๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 01:07:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีสำนึก.  (อ่าน 7389 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:07:35 PM »

หากไม่มีสาวกโง่ๆหลงเชื่อพิธีกรรม พวกชั่วนี้ก็ไม่มีโอกาสออกมาชูคอฟาดหางหรอกครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่เชื่อไสยศาสตร์ครับ แต่พวกนี้ผมไม่เอาด้วยนะครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 10:46:09 PM »

พุทธศาสนาจะเสื่อมหรือมั่นคงยืนนาน ก็ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติของพุทธบริษัท 4 พระพุทธเจ้าท่านทรงพยากรณ์ไว้ว่า ศาสนาพุทธจะดำรงอยู่ 5,000 ปี หลังจากที่พระพุทธองค์ปรินิพพานแล้ว พระสงฆ์รูปสุดท้ายจะเหลือแค่ผ้าเหลืองชิ้นน้อยห้อยหูไว้ และสุดท้ายก็จะปลดผ้าเหลืองนั้นทิ้งไป เป็นอันหมดอายุพระพุทธศาสนา ตามหลักอนิจจัง ความไม่เที่ยง เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป ปัจจุบันก็ล่วงพ้น 2,500 ปี เกินกึ่งพุทธกาลมาแล้ว ข้อปฏิบัติของพุทธบริษัทก็เสื่อมถอยลงเป็นธรรมดา ที่เห็นชัด ภิกษุณี 1 ในพุทธบริษัท 4 ก็หมดไปจากพุทธศาสนาแล้ว เป็นหน้าที่ของเราชาวพุทธที่จะต้องช่วยกันจรรโลงพระพุทธศาสนาให้คงอยู่ต่อไปอีก 2,400 กว่าปี
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 11:37:22 PM »

พุทธศาสนาจะเสื่อมหรือมั่นคงยืนนาน ก็ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติของพุทธบริษัท 4 พระพุทธเจ้าท่านทรงพยากรณ์ไว้ว่า ศาสนาพุทธจะดำรงอยู่ 5,000 ปี หลังจากที่พระพุทธองค์ปรินิพพานแล้ว พระสงฆ์รูปสุดท้ายจะเหลือแค่ผ้าเหลืองชิ้นน้อยห้อยหูไว้ และสุดท้ายก็จะปลดผ้าเหลืองนั้นทิ้งไป เป็นอันหมดอายุพระพุทธศาสนา ตามหลักอนิจจัง ความไม่เที่ยง เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป ปัจจุบันก็ล่วงพ้น 2,500 ปี เกินกึ่งพุทธกาลมาแล้ว ข้อปฏิบัติของพุทธบริษัทก็เสื่อมถอยลงเป็นธรรมดา ที่เห็นชัด ภิกษุณี 1 ในพุทธบริษัท 4 ก็หมดไปจากพุทธศาสนาแล้ว เป็นหน้าที่ของเราชาวพุทธที่จะต้องช่วยกันจรรโลงพระพุทธศาสนาให้คงอยู่ต่อไปอีก 2,400 กว่าปี

เรื่องพระพุทธศาสนามีอายุ 5,000 ปีนั้น มีปรากฏแต่ในคัมภีร์ของทางฝ่ายนิกายอาจาริยาวาทหรือมหายานเท่านั้นครับ ส่วนคัมภีร์ของฝ่ายเถรวาทหรือที่ฝ่ายมหายานชอบเรียกดูถูกว่า "หินยาน" กลับไม่ปรากฏมีเนื้อหาพุทธพจน์เกี่ยวกับอายุของพระพุทธศาสนาแม้แต่เล็กน้อยครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 06:05:50 AM »

ฟังข่าวครั้งแรกแล้วขำกลิ้งเลย  Grin Grin Grin มีเซ็กส์โดยไม่รู้สึกตัว ไม่อาบัติ ปาราชิก

แหม ผมอยากจะเป็นแบบนั้นจริงๆ  Grin Grin มันเป็นยังไงนะ มีเซ็กส์โดยไม่รู้สึกตัว
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 10:12:39 AM »

พระบอกรู้วันที่จะละสังขาร....แต่ไม่ละ
พระบอกไม่ได้เสพ...แต่สึก
พระบอกไม่ได้เสพ...แต่ไม่สึก(ยัันตระ,เณรคำ ฯลฯ)
พระจัดงานวันเกิดตัวเองใหญ่โต...จ้างลิเก,หนัง,ดนตรี...มาฉลองในวัด
พระบางวัดออกบิณฑบาตรแต่ไม่กล้าฉันท์..กลัวโดนยาพิษ
พระบางรูปถือว่าตัวเองเป็นคน...ที่ยังมีความรู้สึกและกิเลสตัณหา

น่าจะมีการแก้กฎระเบียบให้พระมีเมีย(มีได้ทั้งหญิงและชาย)ได้เหมือนประเทศหรือศาสนาอื่น ๆ บางศาสนา...จะได้หมดปัญหาซะที...รวมทั้งให้มีพระหรือเณรกระทุยได้ แบร่ แบร่

อย่าโทษพระแค่ฝ่ายเดียว...ควรโทษตัวญาติโยมชายหญิงด้วย...บางคนมองพระเณรรูปหล่อ ๆ รวย ๆ แล้วออกอาการอยากสึกพระ แบร่ แบร่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 10:37:48 AM »

ลืมไป พระ ก็ คน Grin Grin Grin ทำผิดได้

แต่ไอ้คนที่เชื่ออะไรผิดๆนี่สิ มันไม่มีความคิด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 02:34:20 PM »

ทางบ้านผม เขา(บางคน)มองพระ เป็นพวกคนโง่ บ้ายอครับ
เที่ยวแผ่บุญ หาเงินมาให้พวกเขาที่ยอมเป็นลูกศิษย์ใช้
ลูกศิษย์ก็ยุให้สร้างโบสถ์สร้างศาลาโตๆ เหมากันแพงๆ เยี่ยม
ลูกศิษย์ รวยเอาๆ พระก็ตะลอนๆบอกบุญ(สร้างความรำคาญ)ให้ญาติโยม
เวลาพระตาย ลูกศิษย์เกาะชายผ้าเหลืองร้องไห้เหมือนจะตายตาม แลบลิ้น
ร้องห่มร้องไห้
(แล้วกูจะให้ใคร ไปหาเงินมาให้กูใช้ง่ายๆแบบเมิงล่ะ ทำไมรีบตายจังห่ะ)
พระตายไม่ถึงเดือน วัดร้างแล้ว บู่ ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 07:43:21 PM »

ชาวบ้านบุกยึดวัดพระโต-กล่าวหาปมใช้เงิน 200 ล้าน จนท.พาเจ้าอาวาสหนีหวุดหวิด!!

ชาวบ้านหลายร้อยคนในจังหวัดอุบลราชธานี ไม่พอใจคณะสงฆ์ไม่รีบออกคำสั่งย้ายเจ้าอาวาสวัดพระโตบ้านปากแซง อ.นาตาล ที่นำเงินวัดเกือบ 200 ล้านบาทไปให้คนสนิททำธุรกิจส่วนตัว ออกจากพื้นที่ทันที รวมตัวบุกยึดวัดหวังจับตัวเจ้าอาวาส แต่เจ้าหน้าที่เข้าช่วยนำตัวออกไปจากวัดก่อนชาวบ้านเข้าถึงตัว สุดท้ายตกลงตั้งคณะกรรมการสอบสวนเอาผิดโดยมีชาวบ้านร่วมด้วย

สืบเนื่องจากกรณีชาวบ้านหลายตำบลในอำเภอนาตาล จ.อุบลราชธานี เกือบ 500 คน รวมตัวขับไล่พระครูพุทธวราธิคุณ เจ้าคณะอำเภอนาตาลและเป็นเจ้าอาวาสวัดพระโต บ้านปากแซง ต.พะลาน สาเหตุไม่พอใจที่นำเงินบริจาคของวัดเกือบ 200 ล้านบาท ให้คนสนิทนำไปทำธุรกิจส่วนตัว และไม่พอใจที่ไม่ให้ชาวบ้านทำพิธีอัญเชิญขวัญพระพุทธรูปพระเจ้าใหญ่องค์ตื้อ พระประธานอายุกว่า 1,400 ปี ซึ่งถูกไฟไหม้ เมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมา จึงเรียกร้องให้คณะสงฆ์จังหวัดสั่งให้พระครูพุทธวราธิคุณ ออกจากวัดพร้อมตั้งกรรมการตรวจสอบทรัพย์สินตามที่เสนอข่าวไปนั้น

ความคืบหน้าหลังนายสำเริง รูปสวย อดีตข้าราชการครูบำนาญ แกนนำการชุมนุมมาแจ้งผู้ชุมนุมว่า คณะสงฆ์ขอเวลาตรวจสอบข้อเท็จจริงก่อน โดยไม่สามารถออกคำสั่งให้พระครูพุทธวราธิคุณออกไปจากวัดได้ภายในวันนี้ ทำให้ชาวที่มารวมตัวชุมนุมไม่พอใจ พากันบุกเข้าไปในวัดและบุกเข้าไปในกุฏิ เพื่อค้นหาตัวพระครูพุทธวราธิคุณ เพื่อนำตัวออกจากวัดไปเอง ทำให้เจ้าหน้าที่ทหารและตำรวจที่รักษาความสงบภายในวัด ต้องรีบพาพระครูพุทธวราธิคุณออกไปจากวัด ก่อนกลุ่มชาวบ้านจะเข้าถึงตัว ทำให้เกิดการชุลมุนวุ่นวายอยู่พักใหญ่ แต่เมื่อชาวบ้านตรวจสอบในกุฏิที่พักของพระครูพุทธวราธิคุณแล้วไม่พบตัว จึงยอมพากันกลับออกจากวัด

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ชาวบ้านยังคงปักหลักชุมนุมต่อ ไม่ยอมสลายการชุมนุม โดยชาวบ้านระบุว่า หากพระครูพุทธวราธิคุณกลับมาที่วัดอีกก็พร้อมจับตัวออกไปจากวัดทันที

ต่อมาพ.ต.อ.ชัยวัฒน์ หัดกล้า รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับนายอนิรุทธิ์ ด่านศิระวานิชย์ นายอำเภอนาตาล ตัวแทนสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าเจรจากับชาวบ้านอีกครั้ง และได้ข้อยุติคือ จะตั้งคณะกรรมการขึ้นสอบสวนความผิดของพระครูพุทธวราธิคุณ ภายใน 1-2 วัน โดยมีชาวบ้านเข้าร่วมเป็นกรรมการสอบสวนด้วย และระหว่างที่สอบสวน จะไม่อนุญาตให้พระครูพุทธวราธิคุณกลับเข้ามาในวัด

หลังจากนั้น จึงร่วมกันทำหนังสือแจ้งไปยังเจ้าคณะจังหวัดและผู้ว่าราชการจังหวัดให้ลงนามแต่งตั้งคณะกรรมการร่วมสอบสวนความผิดของพระครูพุทธวราธิคุณในวันเดียวกัน ทำให้ชาวบ้านพอใจ ยอมสลายตัวไปในช่วงค่ำ

สำหรับพระครูพุทธวราธิคุณ เข้ามารับตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดบ้านปากแซง เมื่อปี 2541 แต่ละปีวัดจะมีรายได้จากเงินบริจาคปีละกว่า 10 ล้านบาท ซึ่งการเบิกจ่ายเงินทั้งหมดอยู่ในอำนาจของพระครูพุทธวราธิคุณเพียงผู้เดียว แต่ระยะหลังชาวบ้านอ้างว่า ทราบว่ามีการนำเงินบริจาคให้คนสนิทไปก่อสร้างรีสอร์ตและลงทุนทำธุรกิจหลายอย่าง ทำให้ชาวบ้านไม่พอใจ รวมตัวกันออกมาเคลื่อนไหวให้ตรวจสอบทรัพย์สินของวัดดังกล่าว

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReU1UWTFNREE1TUE9PQ%3D

รวยจิงวัดสมัยนี้  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 09:40:47 AM »

รวยอีกแล้ว...เงินไม่เข้าใครออกใคร...แม้กระทั่งพระ..

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 03:59:57 PM »

ไม่อยากพูดว่าพระบางวัดมีการรับฟอกเงินให้ขบวนการนอกกฎหมายด้วยเถอะครับ  อ๋อย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 08:14:58 PM »

ฟังข่าวครั้งแรกแล้วขำกลิ้งเลย  Grin Grin Grin
มีเซ็กส์โดยไม่รู้สึกตัว ไม่อาบัติ ปาราชิก

แหม ผมอยากจะเป็นแบบนั้นจริงๆ  Grin Grin
มันเป็นยังไงนะ มีเซ็กส์โดยไม่รู้สึกตัว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 10:26:48 PM »

กองทัพเอเลี่ยนเตรียมบุก! ไม่ให้พูดสาธุ แต่ให้พูดคำว่า" นะจ๊ะ นะจ๊ะ นะจ๊ะ"แทน  Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 06:25:42 AM »

กรุณาอย่าพาดพิงมาถึงสำนักจานบินของอาตมานะจ๊ะ ไม่งั้นอาตมาส่งส่งจานบินบินไปปล่อยแสงเลเซอร์ทำลายท่านถึงบ้านนะจ๊ะขอบอก ทำบุญไม่มีเงินสดไม่เป็นไรจ๊ะ จ่ายเป็นบัตรเครดิตหรือผ่อนชำระก็ได้นะจ๊ะ Grin คิก คิก

ระวังไม่ได้ขึ้นสวรรค์นะท่านพญาจงอาง ต้องอธิบายด้วยมีเงิน 100 ทำบุญ 100 ได้ขึ้นสวรรค์ชั้น 1 มีเงิน 100 ทำบุญ 500 ได้ขึ้นสวรรค์ชั้นดุสิต ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 09:19:28 AM »

เดือนก่อนผมกับเพื่อนไปยิงหนูแถวป่าอ้อย.....เจอพระธุดงค์เดินผ่านมาตอนเย็น ๆ 1 รูป...ไม่นึกว่าท่านจะปักกลดใต้ต้นไม้แถวนั้นเลยไปกราบท่าน...ได้ถวายน้ำขวดท่าน 2 ขวด...ตอนเช้าท่านก็เดินต่อไป...เลยไม่รู้ว่าท่านจะไปฉันท์เช้าที่ไหน ไหว้

ทำไมบรรดาพระวัดข้างบนไม่เอาแบบอย่างพระแถวบ้านผมบ้าง อ๋อย....แต่พวกธุดงค์เดินตามถนนแล้วโบกรถขอค่าน้ำดื่มผมก็ไม่เห็นด้วยนะ...เคยให้ไปสองสามร้อย แล้วไม่จอดอีกเลย...พระธุดงค์เดินตัดป่าตัดดง...ค่ำไหนปักกลดที่นั่น...อันนี้ผมนับถือ ไหว้

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:20:44 AM »

ฝากรูปหน่อย หากระทู้เกี่ยวกับเรื่องฝนรูปไม่เจอ คริคริ Grin คิก คิก
ลัทธิอะไรกันนี้

หัวหน้าลัทธิสวมจีวรแบบนี้เหมือนพุทธบัญญัติของพระพุทธเจ้าหรือไม่

ค้อนตอกตะปูธรรมดาตามตลาดนัดอันละ99บาท ผมจับแล้วจับอีกว่าจะซื้อดีไหม ส่วนตัวนี้ หุหุ

คริคริ มันต้องอย่างนี้ Grin คิก คิก ขำก๊าก

จริงๆอิเวนต์นี้ ก็เพื่อสิ่งนี้มากกว่า Grin คิก คิก

เพื่อความฮ่าเท่านั้นนะจ๊ะ ถ้าเจ้าของลัทธิส่งจานบินมายิงเลเซอร์ใส่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าก็สอยกลับด้วยลูกกรดCZ452 Deluxe ติดกล้องเล็งเด้อ ซิบอกไห่ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์