๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 06:15:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออโตแต่งสวยๆ  (อ่าน 30236 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:16:52 PM »

ได้ % จาก STI บ้างหรือเปล่าเจ้าคะท่าน Choltit เล่นไม่โฆษณาให้โรงงานอื่นเลย Grin Tongue

คือ นาย Dave เขานิสัยดี แม้จะดูเป็นนักธุรกิจไปบ้าง
แต่โดยรวม ๆ ก็ยังดีกับนักกีฬาไทยมากกว่าเจ้าของบริษัทอื่น ครับ

Smiley

I am dying... -*-

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 07:48:11 PM »

Grin ขอด้วยคนครับ  Grin

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:20:21 PM »

Smiley
สวยครับ
 Smiley
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:38:33 PM »

Wink Wink Wink

ผมยืมมาจาก เวปของ springfield ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:10:52 AM »

มาถึงบ้านใหม่แล้วเหรอ bobby ?

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 03:56:07 PM »

งามแต้ ๆ คับ อ้าย........... ขอบคุณสำหรับเบอร์โทรครับพี่

พี่มะขิ่นครับ  360 องศา  เท่ากับกี่มิลเลียมครับ  เคยฝึกตอนเป็นรด.  ( ปืนใหญ่  106 มม. )  ครูฝึกบอกว่ายิงแล้วต้องยกหนี มิฉะนั้นจะโดนสวน  ปวดหลังมาจนถึงทุกวันนี้เลยครับ  รู้งี้ไปอยู่  ปรส. 105 มม. ดีก่า ( ถ้าจำไม่ผิดนะครับ )

360 องศา= 6400 มิลเลียมครับ.........

ปืนใหญ่มีขนาด 105 มม.(เป็นปืนใหญ่เบา) ครับ ส่วน ปรส.มีขนาด 106 มม.ติดตั้งบน รยบ.1/4ตัน(จิ๊ป) .............ถ้าเป็น ค.หนักรุ่นเก่า ขนาด 4.2 นิ้ว(107 มม.)ครับ...........ปัจจุบัน ค. ขนาดหนักที่สุดของเรา 120 มม.

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:49:15 PM »

Grin Grin Grin

พี่อ๋องครับ ผมมาได้สักพักแล้วครับ นั่งดูไปดูมา ก่อนที่จะลงสนาม...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:03:28 PM »

แขนหายหรือยังครับ ?

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:12:45 PM »

ขอบคุณครับพี่อ๋อง ผมถอดเฝือกได้สักระยะหนึ่งแล้วครับ กระดูกโคนนิ้วก้อยซ้ายหัก แต่ก็ยังต้องระวังไม่ควรจะยกของหนักๆ หรือ กระแทกแรงๆ 

ขนาดซ้อมไสลด์ลูกซองปั้มยังปวดเลยครับ ต้องค่อยๆเบาๆ พันผ้าก็ไม่ถนัด สงสัยต้องใส่ถุงมือ พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้จะทำยังงัย  Undecided Undecided Undecided

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:20:32 PM »

ขอบคุณครับพี่อ๋อง ผมถอดเฝือกได้สักระยะหนึ่งแล้วครับ กระดูกโคนนิ้วก้อยซ้ายหัก แต่ก็ยังต้องระวังไม่ควรจะยกของหนักๆ หรือ กระแทกแรงๆ 

ขนาดซ้อมไสลด์ลูกซองปั้มยังปวดเลยครับ ต้องค่อยๆเบาๆ พันผ้าก็ไม่ถนัด สงสัยต้องใส่ถุงมือ พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่รู้จะทำยังงัย  Undecided Undecided Undecided

Grin คุณบ๊อบบี้ลองใช้นิ้วนางให้เป็นประโยชน์ดูสิคับ... ใช้เทปผ้าแบบที่นักวอลเลย์ใช้พันให้นิ้วก้อยติดอยู่กับนิ้วนาง... ให้นิ้วนางทำตัวเป็นที่พักพิงอ่ะคับ... (แบบนี้เราเรียกว่าทำบัดดี้สปินท์คับ...) แต่ทางที่ดีพักให้หายดีแล้วค่อยใช้งานหนักๆดีกว่าคับ... Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:39:30 AM »

ผมว่าคำแนะนำจากแพทย์ดีกว่าจากผมแยะนะ  Cheesy

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 03:38:46 PM »

พี่โคชิต ครับ ปืนที่เขาแต่งมาเพื่อกันสนิมทั้งกระบอกแบบสนิมขึ้นยากและไม่ขึ้นเลย เขาใช้อะไรมาทำครับ

ไททาเนี่ยม??

โพลิเม่อร์??

ฮาร์ดโคม??

อะลูมินั่ม??

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 04:14:04 PM »

:Smiley สวยดีครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:39:39 PM »

แฮ่ะๆ
เข้าพรรษาปีนี้
พี่มะขิ่นของขึ้นวุ้ย
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 08:43:03 PM »

พี่โคชิต ครับ ปืนที่เขาแต่งมาเพื่อกันสนิมทั้งกระบอกแบบสนิมขึ้นยากและไม่ขึ้นเลย เขาใช้อะไรมาทำครับ

ไททาเนี่ยม?? คงยังใช้ในจำนวนจำกัด  เลือกมาใช้ทำเพียงบางส่วน  เช่น เข็มแทงชนวน
เหตุผลก็คือเรื่องราคาและความทนทานครับ  ไททาเนียมแข็งแต่กรอบครับ

โพลิเม่อร์?? ตรงข้ามกับไทเทเนียมเลยครับ  คือถูกแต่เหนียว  กลายเป็นภาพโลโซ กับไฮโซ
เมื่อเอาปัดติก หรือโพลิเมอร์ไปเทียบกับไทเทเนียม   ที่เหมือนกันอยู่อย่างเดียว คือเบาเหมือนกันครับ

ฮาร์ดโคม?? เป็นชื่อของการชุบผิวครับ ปืนที่เป็นเหล็กขึ้นสนิมง่าย ถ้าไม่สนใจเรื่องผิวปืนเปลี่ยนเป็นสีเงินขาว
ก็สามารถฝากให้ร้านปืนทำได้เลย  นิยมมากกับปืนออโต  ค่าชุบอยู่ในราว 2-3 พันบาทต่อกระบอก

อะลูมินั่ม?? อลูมินั่มต้องเป็นอัลลอยแข็งนะครับ  จึงนำมาใช้ทำปืนได้  นำมาใช้จากปืนโรงงานอยู่แล้ว
หลายแห่ง เช่น โคล์ท แคสเปี้ยน รูเกอร์ ฯลฯ  เพราะราคาอยู่ตรงกลางคือไม่แพงเกินไป 
แต่ยังมีปัญหาความทนทานยังสู้สเตนเลสและเหล็กไม่ได้   
สังเกตุว่าโรงงานนำอลูมินั่มอัลลอยมาใช้เฉพาะปืนขนาดกระสุนไม่ใหญ่มาก
แต่ยังหนีไม่พ้นปัญหาเรื่องขี้เกลือที่ลูกค้าบางคนไม่ชอบ   
ความนิยมกำลังจะลดลงอยู่แล้ว  แต่สมิธนำกลับมาใช้กับลูกโม่แอร์ไลท์อีกครั้ง

ที่จริงผมไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่ 
เพราะมีทั้งประเภทวัสดุทำปืนทั้งกระบอก  และเคลือบ
ซึ่งนอกจากที่คุณถาม  ยังมีสเตนเลส กับเทฟลอนอีกด้วยนะครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์