๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:30:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนตกน้ำทำไมถึงยิงไม่ได้  (อ่าน 6058 ครั้ง)
lavigne
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:06:02 PM »

พอดีกลับมาดูหนังเรืองนึง..เห็นพระเอกทำปืนตกโถแล้วเอามายิงแต่ปืนไม่ลั่น..เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:15:39 PM »

ปืนแก๊ปแหงๆครับ, แก๊ปมันชื้นไงครับ... หรือไม่ก็หนังมันมั่ว...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:17:37 PM »

(ไม่รู้หนังเรื่องอะไร) แต่มันก็มีโอกาสเป็นได้นี่ครับ กรณีที่ซีลแก๊ปอาจจะชำรุด หรือตกลงไปนาน กระสุนมันด้านเองอยู่แล้ว หัวกระสุนมันหลวมจนน้ำเข้าไปได้ ความชำรุดของกลไกปืน เช่นนกหัก น้ำสกปรก มีทรายเข้าไปขวางเข็มแทงชนวน ฯลฯ มันเป็นไแได้เยอะแยะไปหมดแหละครับ แล้วหนังเค้าสรุปให้เรารู้รึเปล่าว่ายิงไม่ออกเพราะอะไร แต่มันก็ยังดีกว่าไอ้ที่โม้แน่ๆอย่าง ขว้างกระสุนเข้ารังเพลิง เขวี้ยงแม็คเข้าบ่อของปืนเพื่อน เหวี่ยงแขนยิงไซด์โค้ง เอียงตัวหลบกระสุนเป็นต้น

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
LovePreda
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:22:54 PM »

เรื่องจริงเหรอค่ะ กลัวจัง

แนะนำเว็บหน่อยนะค่ะ รับทำป้ายคุณภาพเยี่ยม โรงพิมพ์ เชียงใหม่ , ป้ายเชียงใหม่ ,โฆษณาเชียงใหม่  , ออกแบบ เชียงใหม่ , ไวนิล เชียงใหม่ , นามบัตร เชียงใหม่
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:23:05 PM »

ลืมใส่ลูก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:58:54 PM »

เรื่องจริงเหรอค่ะ กลัวจัง

แล้วไม่กลัวโรงพิมพ์โดนถล่มรึไงเจ๊... ไหว้

lavigne
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:50:42 PM »

หนังเรืองshoot upยิงแ_่งเลยนะครับ..ผมก็งงว่าไมยิงไม่ออก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:00:28 PM »

ลืมใส่ลูก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:02:54 PM »

พอดีกลับมาดูหนังเรืองนึง..เห็นพระเอกทำปืนตกโถแล้วเอามายิงแต่ปืนไม่ลั่น..เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
ก็ดีครับ สำหรับคำถามนี้ ตอบได้ 2 อย่าง
1.ในเรื่องของหนัง  หนัง ก็คือ หนัง ภาพยนต์ ก็คือภาพยนต์ ทุกอย่างเกิดจากจินตนาการของผู้เขียนบท เขียนบทให้มันรับกันเป็นทอดๆ กันไปว่า เอ้า  ปืนตกน้ำ เอ้า  ปืนไม่ลั่น แล้วจะเกิดเหตุการณ์อะไรต่อไป  เช่น อาจต้องเอาปืนขว้างหัวคู่ต่อสู้ หรือจะเอาปืนร่อนไปกับพื้น ให้ฝ่ายตรงข้ามเหยียบแล้วลื่นหกล้ม อะไรทำนองนั้น แล้วแต่ ผู้แต่งเรื่องจะคิดไป  ซึ่งมันเป็นเรื่องของหนัง ...
2.เป็นเรื่องของความเข้าใจที่อาจจะคลาดเคลื่อนไป ของผู้แต่ง และนำเสนอออกมา ผ่านแผ่นฟิลม์   แล้วก็ไอ้แผ่นฟิลม์นี่แหละ ที่มันทำให้คนเล่นปืน คนรักปืน หลายๆ คน เข้าใจผิดและสับสนกับความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนในหลายๆ เรื่อง
เช่น พระเอก ผู้ร้าย นางเอก ตัวโกง ชักปืนออกมา ปุ๊บ จะต้องเอานิ้วเข้าโกร่งไกปืน ในทันที ซึ่งภาพยนต์เหล่านี้ ก็เป็นครู ให้กับคนเล่นปืน หลายๆ คน ในประเทศนี้ แหละครับ ...........
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:14:00 PM »

หนังคือหนัง ความจริงคือความจริง
เคยเรียนหลักสูตรหนึ่งซึ่งต้องคลานเข้าแนวยิงวันนั้นฝนตกหนักน้ำท่วมสนามปืนที่เอวจมน้ำพอถึงตรงระยะที่ต้องยิงก็ชักมายิงได้ปกตินัดแรกนี่น้ำและเศษหญ้ากระจายฟุ้งเลย  ยี๊
virod
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:17:25 PM »

ดูเพื่อความบันเทิงครับ
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:03:38 PM »

Smileyจะยิงพ่อนางเอกมั้ง Grin

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 05:36:43 PM »

น่าจะเป็นเรื่อง Shoot'em Up ครับ ฉากที่พระเอกทำปืน 92FS ตกโถส้วม แล้วเอามาเป่ากับเครื่องเป่ามืออัตโนมัติ
เสียชื่อ Beretta หมด
  คิก คิก

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:21:37 PM »

เดี๋ยวรื้อแผ่นมาดูครับ ไม่รู้ยังอยู่มั้ยเพราะเปิดไปได้ไม่กี่นาทีแทบอยากจะทุบแผ่นทิ้ง หนังไม่มีอะไร ยิงอย่างเดียว ชมชื่อ ยิงแ่งเลยจริงๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:05:15 PM »

เป็นไปตาม"บทภาพยนต์"ครับ ..................

อย่าไปคิดมาก และอธิบายอะไรให้เปลืองน้ำลายครับ ........................ เยี่ยวเหลืองเปล่าๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์