๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 02:56:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออโตแต่งสวยๆ  (อ่าน 30238 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:07:23 PM »

คุณนรกบนดิน ต้องการจะถามว่าวิธีป้องกันสนิมของปืน มีกรรมวิธีทำอย่างไร หรือเปล่าเจ้าคะ

I am dying... -*-

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:13:40 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบคุณ คุณหมอมากๆ ครับ อธิบายเห็นภาพชัดเจนครับ ทราบแล้วจะนำไปปฏิบัติ

บ๊อบบี้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 01:39:24 AM »

Grin บ้ายอคับต้องเข้ามาอีกหน่อย...

คุณบ๊อบบี้อย่าพันให้แน่นจนเกินไปจนนิ้วเขียวนะคับ... เดี๋ยวจะลำบากหนักกว่าเดิม... พันแค่ให้แน่นพอที่นิ้วนางจะเป็นตัวดามเพื่อลดการเคลื่อนไหวของนิ้วก้อย(ไม่ให้มันไปตามลำพัง...)อ่ะคับ...  Grin

ขอให้หายไวๆคับ...

ถ้าไม่หายยิงไม่ไหวปืนจะขายผมไหมคับ... อิ..อิ..  Grin
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 01:50:25 AM »

Grin Grin Grin

ขอบคุณครับคุณหมอ... สำหรับคำแนะนำ ผมยังยิงปืนสั้นสบายๆครับผม แต่ขึ้นลำลูกซองปั้มบ่อยๆ ปวดนิดๆครับ

ยังไหวครับ ยังไหว ไม่ต้องขายปืนครับผม

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 05:23:27 AM »

Grin Grin Grin
ขอบคุณครับคุณหมอ... สำหรับคำแนะนำ ผมยังยิงปืนสั้นสบายๆครับผม แต่ขึ้นลำลูกซองปั้มบ่อยๆ ปวดนิดๆครับ
ยังไหวครับ ยังไหว ไม่ต้องขายปืนครับผม

......โชคดีที่นิ้วกลางไม่เป็นอะไร ไม่งั้นแย่ Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:32:29 AM »

ถ้า"นิ้วกลางเป็นอะไรไป"จะทำให้กำปืนได้ไม่ถนัดใช่มะครับ ฮี่ๆๆๆๆ Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:58:40 AM »

ทำสะพานศูนย์แปลกดี

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:11:02 PM »

ไม่เห็นมี 92 FS  แต่งให้ดูบ้างเลยครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:41:41 PM »

โอ้โห...  ไปต่างจังหวัดมาไม่กี่วัน  ตามแต้มพี่ๆ ไม่ทันเลย  โพสท์กันไปเยอะแยะแล้ว  ขอผมอีกสักแต้มเถอะ...

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 01:32:21 PM »

เอ่อขอโทครับที่ถามคลุมเคลือ

คือท่านชาวปืนที่อยากมีปืนสั้นออโต้ไว้ครอบครอง แต่ต้องการปืนที่ไม่มีปัญหาเรื่องสนิม ทั้งโครง
ทั้งลำกล้องน่ะครับ

เช่น กล๊อก ที่เขาว่ามันไม่ขึ้นสนิมเพราะมันเป็นโพลิเม่อ  แต่ลำกล้องนี่สิครับ มีลำกล้องอะไรมั๊ย ที่มันไม่ขึ้นสนิมน่ะครับผม
  และบริษัทอะไรที่ผลิตปืนแนวนี้ขึ้นมาน่ะครับ ยกตัวอย่างสักกระบอกก็ได้ครับผม เช่นญี่ฮ่อ STI
Bul-M5 นี่น่ะครับ ผมอยากรู้จริงๆคราบ Cheesy Cheesy

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 02:00:52 PM »

คุณนรกบนดินเจ้าคะ...พี่ชลธิตคะ ไม่ใช่พี่"โคชิต"...แต่เจ้าตัวก็ยอมรับ มาตอบนะเนี่ย

ท่านชลธิตเคลียร์คำถามแล้วนะเจ้าคะ

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 02:56:43 PM »

ขอโทษครับพี่ ชลธิตที่รัก จุ๊บๆ..  :-* :-*ช่วยโชว์ปืนปลอดสนิมให้ดูหน่อยคร๊าบบบ :-* :-* :-*

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:02:14 PM »

แต่ลำกล้องนี่สิครับ มีลำกล้องอะไรมั๊ย ที่มันไม่ขึ้นสนิมน่ะครับผม

ขอบคุณน้องโบว์ครับ   แต่พี่ไม่ได้ถือนะครับ เพราะเราดันพิมพ์ปะกิดเอง

ไม่ว่าจะสเตนเลส 416 , เหล็กคาร์บอน4350 หรือทังสเตน
โรงงานผู้ผลิตยังไม่กล้ารับประกันว่าไม่ขึ้นสนิมตลอดชาติครับ 
เทคโนโลยีปัจจุบัน ทำให้สนิมขึ้นยากขึ้นเท่านั้นเองครับ 
เช่น มีการเคลือบทองเหลืองบนผิวลำกล้อง ทั้งด้านในด้านนอก (ลำ เออีที ของชูมานน์)
ก็เกือบทำให้ไม่ขึ้นสนิมอยู่แล้ว  แม้ลืมล้างปืน

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:11:28 PM »

ไม่เป็นไรมิได้เจ้าคะ

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:26:26 PM »

ท่าทางคุณจาเรงกะโบจะดูห่วงใยพี่ชลธิตเป็นพิเศษนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ๊า ฮ๊า

อันที่จริงมิได้จะแกล้งแซวชื่อพี่หรอกครับ    แต่ผมสะกดได้ยากมากจริงๆ ภาษาไทยสะกดยากกว่าฝรั่งอีกครับ เลยสะกดแบบ C สองตัวรวมๆทั้งชื่อต้นพยางและท้ายพยางค์ เลยยออกมาเป้นแบบนั้นคราบ

พี่ครับ คุณพ่อของผมมักจะเอาน้ำมันมาชะโลม เอ็ม 1911 เอ1 เวลาจับ มันจะเหนียวๆ ลื่น ดูเหนอะน่ะยังไงไม่รู้ เลยอยากรู้น่ะครับ  Grin Grin Grin

ว่าแต่ คุณ จาเรงกะโบ จะเป้นห่วง พี่ ชลธิต จริงๆนะเอ้า  :Smiley :Smiley Tongue

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์