๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:27:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83839 ครั้ง)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:19:24 AM »

กำลังกลุ้มใจ   หาที่ระบายอยู่พอดี   เจอกระทู้....ไม่เฮา  ไม่เฮนี้เลยถือโอกาส  ระบายสักหน่อย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องมีอยู่ว่า........เพื่อนเลี้ยงนกพิราบแข่ง  และผมก็ชอบเลี้ยง  เคยเลี้ยงแต่นานมาแล้ว

เพื่อนบอกว่ามีนกแข่งจะให้  ส่วนใหญ่ติดรางวัลแล้วทั้งนั้น  ...เอาไหม.......................เอา  !!!!!

ไอ้เราก็คิดว่าห้าตัว  สิบตัว    เลี้ยงเอาลูกมาปล่อยเล่น  

ที่ไหนได้......................................หนึ่งร้อยห้าสิบกว่าตัว    ส่วนใหญ่เป็นพันธู์แจนเซ่น  ของเบลเยี่ยม

มีผสม36 ครั้ง(นกของเจ้าสัวซีพี  ชนะ 36 ครั้ง)   รับปากว่าเอาแล้ว  แต่ไม่รู้ว่า  มากขนาดนี้

เพื่อนบอกว่ามีลูกนกนอกแท้ๆอยู่หลายตัว   ซื้อมาตัวละสาม - สี่ หมื่น  โละหมด  เก็บเฉพาะพ่อแม่นอกและลูกไม่กี่ตัว

เพื่อนเตือนมาด้วยว่า    รักกันจริงอย่าปล่อย  อย่าทำให้นกหลุด  เพราะนกชุดนี้ปล่อยจุดไหนของประเทศไทย

ก็กลับ  กทม          ใครสนไหมครับ......... คิก คิก คิก คิก

ให้ฟรีครับ...... เยี่ยม เยี่ยม

อาจารย์ สมศักดิ์ ที่ปรึกษาชมรมฯ ครับ
      เรื่องนี้..เฮไม่ฮา(ไม่เฮา)..มาเล่าสู่กันฟัง" แบบน่าสนใจอีกเรื่องหนึ่ง ครับ  เยี่ยม
  ที่ว่า..มีเฮ"เพื่อนบอกว่ามีนกแข่งจะให้  ส่วนใหญ่ติดรางวัลแล้วทั้งนั้น  ...เอาไหม.......................เอา  !!!!!"  น้ำลายหก   แต่ที่..ไม่ฮา ตรงนี้"ที่ไหนได้......................................หนึ่งร้อยห้าสิบกว่าตัว" ครับ  ตกใจ
       ผมว่ามัน"น่าสนใจ" ที่ว่าอาจารย์ สมศักดิ์ อาจจะได้เป็นประธานหรือที่ปรึกษาชมรม"เพื่อนเลี้ยงนกพิราบแข่ง"อีกตำแหน่ง นะครับ  คิก คิก คิก คิก  หากเพื่อนๆในชมรมฯของเรา..สนใจ"ใครสนไหมครับ........."  Smiley
       และผมขอสนับสนุน 1 เสียง ขอรับ อาจารย์  หลงรัก ไหว้

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 12:34:24 PM »

มีใครเป็นแบบผมบ้าง กล่องข้อความหายหมดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:04:29 PM »

มีใครเป็นแบบผมบ้าง กล่องข้อความหายหมดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านอยู่เขตไหน....รีบไปแจ้งความเลย...ฮ่าๆๆๆๆ

ปล. ลองพีเอ็มหาผู้ดูแลเว็บครับ หรือโทรไปหาที่เว็บมาสเตอร์ รายการยืนยันตัวตน ดูครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:05:58 PM »

ไอ้เราจะย้อนอดีตกลับไปถึงตอนที่เริ่มเลี้ยงนกแข่งในครั้งอดีต  เอาแบบวันๆไม่ยอมไปไหนไกลบ้าน  ชนิดจะเข้าไปกิน ไปนอน มันในกรงเลย  มันก็ต้องถอยไปตั้ง 40 ปี  แล้วเรื่องอาหารนก ตอนนี้ กับเมื่อก่อนนี้ราคามันก็ต่างกันมากชนิดหลายเท่าตัวเลย  แล้วมันจะไหวไม่เนี่ย  คิดแล้ว  สงสารพี่สมศักดิ์จังเลย

ไข้หวัดนก ที่ระบาดไปทั่วโลก..................................... มีจุดเริ่มจากแถวสมุทรปราการ รึป่าวเนี่ย.. Grin

ไข้หวัดนกพึ่่งจะมีมาไม่กี่ปีนี้เอง  เมื่อก่อนไม่ค่อยจะมีข่าว  แต่ที่แน่ๆเมื่อก่อนค่ายของผม  นกทุกตัวแข็งแรงไม่เป็นหวัดครับ  เพราะนกทุกตัว  ออกกำลังกายกันทุกตัว  ทั้งตอนเช้า และ ตอนเย็น และมีหมอ แม็ก ดูแลเป็นอย่างดี  แต่เมื่อก่อนนั้น  ถัวเขียว โลละ 3-4 บาท  แต่เดี๋ยวนี้ โลละ 40 ได้แล้วมั้ง  นกเป็นร้อยจะเลี้ยงไหวไหมครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:26:56 PM »

ไอ้เราจะย้อนอดีตกลับไปถึงตอนที่เริ่มเลี้ยงนกแข่งในครั้งอดีต  เอาแบบวันๆไม่ยอมไปไหนไกลบ้าน  ชนิดจะเข้าไปกิน ไปนอน มันในกรงเลย   มันก็ต้องถอยไปตั้ง 40 ปี  แล้วเรื่องอาหารนก ตอนนี้ กับเมื่อก่อนนี้ราคามันก็ต่างกันมากชนิดหลายเท่าตัวเลย  แล้วมันจะไหวไม่เนี่ย  คิดแล้ว  สงสารพี่สมศักดิ์จังเลย

ไข้หวัดนก ที่ระบาดไปทั่วโลก..................................... มีจุดเริ่มจากแถวสมุทรปราการ รึป่าวเนี่ย.. Grin

ไข้หวัดนกพึ่่งจะมีมาไม่กี่ปีนี้เอง  เมื่อก่อนไม่ค่อยจะมีข่าว  แต่ที่แน่ๆเมื่อก่อนค่ายของผม  นกทุกตัวแข็งแรงไม่เป็นหวัดครับ  เพราะนกทุกตัว  ออกกำลังกายกันทุกตัว  ทั้งตอนเช้า และ ตอนเย็น และมีหมอ แม็ก ดูแลเป็นอย่างดี  แต่เมื่อก่อนนั้น  ถัวเขียว โลละ 3-4 บาท  แต่เดี๋ยวนี้ โลละ 40 ได้แล้วมั้ง  นกเป็นร้อยจะเลี้ยงไหวไหมครับ

แถวบ้านผมนกเขาเยอะครับหลวงแม็กแถมแข็งแรงด้วย...ขันทุกเช้า..

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:39:39 PM »

ไอ้เราจะย้อนอดีตกลับไปถึงตอนที่เริ่มเลี้ยงนกแข่งในครั้งอดีต  เอาแบบวันๆไม่ยอมไปไหนไกลบ้าน  ชนิดจะเข้าไปกิน ไปนอน มันในกรงเลย   มันก็ต้องถอยไปตั้ง 40 ปี  แล้วเรื่องอาหารนก ตอนนี้ กับเมื่อก่อนนี้ราคามันก็ต่างกันมากชนิดหลายเท่าตัวเลย  แล้วมันจะไหวไม่เนี่ย  คิดแล้ว  สงสารพี่สมศักดิ์จังเลย

ไข้หวัดนกพึ่่งจะมีมาไม่กี่ปีนี้เอง  เมื่อก่อนไม่ค่อยจะมีข่าว  แต่ที่แน่ๆเมื่อก่อนค่ายของผม  นกทุกตัวแข็งแรงไม่เป็นหวัดครับ  เพราะนกทุกตัว  ออกกำลังกายกันทุกตัว  ทั้งตอนเช้า และ ตอนเย็น และมีหมอ แม็ก ดูแลเป็นอย่างดี  แต่เมื่อก่อนนั้น  ถัวเขียว โลละ 3-4 บาท  แต่เดี๋ยวนี้ โลละ 40 ได้แล้วมั้ง  นกเป็นร้อยจะเลี้ยงไหวไหมครับ

แถวบ้านผมนกเขาเยอะครับหลวงแม็กแถมแข็งแรงด้วย...ขันทุกเช้า..

แถวบ้านผมขันไม่ได้ มันต้องไปขันที่อืน..5555
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 02:32:37 PM »

แถวบ้านผมขันไม่ได้ มันต้องไปขันที่อืน..5555

แล้วไปซอยที่ไหนครับ

บอกแล้ว ถ้าคุยกันเรื่องปืน ไม่จบง่ายๆ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:23:48 PM »

กำลังกลุ้มใจ   หาที่ระบายอยู่พอดี   เจอกระทู้....ไม่เฮา  ไม่เฮนี้เลยถือโอกาส  ระบายสักหน่อย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องมีอยู่ว่า........เพื่อนเลี้ยงนกพิราบแข่ง  และผมก็ชอบเลี้ยง  เคยเลี้ยงแต่นานมาแล้ว

เพื่อนบอกว่ามีนกแข่งจะให้  ส่วนใหญ่ติดรางวัลแล้วทั้งนั้น  ...เอาไหม.......................เอา  !!!!!

ไอ้เราก็คิดว่าห้าตัว  สิบตัว    เลี้ยงเอาลูกมาปล่อยเล่น   

ที่ไหนได้......................................หนึ่งร้อยห้าสิบกว่าตัว    ส่วนใหญ่เป็นพันธู์แจนเซ่น  ของเบลเยี่ยม

มีผสม36 ครั้ง(นกของเจ้าสัวซีพี  ชนะ 36 ครั้ง)   รับปากว่าเอาแล้ว  แต่ไม่รู้ว่า  มากขนาดนี้

เพื่อนบอกว่ามีลูกนกนอกแท้ๆอยู่หลายตัว   ซื้อมาตัวละสาม - สี่ หมื่น  โละหมด  เก็บเฉพาะพ่อแม่นอกและลูกไม่กี่ตัว

เพื่อนเตือนมาด้วยว่า    รักกันจริงอย่าปล่อย  อย่าทำให้นกหลุด  เพราะนกชุดนี้ปล่อยจุดไหนของประเทศไทย

ก็กลับ  กทม          ใครสนไหมครับ......... คิก คิก คิก คิก

ให้ฟรีครับ...... เยี่ยม เยี่ยม

ให้ชมรมเลยครับ เอาไว้แข่ง FT งวดหน้า  ฮิ ๆ ๆ ๆๆ
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:30:23 AM »

นกพิราบพวกนี้มันช้าครับ มาเอานกฯที่บัวใหญ่+ชุมพวง ดีกว่าบินก็เร็วหนีก็เร็ว วัดฝีมือแข่ง FT โดยแท้ ยิ้มีเลศนัย ขอนิดนึ่ง ไหว้
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:33:39 PM »

นกพิราบพวกนี้มันช้าครับ มาเอานกฯที่บัวใหญ่+ชุมพวง ดีกว่าบินก็เร็วหนีก็เร็ว วัดฝีมือแข่ง FT โดยแท้ ยิ้มีเลศนัย ขอนิดนึ่ง ไหว้

รอวันเธอ ว่าง .....ฮิ ๆ ๆ ๆ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:47:11 PM »

เศร้าวันนี้ถูกหวยทานอีกแล้วครับพี่ศักดา Shocked.......แบบนี้..ไม่เฮาๆๆ...จริงๆๆ เศร้า เศร้า เศร้า

รางวัลที่ 1

281343 Shocked

089 152 396 868 Shocked

28 Shocked

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:55:03 PM »

แปดมาแรงจริงๆงวดนี้.....
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:03:50 PM »

เศร้าวันนี้ถูกหวยทานอีกแล้วครับพี่ศักดา Shocked.......แบบนี้..ไม่เฮาๆๆ...จริงๆๆ เศร้า เศร้า เศร้า

รางวัลที่ 1

281343 Shocked

089 152 396 868 Shocked

28 Shocked

ซื้อ 395 แมร่...ง ออก  396 เศร้า เศร้า

งวดหน้าเอาใหม่พี่นะ   แค่นี้ไม่เจ็บ   พอจะเข็ด  หรอกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 03:03:36 PM »

...เฮไม่ฮา(เฮา) มาอีกแล้ว ครับ ขำก๊าก น้ำลายหก  " ได้เฮ..สำหรับผู้ไม่ดื่มแอลกอฮอล์  แต่“ขี้เมา”อาจจะไม่เฮา"   คิก คิก คิก คิก ไหว้
      เมื่อสองวันก่อนผมดูรายการ TV  จึงทราบว่า เดี๋ยวนี้เรามีกฎหมายใหม่เกี่ยวกับ..การห้ามผู้ไม่ขับ-ขี่ดื่่มสุราบนรถทุกชนิด(ยกเว้นรถไฟ)ตามถนนสาธารณะ ขอรับ  Shocked  โปรดติดตามข่าว..ด้านล่าง

http://www.dailynews.co.th/thailand/148571
         ขอให้โชคดี.......

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:14:12 PM »

...เฮไม่ฮา(เฮา) มาอีกแล้ว ครับ ขำก๊าก น้ำลายหก  " ได้เฮ..สำหรับผู้ไม่ดื่มแอลกอฮอล์  แต่“ขี้เมา”อาจจะไม่เฮา"   คิก คิก คิก คิก ไหว้
      เมื่อสองวันก่อนผมดูรายการ TV  จึงทราบว่า เดี๋ยวนี้เรามีกฎหมายใหม่เกี่ยวกับ..การห้ามผู้ไม่ขับ-ขี่ดื่่มสุราบนรถทุกชนิด(ยกเว้นรถไฟ)ตามถนนสาธารณะ ขอรับ  Shocked  โปรดติดตามข่าว..ด้านล่าง

http://www.dailynews.co.th/thailand/148571
         ขอให้โชคดี.......

ผมไม่ได้ดื่ม...ครับ....พอดีเลี้ยวโค้งแรงไปเบียร์มันเลยหกเข้าปากพอดี คร้าบ.....ผู้หมวดครับ....55555

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 26
  พิมพ์