรือหวาดกลัว แต่เป็นต่อสู้ของลูกผู้ชายที่มีความรับผิดชอบ นักเลงปืนอย่างพี่ศักดารู้ดี ฉนั้นขอ+1ให้พี่ชายครับ ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:38:51 PM »

สิ่งร้าย ๆ ผ่านไป ขอให้สิ่งดี ๆ บังเกิด ทั้งตัวผมและสมาชิกทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่มีข่าวคืบหน้าอะไร เกี่ยวกับคนร้าย ได้แต่ระวังตัวเพิ่มขึ้นกว่าเก่า

อย่างที่บอกไว้ พึ่งตัวเองดีที่สุดครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 11:41:50 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 12:55:40 AM »

ปืนพร้อม กระสุนพร้อม ครับพี่ศักดา...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 08:27:42 AM »

พี่ศักดิ์ดาตัดสินใจต้อนนั้นถูกแล้วครับ....นับถือๆๆ ไหว้ ไหว้

แนวคิดแรก ..ถ้ายิงสวนกันขนาดนั้น สุ่มเสี่ยงกับเจ้าของบ้านมากๆ   เป็นการเปิดเผยตำแหน่งเจ้าของบ้าน และคนในบ้านได้  และแถมเปิดโอกาสให้ ขโมยอ้อมเข้ามาจ่อยิงได้ โดยให้เพื่อนมันยิงกดหัวไว้  (ยิงกดหัวไว้ ได้ผลมากๆ หากผมรู้ว่าคู่ต่อสู้เหลือคนเดียว..ประสบการณ์ตอนที่ผมเล่นBB กันอิอิ )

แนวคิดสองยิงไปแล้ว  มันไม่ตาย มันก็กลับมาแก้แค้น  หรือมันตายเพื่อนมันพี่มันน้องมันก็มาแก้แค้น  ไม่เป็นผลดีกับเจ้าของบ้านเลยสักนิด...

.....หากเป็นไปได้ลอง  ช่วนเพื่อนๆที่เป็นตำรวจ หรือผู้หลักผู้ใหญ่มาซ้อมยิงปืนบริเวณบ้าน เดือนละครั้ง สังสรรคกันกับเพื่อนคือของแถม กำไร คือได้เขียนเสือ ไว้ให้โจรกลัว

...ไม่มีหลักสูตรใดๆ ที่มันได้ผลตายตัวตัวกับเหตุการณ์เฉพาะหน้าแบบนี้  อยู่ที่สติควบคุมจิตใจให้เข้มแข็ง  และนึกถึงคนที่เรารักไว้ให้มาก  ๆ เพื่อให้ข้ามผ่านช่วงเวลาเลวร้ายนั้นไป  นิ่งเฉยไม่ใช่ว่าขี้ขลาด หรือหวาดกลัว แต่เป็นต่อสู้ของลูกผู้ชายที่มีความรับผิดชอบ นักเลงปืนอย่างพี่ศักดารู้ดี ฉนั้นขอ+1ให้พี่ชายครับ ไหว้ ไหว้

ตั้งแต่ผมซ้อมยิงปืนสนามหน้าบ้าน มีเป้ากระดาษเป็นรูติดไว้ที่กล่องดักกระสุน
ปัจจุบันเป็นกล่องเหล็กที่คุณศักดาให้ลูกน้องที่ร้านทำให้ ขอบคุณคุณศักดาย้อนหลังอีกครั้งครับ
ตอนนี้หญ้ายาวบังเป้ามองไม่เห็นแล้ว และก็หลังๆนี้ไม่ค่อยได้ยิงเลยไม่ได้ตัดหญ้า
แต่เท่าที่รู้สึกว่าขโมยไม่ค่อยปีนข้ามรั้วเข้ามา ผมเดาไว้ถ้าไม่เป็นเพราะหญ้ารก ก็คงเห็นเป้าปืนตั้งไว้
แต่เทให้คะแนนหญ้ารกมากกว่า เพราะตอนตัดหญ้าเรียบเตียนมันเข้าบ่อยมาก
พอหญ้ารกเท่าหัวเข่ามันคงไม่กล้าลุยหญ้าตอนกลางคืน คงกลัวงูกัด
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 26
  พิมพ์