๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:46:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: T-shirt "หากันจนเจอ"ครับ  (อ่าน 42513 ครั้ง)
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:32:11 PM »

อ้าวอยู่ดี ๆ ก็พากันตกขาว แล้วไปเล่นอะไรกันมาหละครับ ถึงได้ตกขาวกันเยอะขนาดนี้

...พี่ๆ...ถ้าผมสั่ง..สีเขียว ไป 4ตัว  อย่างนี้ผมก็ได้ ตกเขียว 4  ตกใจ...ซิครับ พี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:34:04 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 04:04:42 PM »

อ้าวอยู่ดี ๆ ก็พากันตกขาว แล้วไปเล่นอะไรกันมาหละครับ ถึงได้ตกขาวกันเยอะขนาดนี้

...พี่ๆ...ถ้าผมสั่ง..สีเขียว ไป 4ตัว  อย่างนี้ผมก็ได้ ตกเขียว 4  ตกใจ...ซิครับ พี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุณรูเกอร์สี่ศูนย์ เอ่ยคำว่า "ตกเขียว"  ทำให้ผมหวนนึกถึงความหลังสมัยเรียนระดับมัธยม

ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ผมเพิ่งออกจากกรุงเทพกลับไปอยู่เชียงใหม่ อายุก็ยังไม่ถึงสิบเจ็ดปี

ตอนนั้นยังไม่มีบัตรประชาชน แต่ถ้าเห็นน้องนกก็พอรู้ว่าน้องนกพอจะทำอะไรให้ผมได้บ้าง

เปิดเทอมได้ไม่กี่วัน แม่ก็ถามผมว่า จะตกเขียวไหม  ผมก็ถามว่า  อะไรคือเขียว

ก็ได้รับคำอธิบายว่า คนที่เช่าที่นาของเรา เวลาคนเช่าเขาจะทำนา เขาไม่มีเงิน ดังนั้นตามมารยาท

เขาก็จะมาถามยืมเงินจากเจ้าของที่นา ตอนนั้นจำได้ว่า ยืมเงินไปเป็นจำนวนเท่าไหร่ก็แล้วแต่

ให้เอา 3 หารจำนวนเงิน จะได้เป็นจำนวนถังของข้าวเปลือกเมื่อตอนเก็บเกี่ยว 

แล้วคนเช่านาจะเอาข้าวเปลือกไปขายที่โรงสี ได้เงินเท่าไหร่ก็เอาเงินมาให้เรา

ผมพอจำได้ว่า ตกเขียวได้ข้าวเปลือกถังละ 3 บาท พอเอาข้าวเปลือกไปขายโรงสีได้ถังละ 9-12 บาท

เห็นอย่างนี้ก็อย่านึกไปว่า ถ้าให้กู้ 1 ล้านบาทจะได้เงินเท่าไหร่  มันเป็นไปไม่ได้

เพราะคนเช่านาเขากู้ไปซื้อปุ๋ย ซื้ออะไร ปีหนึ่งไม่น่าจะเกินสองแสนบาท

เงินตกเขียวส่วนนี้ ก็เป็นน้ำจิ้มประจำปีส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมได้เที่ยวตระเวณไปทั่วไทย

จนผมเสียการเรียนไป 3 ปี    ผมทำก่อนที่รัฐบาลจะรณรงค์อะเมซิงไทยแลนด์เสียอีก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 06:15:30 PM »

หายไปไหนกันโม๊ด ผมเข้ามาไม่เห็นโพสกระทู้สักคน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 06:47:12 PM »

...พี่ๆ...ถ้าผมสั่ง..สีเขียว ไป 4ตัว  อย่างนี้ผมก็ได้ ตกเขียว 4  ตกใจ...ซิครับ พี่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุณรูเกอร์สี่ศูนย์ เอ่ยคำว่า "ตกเขียว"  ทำให้ผมหวนนึกถึงความหลังสมัยเรียนระดับมัธยม

ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ผมเพิ่งออกจากกรุงเทพกลับไปอยู่เชียงใหม่ อายุก็ยังไม่ถึงสิบเจ็ดปี

ตอนนั้นยังไม่มีบัตรประชาชน แต่ถ้าเห็นน้องนกก็พอรู้ว่าน้องนกพอจะทำอะไรให้ผมได้บ้าง

เปิดเทอมได้ไม่กี่วัน แม่ก็ถามผมว่า จะตกเขียวไหม  ผมก็ถามว่า  อะไรคือเขียว

ก็ได้รับคำอธิบายว่า คนที่เช่าที่นาของเรา เวลาคนเช่าเขาจะทำนา เขาไม่มีเงิน ดังนั้นตามมารยาท

เขาก็จะมาถามยืมเงินจากเจ้าของที่นา ตอนนั้นจำได้ว่า ยืมเงินไปเป็นจำนวนเท่าไหร่ก็แล้วแต่

ให้เอา 3 หารจำนวนเงิน จะได้เป็นจำนวนถังของข้าวเปลือกเมื่อตอนเก็บเกี่ยว  

แล้วคนเช่านาจะเอาข้าวเปลือกไปขายที่โรงสี ได้เงินเท่าไหร่ก็เอาเงินมาให้เรา

ผมพอจำได้ว่า ตกเขียวได้ข้าวเปลือกถังละ 3 บาท พอเอาข้าวเปลือกไปขายโรงสีได้ถังละ 9-12 บาท

เห็นอย่างนี้ก็อย่านึกไปว่า ถ้าให้กู้ 1 ล้านบาทจะได้เงินเท่าไหร่  มันเป็นไปไม่ได้

เพราะคนเช่านาเขากู้ไปซื้อปุ๋ย ซื้ออะไร ปีหนึ่งไม่น่าจะเกินสองแสนบาท

เงินตกเขียวส่วนนี้ ก็เป็นน้ำจิ้มประจำปีส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมได้เที่ยวตระเวณไปทั่วไทย

จนผมเสียการเรียนไป 3 ปี    ผมทำก่อนที่รัฐบาลจะรณรงค์อะเมซิงไทยแลนด์เสียอีก

...ขอคุณสำหรับความรู้ใหม่ ครับ คุณสิทธา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:11:47 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:45:41 PM »

ประโยค ...ขอคุณสำหรับความรู้ใหม่ ครับ คุณสิทธา...

มันขึ้นไปแทรกใจกลางครับ ตอนแรกก็นึกว่าเล่นซ่อนแอบเสียอีก

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:18:08 PM »

ประโยค ...ขอคุณสำหรับความรู้ใหม่ ครับ คุณสิทธา...

มันขึ้นไปแทรกใจกลางครับ ตอนแรกก็นึกว่าเล่นซ่อนแอบเสียอีก

*** ขอคุณมากที่แนะนำ...ผมได้แก้ไขแล้ว ครับ..คงเป็นเพราะว่าตกใจ..ที่ข้าศึก  ตกใจ  บุกทุกช่องกระทู้ กระมังครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #276 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:07:55 PM »

จัดโอนมาที่ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาจอมทอง19 (วัดสีสุก)
เลขที่บัญชี 290-205663-8  บัญชีออมทรัพย์

ตามรายการด้านล่างครับ

ขอบคุณครับ     หน่อง AJ_6080

รายการผู้ที่โอนเงินค่าเสื้อ T-shit ครับ                                                                       

สีดำ                                                       สีขาว
                                           XXL       XL       L       M       S        SS                XXL       XL       L       M       S       SS                                                         
1.sakda m41 รักในหลวง                             1                            2 (ผู้หญิง)                           1                           2 (ผู้หญิง)
2.AJ_6080                                       1                 1                                                   1                 1                       
3.Congto-รักในหลวง                                  1                                                                      1                                             
4.นะครับ                               1                                                                                                                               
5.mingmongkon                                                                                           1                                                       
 6.toey(OSK119)                                                 1                                                                       1
7.montri.7                                                          1                                                                       1                       
8.coko                                  1                                                                      1                                                     
9.เอ้อระเหย                                                1                                                                       1                                     
10.juggit                                                    1                                                                       1                                                                
11.mk                                                                 1                                                                       1                       
12.V6                                                                  1                                                                       1       1 (ผู้หญิง) 
13.rasata                                                    1                                                                       1
14.Ruger40 years                  1                  1                                                             1         1                               
15.Sweety Tangmo     ( XXXL 1 ตัว )                                                        (  XXXL 1 ตัว )
16.knight2512                                            1                                                                                1      1
17.Komatsu                                                1                                                                       1                               
18.dunk                                1                                                                       1                                                     
19.army555                                      1                                                                      1                                                                         
20.bee3344                                                1                                                                       1                               
21.rt56                                                                2                                                                        2                     
22.KETAR.22                                              1       1       1 (ผู้หญิง)   
23.chart1                                                                                                                            1                                 
24.kaeangkri                         1                                      1                               1                                                     
25.tui086                                                    1                                                                       1                               
26.motหัดยิง                                               1                                                                       1                               
27.K@!gG - รักในหลวง -                   1                                                                       1                                           
28.suchi                                                      1                                                                                    1                   
29.TrophyX                                      2                                                                                                                   
30.airlove                                                                                1                                                                      1     
31.AOD1199                                    1                                                                       1                                           
32.123 dog-dog                                                           1                                                     1       1      1               
33.bbball                                                            1                                                                                                 
34.suksun1                                      1                                                                                                                   
35.Padang                                                  1                                                                                                         
36.lookdok                                                 1                                                                       1                                 
37.Wanich/Soong                                       1                                                                       1                               
38.kanitjong                                    1                                                                        1                                                  
39.theerachai08                                          1                 1                                                                                     
40.jubiosanook                                                                                                                    1                               
41. konboran                                  1                                                                         1                                         
42. Rapin paiwan                                         1                                                                       1                               
43. Koputhai                                                                                                                                 1                       

เดียวโอนให้นะ นะ นะ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #277 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:11:13 PM »

โอนแล้วนะ 1050.16
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #278 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:07:31 PM »

เสื้อผมเป็นภาพสกรีนแบบแลเงาครับ  Grin หลังจากซักแล้ว

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #279 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:20:37 PM »

เสื้อผมเป็นภาพสกรีนแบบแลเงาครับ  Grin หลังจากซักแล้ว
โอ๊ววว....ช่ายเลยครับพี่สำราญ คิก คิก คิก คิก

K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #280 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:35:02 PM »

เย้ มีเพื่อนเพิ่มอีกแล้ว  เสื้อสีอะไรครับพี่
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #281 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:51:18 PM »

ขอให้รีบซักนะครับถ้าสีตก...ยังไงเดี๋ยวผมจะเคลมให้ครับ...
ยังไงขอก่อน วันที่ 10 เดือนธันวาคม นี้นะครับ

ขอบคุณครับ
AJ_6080

ผมรักในหลวง...ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #282 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:19:08 PM »

เย้ มีเพื่อนเพิ่มอีกแล้ว  เสื้อสีอะไรครับพี่

เสื้อขาวครับ แต่ไม่ซีเลียดครับเพราะตั้งใจซื้อมาเก็บ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #283 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:55:35 AM »

เสื้อขาวครับ แต่ไม่ซีเลียดครับเพราะตั้งใจซื้อมาเก็บ

ของผมได้มายังอยู่ในซอง เสื้อสีขาวเอาไว้ใส่ไปวัด
เสื้อสีดำถ้ายังไม่ได้แกะก็ตั้งใจว่าจะเอาเป็นของขวัญจับฉลากปีใหม่ ในรางวัลตอบปัญหาลับสมอง

K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #284 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:18:39 PM »

ผมว่าน่าจะมีปัญหาเฉพาะสีขาวนะ

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์