๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:44:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83842 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:17:41 PM »

พี่ พวร.ครับ ชื่อกระทู้   เฮไม่เฮา      มันเป็นอย่างไร  เฮเข้าใจ  คำว่า เฮา   งง

...ก็พูดคุยหรือเล่าเรื่อง..ปัญหาทั่่วไปสู่กันฟัง ที่ไม่ใช่เรื่อง..สนุกเฮฮา ครับ ตาจุก  ไหว้
                 ก็ไม่รู้ใครนำตั้งแต่หัวกระทู้ ดันมีความหมาย ใด้ใจ ผมก็เลยนำมา  เฮเฮา ตามคนแปล ไม่รู้ใคร 555 เฮาก่อน

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 01:18:34 AM »

พี่ พวร.ครับ ชื่อกระทู้   เฮไม่เฮา      มันเป็นอย่างไร  เฮเข้าใจ  คำว่า เฮา   งง

...ก็พูดคุยหรือเล่าเรื่อง..ปัญหาทั่่วไปสู่กันฟัง ที่ไม่ใช่เรื่อง..สนุกเฮฮา ครับ ตาจุก  ไหว้
                 ก็ไม่รู้ใครนำตั้งแต่หัวกระทู้ ดันมีความหมาย ใด้ใจ ผมก็เลยนำมา  เฮเฮา ตามคนแปล ไม่รู้ใคร 555 เฮาก่อน
Cheesy"""""""""คำนี้มันก็ โดนใจผมเหมือนกัน น้าจุก เยี่ยม "ไม่เฮา"  เยี่ยมผมตีความหมายว่า มันไม่ซีเรียดเท่าไร  เยี่ยมคือ มันน้อยกว่าคำว่า "ไม่ฮา"  เศร้าซึ่งคนฟัง ฟังแล้วซีเรียด งอน .....เหมือนคำว่า "กิ๊ก" มันก็พึ่งกำเนิดใหม่ เมื่อไม่กี่ปีนี่เอง Grin ไม่ใช่แฟน  Cheesy ไม่ใช่เพื่อน  Shockedเป็นแค่ ชู้ หลงรัก แอบรักกัน ทำนองนั้น...ขอใช้คำนี้ก็ล่ะกันนะครับ พี่ พวร  หลงรัก ไหว้

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:21:01 AM »

Cheesy"""""""""คำนี้มันก็ โดนใจผมเหมือนกัน น้าจุก เยี่ยม "ไม่เฮา"  เยี่ยมผมตีความหมายว่า มันไม่ซีเรียดเท่าไร  เยี่ยมคือ มันน้อยกว่าคำว่า "ไม่ฮา"  เศร้าซึ่งคนฟัง ฟังแล้วซีเรียด งอน .....เหมือนคำว่า "กิ๊ก" มันก็พึ่งกำเนิดใหม่ เมื่อไม่กี่ปีนี่เอง Grin ไม่ใช่แฟน  Cheesy ไม่ใช่เพื่อน  Shockedเป็นแค่ ชู้ หลงรัก แอบรักกัน ทำนองนั้น...ขอใช้คำนี้ก็ล่ะกันนะครับ พี่ พวร  :V

Cheesy"""""""""คำนี้มันก็ โดนใจผมเหมือนกัน น้าจุก เยี่ยม "ไม่เฮา"  เยี่ยมผมตีความหมายว่า มันไม่ซีเรียดเท่าไร  เยี่ยมคือ มันน้อยกว่าคำว่า "ไม่ฮา"  เศร้าซึ่งคนฟัง ฟังแล้วซีเรียด งอน .....เหมือนคำว่า "กิ๊ก" มันก็พึ่งกำเนิดใหม่ เมื่อไม่กี่ปีนี่เอง Grin ไม่ใช่แฟน  Cheesy ไม่ใช่เพื่อน  Shockedเป็นแค่ ชู้ หลงรัก แอบรักกัน ทำนองนั้น...ขอใช้คำนี้ก็ล่ะกันนะครับ พี่ พวร  หลงรัก ไหว้
OV: ไหว้
. 431 ไปครับพี่นะ

สิทธิโชค
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:53:42 PM »

...ถ้าขอผมคงต้องให้ คุณ นะครับ  หลงรัก   แต่ต้องระวัง"ผู้ตรวจการชมรมฯ"จะแจกใบเหลือง..นะขอรับ  ตกใจ คิก คิก คิก คิก ไหว้

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:06:55 AM »

...ถ้าขอผมคงต้องให้ คุณ นะครับ  หลงรัก   แต่ต้องระวัง"ผู้ตรวจการชมรมฯ"จะแจกใบเหลือง..นะขอรับ  ตกใจ คิก คิก คิก คิก ไหว้
.    ใครอะครับพี่. พวร  สายตรวจชมรม

สิทธิโชค
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 01:57:43 PM »

.    ใครอะครับพี่. พวร  สายตรวจชมรม

...ผมนี้คนหนึ่ง..ที่เคยแจกใบเตือนกับตาโอ๋..แบบว่าช่วยส่งเสริม"รักษ์ภาษาไทย"กัน ครับ  Smiley  เดี๋ยวนี้ตาโอ๋ เก่งและน่ารักจนเพื่อนๆชมเชย  เยี่ยม หลงรัก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:44:54 PM »

งวดนี้จะซื้อหวยเลข 1000  สักใบ  ทำไมเหรอครับ เลขจำนวนนี้มีที่มาที่ไปครับ
ก่อนหน้านี้2-3 ปี ผมชอบเข้าไปกระทู้ซื้อขายเครื่องมือ trekkingthai.com
ในกระทู้จะมีขายของทั้งใหม่และเก่า เป็นเครื่องมือทั่วไป และเครื่องมือหายาก
และยังมีกระทู้ประมูลด้วย บางทีผมก็ไม่ประมูลแข่งเขา

แบบว่าผมทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ วันๆ ไม่ได้ไปไหนได้แต่นั่งโค๊ดโปรแกรม
นอนโค๊ดก็มี  ดูหนังไปด้วยโค๊ดไปด้วยก็บ่อย
มันเป็นงานไม่หนักเหมือนไปรับจ้างก่อสร้าง แต่มันหนักสมองพอดูและก็น่าเบื่อด้วย
ยิ่งถ้าต้องแมนแทนแน้นโปรแกรมเก่าๆ ที่ทำไว้หลายปีแล้ว เบื่อสุดๆ เพราะต้อง
แกะโค๊ดตัวเอง ว่าตัวมันทำอะไรของมันไว้ 

ก็ด้วยอาชีพนี้แหละทำให้ผมต้องหาเวลาพักผ่อนโดยการ ไปตามเว็บต่างๆ หาซื้อของ
บอกได้ตรงๆเลยว่าของไม่จำเป็นทั้งนั้น แต่ผมก็เลือกซื้อที่มันมีประโยชน์ในภายหน้า ให้มันคุ้มค่าเงินบ้าง
ตามจิตวิทยาเขาเรียกอาการซ๊อบเรื่อยเปื่อยแบบนี้เป็นการไม่รู้ตัวว่าตัวเองเครียด
อาการจะออกมาต่างกัน บางคนคลายเครียดโดยการรับประทานอาหาร บางคนซื้อของ บางคนดูหนัง
เอ๊ะ งั้นคนดูหนังก็เป็นคนเครียดหละสิ ไม่ใช่อย่างนั้นครับ คนที่เครียดแล้วจิตพาไปคลายเครียดโดย
การดูหนัง เขาจะดูแบบ 2-3 เรื่องต่อวัน ดูแบบผู้กำกับผลิตหนังไม่ทันประมาณนั้นแหละครับ
ส่วนผมออกการช๊อบทางเน็ต

ก็เลยทำให้ได้รู้จักพ่อค้า ได้เห็นหน้าบ้างไม่เห็นหน้าบ้าง อยู่จังหวัดเดียวกันก็มี นัดส่งของกันข้างทาง
หรือตามร้านแบกะดินเซพวันประมาณเปิดท้ายขายของนั้นแหละครับ  บางรายบ้านอยู่ห่างกัน 2 กิโลเมตร
ก็เคยมาแล้ว เห็นกล่องไปรษณีย์จั่วหน้าอ้าวอยู่คนละซอยนี่หว่า รู้งี้ไปรับเองไม่ต้องเปลืองค่าส่ง
สั่งจนเปิดกล่องไปทัน ตอนนี้มีกล่องพัสดุยังไม่แกะร่วมสิบกว่ากล่อง จำได้ไม่หมด
ถ้าหายก็ไม่รู้

เข้าเรื่องเลขเด็ด 1000  เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานก็เข้าไปหาช๊อบตามปกติ เข้าไปปุ๊บ PM ก็เด้งเตือนว่ามีข้อความเข้า   
ผมจำได้ว่าไม่ได้ติดค้างสั่งของอะไรใครไว้  แล้วใครส่ง PM มาหา  พอเปิดอ่านก็พบข้อความจากน้องที่เข้ามา
ขายของบ่อยๆ  เขาชวนทำบุญขอปูน 2 ถุง ถุงละ 130 บาท จะเอาไปโบสถ์   ผมก็เลยโอนเงินให้ 1000
อดค่าข้าวเที่ยง 2 วัน

มาวันนี้ไปวิ่ง 5 กิโลเมตร ตอนเย็นหลังเลิกงาน ลูกสาวปั่นจักรยาน ภรรยาเดิน ผมวิ่ง
ใช้เวลาเกือบ 40 นาที ทั้งเดินทั้งคลานรวมอยู่ในนั้น จนหมดแสงพระอาทิตย์ มองลายมือไม่เห็น
จึงหยุดวิ่ง ไม่ได้วิ่งมานานร่วมปีแล้วหัวใจแทบหลุดมากอง สะใจดีครับ   วิ่งเสร็จก็พากันกลับบ้าน
มาถึงบ้านได้รับจดหมายจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เอกสารบอกว่าขับรถเร็ว 121 กม.ต่อชม.
ให้เสียค่าปรับ 1000 บาท รูปถ่ายชัดแจ๋ว คิดว่าพรุ่งจะซื้อธนานัติส่งไปให้ ทำผิดก็ต้องยอมรับผิดครับ
เรืองเลี่ยงหรือวิ่งหาเส้นไม่มีในความคิดผม ต่อไปก็ขับรถให้ช้าลงกว่าที่เป็นพอแล้ว
ทำผิดซ้ำซากมันไม่ดี

งวดนี้ถ้าไม่ลืม ผมซื้อ 1000  ดูสิว่าเลขท้าย 4 ตัวจะออก 1000 หรือเปล่า
ถ้่าออก 00  หรือ 000 ก็ได้เฮไม่เฮาแน่ๆ ครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:58:40 PM »

เอาเป้าหมายวันอาทิตย์มาแทงก็ดีนะ ยิงกี่นัด โดนกองกี่นัด โดนบินกี่นัด

ได้สามตัวเต็ม ๆ แจ้งข่าวด้วยนะครบจะซื้อ สัก 1,000 คูณ 1,000 เลย คิก คิก คิก คิก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:44:21 AM »

เอาเป้าหมายวันอาทิตย์มาแทงก็ดีนะ ยิงกี่นัด โดนกองกี่นัด โดนบินกี่นัด

ได้สามตัวเต็ม ๆ แจ้งข่าวด้วยนะครบจะซื้อ สัก 1,000 คูณ 1,000 เลย คิก คิก คิก คิก

กะว่าจะใช้เบอร์ 1 เพราะเสียงไม่ดัง ที่สำคัญยิงแล้ว ร่อนตกลงมาให้เก็บ ยกเว้นคาที่เพราะโดนจุดตาย แต่ก็ยิงโดนยากมาก

เรื่องหวยแทงได้แต่อย่าเยอะครับ มีคนบ้าหวยผมเตือนอย่างไรก็ไม่ฟัง รู้ทีหลังเสียที่ดินไปเกือบร้อยไร่ ถึงจะตาสว่าง

ลองอ่านดูนะครับ เป็นเรื่องเล่าของมนุษย์เงินเดือน ที่สร้างเนื้อสร้างตัวจากไม่มีอะไร เขาเล่าให้ฟังว่า

เมื่อก่อนผมไม่มีงานทำ  ไม่มีอะไรเลยสักอย่าง กู้เงินเข้าก็ไม่ให้
ตั้งแต่ผมมาอยู่หน่วยงานนี้  ผมเริ่ม มีโน้น  มีนี่(หนี้)   มาวันนี้ผมเอามีโน้นไปขายกินหมดแล้ว
เหลือแต่มีหนี้  สรุปมีงานทำมันดีจริงหรือ Huh
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:43:55 PM »

ปืนี้ซื้อหวย ไม่ถึงหนึ่งพันบาท ส่วนมากเป็นล็อตเตอร์รี่ หลายคนบอกซื้อเพื่อดักดวง

หลายคนบอกว่า ซื้อ หวยรัฐบาล เหมือนทวงหนี้ที่ค้างกันเมื่อชาติที่แล้ว

ถ้าถูกรัฐจ่ายหนี้คืนเรา ถ้าผิดแสดงว่าเราใช้หนี้รัฐ

สงสัยผมจะมีหนี้ค้างชำระเยอะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ  ผิด ตา หลอด ขำก๊าก ขำก๊าก
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:01:57 PM »

กำลังกลุ้มใจ   หาที่ระบายอยู่พอดี   เจอกระทู้....ไม่เฮา  ไม่เฮนี้เลยถือโอกาส  ระบายสักหน่อย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่องมีอยู่ว่า........เพื่อนเลี้ยงนกพิราบแข่ง  และผมก็ชอบเลี้ยง  เคยเลี้ยงแต่นานมาแล้ว

เพื่อนบอกว่ามีนกแข่งจะให้  ส่วนใหญ่ติดรางวัลแล้วทั้งนั้น  ...เอาไหม.......................เอา  !!!!!

ไอ้เราก็คิดว่าห้าตัว  สิบตัว    เลี้ยงเอาลูกมาปล่อยเล่น  

ที่ไหนได้......................................หนึ่งร้อยห้าสิบกว่าตัว    ส่วนใหญ่เป็นพันธู์แจนเซ่น  ของเบลเยี่ยม

มีผสม36 ครั้ง(นกของเจ้าสัวซีพี  ชนะ 36 ครั้ง)   รับปากว่าเอาแล้ว  แต่ไม่รู้ว่า  มากขนาดนี้

เพื่อนบอกว่ามีลูกนกนอกแท้ๆอยู่หลายตัว   ซื้อมาตัวละสาม - สี่ หมื่น  โละหมด  เก็บเฉพาะพ่อแม่นอกและลูกไม่กี่ตัว

เพื่อนเตือนมาด้วยว่า    รักกันจริงอย่าปล่อย  อย่าทำให้นกหลุด  เพราะนกชุดนี้ปล่อยจุดไหนของประเทศไทย

ก็กลับ  กทม          ใครสนไหมครับ......... คิก คิก คิก คิก

ให้ฟรีครับ...... เยี่ยม เยี่ยม
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:03:50 PM »

ไม่เฮา จริงๆด้วย.... !!!!!
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:02:08 AM »

ไอ้เราจะย้อนอดีตกลับไปถึงตอนที่เริ่มเลี้ยงนกแข่งในครั้งอดีต  เอาแบบวันๆไม่ยอมไปไหนไกลบ้าน  ชนิดจะเข้าไปกิน ไปนอน มันในกรงเลย  มันก็ต้องถอยไปตั้ง 40 ปี  แล้วเรื่องอาหารนก ตอนนี้ กับเมื่อก่อนนี้ราคามันก็ต่างกันมากชนิดหลายเท่าตัวเลย  แล้วมันจะไหวไม่เนี่ย  คิดแล้ว  สงสารพี่สมศักดิ์จังเลย
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:14:30 AM »

ไอ้เราจะย้อนอดีตกลับไปถึงตอนที่เริ่มเลี้ยงนกแข่งในครั้งอดีต  เอาแบบวันๆไม่ยอมไปไหนไกลบ้าน  ชนิดจะเข้าไปกิน ไปนอน มันในกรงเลย   มันก็ต้องถอยไปตั้ง 40 ปี  แล้วเรื่องอาหารนก ตอนนี้ กับเมื่อก่อนนี้ราคามันก็ต่างกันมากชนิดหลายเท่าตัวเลย  แล้วมันจะไหวไม่เนี่ย  คิดแล้ว  สงสารพี่สมศักดิ์จังเลย

ไข้หวัดนก ที่ระบาดไปทั่วโลก..................................... มีจุดเริ่มจากแถวสมุทรปราการ รึป่าวเนี่ย.. Grin
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:00:45 AM »

ที่ 4/2 ต้องการนกพิราบอีกเป็นจำนวนมาก ด่วน!!!
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 26
  พิมพ์