๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:05:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนตกน้ำทำไมถึงยิงไม่ได้  (อ่าน 6058 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 07:39:30 PM »

พอดีกลับมาดูหนังเรืองนึง..เห็นพระเอกทำปืนตกโถแล้วเอามายิงแต่ปืนไม่ลั่น..เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

เป็นไปตาม"บทภาพยนต์"ครับ ..................

อย่าไปคิดมาก และอธิบายอะไรให้เปลืองน้ำลายครับ ........................ เยี่ยวเหลืองเปล่าๆ
Grin เจอเยี่ยวเหลืองเปล่าๆนี่ทำผมอ่านไปกลั้นหัวเราะไปเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 08:54:46 PM »

พอดีกลับมาดูหนังเรืองนึง..เห็นพระเอกทำปืนตกโถแล้วเอามายิงแต่ปืนไม่ลั่น..เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

เป็นไปตาม"บทภาพยนต์"ครับ ..................

อย่าไปคิดมาก และอธิบายอะไรให้เปลืองน้ำลายครับ ........................ เยี่ยวเหลืองเปล่าๆ
Grin เจอเยี่ยวเหลืองเปล่าๆนี่ทำผมอ่านไปกลั้นหัวเราะไปเลยครับ

จ๊ากซ์...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:36:57 PM »

จริงๆแล้วในหนังเรื่องนี้ ผมว่าพระเอกคงกลัวว่าจะมีปัญหาเวลาใช้ปืนมากกว่า เพราะเท่าที่จำได้ พอปืนตกชักโครก เค้าก็นำขึ้นมาล้าง เป่าแห้ง แล้วนำมายิงต่อ...

จำไม่ได้ว่าพอปืนตกชักโครกแล้วนำมายิงเลยแล้วกระสุนด้าน...

ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ... ไหว้

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:49:54 PM »

เคยดูเหมือนกันครับแต่ไม่จบเบื่อมันยิงๆๆๆๆๆสมชื่อหนังเลยครับเรียกว่ายิงกันตั้งแต่ปากซอยยันท้ายตลาด ยิงจนหัวผักกาดกระจุย จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่ามีเอาหัวแครอตขว้างผู้ร้ายตายด้วยนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:54:16 PM »

จริงๆแล้วในหนังเรื่องนี้ ผมว่าพระเอกคงกลัวว่าจะมีปัญหาเวลาใช้ปืนมากกว่า
เพราะเท่าที่จำได้ พอปืนตกชักโครก เค้าก็นำขึ้นมาล้าง เป่าแห้ง แล้วนำมายิงต่อ...

จำไม่ได้ว่าพอปืนตกชักโครกแล้วนำมายิงเลยแล้วกระสุนด้าน...

ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่  dignitua ฮา

แผ่น "ก๊อป"  เขาตัดภาพตอนที่  "พระเอก"  กำลัง "นั่งอึ" ออก อ่ะ ฮา

พอปืนหล่นปุ๊บ  ปากกระบอกตก  ทิ่มลงไปตรงๆ  กากที่อยู่ในโถ มันเข้าไปอุด "ลำกล้อง" อ่ะ ฮา
เจ้าของปืน ต้องรีบหยิบขึ้นมา   "สลัด"  แรงๆ  แล้วล้างน้ำออกอ่ะ ฮา

ไม่อย่างนั้นมันจะ  "เหม็น"  แล้วเวลายิง  ลำกล้องมันจะ "แตก" อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:36:35 PM »

เคยดูเหมือนกันครับแต่ไม่จบเบื่อมันยิงๆๆๆๆๆสมชื่อหนังเลยครับเรียกว่ายิงกันตั้งแต่ปากซอยยันท้ายตลาด ยิงจนหัวผักกาดกระจุย จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่ามีเอาหัวแครอตขว้างผู้ร้ายตายด้วยนะครับ

น่าจะเป็นตอนจบที่พระเอกนิ้วหัก...

ใช้แครอทสติ้กแหย่เข้าโกร่งไกแล้วยิงปืน แทนที่จะนิ้วเหนี่ยวไกมังครับ... Cheesy
HK45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:48:26 PM »

ก็ดีครับ สำหรับคำถามนี้ ตอบได้ 2 อย่าง
1.ในเรื่องของหนัง  หนัง ก็คือ หนัง ภาพยนต์ ก็คือภาพยนต์ ทุกอย่างเกิดจากจินตนาการของผู้เขียนบท เขียนบทให้มันรับกันเป็นทอดๆ กันไปว่า เอ้า  ปืนตกน้ำ เอ้า  ปืนไม่ลั่น แล้วจะเกิดเหตุการณ์อะไรต่อไป  เช่น อาจต้องเอาปืนขว้างหัวคู่ต่อสู้ หรือจะเอาปืนร่อนไปกับพื้น ให้ฝ่ายตรงข้ามเหยียบแล้วลื่นหกล้ม อะไรทำนองนั้น แล้วแต่ ผู้แต่งเรื่องจะคิดไป  ซึ่งมันเป็นเรื่องของหนัง ...
2.เป็นเรื่องของความเข้าใจที่อาจจะคลาดเคลื่อนไป ของผู้แต่ง และนำเสนอออกมา ผ่านแผ่นฟิลม์   แล้วก็ไอ้แผ่นฟิลม์นี่แหละ ที่มันทำให้คนเล่นปืน คนรักปืน หลายๆ คน เข้าใจผิดและสับสนกับความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนในหลายๆ เรื่อง
เช่น พระเอก ผู้ร้าย นางเอก ตัวโกง ชักปืนออกมา ปุ๊บ จะต้องเอานิ้วเข้าโกร่งไกปืน ในทันที ซึ่งภาพยนต์เหล่านี้ ก็เป็นครู ให้กับคนเล่นปืน หลายๆ คน ในประเทศนี้ แหละครับ ...........
ผมติดตามอ่านอาจารย์เต่ามานานครับ แต่พักหลังๆ อาจารย์ไม่ค่อยเข้ามาให้ความรู้เลยนะครับ ไหว้
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:01:13 AM »

ภาพยนตร์ที่เขียนบทโอเวอร์เกินจริง...เป็นสาเหตุหนึ่ง
ที่ทำให้คนเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถยนต์แล้วไฟไหม้เพิ่มขึ้นปีๆหนึ่งไม่น้อยครับ...
เพราะกี่เรื่องๆ ก็ระเบิดตูมจนคนกระเด็น... ทั้งที่จริงแล้วหายเป็นรถที่ใช้น้ำมัน เพียงฟุ่บ! พลเมืองดีเลยไม่กล้าเข้าช้วยเหลือดับไฟ ทำให้ผู้ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตเพราะไฟครอกมิใช่แรงกระแทก... เศร้า

สรุปดูหนัง ต้องใช้วิจารณญาณด้วยครับ.... ไหว้
ที่หนังทำออกมาผิดๆ มีหลายเรื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:03:05 AM โดย I Love My King (AkNaRiN~*) » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:21:52 AM »

จริงๆแล้วในหนังเรื่องนี้ ผมว่าพระเอกคงกลัวว่าจะมีปัญหาเวลาใช้ปืนมากกว่า
เพราะเท่าที่จำได้ พอปืนตกชักโครก เค้าก็นำขึ้นมาล้าง เป่าแห้ง แล้วนำมายิงต่อ...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ พี่  dignitua ฮา

แผ่น "ก๊อป"  เขาตัดภาพตอนที่  "พระเอก"  กำลัง "นั่งอึ" ออก อ่ะ ฮา

พอปืนหล่นปุ๊บ  ปากกระบอกตก  ทิ่มลงไปตรงๆ  กากที่อยู่ในโถ มันเข้าไปอุด "ลำกล้อง" อ่ะ ฮา
เจ้าของปืน ต้องรีบหยิบขึ้นมา   "สลัด"  แรงๆ  แล้วล้างน้ำออกอ่ะ ฮา

ไม่อย่างนั้นมันจะ  "เหม็น"  แล้วเวลายิง  ลำกล้องมันจะ "แตก" อ่ะ ฮา

อี๋... ยี๊

ต้องหาแผ่นแท้มาดูซะแล้ว...5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:38:26 AM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:11:31 AM »

...มีพระดี

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:29:16 AM »

บางเรื่องพระเอกใช้ปืนลูกโม่ยิงผู้ร้าย ยิ่งเท่าไหร่ลูกก้อไม่หมดเอากะมันซิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:48:49 PM »

คนเขียนบท และผู้กำกับหนัง ไม่รู้เรื่องปืน

จงยุติ ด้วยการยอม
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:52:21 PM »

เอากล่องกระดาษบังกระสุน

3'SF TRAINING COMPANY.
p_tossaphon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:01:56 PM »

เดี๋ยวหนังจบเร็ว Grin
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:14:15 PM »

แล้วแต่จังหวะครับ เป็นไปได้หลายกรณี ขนาดซ้อมยิงในสนามบางครั้งสับไม่แตกก็มีครับ ...  คิก คิก

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์