๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:02:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรใต้ตายยกฝูง ๑๗ ศพ เพราะ เคลย์มอร์  (อ่าน 67165 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:03:24 AM »

ประเด็นใหม่ๆครับ ท่านเจ้าของกระทู้สูดลมหายใจลึกๆ
ก่อนอ่านครับ

จากhttps://www.facebook.com/photo.php?fbid=481232515257651&set=a.412100578837512.92325.302477143133190&type=1&theater

ผมขอไม่คอมเม้นต์ใดๆ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เซ็งเป็ด.... แลบลิ้น

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:48:14 AM »

เห็นรูปไอ้อ้วนที่นอนอยู่แล้ว โอ้แม่เจ้านี่หรือ หน่วยคอมมานโด มันจะวิ่งไหวไหมเนี่ย
ขาว ๆ ด้วนน่ะ ... เห็นข้างบ้านบอกว่า ไอ้นี่แหละมะรือโซ เป็นโจรนี่ ท่าทางจะอยู่ดีกินดี มีฐานะดี  ตกใจ ตกใจ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:36:33 PM »

แจ้งเตือนครับ ภาพสองภาพนี้เป็นภาพเดียวกัน ภาพซ้ายคือภาพต้นฉบับของจริง แต่เป็นภาพเหตุการณ์ที่ต่างประเทศไม่ใช่ในบ้านเรา ส่วนภาพขวาใช้มือถือถ่ายจากภาพจริง ไม่แน่ใจว่าถ่ายจากในหนังสือพิมพ์หรือเปล่า ดูจากมุมภาพแล้วหน้าจะใช่ โดยมีกลุ่มผู้ไม่หวังดีนำมาเผยแพร่เพื่อให้เกิดความแตกแยกนักเข้าไปอีก ที่มาที่ไปของภาพมาจากสำนักข่าวนี้ครับ Filipińscymudżahedini มินดาเนา na wyspie Fot PAP / EPA ไม่ใช้เหตุการณ์ในบ้านเราอย่าไปเชื่อ ไหว้
http://swiat.newsweek.pl/filipinczycy-zabili-szefa-ugrupowania-abu-sajaf,zoom,54045.html

+ ๑ ให้เลยครับ    เก็บมาตั้งหลายปี......นึกว่าเป็นภาพพวกมันครับ
เขาว่าเป็นภาพของกลุ่มกบฎอาบูไซยาฟ(Abu Sayyaf,ภาษาอาหรับ: جماعة أبو سياف; Abū Sayyāf; ASG al-Harakat al-Islamiyy)ซึ่งเป็นกลุ่มแบ่งแยกดินแดนนิยมอิสลามกลุ่มหนึ่งทางภาคใต้ของฟิลิปปินส์อยู่ในเขตบังซาโมโร(โกโลบาซิลันและมินดาเนา)ดูปืนคนหน้าสุด โจรใต้ไม่น่าจะมีปืนรุ่นนี้ ผมมองๆดูคล้ายปืนซุมยิงจากรัสเซียรุ่น SVD Dragunov อะไรนั้น Grin

น่าจะเป็น M14 มากกว่าล่ะมั๊งครับ เพราะมีท่อแก๊สอยู่ใต้ลำกล้อง  ไหว้

เป็น M14 ที่เปลี่ยนสต๊อค เพื่อให้ติดกล้องได้ง่าย และมั่นคงมากขึ้น
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 04:34:18 PM »

แจ้งเตือนครับ ภาพสองภาพนี้เป็นภาพเดียวกัน ภาพซ้ายคือภาพต้นฉบับของจริง แต่เป็นภาพเหตุการณ์ที่ต่างประเทศไม่ใช่ในบ้านเรา ส่วนภาพขวาใช้มือถือถ่ายจากภาพจริง ไม่แน่ใจว่าถ่ายจากในหนังสือพิมพ์หรือเปล่า ดูจากมุมภาพแล้วหน้าจะใช่ โดยมีกลุ่มผู้ไม่หวังดีนำมาเผยแพร่เพื่อให้เกิดความแตกแยกนักเข้าไปอีก ที่มาที่ไปของภาพมาจากสำนักข่าวนี้ครับ Filipińscymudżahedini มินดาเนา na wyspie Fot PAP / EPA ไม่ใช้เหตุการณ์ในบ้านเราอย่าไปเชื่อ ไหว้
http://swiat.newsweek.pl/filipinczycy-zabili-szefa-ugrupowania-abu-sajaf,zoom,54045.html

+ ๑ ให้เลยครับ    เก็บมาตั้งหลายปี......นึกว่าเป็นภาพพวกมันครับ
เขาว่าเป็นภาพของกลุ่มกบฎอาบูไซยาฟ(Abu Sayyaf,ภาษาอาหรับ: جماعة أبو سياف; Abū Sayyāf; ASG al-Harakat al-Islamiyy)ซึ่งเป็นกลุ่มแบ่งแยกดินแดนนิยมอิสลามกลุ่มหนึ่งทางภาคใต้ของฟิลิปปินส์อยู่ในเขตบังซาโมโร(โกโลบาซิลันและมินดาเนา)ดูปืนคนหน้าสุด โจรใต้ไม่น่าจะมีปืนรุ่นนี้ ผมมองๆดูคล้ายปืนซุมยิงจากรัสเซียรุ่น SVD Dragunov อะไรนั้น Grin

น่าจะเป็น M14 มากกว่าล่ะมั๊งครับ เพราะมีท่อแก๊สอยู่ใต้ลำกล้อง  ไหว้

เป็น M14 ที่เปลี่ยนสต๊อค เพื่อให้ติดกล้องได้ง่าย และมั่นคงมากขึ้น

ขอบคุณครับท่านผู้การ  ไหว้

ผมก็เดาๆว่าเป็นรุ่นนี้ครับ  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25]
  พิมพ์