๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:22:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการขายไม้ยูคา  (อ่าน 3031 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:34:03 PM »

แหมๆ แถวสวนพี่มีไม้ขายเยอะไป ลองมาถึงหัวหินดูก็ได้

ผมมีสวนยูคาอยู่หน่อย จะตัดใช้เอง Grin Grin Grin ไม่อยากซื้อ เปลือง

ทำแบบเพื่อนผมทางอีสานไหม  
เขาขุดบ่อน้ำไว้ราวๆ2งาน แล้วขอบบ่อก็ลงยูคาฯไว้4ต้น ตรงที่กะว่าจะทำนั่งร้านรับลมเล่นๆ
สัก2ปีที่แล้ว ยูคาโต เขาก็ไปลิดกิ่งใบต่ำๆออกเสีย แล้วเอานั่งร้านไปวาง ข้างบนผูก
สแลนเป็นหลังคากับต้นยูคา...  เห็นบอกโตกว่านี้ จะหาวัสดุหลังคาอย่างอื่นที่หนักกว่าสแลน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 02:26:04 PM »

ไม้ยูคาผุง่ายไหมครับ Grin Grin Grin
5555  ถ้าปลูกบ้าน  ตามภาพของ น้าซับ เนี่ยะ ฮา
อยู่ได้เป็น  " สิบปี " คอยดูปลวก  อย่างเดียว อ่ะ ฮา
ยายเอาเสา  มาทำ " เล้าไก่ เล้าเป็ด "  ปลายฝังลงดิน อ่ะ ฮ
มันอยู่  สาม สี่ห้าปี แล้ว อ่ะ ฮา 555555
ยายเคยเห็น เขาเอา ไม้ หน้า สิบ    หน้าสิบสอง    มาทำ เสาบ้าน อ่ะ ฮา
โคนตรงที่  ฝังดิน ก็เอา  ถุงพลาสติค หุ้ม อ่ะ ฮา
ก่อนเทคอนกรีตล้อมเสา   ก็เอา  "น้ำยาฆ่าปลวก "  ใส่ก้นหลุม อ่ะ ฮา
เวลา " เปลือก " ไม้ยูคาลอก  มันก็สวย ไปอีกแบบ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin แค่ 5ปีก็เอาแล้วครับ เดี๋ยวลองดู

แต่ขนาดที่น่าตัดทำเสานี่กี่นิ้วดีครับ ทำเล้า ทำเพิงทั่วไป

55555  ห้า หก เจ็ดนิ้ว  ก็ได้แล้วคร๊าบบ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:14:05 PM »

55555  ห้า หก เจ็ดนิ้ว  ก็ได้แล้วคร๊าบบ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:19:29 PM »

ทำแบบเพื่อนผมทางอีสานไหม 
เขาขุดบ่อน้ำไว้ราวๆ2งาน แล้วขอบบ่อก็ลงยูคาฯไว้4ต้น ตรงที่กะว่าจะทำนั่งร้านรับลมเล่นๆ
สัก2ปีที่แล้ว ยูคาโต เขาก็ไปลิดกิ่งใบต่ำๆออกเสีย แล้วเอานั่งร้านไปวาง ข้างบนผูก
สแลนเป็นหลังคากับต้นยูคา...  เห็นบอกโตกว่านี้ จะหาวัสดุหลังคาอย่างอื่นที่หนักกว่าสแลน

ถ้ายรูปมาให้ดูหน่อย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:32:27 AM »

55555  พี่  ระ พิน ทอน นาด  ถามมาอย่างนี้  ลงท้ายด้วย จ๊ะ  ด้วย จ๋า  ฮา

ถ้าอ่านเจอ  แล้วไม่บอก  ไม่เล่า  ก็  " ใจร้าย "  สิ้นดี อ่ะ ฮา

เมื่อก่อน  ประมาณปี 2540  JJ ขาย ไซค์  20 * 15 * 100  ท่อนละ  350 บาท อ่ะ ฮา

( ไซค์เดิม เป็นขนาด   20 * 15 * 200 ซม. อ่ะ ฮา)

พวกพ่อค้า  เก่า  เขาประมูล  " ยกกอง " จาก รถไฟแค่  180 บาท  อ่ะ ฮา
หลังจาก  มีการเปลี่ยนแปลง  " หมอน รอง รางรถไฟ "  จากไม้ เป็น คอนกรีต ฮา

ไม้เนื้อแข็ง   " ชั้นดีเยี่ยม  เกรด A + "  ที่ถูกใช้กันมา  สี่ห้าสิบปี  ก็โดนกว้านซื้อไปหมดแล้ว อ่ะ ฮา
ไม้พวกนี้  เป็น  ประดู่   เป็นไม้แดง  เป็น ชิงชัน เป็น ตะเคียน  และ อีกหลายตัว อ่ะ ฮา

ลืมเสียเถอะ ทูนหัว  ที่บอกว่า อยากจะเข้าไปประมูล  อ่ะ ฮา
ถ้ามีการประมูล  เขาก็ประมูลยกกอง  เหมือนกัน  แล้วต้องแทรก ฝ่าด่านเข้าไปอีก อ่ะ ฮา

ราคาที่ถาม  ยายเชื่อว่าเป็น  ไซค์  ยาว  เมตร เดียว อ่ะฮา
ราคา   " แปดร้อย "  ให้รีบซื้อ  เพราะ  หมดแล้ว หมดเลย อ่ะ ฮา

ส่วนที่ถาม  " รางรถไฟเก่า "  เคยซื้อมั้ย ฮา
ยายเคยซื้อ เอามาทำ  "ราง เครน"  เครนที่ใช้ในโรงงาน  อ่ะ ฮา

รางรถไฟ  มีเยอะแยะ  แถวร้านขายของเก่า  ริมถนน ทางรถไฟสายเก่า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอบคุณมากจ้ายาย หลงรัก

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์