ความรู้เรื่องรถถัง-ยานเกราะ จรวด อาวุธทางบกครับ

<< < (778/812) > >>

พญาจงอาง +รักในหลวง+:
อ้างจาก: Yut64 ที่ สิงหาคม 03, 2017, 11:27:48 PM

ของขวัญจากญวนช่องบก
นักบินท่านนี้โดนยิงมาสองครั้งครั้งที่สองที่สนามบินบ้านนากอกมาตกฝั่งไทยถ้าหางเสือไม่พังละก้อคงเอาเครื่องลงพิดโลกได้ ท้ายสุดมาเสียชึวิตด้วยมะเร็ง
คำถามที่ว่า up แล้วจะสู้เขาไหวไหม คำตอบอยู่ในตัวอยู่แล้ว up เป็น Gen 4.5 หลายประเทศแถวนี้ยังไม่มีบางอย่างด้วยซ้ำเช่น Data link ที่ใช้ร่วมกับ บ. เตือนภัย กลายเป็นว่าเรามี บ. สามฝูง
ที่มีระบบนี้

ใช้ท่านสุรศักดิ์ บุญเปรมปรีย์หรือเปล่าครับ(ขออภัย ไม่ทราบยศสุดท้ายของท่าน)

Yut64:
ใช่ครับเป็นมะเร็งไม่บอก ใครถามก็บอกว่าไปบวชมาแป๊บนีง ยศ พล.อ.ต. ครับ
พอเสีย บุครชายเข้า กบท. ได้พอดี

Ghost of the darkness:
 ::014::พี่ยุทธ

Yut64:
 ::014::

Yut64:
วกมาเรื่อง ทบ. https://www.youtube.com/watch?v=x9yVvsyktD8
ความเห็นแตกต่างระหว่างครู ลองดูตำราก็แล้วกัน เหมือนว่าละเลยมาตรฐานกันมามากไปแล้วหรือสับสนระหว่าร่มกลม (MC-1, T-10 ร่มช่วย)กับร่มเหลี่ยมที่ใช้โดดดิ่งพสุธากลัวจะพันกัน ในคู่มือแจ้งให้ดึงร่มช่วยนะ
ตริงแล้วก็มีการใช้ร่มกลมทั้งสองร่วมกันด้วย ผมถ่ายทอดมาจากท่านหนึ่งที่ไปทบทวนมา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว